Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi anh-người em yêu!

Go down 
Tác giảThông điệp
mainguyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mainguyen

Tâm trạng : sleep
Nữ
Châm ngôn sống : Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn <3
Số lần được cám ơn : 7
Điểm : 51290

Gửi anh-người em yêu! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi anh-người em yêu!   Gửi anh-người em yêu! Icon_minitimeSun Sep 26, 2010 5:53 pm

Anh, người đã cho em những hạnh phúc ấmáp đầy bình dị dù ít ỏi. Em đã yêu anh như thế đấy, yêu mà không biếtmình đã yêu. Yêu khi nhận ra rằng tình yêu của anh thật kỳ lạ. Mà saoem vẫn không ngừng yêu anh, vẫn không thôi nhớ anh và mơ về nhữngkhoảng trời hạnh phúc... nhưng em đã chọn xa rời con đường có anh, xarời những tháng ngày bên nhau ít ỏi. Níu kéo vô vọng rằng anh đã từngyêu em để em xếp hoài niệm này vào một ngăn nhỏ trái tim mình.
Anh đã từng tỏ tình với em, lời tỏ tìnhngắn nhất và qua con đường đơn giản nhất mà em từng nhận. Em đã từngnghĩ rằng khi lời yêu được thốt ra là lúc con người ta cảm thấy rungđộng nhất, khi tình cảm trào dâng tràn ngập không thể làm chủ được...Anh và em yêu nhau quá lý trí chăng? Anh sợ em đau khổ, em sợ không đemlại hạnh phúc cho anh, hay tất cả đều là lời ngụy biện cho sự ích kỷ ẩngiấu mà chưa ai nhận ra. Hay là tình yêu của em và anh chưa đủ lớn đểcó thể bên nhau?
Anh từng nói rằng thời gian sẽ chứngminh tình yêu của anh... Ừ thời gian qua rồi đó anh, và anh cũng đãchọn sự im lặng để chứng minh cho tình yêu của mình? Em đã trải qua mốitình đầu, em hiểu rằng nếu yêu nhau mà không chia sẻ cho nhau những vuibuồn, không thể tha thứ những lỗi vặt cho nhau thì làm sao có thể nuôidưỡng tình yêu ấy được. Em luôn muốn sống hết mình vì tình yêu của em,muốn mình sẽ dành trọn yêu thương cho một ai đó đến hết cuộc đời nàychứ không muốn nó đứt gánh giữa đường. Dù vẫn ghét những lời hứa hãohuyền, những câu nói mỹ miều nhưng sao anh không thể cho em thấy đượctrách nhiệm trong tình yêu anh dành cho em?
Tình yêu hay tình bạn cũng vậy giốngnhư một hạt mầm, nảy mầm rồi nhưng nếu không tưới nước, chăm sóc thì nósẽ chẳng bao giờ lớn lên được mà sẽ tàn lụi theo năm tháng. Khoảnh khắcngắn ngủi nhận ra tình yêu của mình em đã hạnh phúc biết bao, nhưng nólàm em day dứt mãi...
Gửi anh-người em yêu! 1284565376-gui-nguoi-em-yeu-1
Anh, người đã cho em những hạnh phúc ấm áp đầy bình dị dù ít ỏi... (Ảnh minh họa)
Năm tháng dịu dàng hay đắng cay, có khinào dừng lại trong khoảng khắc em nhận ra anh, anh nhận ra em trên conđường tấp nập bụi đời. Rồi lúc nào trong phút giây lắng mình anh chợtnhớ đến em. Tình yêu này có để lại gì trong anh, em có phải là mối tìnhđầu của anh không? Em đã tự hỏi như vậy và tự cười một mình rằng đó làcâu hỏi dành cho anh, em đã không còn là mối quan tâm của anh từ lâurồi thì việc em buồn, em đau có liên quan gì đến anh.
"Khi không còn yêu nữa thì vẫn có thểlà bạn của nhau", anh đã nói như vậy với em. Em tin người em yêu vẫn làbạn của em, lời đề nghị làm bạn tốt ngày hôm qua như vẫn còn văng vẳngmà giờ nghe xa lắc... Đã đi qua rồi những lời yêu thương, những đêm mấtngủ, những đêm khóc ướt đẫm gối. Em đã lấy lại cân bằng cho mình, bởiem là cô gái mạnh mẽ (nhưng không hiểu sao trước mặt anh em hay trở nênyếu đuối... có phải vì em luôn cần một bờ vai tinh thần đáng tin cậy).
Tình yêu hợp rồi tan là lẽ dĩ nhiên khótránh khỏi, em vẫn yêu anh cho đến hôm nay dẫu biết anh chưa bao giờthuộc về em. Nhưng ngày mai em sẽ dành tình yêu của mình cho một ngườiđàn ông có thể không giỏi giang, không dịu dàng bằng anh nhưng em cóthể hiểu anh ấy, có thể cùng anh ấy vượt qua được những thăng trầm củatình yêu, của cuộc sống. Anh từng hỏi khi hết yêu nhau thì có tráchnhau hay không? Em có thể nói rằng em chẳng hề trách giận gì anh, bởivì tình yêu trong em đủ lớn để xóa nhòa những vết gấp không đáng có.Chỉ hy vọng rằng khi yêu ai đó anh đừng để cô ấy phải đoán suy nghĩ củaanh, đừng để khoảng cách ấy càng ngày càng nới rộng ra. Được chia sẻvui buồn cùng nhau là niềm hạnh phúc trong tình yêu đó anh à!
Bức thư này em viết cho người em yêu,bởi anh chưa là người yêu của em, bởi hai ta còn quá nhiều khoảng cáchmà anh lại không cùng em lấp đầy nó. Em không muốn mãi yêu anh, em muốnđược trở lại là cô gái kiêu hãnh, ngạo mạn như ngày chưa gặp anh. Nênem chỉ có thể giữ tình yêu của mình đến một thời gian thôi, anh nhé? Emkhông muốn chúc những lời sáo rỗng. Ở nơi này em luôn mong anh sẽ cười,nụ cười hiền mà em rất thích. Và sẽ luôn biết nhận ra giá trị hạnh phúcđúng lúc.
Yêu anh, người con trai em yêu nhất cho đến bây giờ.

***ST-24h.com.vn***
cô bé bướng bỉnh

Gửi anh-người em yêu!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» nguời biết không người...