Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu là gì??

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54641

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Tình yêu là gì?? Left_bar_bleue1000/10Tình yêu là gì?? Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Tình yêu là gì?? Left_bar_bleue7/10Tình yêu là gì?? Empty_bar_bleue  (7/10)

Tình yêu là gì?? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu là gì??   Tình yêu là gì?? Icon_minitimeTue Aug 24, 2010 8:31 pm

Đọc qua thấy rất hay và chí lý nên post lên cho các bạn cùng xem geek

Tình yêu là gì ?
Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm Tình yêu, mỗi người đều phải tìm thấy ba người trong cuộc đời mình.
- Người thứ nhất là người mình yêu nhất
- Người thứ hai là người yêu mình nhất
- Người thứ ba là người đồng hành suốt cuộc đời ( bạn đời)
Trước tiên mình sẽ gặp người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu, chỉ có hiểu được cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất., khi trải qua cảm giác yêu & bị yêu mới có thể biết được mình cần điều gì và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong cuộc đời còn lại.

Thật đáng tiếc, trong cuộc sống & thực tế, cả ba người này thường không cùng một người. Người bạn yêu nhất không chọn bạn, người yêu bạn nhất lại không phải là người bạn yêu nhất và người bạn đời không phải là người bạn yêu nhất cũng không phải là người yêu bạn nhất, mà chỉ là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất!

Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi??? Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình.
- Khi người đó yêu bạn dó là lúc họ thật sự có cảm giác với bạn, nhưng khi họ không yêu bạn thì cũng là lúc họ không còn cảm giác muốn gần gũi bạn, người ấy không thể giả vờ không yêu khi người ấy đang yêu bạn, cũng như người ấy không thể giả vờ yêu khi không còn yêu bạn nữa (ở đây ta không nói đến những người quen sống giả dối..)
- Khi một người không còn yêu mình nữa, muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu người ấy nữa hay không? Nếu bạn không còn yêu thì đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy, nếu như bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình thì có nghĩa là bạn không còn yêu người ấy nữa & nếu bạn đã không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì trách cứ người ấy bạc tình???

Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng nhưng không thể đem mặt trăng cất vào hộp, ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn, cũng như bạn yêu một người bạn vẫn có thể có người ấy mà không cần chiếm hữu & hãy để người ấy trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống.

Nếu bạn thật sự yêu một người, bạn phải yêu con người thật của người ấy, yêu mặt tốt cũng như yêu cả những mặt xấu, yêu cái ưu lẫn khuyết điểm của người ấy. Tuyệt đối không nên vì yêu người ấy mà hy vọng người ấy trở thành con người mà mình mong muốn, nếu họ không được như ý mình thì mình không còn yêu nữa.

Khi yêu một người nào đó sẽ không thể nói được nguyên nhân tại sao mình yêu? bạn chỉ biết rằng bất cứ lúc nào, dù tâm trạng ra sao thì bạn cũng đều mong muốn có người ấy bên cạnh bạn, không một yêu cầu.... Xa cách cũng là một thử nghiệm cho Tình yêu, Tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận. Khi yêu, thích nhất là bắt người ấy phải thề, phải hứa??? Tại sao chúng ta lại bắt người đối diện làm như vậy ??? Tất cả chỉ là do ta không tin tưởng đối phương, làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy. Trong Tình yêu, nói là một lẽ, làm là một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe thì không thể tin điều mình nghe.... Nhưng mọi chuyện vẫn diễn ra như vậy.... Đời đời, kiếp kiếp và mãi mãi vẫn như vậy... .

Đó chính là TÌNH YÊU.
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 55781

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Tình yêu là gì?? Left_bar_bleue90/100Tình yêu là gì?? Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Tình yêu là gì?? Left_bar_bleue80/100Tình yêu là gì?? Empty_bar_bleue  (80/100)

Tình yêu là gì?? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu là gì??   Tình yêu là gì?? Icon_minitimeTue Aug 24, 2010 10:59 pm

Thật may mắn quá! Lì đã muốn mở 1 topic để thảo luận về vấn đề này. Một bài viết rất í nghĩa đấy, mọi người cùn vào phát biểu suy nghĩ của mình nào

Khi một người không còn yêu mình nữa, muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu người ấy nữa hay không? Nếu bạn không còn yêu thì đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy, nếu như bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình thì có nghĩa là bạn không còn yêu người ấy nữa & nếu bạn đã không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì trách cứ người ấy bạc tình???
Người ta rời xa mình ko hẳn vì người ta ko còn yêu mình. Mình cần phải biết lí do khiến họ ko còn yêu mình, hoặc khi họ ko còn yêu thì cũng cần phải biết nguyên nhân j. Đôi khi sự ra đi của người ấy lại chính vì mình, vì lợi ích của mình, và vì tình yêu của người ấy dành cho mình đấy chứ. Tình yêu mà, khi nó là tình chân thật thì cao thượng thế đấy. Người ta có thể h sinh bản thân, thậm chí hi sinh tình yêu của mình vì người mình yêu. Thế nên bạn đừng vội rời xa 1 ai đó khi mà người ấy nói ko còn yêu bạn. Hãy cố gắng đeo đuổi tình cảm của mình!

Nếu bạn thật sự yêu một người, bạn phải yêu con người thật của người ấy, yêu mặt tốt cũng như yêu cả những mặt xấu, yêu cái ưu lẫn khuyết điểm của người ấy. Tuyệt đối không nên vì yêu người ấy mà hy vọng người ấy trở thành con người mà mình mong muốn, nếu họ không được như ý mình thì mình không còn yêu nữa.
Theo Lì thì tình yêu bao gồm hai mặt: CHẤP NHẬN và THỨ THA. Bạn phải chấp nhận những cái bị cho là xấu xa, là ko tốt của người ấy, và luôn tha thứ cho những lỗi lầm của người ấy trong quá khứ, hiện tại và có thể là tương lai. Nếu như làm được như vậy tức là bạn đã có 1 tình yêu cao thượng. Nhưng đôi khi bạn cũng nên đặt ra 1 vấn đề là :nếu ngta yêu bạn, tại sao lại đi từ lỗi lầm này tới lỗi lầm khác? bạn yêu ngta, bạn có làm gì có lỗi với ngta mãi không? chắc chắn là ko. Và bạn sẽ cố sửa những khuyết điểm của mình, để mình hoàn thiện hơn trong mắt họ.

Xa cách cũng là một thử nghiệm cho Tình yêu, Tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận. Khi yêu, thích nhất là bắt người ấy phải thề, phải hứa??? Tại sao chúng ta lại bắt người đối diện làm như vậy ???
Nếu yêu nhau chỉ để gần nhau, chỉ để có những cảm xúc, những cái đê mê xác thịt thì còn yêu làm gì? đúng là không thể thiếu những cái nắm tay, những cái ôm, những cái hôn ngọt lịm. Nhưng tất cả chỉ là những nốt nhạc đệm thêm cho bài hát tình yêu thôi các bạn ạ. Phải có chông gai, có thử thách thì mới nhận ra tình yêu thật sự. Khoảng cách chính là một thứ thuốc thử công hiệu. Lì nghĩ vậy.
Có nhiều chuyện mình muốn nói với người ta, nhiều thắc mắc mình muốn hỏi người ta, nhưng mình đã không hỏi. Vì sao vậy? những câu trả lời cũng sẽ chỉ là những lời nói đầu môi, những lời chót lưỡi. Có thể tin được không? Thế thì thà ta đừng hỏi. Nhưng điều quan trọng nhất chính là niềm tin vào người mình yêu. Khi yêu ai rồi, bạn sẽ tìm mọi lí do để trả lời, để giải thích cho những thắc mắc ấy. Và đó sẽ là câu trả lời mà bạn hài lòng nhất.

Đấy là những suy nghĩ của Lì. Còn các bạn thì sao? Hãy cùng nhau chia sẻ nào!!!
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54641

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Tình yêu là gì?? Left_bar_bleue1000/10Tình yêu là gì?? Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Tình yêu là gì?? Left_bar_bleue7/10Tình yêu là gì?? Empty_bar_bleue  (7/10)

Tình yêu là gì?? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu là gì??   Tình yêu là gì?? Icon_minitimeSun Sep 05, 2010 3:36 pm

Bé lí nhà chị tâm lý quá ta,bài này giúp ít được cho chj nè,đọc xong chị ngẫm nghĩ nhiều lắm em à...em nói rất đúng đo trong tình yêu nên có sự Chấp Nhận và Tha Thứ .tha thứ thì chúng ta nên làm nhưng còn chấn nhận thì phải xem xét lại à nha,không phải chuyện gì cũng chấp nhận được đâu em à.Hi sinh tất cả vì người mình yêu nhưng phải coi người đó có đáng để mình làm vậy không (chj mới bị la nên tỉnh ngộ ra đó hix )
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 55781

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Tình yêu là gì?? Left_bar_bleue90/100Tình yêu là gì?? Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Tình yêu là gì?? Left_bar_bleue80/100Tình yêu là gì?? Empty_bar_bleue  (80/100)

Tình yêu là gì?? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu là gì??   Tình yêu là gì?? Icon_minitimeMon Sep 06, 2010 9:07 am

Hì, Em biết chứ chị. Nhưng mỗi ng có một cách yêu khác nhau. Nếu mìn thấy điều j đó ko tốt cho bạn bà mìn, mìn khuyên ngta thôi chứ ko thể dạy hay cấm đoán ngta đc. Còn riêng em, em sẽ chấp nhận đến khi ko còn chấp nhận đc nữa, tha thứ đến khi em cảm thấy mệt mỏi
Sponsored content

Tình yêu là gì?? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu là gì??   Tình yêu là gì?? Icon_minitime

Tình yêu là gì??
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mẫu thư tình tiêu biểu - những bức thư tình của Phiđen Caxtờrô
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu