Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thư gửi anh!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : luôn luôn mĩm cười
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49346

Thư gửi anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thư gửi anh!   Thư gửi anh! Icon_minitimeMon Sep 27, 2010 4:35 pm

Anh!
Có lẽ là anh đang bực em lắm, nhưng Anh có lúc nào nghĩ cho cảm nhận của em không? Anh biết em thương anh mà đúng không? Vậy còn anh xem em là gì? Anh có thương em không? Có đúng là chúng ta đang quen nhau không? Anh khác trước rất nhiều, anh không gọi điện cho em, không chở em đi dạo, không muốn trò chuyện cùng em. Anh về dưới, đường xa em rất lo vậy mà về đến nhà anh cũng không nhắn tin cho em biết chừng, chỉ có em là gọi cho anh thôi. Lúc nào anh cũng nói có gì anh sẽ gọi lại cho em sau, anh có biết là em vui mừng và chờ đợi điện thoại của anh lắm không, em không đòi hỏi anh phải thế này, thế nọ gì cả, em chỉ mong anh gọi điện trò chuyện cùng em để em cảm nhận được là anh đang quan tâm em thôi, vậy mà anh đâu có hiểu. Anh thường hay nói anh đào hoa, anh đi đâu cũng được con gái thích, anh bảo như thế làm sao em an tâm cho được, tuy em không nói ra nhưng em thực sự rất lo lắng, em sợ anh sẽ quay lưng lại với em, bước đi với ai đó. Em sợ anh về dưới, vì dưới đó có những người con gái mà anh yêu và yêu anh. Em không biết giải thích thế nào cho anh hiểu nhưng cảm giác không yên, khó chịu và lo lắng luôn ở trong em. Em không có ý quản thúc gì anh cả, em hay hỏi anh những câu hỏi anh đang ở đâu, làm gì... làm anh khó chịu, nhưng thực tình em chỉ muốn biết anh đang làm gì thôi. Thời gian này anh xa cách với em, không quan tâm đến em, anh có biết là em buồn và nặng nề lắm không, anh như thế làm sao em không lo lắng cho được.
Nhiều lúc em nghĩ, anh lạnh nhạt như thế là tại em không tốt, và em đã cố gắng sửa đổi, em sửa đổi rất nhiều rồi mà anh, anh vô tình nên không nhận ra đó thôi.
Em lúc nào cũng nghĩ về anh, nghĩ anh đang làm gì, ở đâu, có mệt không, anh đã ăn cơm chưa... nhưng nhiều lúc gọi điện thì sợ anh la nên cũng không dám gọi cho anh nhiều. Hôm nào mà anh bảo anh sẽ gọi lại là i như hôm ấy em thức suốt để đợi điện thoại của anh và lần nào cũng thất vọng.
Anh à! Em nói điều này có gì anh đừng trách em nhé! Anh đã từng nói với em rằng anh chỉ yêu một người con gái thật lòng còn những người sau thì không phải là như thế, anh có biết hôm đó em rất sợ khi nghe anh nói như vậy không, em sợ em cũng sẽ như những người con gái anh quen sau "người đó", nhưng vì em thương anh nên em chấp nhận tất cả dù cho kết quả có như những người con gái kia.
Nhưng anh à, cái cảm giác tình yêu ban đầu sẽ rất khó lấy lại, nếu như anh cứ mãi đi tìm cái cảm giác đó thì em e rằng anh sẽ làm đau khổ những người đến sau thôi. Vì những gì đẹp nhất của thuở ban đầu đã cho đi rồi thì làm sao có thể lấy lại được, làm sao ta có thể có cảm nhận như nhau khi đứng giữa những vườn hoa khác nhau. Nhưng nếu ta biết mở lòng, biết chấp nhận thì mọi thứ sẽ trở nên nhẹ nhàng hơn và tốt đẹp hơn anh à. Anh hãy cho em, cho những người đến sau một cơ hội để được đêm niềm vui đến cho anh, được lo lắng cho anh và được chia sẽ cùng anh những nhọc nhằn cũng như buồn vui trong cuộc sống.

Anh đừng đóng chặt cửa lòng mình như thế, anh hãy để những người như em hiểu anh hơn, anh đừng nghĩ rằng em hay ai đó không làm được, anh không cho người ta cơ hội thì làm sao biết họ có làm được hay không, cũng như câu nói "chưa đi sao biết đường vòng". Anh hiểu cho là, những câu hỏi em hỏi anh, anh cho là khó chịu thì cũng chỉ vì em quan tâm đến anh mà thôi, tất cả đều cũng xuất phát từ tình cảm chân thành của em thôi anh à.
Em cũng có một nguyện vọng muốn nhờ đến anh đó là em sai chỗ nào, anh không đồng ý chỗ nào thì mong anh thẳng thắn nói cùng em để em sửa đổi, không phạm phải làm anh buồn và khó chịu nữa. Và nếu như anh không còn quý em nữa, không muốn liên quan gì đến em nữa thì anh cũng thẳng thắn mà nói với em, đừng né tránh hay lạnh nhạt như thế. Sự thật vẫn là sự thật dù có đau đến cỡ nào đi chăng nữa nhưng nếu em trực tiếp đối mặt em sẽ dễ chịu hơn và có thể sẽ tìm ra được lối đi hơn là sự im lặng, xa cách của anh.
Thà em đau một lần, dù nỗi đau đó có mau lành hay không nhưng em cũng thấy thoải mái hơn, anh có biết anh bây giờ ác với em lắm không, anh vô tình dày vò em, làm em không tài nào yên được.
Anh à, anh có yêu thương em thì hãy hiểu cho em anh nhé! Em đã sai, đã làm anh giận, làm anh mệt mỏi,em xin lỗi.Nhưng em cũng không vui sướng gì cả, em càng buồn hơn anh nhiều. Dù thế nào thì em cũng luôn yêu thương anh và quan tâm đến anh, chúc phúc cho anh.
Mong anh luôn khoẻ và yên vui!
Thương anh nhiều!
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : sống nhạt đỡ đau...:)
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 52304

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Thư gửi anh! Left_bar_bleue100/100Thư gửi anh! Empty_bar_bleue  (100/100)
Nội tâm:
Thư gửi anh! Left_bar_bleue100/100Thư gửi anh! Empty_bar_bleue  (100/100)

Thư gửi anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi anh!   Thư gửi anh! Icon_minitimeMon Sep 27, 2010 8:40 pm

bạn dành cho ng yêu mình thật nhiều tình cảm và sự quan tâm, mình mong rằng ng yêu của bạn sẽ hiểu và cũng yêu bạn nhiều hơn. Chúc 2 bạn hạnh phúc và ngày càng hiểu nhau hơn nha! thân.....!
2TCwT
Điều hành viên
Điều hành viên
2TCwT

Nữ
Châm ngôn sống : Không để thời gian trôi qa 1 cách vô nghĩa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 49506

Thư gửi anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi anh!   Thư gửi anh! Icon_minitimeMon Sep 27, 2010 9:01 pm

Hy vọng rằng ngy* chị sẽ cảm nhận đc tình cảm chị dàh cho anh ấy!
bassluck
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bassluck

Tâm trạng : worried
Nam
Châm ngôn sống : Sống vì mình!
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 51006

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/100
Hài hước:
Thư gửi anh! Left_bar_bleue10/10Thư gửi anh! Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Thư gửi anh! Left_bar_bleue1/10Thư gửi anh! Empty_bar_bleue  (1/10)

Thư gửi anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi anh!   Thư gửi anh! Icon_minitimeMon Sep 27, 2010 9:20 pm

Khi bạn trai của hien nói "anh chỉ yêu một người con gái thật lòng còn những người sau thì không phải là như thế" thế sao bạn kô hỏi "anh có yêu em thật lòng kô?" theo mình thấy bạn quá lệ thuộc vào anh ta. Tất nhiên là qua suy nghĩ của bạn mình có thể thấy bạn là 1 người sẵn sàng hy sinh tất cả vì tình yêu đúng kô nào?! Con trai là vậy đó " được voi đòi tiên" bạn chăm sóc quá sẽ gây cho anh ta khó chịu hay rất khó khó chịu. Anh ta có thường hay nói và bực dọc kô bạn? Có thể anh ta thuộc dạng người ít nói ra những lỗi của người khác, dồn nén lại gây ức chế tâm lý cho anh ta chẳng hạn. Một ngày đẹp trời gần đây bạn hãy tìm chỗ yên tĩnh và giải bày với anh ta nhé.
"Anh đừng đóng chặt cửa lòng mình như thế, anh hãy để những người như em hiểu anh hơn, anh đừng nghĩ rằng em hay ai đó không làm được, anh không cho người ta cơ hội thì làm sao biết họ có làm được hay không, cũng như câu nói "chưa đi sao biết đường vòng". Anh hiểu cho là, những câu hỏi em hỏi anh, anh cho là khó chịu thì cũng chỉ vì em quan tâm đến anh mà thôi, tất cả đều cũng xuất phát từ tình cảm chân thành của em thôi anh à.
Em cũng có một nguyện vọng muốn nhờ đến anh đó là em sai chỗ nào, anh không đồng ý chỗ nào thì mong anh thẳng thắn nói cùng em để em sửa đổi, không phạm phải làm anh buồn và khó chịu nữa. Và nếu như anh không còn quý em nữa, không muốn liên quan gì đến em nữa thì anh cũng thẳng thắn mà nói với em, đừng né tránh hay lạnh nhạt như thế. Sự thật vẫn là sự thật dù có đau đến cỡ nào đi chăng nữa nhưng nếu em trực tiếp đối mặt em sẽ dễ chịu hơn và có thể sẽ tìm ra được lối đi hơn là sự im lặng, xa cách của anh.
Thà em đau một lần, dù nỗi đau đó có mau lành hay không nhưng em cũng thấy thoải mái hơn, anh có biết anh bây giờ ác với em lắm không, anh vô tình dày vò em, làm em không tài nào yên được.
Anh à, anh có yêu thương em thì hãy hiểu cho em anh nhé!"
Hãy trao đổi 1 cách tự nhiên hien nhé!
hien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hien

Nữ
Châm ngôn sống : luôn luôn mĩm cười
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49346

Thư gửi anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi anh!   Thư gửi anh! Icon_minitimeTue Sep 28, 2010 10:24 am

lá thư này Hiền đã viết cách đây 2 tháng và k có cơ hội đưa cho anh. Gìơ anh và Hiền k còn đi chung lối, anh đã rời xa Hiền mà k một lời giải thích.
Sponsored content

Thư gửi anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi anh!   Thư gửi anh! Icon_minitime

Thư gửi anh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang