Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cô đơn, tuyệt vọng!!!

Go down 
hoangyen
Ѧ-¦ím
hacker079
7 posters
Tác giảThông điệp
hacker079
Thành viên mới
Thành viên mới
hacker079

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Tinh yeu la tat ca
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47539

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue0/0Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue0/0Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (0/0)

Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeSat Apr 23, 2011 10:23 pm

Tình yêu là gì?
Suốt 8 năm trời rồng rã, một tình cảm tôi luôn dành cho người ấy rất đặc biệt, luôn quan tâm chăm sóc và nâng niu mà người ta thường nói đó chính là "tình yêu". Vậy tình yêu là gì? Trong tôi thật sự giờ không hiểu được thứ tình cảm đó như thế nào mà lại khiến cho con người phải luôn vất vả, phải chịu nhiều khổ đau, thậm chí phải đánh đổi cả tính mạng, phải hy sinh luôn cả cuộc đời mình chỉ để đổi lấy 2 từ đó chính là "hạnh phúc". Nhưng trên thực tế, đã có mấy ai có được trọn vẹn được hai từ Hạnh Phúc ấy chưa?
Tôi và cũng như bao người trên thế gian này luôn khao khát và mong muốn mình có mình có được hai từ ấy. Nhưng sao thật khó, khó quá phải không?
Từ lúc người yêu của tôi thốt lên hai tiếng "Chia Tay" trong tôi câm lặng. NGhe hai từ tuy nhẹ nhàng nhưng sao tôi cảm thấy như những nhác dao cùn, từng phút từng phút xé nát trong tim tôi. Mặt trời ánh sáng trong tôi bổng dưng mất đi, và bóng tối bắt đầu bao phủ. Tôi đã khóc và khóc rất nhiều...
Dương Thị Thuý Loan anh yêu em nhiều lắm, đừng bỏ rơi anh. Tình yêu anh dành cho em mãi mãi. Xin em hãy cho anh co hy vọng, một hy vọng và cơ hội dù chỉ là nhỏ nhất.
Ѧ-¦ím
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Ѧ-¦ím

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : xa hay gần ... dù em và anh có ở bât cứ nơi nào ... anh tin ... trái tim mình sẽ mãi thổn thức .....
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 50885

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/0
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 7:06 am

:) ... cố lên bạn nhé :)
http://nhimblog.tk
hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48990

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue9/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue10/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 8:29 am

đúng ! hai từ ''Hạnh phúc'' có ai không mong mún đâu
nhưng mấy ai có đc niềm hp ấy ? có ai khẳng định m sẽ hp không?
anh à ! em hiểu cảm nhận của anh bây giờ vì ty anh đã trao cho ng ta tất nhiên anh muốn chính anh mang lại hp cho ng ta rùi....nhưng có lẽ số phận đã không cho anh đc dành điều ấy.đã không cho anh có cơ hội bên ng anh yêu ! nhưng biết làm sao đc ! định mệnh mà anh.hãy cố gắg chấp nhận anh nhé.đừng cầu xin sự quay lại của ng ta vì trái tim họ đã đổi nới khác đã không còn trao cho anh như lúc đầu mới quen nữa.ngày có ng ta đã xa rùi đừng níu kéo đừng cố gắng gọi tên ng ta trong tuyệt vọng nữa.... Crying or Very sad
dù anh đứng trc mắt cô ấy khóc rùi hét lên vs cô ấy rằng tg không có cô ấy anh k thể sông đc bt không thấy niềm tin vào cs và ''ANH YÊU EM NHIỀU LẮM,HÃY VỀ BÊN ANH ĐC KHÔNG EM''??? thì cô ấy cũng không chút rung động vì anh nữa rùi ! Crying or Very sad
hãy cố gắng chấp nhận 1 sự thật này anh nhé mặc dù nó quá đắng cay.
hey! gắng lên anh ! trong hoàn cảnh của anh có rất nhiều ng như vậy.nhưng họ vẫn sẽ cố gắng để vượt qua và em mong anh cũng như vậy nhé
try !
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53067

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue1/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue2/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 8:46 am

bài viết hay, nhận xét cũng hay, đơn gian vì ka hai đều chất chứa trong lòng những ưu phiền của một cuộc tình khiến con người ta đau khổ, sợ hãi hơn là hạnh phúc, nhưng tất cả mọi chuyện sẽ qua thôi, và tới một ngày nào ấy sau nhiều năm nữa bạn sẽ nói về thời gian này là những ngày tháng đẹp đẽ của cuộc đời, đơn giản về trải nghiệm thì mình không nhiều nhưng cũng tới 3 mối tình, la ba câu chuyện tình cảm đẹp, và cũng đã ba lần thất vọng ê chề, mình đã đi tự tử nhưng không chết, và rồi sự sống niềm vui lại tới khi chính bản thân mình thay đổi để thích nghi với tình thế mới, hay vui vẻ và đơn giản hoá vấn đề bạn nhé, mọi chuyện sẽ qua thôi !!!
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
TRAN THI MY DUYEN
Thành viên mới
Thành viên mới
TRAN THI MY DUYEN

Tâm trạng : shock
Nữ
Châm ngôn sống : VUI VE TU TIN VA CHIEN THANG
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 47559

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue8/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue10/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 9:17 am

Sống trên đời chỉ la một nửa.
Biết bao giờ tìm được nửa thứ hai?
Trời sinh ra 1 + 1 = 2
Cớ sao 2 : 2 = 1 ?
1 ng buông tay, 1 ng ngã
1 ng cất bươc2, 1 ng đau
1 ng ra đi, 1 ng khóc
1 ng quay lưng, 1 ng buồn
1 ng đang quên, 1 ng nhớ
1 ng hạnh phúc,1 ng đau
1 ng ngồi đây lệ rơi mãi
1 ng ngồi đó tựa vai ai?
Dành 1 giờ để nhớ
Dành 1 tháng để chờ
Dành 1 năm để đợi
Dành cả đời để yêu
Thiên thần đã cho tôi 1 điều ước và tôi ước rằng ... người đọc tn nay sẽ ...
love + love = verylove
love - love = beginlove
love . love = limitlove
love / love = onlylove
chúc anh sớm tìm được nửa kia của đời mình va đừng tuyệt vong như thế nửa nhé
cheers cheers cheers cố gắng lên anh nhé
hacker079
Thành viên mới
Thành viên mới
hacker079

Nam
Châm ngôn sống : Tinh yeu la tat ca
Điểm : 47539

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 11:00 am

Liệu rằng trong nhân gian này còn có người chung tình, chung thuỷ và sống với nhau trọn vẹn cả đời không? Trước đây, khi chưa tiếp xúc với cảnh đời, những cảnh trái ngang của xã hội. Em xem tình yêu của tôi và em rất đẹp, một thứ tình yêu mà nguời ta gọi là "lãng mạng, yêu đời" có thể nói nhìn cuộc sống hiện tại trước mắt em và tôi đó là một tương lai hoàn toàn tươi sáng. Một mái ấm gia đình nho nhỏ, đơn sơ và hạnh phúc. Để phần nào góp phần cho xã hội ngày càng tươi đẹp hơn, hoàn thiện hơn.
Thế nhưng khi em bước chân đi làm, một công việc khá đơn giản đó là bán vé xe Bus của cty Phương Trang. Công việc tuy nhẹ nhàng nhưng chính nó đã làm thay đổi con người của em. Thay đổi một cách lạnh lùng, lạ thường mà chính bản thân tôi cũng không bao giờ dám nghĩ đến dù chỉ là một thoáng nhẹ như cơn gió thoang thoảng của mùa thu. Có những lúc tôi nhớ đến em, cầm điện thoại trên tay tôi vội vàng tìm đến 2 từ "my wife" và gọi. Thế là tôi nhận lại được một đáp án đó là máy bận, cũng nghĩ là em bận nên 10 phút sau gọi lại "máy bận" gọi nữa và kết thúc em nhấc máy tôi nhận được một câu trả lời đơn giản, nhẹ nhành nhưng như dao cắt "có việc gì không anh". Tình yêu của tôi dành cho em là vô hạn, có thể nói không một bút mực nào, hay một bài văn nào có thể diễn tả hết. Nhưng sao nghe em trả lời tôi cảm thấy hụt hẩn và đau đớn. Ngày trước em đâu có như vậy, nhiều khi anh chưa kịp cầm máy trên tay để nhận cuộc gọi của em thì em lại giận lại hờn khiến tôi phải giỗ ngọt và xin em thông cảm và bỏ qua. Nhưng giờ đây lại khác, e đã đi và chuyến xe Bus ấy cũng đã cướp đi luôn chính con người em.
Đau lắm, nghẹn ngào khóc nức nở mỗi khi đêm về. Hay khi đám cưới, tiệc tùng của những người bạn cùng tuổi. Tôi và chỉ tôi, một mình tôi thôi nhìn họ vui, họ hạnh phúc họ chúc mừng cang làm cho lòng tôi bùn da diết, tim tôi càng lúc càng đau và co thắt lại. Miệng mĩm cười nhưng sao nước mắt lại rơi.........
hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48990

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue9/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 12:03 pm

nỗi đau ấy ai có thể hiểu đc?chỉ một chuyến xe bus hay đơn giản chỉ là một công việc mà đã cướp mất em tôi?yêu nhau bao năm mà giờ đây ty của tôi em đã hiểu đơn giản như một buổi tiệc mang âm hưởng của hp mang dư vị của ngọt ngào nhưng phải chăng nó chưa đủ???phải chăng cái dòng đời đã xô đấy em xa tôi?có phải không em?vì đâu em thay đổi trong khi ty tôi trao em ngày một lớn dần lên trong tim tôi hay trong suy nghĩ trong tiềm thức của tôi?em nối đi?hay chỉ là một cơn gió hp thoáng qua trong em?nhưng đó lại là ty duy nhất và cuối cùng của tôi.tình cuối em yêu à ! em có hiểu cho tôi?
càng cố gắng níu em lại thì em lại càng xa tôi và nhẹ nhàng đặt con dao gần kề tim tôi từng ngày...từng ngày một....cứa vào trái tim tôi mỗi khi nỗi nhớ em ùa về trong tôi.đôi mắt muốn tìm kiếm một giấc mơ....giấc mơ hp của đôi ta...giờ còn đâu?????

anh à ! biết nói sao đây?có lẽ bây giờ vs anh nó quá đắng cay?quá sót xa bởi anh đã hi vọng đã nghĩ hp nó đơn giản đã quá tin tưởng vào ty của 2ng ! à mà không anh đã tin vào ty của anh quá tin khiến anh lầm tưởng cô ấy cũng vậy !
anh đã mơ một giấc mơ của 2ng một cs đơn giản hp một gia đình nhỏ mà chính anh và cô ấy sẽ xây dựng trong tương lai.anh đã nghĩ nó thật đơn giản đứng không?
nhưng anh có biết rằng đấy lại chính là điều khó khăn nhất không?bất cứ ai cũng theo đuổi cái giấc mơ mà anh coi là ''đơn giản '' đó.nhưng thử hỏi ai có đc điều ấy
có khóc cũng đã khóc rùi có đau bùn thì cũng phải cố gắng mà kìm nén nó.anh hãy cho thời gian 1 cơ hôi để xoa dịu đi vết thương lòng của anh đc không?
ngay bây giờ đây anh có thể nghĩ như vậy nhưng tg sau anh sẽ tìm thấy đc niềm tin vào cs hay đơn giản anh sẽ nhận ra giá trị cơ bản của hp nằm ở đâu?
hãy nhẹ nhàng nói một câu'' chúc em hp bên ng mà em đã chọn''

mong sao anh sẽ sớm biến nỗi đau ấy thành niềm tin hơn để vững bước trong cs này nhé
anh nghe bài này nhé !
try !
http://hn.nhac.vui.vn/loi-hua-quang-vinh-m187987c3p110a14486.html#nghenhac
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53067

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue1/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Cô đơn, tuyệt vọng!!! Left_bar_bleue2/10Cô đơn, tuyệt vọng!!! Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 4:32 pm

mọi chuyện sẽ qua thôi anh ak, có những lúc tưởng chừng nhưng không thể ngủ được vì nhớ hay vì đau sót, có những lúc chúng ta có thể gục ngã vì đau buồn, nhưng lý trí sẽ thắng tâm hồn anh ak, con người luôn có một phản xạ không điều kiện để chống ngoại cảnh xấu,anh hay tin rằng mọi chuyện sẽ qua thôi, chính nó sẽ tác động qua lại giữa hooc môn và bộ não khiến ta thấy phấn chấn hơn, hoặc thay vào đó là công việc, nhưng như thế thì khổ bản thân lắm, nhưng em lại hay làm thế, em đi học ka ngày dêm về lại đi làm thêm ka đêm , đơn gian để không có 1 lúc nào ngơi nghỉ nghĩ về chuyện đó nữa, và rồi công việc công việc bận rộn khiến con người ta quên đi mọi trách nhiệm trong tình yêu, trong cuộc sống có nhiều ng đã quên cả trách nhiệm làm vợ làm mẹ hay làm một ông bố tốt, anh hãy nghĩ xem cô ấy có thật sự là một bà mệ tốt cho các con của anh không?
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
sangd2003
Thành viên mới
Thành viên mới
sangd2003

Nam
Châm ngôn sống : tien vo ngia
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 48047

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeFri May 20, 2011 7:06 am

thoi nay con gai là thế tui cũng như bạn vậy thui, mình mới chia tay bạn gai mình, minh đã cố gắng chấp nhận để người ấy có người thứ 3 nhung mình ko vượt wa đc ban ah` mặc dù la người đến trước nhưng cũng là người ra đi trước để nhương hp cho người khác,co nổi đau nào hơn bằng nỗi đau khi thấy người mình y đang ăn ngủ với người khác chứ,mình cố giữ ko cho nc mắt rơi để người đó bít rằng mình cứng rắn đến mức nào...... còn đâu nữa ngưng ngày tháng âu yếm bên nhau,còn dâu nữa những ngày tháng gian khổ có nhau.... e hứa để làm gì lam toi đau khổ chứ????? con gái là thế đó chẳng ai chung tình cả bùn lắm..... là người đồng cảm mình xin chia se nỗi bùn cùng bạn
vieto1ct1
Thành viên mới
Thành viên mới
vieto1ct1

Nam
Châm ngôn sống : cố quên niềm đâu
Điểm : 47227

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeWed Jun 08, 2011 10:06 am

Cho tới giờ tôi cũng không hiểu được 2 từ "tình yêu"nó nhưng thế nào?tôi cũng trải qua vài mối tình rồi,vài không hiểu sao người ta muốn chia tay lại đổ thừa cho duyên số hay định mệnh gì đó...,con gái bơi giờ không hiểu nổi, từ yêu và chia tay là châm ngôn từ cửa miệng mất rồi,nói yêu cũng đơn giản và chia tay lại càng nhanh hơn.nhưng họ không biết việc làm của họ đã để lại một viết thương trong tâm hồn mà không có một liều thuốc nào trị được.Tại sao lúc nào con trai cũng sống nặng tình như vậy???người ta nói không còn thương yêu mình rồi thì nên quên đi nhưng các bạn ơi mình không thể làm được,người ta đã ra được 6 tháng rồi mà lúc nào mình cũng cố nếu kéo,ngày nào cũng nhắn tin,điện thoại và viết mail...nhưng kết quả là không có một hồi âm nào cả,giờ sao mình cảm thấy buồn quá,lại nhớ người yêu nữa rồi.giá như có thể xóa được ký ức,chắc mình là người đầu tiên đi xóa những kỷ niệm này.càng cố quên thì càng nhớ...giờ cũng không biết phải làm sao???
vieto1ct1
Thành viên mới
Thành viên mới
vieto1ct1

Nam
Châm ngôn sống : cố quên niềm đâu
Điểm : 47227

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitimeWed Jun 08, 2011 10:07 am

Cho tới giờ tôi cũng không hiểu được 2 từ "tình yêu"nó nhưng thế nào?tôi cũng trải qua vài mối tình rồi,vài không hiểu sao người ta muốn chia tay lại đổ thừa cho duyên số hay định mệnh gì đó...,con gái bơi giờ không hiểu nổi, từ yêu và chia tay là châm ngôn từ cửa miệng mất rồi,nói yêu cũng đơn giản và chia tay lại càng nhanh hơn.nhưng họ không biết việc làm của họ đã để lại một viết thương trong tâm hồn mà không có một liều thuốc nào trị được.Tại sao lúc nào con trai cũng sống nặng tình như vậy???người ta nói không còn thương yêu mình rồi thì nên quên đi nhưng các bạn ơi mình không thể làm được,người ta đã ra được 6 tháng rồi mà lúc nào mình cũng cố nếu kéo,ngày nào cũng nhắn tin,điện thoại và viết mail...nhưng kết quả là không có một hồi âm nào cả,giờ sao mình cảm thấy buồn quá,lại nhớ người yêu nữa rồi.giá như có thể xóa được ký ức,chắc mình là người đầu tiên đi xóa những kỷ niệm này.càng cố quên thì càng nhớ...giờ cũng không biết phải làm sao???
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cô đơn, tuyệt vọng!!!   Cô đơn, tuyệt vọng!!! Icon_minitime

Cô đơn, tuyệt vọng!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» "CƠN CẢM XÚC" TUYỆT VỌNG !
» anh muốn nói với em
» Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)
» Tình tuyệt vọng
» Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902