Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mưa và nước mắt !!!

Go down 
Tác giảThông điệp
bon_13017
Thành viên mới
Thành viên mới
bon_13017

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là chết trong lòng 1 ít
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49847

Mưa và nước mắt !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Mưa và nước mắt !!!   Mưa và nước mắt !!! Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 9:21 pm

Một ngày đáng nhớ! Mưa đang nhỏ những giọt lách tách ngoài kia. Ngồi trong quán net trước mặt là cái máy tính mặc cho ngoài trời đang mưa, tôi buồn vì một sự thật khủng khiếp đã xảy ra là em đã mãi mãi xa tôi hiện lên trên màn hình trong 1 cuộc nói chuyện đầy những mâu thuẫn. Tôi biết tôi sai và cũng biết luôn mưa đang khóc cho mối tình của chúng ta....... phải ko em?

Hết thật rồi! Hãy để tình yêu chôn vùi vào quá khứ, hãy để nước mắt tôi hòa cùng nhưng giọt mưa đang rơi ngoài kia, mưa buồn quá... để tôi ngồi im lặng 1 mình..... mưa có buồn ko.... hay là để tôi buồn 1 mình.... mưa có buồn khi chia tay ko? Lòng tôi đã bắt đầu thổn thức, lạnh lẽo, mưa tràn vào tâm hồn đang héo úa vì khao khát yêu thương của tôi.

Mưa về làm cho hoa lá xanh tươi, làm mát cả một bầu trời sau những ngày nắng chói, vậy mà sao chẳng làm cho tôi quên hết những ưu phiền, ko làm cho tôi quên đi vết thương lòng trong tôi... ko ai giúp tôi, cả mưa cũng vậy, mưa cũng vô tình như người ta thôi. Để rồi nước mắt chan hòa cùng mưa.....

Đã lâu rồi tôi ko còn biết cái cảm giác khóc nó như thế nào? Tôi vô cảm ư? Có lẽ vì trong người tôi ko còn một giọt nước mắt nào nữa. Tôi ước những giọt nước mắt của tôi rơi xuống đất để chôn đi những ưu phiền. Lúc đó bầu trời sẽ thêm xanh, cầu vồng bảy sắc xuất hiện để mọi người được nhìn thấy nhưng tôi ko làm được vì nước mắt của tôi đã chảy ngược vào tim. Thôi thì cứ ngồi ngắm mưa để hồi tưởng lại 1 cái gọi là kỷ niệm giết chết trái tim tôi. Em ơi, mưa rồi!

Mưa rồi! Sao bao ngày nắng gắt để chừ là một cơn mưa ướt át nhưng mát mẻ. Cơn mưa đầu tiên như báo hiệu một mùa hè nắng cháy đã trôi qua và một mùa đông ấm áp lại tràn về. Nó làm lòng tôi xao xuyến, thân quen. Mưa ko chỉ còn ngoài trời mà đã xuất hiện trong tâm trí tôi.

Mưa khóc cho cuộc tình dang dở nhiều sóng gió của 2 đứa mình đó em. Có thật là mưa đã khóc ko nhi? Nhưng tôi biết 1 sự thật là tôi đã khóc rất nhiều, khóc khi mà nỗi nhớ âm thầm cứ tràn về trong ký ức tôi. Tại sao ngày đó lại chia tay để rồi cũng chính hôm đó mưa kéo đến? Tôi cảm thấy trống vắng và cô đơn. Vì kể từ hôm đó tình yêu của em sẽ ko dành cho tôi nữa!

Mưa vẫn tiếp tục rơi, cứ như thể nó ngầm báo hiệu rằng tình yêu chúng ta ko nên kết thúc giữa chừng như vậy. Đôi lúc tôi muốn gặp em để nói rằng tôi vẫn còn yêu em, nhưng em à, tôi ko thể, bởi tôi nghĩ có lẽ em đã xóa tên tôi rồi !!

Ngồi ngắm mưa, tôi hỏi mưa xem mưa có biết người tôi yêu có nhớ tôi ko, tôi chỉ biết là tôi luôn nhớ em. Càng nhớ lại càng ngậm ngùi, những cơn mưa cứ về trong nỗi nhớ của tôi...... Tiếng mưa như nhắc lại 1 kỷ niệm buồn, vết thương lòng của tôi cũng dần dần trôi vào cõi hư vô. Hồi còn bé, những ngày mưa lạnh tôi lại nằm trên giường trùm chăn kín mít thật là ấm áp, gió vi vu mang đến cho tôi giấc ngủ yên bình. Tôi rất sợ tiếng sấm chớp, đánh liên tục vào tai tôi, eo ôi ồn mà giật cả mình Neutral

Lúc nào mưa tôi lại chạy ra ngắm mưa, cũng ko ít lần cùng lũ trẻ hòa vào cơn mưa, tắm mưa cũng mát chứ bộ. Mưa làm ướt mái tóc của tôi, ập vào khuôn mặt của tôi, rồi nước mắt tôi rơi, à hình như ko phải, nó mặn mặn cũng gần giống với cái vị nước mắt. Ủa mà biết đâu đó chính là nước mắt của tôi thì sao? Ờ hey, tôi thật ngốc hihi.

Tôi nói ko muốn em đi xa, vậy mà cuối cùng tôi vẫn để em đi. Tôi chỉ được cái miệng nói thôi em nhi? Lời nói ấy đã hòa vào trong mưa và nước mắt tôi rồi em à. Tôi cũng ko biết tôi đang làm gì nữa, đôi lúc tôi thật yếu đuối để giờ đây tôi buồn quá đi mất. Ko biết em có nghĩ đến tôi ko? Tôi có rất nhiều tâm sự vậy mà chẳng biết gửi gắm vào ai đây? Tình yêu là gì? Tôi chỉ muốn có 1 tình yêu chung thủy và bình thường như bao người khác vậy mà cuối cùng nó dang dở chẳng ra làm sao cả... Nhưng chính cái tình yêu dang dở đó làm tôi trưởng thành như bây giờ nè.......

Mưa và nước mắt !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» nước mắt của mưa
» Em đã hết nước mắt rồi!
» nước mắt là gì
» nước mắt đau khổ !
» Nước mắt tự khô