Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh Xã gửi Em Xã thân yêu!

Go down 
Tác giảThông điệp
GiaPhatVN
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
GiaPhatVN

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Vì một ngày mai tươi sáng, hạnh phúc và êm đềm.
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 52498

Anh Xã gửi Em Xã thân yêu! Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh Xã gửi Em Xã thân yêu!   Anh Xã gửi Em Xã thân yêu! Icon_minitimeSat Sep 11, 2010 2:19 am

01h 47’ sáng ngày 11/09/2010

EM XÃ THƯƠNG!

Anh xin lỗi, xin lỗi em vì anh hứa đi ngủ sớm nhưng anh không thể nào ngủ được. Vì thế mà giờ đây anh vẫn nằm ôm cái máy tính tâm sự cùng em. Em xa rồi nên chỉ còn có nó là người bạn thân nhất, tốt nhất của anh bây giờ. Tuy nó không biết nói, nó chẳng biết cười nhưng ít gì nó cũng làm cho anh vơi đi nỗi buồn. Nỗi buồn hiu quạnh, lẻ loi. Lúc này đây, chỉ mình anh trong ánh đèn màn hình máy tính le lói trong phòng. Em đã ngủ, anh biết điều đó và biết được rằng giờ này em đang ngon giấc. Anh tính nhắn tin tâm sự cùng em nhưng rồi chẳng dám vì sợ em thức giấc.

Hôm nay, chắc em mệt lắm đúng không em? Thương em vất vả vì anh mà anh vẫn chưa làm được gì cho em hết vất vả, anh kém cỏi lắm đúng không em? Anh xin lỗi em nhé, đừng giận, đừng hờn và đứng trách anh em nhé. Anh là người đàn ông chưa thành đạt chứ anh không phải là người đàn ông không thành đạt phải không em? Anh sẽ cố gắng và hi vọng một ngày gần đây nhất anh không còn làm cho em lo lắng vì anh nữa.

Buổi tối hôm nay, đêm hôm nay khác với những đêm có em bên cạnh. Bởi lúc có em ở bên, anh được nhìn, được thấy em nên lòng anh cảm thấy an tâm hơn. Được gọi em và đánh thức cho em dậy mỗi khi em ngủ mệt mà bị bóng đè. Được ôm em vào lòng và vỗ về em mỗi khi em buồn. Nhớ lại lúc đó, chúng mình thật nồng ấm, hạnh phúc biết bao phải không em? Lúc em ôn thi tốt nghiệp, là lúc em vất vả gian khổ nhất, đã thế còn vất vả hơn khi lúc đó hai đứa mình còn lo cơm áo, gạo tiền, còn lo nghĩ chuyện gia đình, tương lai nữa. Cuối cùng chúng mình cũng vượt qua được sau những ngày sống cuộc sống không bạn bè, không gia đình, không người thân. Nhớ lại lúc đó khi anh và em, hai đứa nhường nhau từng muỗng cơm, từng hớp nước. Anh cảm thấy hạnh phúc khi có một người vợ như thế, thật sự anh rất hạnh phúc em à. Nhưng buổi tối hôm nay lại khác với buổi tối ngày hôm qua nữa bởi tối hôm nay anh không được cùng em đi công viên hóng mát, không được ngồi nằm, xiết chặt tay em và ôm em vào lòng. Chính vì thế mà khi hoàng hôn buông xuống, biết được chẳng thể bên em tối nay. Lòng anh hoang mang, lo sợ, trống vắng và hiu quạnh. Anh nằm mãi trong phòng rồi cuối cùng anh ra ngõ hóng mát. Thấy mọi người tấp lập, tay trong tay các cặp vợ chồng, cặp tình nhân đi chơi. Họ hạnh phúc vậy, vui vẻ vậy còn anh và em thì lại phải xa nhau.

Em hứa là lần này là lần xa nhau cuối cùng, cũng là lần xa nhau để hai đứa được về bên nhau sống hạnh phúc, vui vầy đấy em nhé. Em hứa rồi phải giữ lời hứa với anh. Anh không cho em thất hứa nữa, anh không cho em xa anh nữa. Em đừng để anh phải ngóng đợi nụ cười giòn tươi, khoái chí của em mỗi khi em thắng một ván game nữa đâu đấy. Đừng để anh phải ngóng chờ giọng hát dơ dở của em mỗi khi em thể hiện mấy bài hát tiếng anh thập niên 80 nữa đâu đấy. Thật sự là anh rất thích nghe và anh rất nhớ. Em đừng để căn phòng của chúng mình phải bừa bộn, rồi hiu quạnh vắng tiếng cười như thế này nữa. Anh cũng rất nhớ cái lúc mà anh hát rồi em lép bép hát theo anh, nhớ những lúc mà cả anh và em giành nhau cái máy tính chơi game, nhớ những đêm em nằm gối đầu lên tay anh mà ngủ. Anh nhớ nhiều lắm em có biêt không?

Em xã! Em có biết không? Dạo này nhìn em xinh lắm nha, thật lòng mỗi lúc bên em anh chỉ muốn ngồi ngắm nhìn em mãi. Và cũng lại chỉ muốn nói với em như những lần anh nói trước đó: em xã à! Em có biết không? Anh thương em nhiều lắm. Anh yếu em ngày hôm nay nhiều hơn ngày hôm qua nhưng lại ít hơn ngày mai. Cứ thế ngày qua ngày anh càng cảm thấy mình yêu em, thương em nhiều hơn. Cần có em nhiều hơn mà suốt cuộc đời này anh không thể nào xa em được nữa.

Hmm! Giờ này anh cũng cảm thấy mệt rồi, chắc anh phải nghe lời em đi ngủ sớm thôi không em lại giận. Anh yêu em…Gửi gió mang tới bờ môi em nụ hôn nồng nàn, ấm áp và chân thành nhất từ trái tim anh. Chúc em xã của anh ngủ ngoan nhé.

Anh xã!
http://truongphat-decor.com

Anh Xã gửi Em Xã thân yêu!
Trang 1 trong tổng số 1 trang