Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Người bạn thân !

Go down 
Tác giảThông điệp
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54641

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Người bạn thân ! Left_bar_bleue1000/10Người bạn thân ! Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Người bạn thân ! Left_bar_bleue7/10Người bạn thân ! Empty_bar_bleue  (7/10)

Người bạn thân ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Người bạn thân !   Người bạn thân ! Icon_minitimeWed Sep 22, 2010 11:52 am

Trong cuộc sống của chúng ta có nững điều dễ dàng đến rồi đi nhanh chóng và mỏnh manh như làn khói,dễ tan vỡ như một lâu đài cát trước những cơn sóng gào.Chỉ có tình cảm là điều duy nhất có thể vượt qua mọi giông bão cuộc đời,là nền tảng ,là gốc rể cho mọi niềm vui hạnh phúc.Không có gì tuyệt vời hơn khi được trao gửi tình cảm của mình cho một người khác và rồi nhận được sự bình yên khi được gọi nhau là Bạn....
Bạn và tôi không cùng lớn lên bên nhau,không có kĩ niệm êm đềm của tuổi thơ,lần đầu tiên tôi mặc chiếc áo dài bước vào cấp III cũng là lần đầu tiên tôi và bạn gặp nhau,chúng tôi may mắn là đươc ngồi chung bàn học,tôi và bạn bắt đầu làm quen nhau từ cái tên,sở thích và ucngf trao đổi bài vở,rồi từ đó chúng ta trở thành đôi bạn thân......
Lá thư đầu tiên tôi viết nhưng không dám gửi bạn,đơn giản vì tôi là con gái còn bạn là con trai.Tôi năn nỉ nhỏ bạn mãi nó mới chịu giúp tôi làm người đưa thư,hồi hợp và chờ đợi...cuối cùng nỗi căng thẳng của tôi cũng được tan biến khi nhận được thư trả lời của bạn thật vui và hạnh phúc biết nhường nào.Rồi từ đó một tình bạn không lời bắt đầu này nở,tôi và bạn toàn dùng thư tâm sự,chia sẽ buồn vui cũng nhau. Không ít người thích bạn tôi nghĩ là thế.Vì bạn và họ thường đi chung,còn tôi và bạn chẳng có gì gọi là kĩ niệm ngoài những lá thư.Tình bạn của chúng ta ưứ thầm lặng trôi qua,ba năm học phổ thông cũng qua đi,những ngày cuối đó của thời học sinh tôi cảm thấy buồn,một nỗi buồn,nhớ nho nhỏ:"chia tay tuổi học trò"tôi vẫn chưa nghĩ đến ,chỉ biết rằng những ngày hè vắng bạn thật buồn và rồi không ai níu kéo được thời gian ,sau ngày thi tốt ngiệp thì mọi người ai nấy đều tự tìm cho minhg lỗi đi riêng.Bạn cũng vậy,chúng ta không nói lời chia tay và tôi cũng không còn gặp bạn nữa...
Cuộc sống của tôi êm đềm trôi nhưng kấ vất vả .Tôi và bạn cũng không liên lạc với nhau nữa.1 năm.......rồi 3 năm......dần trôi.Bỗng một ngày kia trên con đường về nhà,thân quen,tôi giật mình khi nghe tiếng bạn gọi tên....Bạn trầm lặng và dịu hiền hơn trước,ra đời rồi bạn có thể học hỏi được nhiều điều,trước khi chia tay chúng ta có chụp hình lưu niệm,và trao đổi số điện thoại.Từ đó chúng ta thường ôm lại những kĩ niêmk tuổi học trò,cùng chia sẽ những kinh nghiệm để xây dựng ước mơ.
Đến bây giờ dù tôi ở rất xa nhưng bạn vẫn dành cho tôi sự quan tâm chân thành,tôi cảm thấy ấm áp hơn khi được sống trong tình bạn,mỗi khi chạm và niềm hi vong,những cảm xúc và kĩ niệm trong trái tim mình,tôi nhận được rằng ở đó luôn ẩn chứa hình bóng của bạn.Bên cạnh bạn,mọi niềm đau nhường như nhẹ nhõng hơn,những suy nghĩ,những cảm xúc dễ dàng được bày tỏ,những kế hoạch cho tuơng lại được sẽ chia và những hi vọng cũng như ước mơ timg thấy sự cổ vũ cẩn thiết.
Cảm ơi bạn! cảm ơn tình cảm bạn mà bạn đã dành cho tôi,tôi sẽ trân trọng và ghi nhớ mãi "Thời gian trôi qua mọi tứu sẽ tài phai chỉ còn tình bạn ở lại"Người bạn thân của tôi ,chúc bạn thành công nhé !

Người bạn nhỏ

Người bạn thân !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi