Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mơ [Lâm Ngọc Khanh]

Go down 
Tác giảThông điệp
dậpdìusóngvỗ
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : những gì thuộc về bản chất thì khó có thể thay đổi .......
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 54073

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 2/10
Hài hước:
Mơ [Lâm Ngọc Khanh] Left_bar_bleue0/0Mơ [Lâm Ngọc Khanh] Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Mơ [Lâm Ngọc Khanh] Left_bar_bleue0/0Mơ [Lâm Ngọc Khanh] Empty_bar_bleue  (0/0)

Mơ [Lâm Ngọc Khanh] Empty
Bài gửiTiêu đề: Mơ [Lâm Ngọc Khanh]   Mơ [Lâm Ngọc Khanh] Icon_minitimeMon Sep 13, 2010 11:53 am

đơn giản là 1 bài viết hay muốn chia sẻ cùng mọi người Mơ [Lâm Ngọc Khanh] 790914

Anh ạ, em thật ngốc, thậm chí hơi có vấn đề khi đi viết thư cho anh - một người không tồn tại...

Mơ [Lâm Ngọc Khanh] Giac-mo1

Ngày... Tháng... Năm...
Gửi một nửa còn lại của em!
Hoặc chăng, đó là một người có tồn tại nhưng mà em chưa từng biết đến, chưa từng tiếp xúc, chưa từng nói chuyện.

Người ta thường ví tình yêu như những thứ thật thiêng liêng nè, thậtđẹp đẽ nè, nhưng với em, tình yêu như những mảnh giấy được cắt thànhhình trái tim. Cắt thật đẹp, ta có 1 trái tim nguyên vẹn, một cặp đôihoàn hảo.

Nhưng Chúa trời nào để cho ai cũng được ở bên 1 nửathật sự của mình anh nhỉ? Ngài cầm hàng vạn, hàng tỷ mẩu giấy hình tráitim đó và xé đôi, trộn lẫn chúng vào nhau... Thế là giữa thế gian rộnglớn, chúng ta lại phải mò mẫm, tìm kiếm nửa còn lại. Có những đôi maymắn, họ tìm thấy nhau giữa muôn vạn con người, và... rất hạnh phúc.Những đôi kém may mắn hơn, do không tìm ra hoặc đã lầm tưởng người kháclà một nửa của mình. Những mẩu giấy được chấp vá vẫn sẽ tạo thành hìnhtrái tim, nhưng nó không hoàn hảo. Kết quả cũng có thể là một "happyending", cũng có thể là nước mắt...

Mơ [Lâm Ngọc Khanh] Nutrang_tim1

Mẹ nói là: "Nếu thật sự gặp được nửa kia, ta sẽ luôn muốn gần nhau nè,ở bên nhau thật là nhiều cũng không chán, luôn quấn quít bên nhau nhưchim liền cánh, cây liền cành..."

Em muốn mình có một chuyệntình đẹp xinh như trong những bộ truyện tranh, những bộ phim mà em từngxem nè. Khổ nỗi em lại là một con bé quá mộng mơ, nhõng nhẽo, ích kỉ,hay dỗi hờn lại rất đỗi trẻ con... Làm sao có ai chịu được em ngoại trừanh- một nửa thật sự của em đây hở?

Mẹ cũng nói: "Thế gian rộng lớn, bao la, đâu phải ai cũng tìm được một nửa thật sự."

Em hiểu và chấp nhận, có thể anh đang ở nửa kia trái đất, có thể chúngta sẽ mãi không gặp được nhau và lại tạo thành những trái tim khônghoàn hảo. Nhưng mà... Cho em mơ mộng một tí nhé, cho em mơ là mình sẽgặp được anh và chúng ta sẽ cùng nhau viết lên một chuyện tình đẹp xinh.

Mơ [Lâm Ngọc Khanh] 1157846261_42b60f597b

Chúng mình sẽ quen nhau một cách rất đỗi tình cờ, ngay từ lần gặp đầutiên đã có cảm giác "điện xẹt" như trong sách nói ý, và ta đã "fall inlove" rất là mau. Hehe...

"Yêu nhanh thì chia tay cũng nhanh"câu đó xưa nay em vẫn nằm lòng, nhưng với anh- một nửa thật sự của emthì phải khác, đúng không nè? Chúng mình sinh ra là để dành cho nhaumà. Anh sẽ là người đầu tiên và cuối cùng mà em "yêu".

Ngàyđầu hẹn hò là một buổi chiều thu lãng mạn anh nhé, anh nắm tay em, dạodọc bờ sông thơ mộng và cùng ngồi trên cỏ ngắm hoàng hôn. Em bất giáctựa đầu vào vai anh nũng nịu, anh cười cười rồi bẹo má em. Em phụngphịu đứng lên và đẩy anh suýt té lên cỏ, một trò chơi rượt đuổi chỉ cóhai người bắt đầu...

Mơ [Lâm Ngọc Khanh] 080824234640-213-454

Mùa đông ở nơi em ở không có tuyết rơi, nhưng em lại mơ mộng một tí,cho tuyết rơi ở đó để em được biết cảm giác ấm áp giữa trời tuyết làthế nào nghen. Em sẽ tặng anh chiếc khăn choàng cổ dày và tự tay đeo nócho anh vào dịp Giáng Sinh nhé. Nhưng chắc chắn là một chiếc khănchoàng do em lựa chọn rất kĩ từ những cửa hiệu trang phục rồi, dù mơthế nào đi nữa thì sự thật em là 1 con bé cực kì ẹ về nữ công gia chánhlà không thể thay đổi. TT__TT Cùng nhau ngồi ngắm tuyết ở ghế đá trênsân thượng nhà anh, chiếc khăn choàng em tặng được anh choàng vào cổ cả2, ngồi sát em anh, một mùa đông ấm áp là đây... "Hắt xì"- em vẫnthường hay hắt hơi vô cớ, và những lần hắt hơi thì... Có lần em va đầuvà gương khi đang chải đầu, đập đầu vào bàn học khi đang làm bài...(Ôi, con gái gì mà lắm tật xấu thế kia :(( ) Cú hắt hơi lần này khác...Em chỉ va nhẹ đầu vào vai anh. Sợ em bị cảm nên mặc cho em phản đối,anh nhất định bắt em vào nhà ngồi. =.="

Uống một ly chocolatenóng cho ấm người, anh đưa em về nhà. Trước lúc vào nhà, em ngại ngùngnhón chân, hôn nhẹ vào má anh rồi chạy biến vào trong nhà, để anh đứngđó ngẩn ngơ... Và đêm ấy, cả 2 ta cùng mất ngủ.

Mơ [Lâm Ngọc Khanh] 9%5B1%5D

Mùa xuân... Em lại mơ nữa nè... Một con đường đầy hoaanh đào. Em thích màu hồng nên phải là hoa anh đào chứ không chịu hoamai. Nắm tay anh tung tăng trong khu vui chơi. Em thường bật cười khicác chàng trai trong truyện tranh, khi đi khu vui chơi với bạn nữ lạihay choáng váng sau khi chơi xong các trò chơi cảm giác mạnh. Nhưng anhkhông như thế, cả 2 ta đều là người cực kì mê các trò đó... Em dắt tayanh "làm thịt" hết các trò chơi được xem là cảm giác mạnh trong khu vuichơi. Rồi lại đến những trò như "Ngôi nhà ma" nè, bình thường khi đivới bạn bè, chị em, em luôn là người đi đầu tiên, không phải em khôngsợ, nhưng em luôn cố làm ra vẻ can đảm và cũng cố "khắc phục nỗi sợ"của mình. Giờ đây có anh, nắm chặt tay anh, em lần đầu tiên có thể mởmắt thật to xem kĩ bộ mặt những "con ma" trong đó, mọi khi em toàn cốmở mắt thật nhỏ để... đỡ bị giật mình. Cũng lần đầu tiên, em có thểkhông cần che giấu nỗi sợ của mình và... hét thật to. Ở cạnh anh, tậtxấu của em bị lộ gần hết rồi. Anh... xấu. >.<
Mơ [Lâm Ngọc Khanh] StaticView

Mùa hè, em và anh sẽ lang thang ngoài biển, em vẽ tráitim trên cát rồi viết tên em và anh vào, cố nắn nót vẽ thật đẹp thìsóng vô tình cuốn trôi hết. Em ấm ức đến phát khóc. Anh lại cười và bảoem cùng đi nhặt sỏi... Chọn 1 vị trí xa hơn nơi sóng có thể vỗ tới. Anhcùng em dùng sỏi xếp lại tên hai người và trái tim lúc nãy. Thế là "tácphẩm nghệ thuật lần này" sẽ có thể tồn tại lâu hơn. Nghĩ ra thêm mộttrò như trong tiểu thuyết, em mua một cái lọ thủy tinh, lấy một mảnhgiấy ghi tên em và anh rồi đóng thật chặt, thả xuống biển cho sóng cuốnđi. Em nói với anh là mong một lúc nào đó ta quay lại, sóng sẽ đưachiếc lọ đến bên hai ta. Dù biết là khó, nhưng em vẫn hy vọng, dù saothì em và anh tìm thấy nhau trong hàng tỷ người trên Trái Đất cũngchính là một kì tích lớn rồi mà. Anh nhỉ?
Cũngsẽ có những lúc em và anh giận nhau, cũng sẽ có những cuộc chiến tranhlạnh nho nhỏ và anh luôn là người chủ động làm hòa, vì em trẻ con, ươngbướng một cách quá đáng.

Rồi cũng sẽ có lúc anh giận thậtsự, không thèm nhắn tin, không thèm điện thoại hay đến nhà em làm hòanhư mọi khi... Một ngày, hai ngày... Em nhớ anh không chịu nổi. Đấutranh tư tưởng... Anh ác lắm, bình thường anh toàn chủ động làm hòa nênlần này em chẳng biết mở lời thế nào. Tại anh chìu quá mà em hư đấy,thấy tội của anh chưa?

Cuối cùng em đành "chai mặt" lết xácđến nhà anh. Vừa thấy em, anh đã cười... Không hiểu vì sao trước anh emlại mau nước mắt đến thế, bao nhiêu sỉ diện hão của em bị gạt hết đi vàlời xin lỗi được thì thầm bên tai anh thật dễ dàng.

Em ngàycàng mít ướt, ngày càng nhõng nhẽo, ngày càng trẻ con, tóm lại là ngàycàng... xấu tính, tại anh cả đấy, sẽ không có ai dám yêu em nữa đâu.Anh phải trả giá cho tội lỗi của mình bằng cách... Ở bên em suốt đời.(Hà há ha)

Một đám cưới tưng bừng sẽ diễn ra và mùa Xuân vàinăm sau đó. Em và anh sẽ là một đôi vợ chồng trẻ, sống trong một ngôinhà nhỏ xinh xắn có vườn hoa, và ta sẽ nuôi một con mèo trắng, em sẽđeo cho nó một chiếc nơ màu hồng, mặc dù em biết là mèo ko thích đeo nơđâu, nhưng em vẫn muốn (Bướng thế cơ đấy >.<)

Xuân, Hạ,Thu, Đông... Em luôn mỉm cười vì anh lúc nào cũng bên em. Hiện tại,tương lai, em luôn cần có anh- một nửa của em ạ. Màu hồng hạnh phúc làmàu của em khi có anh bên cạnh. Chúng ta sẽ có 1 đứa con gái giống emvà một đứa con trai giống anh nè, và ta sẽ mãi hạnh phúc về sau.
Ngừng mơ một chút...

Liệu... em có thể gặp được anh không? Liệu... kì tích có thể xảy ra?Liệu.. em có thể viết nên một câu chuyện cổ tích tràn đầy màu hồng chocuộc đời mình?

Có thể có... Cũng có thể không... Nhưng em vẫn hy vọng... vẫn chờ đợi... Một ngày nào đó em có thể gửi lá thư này đi.

Và em vẫn mơ... Em và anh có thể tìm ra nhau giữa thế giới rộng vô cùng này... tạo thành một trái tim hoàn hảo.

Mơ [Lâm Ngọc Khanh]
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sở khanh là anh!
» muốn nói lời yêu em
» xin lỗi anh ! Ngốc ạk !
» Gửi Ngốc Của Em!
» Hoan nghênh các bạn Nha Trang- Khánh Hòa nào