Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Phía cuối con đường...

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56188

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Phía cuối con đường... Left_bar_bleue0/0Phía cuối con đường... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Phía cuối con đường... Left_bar_bleue0/0Phía cuối con đường... Empty_bar_bleue  (0/0)

Phía cuối con đường... Empty
Bài gửiTiêu đề: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeMon Aug 23, 2010 12:02 am

Anh ah!

Không biết giờ này anh đang làm gì nhỉ? Cả ngày cứ mỗi lần em nhấc điện thoại lên tay em như thành thói quen mở tin nhắn của anh, lúc nào cũng là những tin nhắn của anh lấp đầy inbox, và thành phản xạ reply lại luôn, nhưng rồi sực nhớ ra 1 điều gì đó, khuôn mặt buồn buồn lại cất điện thoại đi.
Anh nói rằng lòng tự trọng của em cao vút, em cũng không biết nữa nhưng nhiều lúc lời anh nói làm tim em nhói đau, em đã yêu anh, muốn anh cùng em đi tiếp trên đoạn đường này, sao nói tới đây mà nước mắt em đã rơi ra rồi, em mít ướt quá hay là sao nữa, nhiều người gặp em nói rằng em là người mạnh mẽ về mọi chuyện, vì trước mắt họ em ít khóc lắm và cũng không hề, nhưng sau lưng họ những giọt nước mắt của em mới lăn ra, em chỉ muốn người khác nhìn thấy nụ cười của em, khi người khác thấy được nụ cười của mình thì người ta cũng sẽ vui đúng ko anh? nhưng trước anh em đã khóc mấy lần rồi nhỉ?
Anh nói rằng có lẽ lúc này em sẽ quyết định ở bên anh hay rời xa anh, chắc lúc này đây anh cũng nghĩ như vậy, hình như anh nghĩ em là người lựa chọn, hình như có những điều anh chưa hiểu em, chính em cũng ko hiểu nổi chính mình thì sao anh hiểu được em chứ.
Em không lựa chọn gì cả anh ah, chỉ vì tự nhiên em muốn được 1 mình lo cho mình, 1 mình bước đi, để biết cảm giác khi không có anh bên cạnh lo cho em từng cái nhỏ nhất, em nhớ anh nhiều lắm, hôm nay chị hỏi anh đấy, chị không thấy anh đến, mà cứ thấy em cầm cái điện thoại trong tay ngồi mắt chăm chăm nhìn cái tivi mà ko hiểu đang xem gì, thỉnh thoảng có tiếng xe lại nhìn ra cửa mong ngóng 1 điều gì đó.
Tính của em cũng khó chịu lắm đúng ko? không biết anh đang ở đâu, nếu quên được em anh hãy quên em nha, như vậy sẽ tốt hơn đúng ko. Bố mẹ, anh chị đã biết anh, anh là người đầu tiên em cho cả nhà biết đây là người yêu con, bố đã hỏi con rể bố từ lâu rồi nhưng đến bây giờ em mới nói được cho bố.
Con đường còn dài, dài lắm đúng ko anh? 1 ngày, 2 ngày, 3 ngày,....
Hôm nay đi tổ chức rồi em về luôn, mệt và cũng ko muốn đi cùng mọi người nữa. Tự
nhiên em thấy lạnh quá, lấy chăn choàng lên người rồi viết tiếp, 1 vòng tay ấm áp.
Khi anh ôm em, sao em ngủ ngon quá, ngồi mà vẫn ngủ được trong vòng tay anh. Anh luôn hỏi em, em có yêu anh không! sao mà ngốc quá, không yêu anh em lại bên anh như vậy. Cái chum và cái cốc em đặt nó luôn cạnh nhau đấy, bó hoa đã khô, tối nào em cũng ôm con trai ngủ. Mà quên, em mua cho anh hộp happydent đấy.
Mấy giờ rồi nhỉ? chắc anh cũng ngủ ngon, ko nhớ tới em đâu.

Nếu 1 ngày vô tình cùng đi trên 1 đường, anh có chào em ko?

ST

GomuGomu_Pistol
Thành viên mới
Thành viên mới
GomuGomu_Pistol

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Ngoài nghịch, thuận trong, trong lòng nóng bỏng
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49704

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeTue Aug 24, 2010 12:55 pm

tâm trạng khó tả, 1 TY vụn vỡ, những kỉ niệm tàn phai, 1 cảm giác cô đơn đến lạnh người, mình cũng đã từng trải qua cũng hiểu dc bạn phần nào :( Crying or Very sad
he0py_luz_heom00ll
Thành viên mới
Thành viên mới
he0py_luz_heom00ll

Tâm trạng : amazed
Nữ
Châm ngôn sống : sống là phải biết chấp nhận hi sinh tất cả nếu muốn lấy lại thứ mình thích..
Điểm : 49669

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeWed Aug 25, 2010 4:02 pm

hixhix..e mới vô đi dạo vòng vòng tìm bài đọc..thấy tiêu đề hay hay.lick vào đọc.. ko ngờ lại xúc động đến vậy.. đọc xong mà hum bít phải nói gì nữa.. Crying or Very sad
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeThu Aug 26, 2010 11:50 pm

Thanks em! Phía cuối con đường... Icon_neutral
he0py_luz_heom00ll
Thành viên mới
Thành viên mới
he0py_luz_heom00ll

Nữ
Châm ngôn sống : sống là phải biết chấp nhận hi sinh tất cả nếu muốn lấy lại thứ mình thích..

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 8:15 am

chị ơi..mạnh mẻ lên nha...qua hết rùi.. :P ..buổi sáng tốt lành nha..
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 10:10 pm

e ơi ST Phía cuối con đường... Icon_geek , mà sao biết gì mà qua hết rùi Phía cuối con đường... Icon_question
he0py_luz_heom00ll
Thành viên mới
Thành viên mới
he0py_luz_heom00ll

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeSat Aug 28, 2010 6:32 am

:D ..thì chiện bùn,,was khứ ák...hja'..e nói đại...chứ e hum bít khuyên gì hít ák.. :P
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeSat Aug 28, 2010 1:41 pm

hứ hứ Phía cuối con đường... 269585 mà thôi ko 8 nữa ko lại thành spam đấy, chị lại gánh chịu hậu quả
he0py_luz_heom00ll
Thành viên mới
Thành viên mới
he0py_luz_heom00ll

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeSat Aug 28, 2010 2:16 pm

hia'.. :x ..ủa mà spam là rỳ thía chị..
haclong137
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
haclong137

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Tự Do là hạnh Phúc của con người
Số lần được cám ơn : 52
Điểm : 53052

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Phía cuối con đường... Left_bar_bleue0/10Phía cuối con đường... Empty_bar_bleue  (0/10)
Nội tâm:
Phía cuối con đường... Left_bar_bleue0/10Phía cuối con đường... Empty_bar_bleue  (0/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeSat Aug 28, 2010 2:43 pm

spam là ...spam đó em. sờ pê a mờ ...am, pờ am pam.
ví dụ như anh đang spam nè.
( giải thích thui mà, hổng cố ý nha) No
he0py_luz_heom00ll
Thành viên mới
Thành viên mới
he0py_luz_heom00ll

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeSat Aug 28, 2010 3:00 pm

híahia'...a giải thích nghe vui ghê..mùk a nếu nhưng a hum giải thích thì e hĩu đc chút.. :P
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeSun Sep 12, 2010 8:46 pm

Cầm chiếc nhẫn để trong túi đã lâu, cô đeo vào tay mà nước mắt bỗng nhiên rơi ra, điện thoại vẫn rung lên từng hồi, để máy ở trạng thái im lặng... những dòng tin nhắn của anh làm tim cô nhói đau. Cô là người có lỗi, cô biết điều đó nhưng tới bây giờ cô mới nói ra được lời xin lỗi với anh, nhưng không đơn thuần chỉ là lời xin lỗi mà thêm vào đó 1 lời nói chia tay.
Cô biết anh yêu cô nhưng con đường của cô còn dài, cô không nghĩ gì về bề ngoài, vật chất cả, cô chỉ nhìn vào con người anh, tình cảm anh dành cho cô, nhưng anh không hiểu điều đó, anh sợ mất cô?... những tiếng chuông điện thoại, tiếng kêu của tin nhắn vẫn rung lên...
Cô chỉ thấy buồn và buồn, cô không biết nói gì cả. Những lời trách móc của anh, anh ko hiểu cô, chỉ làm cô buồn thêm, thời gian cô dành cho anh quá ít. cô muốn anh tìm được hạnh phúc của riêng anh.
1 tuần chỉ có 1 buổi tối cô ở nhà nghỉ mà những dòng tin nhắn liên hồi của anh, anh không biết rằng nó làm cô đau lòng.

"Em nghĩ tình yêu chỉ có vậy thôi à, hết lần này đến lần khác nói chia tay là sao? em chê tôi xấu, chê tôi nghèo, chê tôi không thể lo cho em được cuộc sống đầy đủ à, em sợ tôi lắm à, Người ta thì chăm lo xây đắp tình yêu và cuộc sống , em thử hỏi xem sao em không làm vậy mà hết lần này đến lần khác em như vậy, tình yêu này có lỗi gì với em? nó làm phiền em quá à hay như thế nào mà em muốn vứt bỏ nó như vậy? Bây giờ thì như thế nào đây, tình yêu này có lỗi gì mà em lại đối xử với nó như vậy?..."

Những dòng tin nhắn....

ST
Ngaruan
Thành viên mới
Thành viên mới
Ngaruan

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : A Long đẹp trai, ngây thơ, vô tư
Điểm : 49352

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeThu Sep 23, 2010 3:24 pm

buon qua
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 11:19 pm

Công việc và học tập cô đã cố gắng rất nhiều mặc dù nhiều lúc cô thấy quá mệt, tình yêu là nơi cô hy vọng sẽ vùi lấp đi những điều đó trong cô, cô ko thể cố gắng vì tình yêu, những thời gian rảnh ít ỏi còn lại cô dành cho anh, lại 1 lần nữa tim cô nhói đau vì anh, sau những lời anh nói cô dường như vô cảm trong con mắt anh, anh đâu biết rằng nước mắt cô đang chảy dần vào trong, cô im lặng và chỉ biết nói với anh hãy về đi, anh đứng dậy bước đi nhưng còn lưu luyến chờ đợi 1 ánh mắt hay 1 lời nói của cô để níu chân anh lại nhưng đôi mắt vô hồn của cô chỉ chăm chăm nhìn vào chiếc máy tính trước mắt. anh bước đi nhưng cũng ko biết rằng mỗi bước chân anh là 1 giọt nước mắt của cô, "Chào em", nó như nhát dao đâm vào tim cô. Cô cũng biết rằng xa nhau anh cũng sẽ lại tìm cho mình 1 người khác thay vị trí của cô, biết đâu người đó có thể chăm lo cho anh được nhiều.
Mỗi lần khi nghĩ đến cuộc sống của anh, rất ít khi có được 1 bữa cơm tự nấu mà ngày nào cũng ăn quán, cô thương anh lắm, nhiều lúc cô cũng nghĩ rằng anh nuông chiều cô quá nên cô như vậy hay tại sao? không phải, vì con gái ai ko muốn được chăm sóc, ai ko muốn được nuông chiều? cô sống tự lập, cô tự lo được cho cuộc sống của cô, dường như cô ko được sự chăm sóc, chiều chuộng nào cả, bố mẹ ở xa nên được 1 người quan tâm tận tay mọi thứ cho cô sao cô lại ko hạnh phúc? sao cô lại ko muốn? ai cũng muốn.

Nếu thời gian quay lại cô chỉ muốn ko có ngày hôm đó, ngày anh và cô gặp nhau để rồi để lại bao kỉ niệm, giờ đây lại bước đi. Cô khóc như 1 đứa trẻ, nó khóc cho nó kẹo thì nó nín nó ko nghĩ j nưã, còn cô thì để lại 1 vết nứt trong tim.

Đến bao giờ cô có thể yêu? thời gian là vô tận...

Chúc anh hạnh phúc!

tuoitre
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía cuối con đường...   Phía cuối con đường... Icon_minitime

Phía cuối con đường...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» sự thật sau cuối con đường câu trả lời cho chúng mình
» đợi em phía cuối con đường
» ở phía bên kia con đường
» Cuối Con Đường Chỉ Còn Mình Anh
» Biển báo stop nơi cuối con đường