Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
quynho57
Điều hành viên
Điều hành viên
quynho57

Nam
Châm ngôn sống : trong mỗi con người đều có những suy nghĩ xấu xa, đê hèn,...nhưng điều khác biệt giữa người tốt và người xấu là họ có hành động theo những gì họ nghĩ không hay chỉ dùng lại ở suy nghĩ.Mong rằng tất cả mọi người đã lỡ có suy nghĩ xấu hãy chỉ dừng lại ở suy nghĩ thôi..
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 54616

Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu   Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu Icon_minitimeFri Oct 26, 2012 10:40 pm

Biên Hòa, 23h ngày 25 tháng 10 năm 2012
Anh không biết phải bắt đầu từ đâu, sẽ viết như thế nào, và sẽ gửi nó đi hay không, thực sự anh chỉ muốn viết nó ra, viết ra những suy nghĩ dồn nén trong anh, hơn hết là một lá thư để em biết được tình cảm năm xưa đó của anh là chân thật, tình cảm đó đối với anh hiện tại như thế nào.
Em..
Đã 2 năm 1 tháng 11 ngày kể từ ngày anh với em ngồi đối diện nhau lần đầu tiên để làm quen với nhau đó. Em còn nhớ đêm đó không. Cái đêm mà anh ngượng ngùng ngồi trước em, ánh mắt không dám nhìn thẳng vào em, làm quen em nhưng tim anh lúc đó chứ nhảy loạn xì ngầu, và cũng chính ngày đó em đã đặt chân lên mảnh đất mà nơi đó chính anh còn không biết được chủ nhân mảnh đất đó là ai.
Gặp em từ khi còn ở DN, được ở dãy trọ đối diện nhà em, được nhìn em mỗi buổi chiều, được liếc em mỗi em nhìn về phía anh, hồi đó anh hạnh phúc bởi những thứ đơn giản như vậy đó em àh. Dĩ nhiên cái duyên đó chỉ là sự trùng lặp một chút khi anh nhìn thấy cô bạn chở em về là người anh biết, anh đã lùng cho ra được số điện thoại người đó, rồi phải nói chuyện với người đó liền 1 tuần khi đó mới xin được số điện thoại của em. Đó có được xem là sự cố gắng để cái duyên thành sự thật của anh không em nhỉ hay là anh đã may mắn khi chiếm được một vị trí quan trong trong em.
Anh đã có được em, lúc đó anh nghĩ là một điều là anh có giỏi tưởng tượng mấy anh cũng không nghĩ em sẽ yêu anh, em sẽ là của anh. Lúc đó anh nghĩ sự xuất hiện của em là cuộc sống anh đổi khác, anh thay đổi, anh cởi mở hơn, anh sống thực với mình hơn, sự ảo tưởng về một cuộc sống tốt đẹp, anh đã sống buồn tủi và thất vọng. anh cũng không nghĩ được tại sao một người tự tin như anh lại có những lúc như thế. đúng là cuộc đời lắm cái khó giải thích thành lời.
Một người yêu anh như thế, một người quan tâm anh như thế mà anh lại chọn cách ra đi, anh chọn cách rời xa em, rời xa để cho em được hạnh phúc, rời xa để cho em không mát lỡ bước vì phải chờ đợi người như anh. Anh đã chọn cách điên rồ nhất để em rời xa anh, chọn cách khó khăn nhất với anh để em quên anh. Em còn nhớ cái ngày anh gọi điện nói chuyện với bạn anh chứ, hôm đó anh cũng không biết em có nghe anh nói, nhưng khi nghe người bạn hỏi anh là anh yêu em thật lòng không, thì anh lại có 1 linh cảm là những gì anh sắp nói sẽ đến được với em, em sẽ nghe thấy, nên thật khó để mở lời, thật khó để nói ngược lại con tim,. Vậy mà anh đã làm được, anh nói anh không hề yêu em, trước đến giờ anh chưa hề yêu ai thật lòng hết.. một câu nói đó của anh sao làm em dễ tin anh đến thế. em đã tin những lời nói đó và rời xa anh thật sự, em đã có người yêu mới, còn anh lao đầu vào công việc để cố quên đi tình cảm mình dành cho em, đôi lúc cầm máy lên muốn nhắn cho em 1 tin nhắn, mà sao khó quá. Anh đành tìm đến vị men để đủ dũng cảm gọi cho em, nói chuyện với em. Không hiểu sao lúc đó anh lại tiếp tục lừa dối em, lừa dối cả chính bản thân mình, “anh có người yêu mới rồi” “anh đã thích người khác” những câu nói đó làm sao lúc đó anh nói với em được. anh đã làm em đau thêm lần nữa.
Xin lỗi em, vì tình cảm anh dành cho em là chân thành, nên anh không thể em phải chờ đợi một người như anh mãi được. anh biết cái em cần là tình cảm lâu dài, một thứ gì đó bền vững, một chổ dựa cho em. nhưng thử hỏi những thứ đó làm gì có với một người sinh viên mới ra trường hả em, anh còn chưa lo nỗi cho anh thì lấy đâu ra anh là chổ dựa cho người khác, anh biết mình đang đứng ở đâu, anh biết mình cần làm gì, anh biết mình nên rời xa em. dù em có nghĩ anh như thế nào, anh có phải là người đàn ông ích kỷ, người đàn ông phụ bạc thì hiện tại giờ anh cũng đã thấm thía câu nói đó lắm rồi. anh chỉ cầu chúc cho em hạnh phúc, những lời thật này dù không biết có đến được tận em, em có đoc được không vì chính anh đã hủy kết bạn với em, chính anh đã cố chấm dứt cái cảm giác mà mình luôn mún vào trang của em, luôn xem em sống như thế nào hằng ngày, xem em có hạnh phúc không. Và giờ anh đã biết bên em đã có người đàn ông khác, người có thể cho em chổ dựa vững chắc. thì giờ đây những lời nói, những giải bày của anh chỉ là để làm cho anh tự giải thoát cho mình khỏi những dằn vặt..cầu chúc em hạnh phúc, người bạn gái cũ của anh.
..Tác giả: Izo Lee
https://www.facebook.com/quynho57
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu Left_bar_bleue1/10Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu Left_bar_bleue2/10Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu Empty_bar_bleue  (2/10)

Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu   Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu Icon_minitimeMon Nov 05, 2012 8:44 am

có những lúc mình đã tự rằn vặt bản thân, có những lúc mình đã tự làm khổ chính mình, chỉ vì lý trí không thẳng nổi trái tim. Những cái gì qua rồi thì cũng phải cho qua, đôi khi người ta xa nhau, chia tay không phải là không còn yêu nhau nữa , mà chia tay vì yêu nhau đó.
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/

Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thơ tình của Quỷ (thơ ....tưng tửng)
» Một người đã từng yêu
» Gửi cho người tôi đã từng yêu ....
» GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!
» gửi anh, người e đã từng yêu.......