Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...

Go down 
xumidethuong_td
maylangdu
Ѧ-¦ím
Đá♥
8 posters
Tác giảThông điệp
Đá♥
Thành viên mới
Thành viên mới
Đá♥

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống là bất chấp những khác biệt :)
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49003

Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitimeFri Oct 29, 2010 2:41 pm

Ngày đầu tiên…

Anh đang nhớ em như bao ngày khác, cô bé ạh :)
Chỉ có điều những ngày gần đây, cứ mỗi khi nghĩ đến em, là một loạt những cảm xúc hỗn độn lại tấp nập trong anh.
Chúng ồn ào và xa lạ như những khách qua đường vội vã vậy, thi nhau chen chúc trong cái đầu chật hẹp...
Những ngày gần đây, anh không hiểu mình có phải đang phát điên hay không nữa ?
Mỗi khi thức giấc, anh lại nhận thấy những suy nghĩ xấu xí, gàn dở xuất hiện nhiều thêm.

Anh trở nên đa nghi, với tất cả.

Anh hay ngồi nhìn lơ đễnh trước desktop, nghe những thứ nhạc đau đớn, đứt đoạn... như chính suy nghĩ và tình cảm của anh lúc này.
Anh cũng hay mơ nữa, những giấc mơ chẳng bao giờ tròn, chúng bấu víu, cắn xé tâm hồn anh.

Đau đớn và nhức nhối !

Đến mức anh chẳng dám ngủ, cứ ngồi lì ngoài ban công cho đến lúc mệt mỏi đánh gục hai hàng mi…
Anh... Anh đang hành động, và suy nghĩ, như một người nào khác...
Em có hiểu cái cảm giác ấy không ?
Khi mà chính ta lại như kẻ khách trọ trong tâm hồn của ta…

Không !

Em chẳng hiểu và cũng chẳng muốn hiểu đâu, anh biết :)

………………………………………………………………

Ngày thứ hai…

Em nói anh ích kỉ, phải !
Anh đã từng cho bản thân 3 năm, chỉ để quên một người, nhưng giờ, lại không thể cho em 1/3 số thời gian ấy :)
Em nói anh ích kỉ, đúng, nhưng chưa đủ, anh còn tham lam nữa.
Và có lẽ, anh cũng chỉ là một trong số vô vàn những kẻ tồi tệ mà em từng gặp.
NHưng …anh yêu em, cho dù tất cả cuộc sống nội tâm của anh đều là giả dối, anh vẫn dám nói điều ấy là chân thật.

Tin anh nhé !

…………………………………………….

Ngày thứ 3…

Em à, " Tình yêu đẹp không phải là thứ để chiêm ngưỡng ".
Em cần anh ?
Vậy tại sao không thể ở bên anh ngay lúc này ?
Tại sao em cứ tự đẩy mình ra xa tình cảm của anh ?
Em biết anh cần em !
Vậy sao không cho anh một câu trả lời rõ ràng ?

Em nói cứ chầm chậm thôi, cái chúng ta cần là một chút kiên nhẫn, và thời gian sẽ làm nốt phần việc còn lại.
Anh hiểu, nhưng chính vì thế anh lại càng không hiểu ?
Em cần thời gian để gặm nhấm nỗi đau của riêng em ?
Vậy, nếu con tim có thể tự chữa lành vết thương thì em còn cần gì một bờ vai, một bàn tay lau nước mắt ?

Vậy, thời gian sẽ chứng mình cái gì ? Phải chăng chứng minh anh chỉ là một kẻ thừa đối với em sao :))

Em nói một ngày nào đó khi em cảm thấy không thể thiếu anh, em sẽ tự tìm đến anh… sẽ quay lại, cướp anh về...
Nhưng, chính em cũng nói anh hãy cứ vô tư mà sống, vô tư mà yêu, đừng chờ em, vì chẳng biết đến bao giờ trái tim em mới mở ra lần nữa…
Mơ hồ…
Mâu thuẫn…
Em cho anh hi vọng nhưng lại bắt anh đừng tin tưởng…
Vậy, thật sự em muốn anh phải làm thế nào đây ?

Đợi ?
Làm sao anh có thể đợi trong khi chính anh còn chẳng hiểu mình đang đợi điều gì sẽ xảy đến.
Đợi chờ,chỉ làm nhau thêm mệt mỏi và kiên nhẫn trong anh lụi tàn…
Nhưng nếu, anh ra đi, liệu đó có thật sự là điều em muốn ?
Liệu anh có thể dễ dàng mở lòng với người con gái khác ?
Liệu anh có không khỏi hối hận ?

Em nói đi, anh phải làm sao đây ???
………………………………………………………………….

Ngày thứ 5…

Ngày trước, khi em xuất hiện, anh như tìm ra một cái gì đó mới mẻ mà anh nghĩ nó đã thay đổi cuộc sống của anh.
Và đúng thế thật, nó đã thay đổi như ngày hôm nay, thay đổi khiến anh không ngờ đến.
Em giúp anh quên đi một giấc mơ, 1 tình yêu vô vọng...
Nhưng cũng chính em đang đẩy anh vào một thứ tương tự như thế
Em biết không, thời gian là thứ đáng sợ, ít ra là đối với anh lúc này…
Nó đang giết anh !
Từng ngày ! Từng giờ !
Anh… không cách nào ngăn cản được, bất lực, nhìn chút hi vọng nhỏ bé nơi anh lụi tàn dần…

Buồn cười thật !

Anh đã từng nghĩ khi anh có em, anh sẽ làm nên tình yêu thật đẹp, sẽ chẳng bao giờ đánh mất nó, vì tình cảm anh dành cho em luôn là sự chân thật từ trong lòng mình.

Tuyệt ! Quả thật anh sẽ không thể đánh mất nó, không bao giờ
Bởi vì anh đã từng có nó đâu =))

………………………………………….

Vậy là đã 1 tuần, 1 tuần anh suy nghĩ nghiêm túc về em, về chúng ta.

Liệu có muộn màng không em ? Khi mà đến giờ anh mới nhận ra, anh chỉ là kẻ thừa.
Tất cả những vị trí anh có thể đứng trong tim em thỳ hoặc em không cần, hoặc không còn chỗ trống :)
Anh muốn trở thành bạn trai của em, anh nóng vội, còn em thỳ vô tâm...
Hay dẫu bây giờ anh có sẵn sàng kiên nhẫn, như em nói “bắt đầu từ một tình yêu ảo, rồi dần dần t.c ấy lớn lên, thành thật...”
em cũng đâu cần nữa, chàng trai đó đã xuất hiện rồi, phải không em :)
Họa chăng, muốn làm một người bạn của em, cũng chẳng đc, em có đủ rồi...

Dù...
Hôm nay, anh điên rồi ! Anh đang phát rồ =))
Anh muốn gặp em và nói:
”Chào em ! Có thể chúng ta không quen, nhưng… anh yêu em…”
Hôm nay, anh muốn xé toạc cái khoảng không gian mơ hồ giữa chúng ta, chạy đến bên em, ôm em thật chặt, đặt lên em cả ngàn nụ hôn...
nhưng tiếc thật, em sẽ không bao giờ cho anh cơ hội ấy.
Ngay cả khi đã là một thằng điên anh cũng không thể làm được những điều mình muốn…

Nếu có một nơi nào đó cho anh, có lẽ chính là cái khoảng mênh mông giữa tình yêu và tình bạn, phải không em ?
có lẽ, em muốn thế, muốn anh ngoan ngoãn ở cái nơi chênh vênh này, nửa chừng trái tim em và tận cuối tim anh.

Anh thất bại hoàn toàn rồi !
Vậy thôi, hôm nay, anh đy :)
Đừng lo lắng! anh vẫn sẽ vững bước trên con đường của anh.
Độc bước, có lẽ đó là điều tốt nhất với anh lúc này…
Mặc dù, bỗng nhiên anh ghét những con đường, chẳng bao giờ thay đổi, trong khi anh đang thay đổi
Dù, anh vẫn tự hỏi , trái tim liệu có yếu mềm thêm 1 lần nữa hay không
Nhưng, kệ đy, em hãy cứ tin rằng anh sẽ ổn…

Vững vàng như tâm hồn của Đá vậy :)

P/s :

Em đã từng nghe "Làm ơn" chưa ?
Chàng trai trong bài hát, thật sự rất yếu đuối, thật sự rất giống anh :)
Nhưng anh sẽ không thế, không yếu đuối đến mức phải cầu xin tình cảm từ em đâu :)

Chào em !
Hẹn gặp em vào một ngày tắt nắng :)

...

I’m K
Ѧ-¦ím
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Ѧ-¦ím

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : xa hay gần ... dù em và anh có ở bât cứ nơi nào ... anh tin ... trái tim mình sẽ mãi thổn thức .....
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 50605

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/0
Hài hước:
Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Left_bar_bleue0/0Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Left_bar_bleue0/0Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitimeFri Oct 29, 2010 3:43 pm

gió ... : bạn dũng cảm lắm .... bước đi để thấy bản thân sẽ tìm ra niềm vui mới ... giống cơn gió ... rồi ... mọi chuyện sẽ tốt đẹp bạn nhỉ .... !!!!
http://nhimblog.tk
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57754

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Left_bar_bleue8/10Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Left_bar_bleue7/10Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitimeFri Oct 29, 2010 7:15 pm

đá thân mến ! đôi lúc thời gian cũng là yếu tố quyết định
có lẽ lúc ấy cô ấy không thể ... hặoc không muốn đến với bạn
đừng tự dằn vặt mình như vậy
một ngày nào đó bạn hãy nói với cô ấy điều mà trong lòng mình ấp ủ
mình chúc bạn thành công và sẽ hạnh phúc trong ngày "tắt nắng'' ấy
bạn sẽ là người nhận được tình yêu ấy thôi mà. cố lên nhé sunny
xumidethuong_td
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
xumidethuong_td

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : luôn luôn vui vẻ_hài lòng với những gì mình có
Điểm : 49250

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitimeFri Oct 29, 2010 11:48 pm

chúc bạn hạnh phúc và vững bước trên con đường của mình Đá ạ. rồi sẽ có một bàn tay nắm lấy bạn tay cô độc của bạn, sẽ có một người sưởi ấm trái tim bạn, nó sẽ mềm yếu thêm lần nữa chứ! để tìm thấy một nửa vừa khít trái tim của bạn đang còn thiếu, con đường phía trước thật dài.... hãy cứ bước nha
thuy87
Thành viên mới
Thành viên mới
thuy87

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : yeu thuong moi nguoi
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 48927

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitimeTue Nov 16, 2010 1:49 pm

doc thu cua Da minh thay xuc dong qua! co gang vuot qua nhe ban! co nhung nguoi co hanh phuc ma khong biet tran trong ban dung buon tuong lai con rat nhieu dieu tot dep dang cho ban! co gang len ban nhe!
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53040

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitimeSun Nov 28, 2010 9:28 pm

cho tớ sdt của cô này ..........tán cho .......
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56381

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Left_bar_bleue5/10Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Left_bar_bleue10/10Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitimeSun Nov 28, 2010 11:51 pm

Từ bỏ đi 1 cái gì đó...không hẳn bạn là người yếu đuối mà là bạn rất dũng cảm để có thể để nó ra đi. Mình mong 1 ngày nào đó nước sẽ lấy đi những muộn phiền những lo âu của đá...và đá sẽ hạnh phúc hơn, sẽ lạc quan hơn trong tình yêu. Chúc đá luôn may mắn....và mong rằng đá sẽ hạnh phúc bên người mà đá yêu. Chúc đá thành công.
nguyetcam05
Thành viên mới
Thành viên mới
nguyetcam05

Nữ
Điểm : 55528

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitimeWed Dec 08, 2010 11:11 am

Từ bỏ một thức từng rất quan trọng với mình quả là một chuyện ko dễ dàng gì đúng ko? Nhưng tình yêu ko phải lúc nào cũng lựa chọn chúng ta. Đôi khi nó muốn chúng ta đau long rồi sau đó mới biết trân trọng những hạnh phúc mà nó mang đến.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...   Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở... Icon_minitime

Gửi cho em, cô gái có trái tim không mở...
Trang 1 trong tổng số 1 trang