Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh đi ...Tình yêu còn ở lại !

Go down 
Tác giảThông điệp
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54931

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Anh đi ...Tình yêu còn ở lại ! Left_bar_bleue1000/10Anh đi ...Tình yêu còn ở lại ! Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Anh đi ...Tình yêu còn ở lại ! Left_bar_bleue7/10Anh đi ...Tình yêu còn ở lại ! Empty_bar_bleue  (7/10)

Anh đi ...Tình yêu còn ở lại ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh đi ...Tình yêu còn ở lại !   Anh đi ...Tình yêu còn ở lại ! Icon_minitimeMon Aug 23, 2010 10:20 pm

''Đêm lặng yên tiếng lòng em tha thiêt
Nhớ thương anh em da diết gọi tên
Anh yêu ơi em thương nhớ đêm ngày
Nơi xa ấy anh có nghe lòng thổn thức
Thả hồn trong mưa em thầm ước nguyện
Để đôi mình mãi hạnh phúc bên nhau"

HQ- Anh yêu dấu ! tiếng dế của nơi xứ đảo về khuya nghe thật não nùng ,đồng hồ đã điểm sang canh,bắt đầu một ngày mới,vậy mà em vẫn còn thức...thao thức bởi ôỗi nhớ nhung,bởi nỗi sầu tư chất chứa ,em lạc lõng đưa hồn vào cõi nhớ,nơi có bóng hình anh,có kĩ niệm ngọt ngào,êm đềm của những tháng ngày mình hạnh phúc bên nhau...
Giờ đây anh nhưng cánh chim trời bay về sum vầy với tổ ấm của riêng mình,để lại nói đây một người con gái sống trong sâu ftuw và nhung nhớ.Em sẽ gop nhặt hết chúng,xếp vào ngăn sâu trong trái tim em ,đợi ngày trở về bên vòng tay anh.Anh biết không ?giá nhưng em đuọc đứng trước chiếc đồng hồ thời gian,em sẽ cố gắng dùng sức mình để quay ngược lại,trở về những tháng ngày hạnh phúc và giữ anh ở lại bên em.Nhưng đó vốn là điều không thể,mọi thứ đều có nguyên tắc riêng của nó và chẳng nói trước được điều gì.
Anh còn nhớ ngày chúng mình gặp nhau không ?Hôm đó trời mưa đêm tầm tạ,mưa canghf lúc càng to kè theo những cơn gió thật mạnh,em nép mình vào ngực anh và thì thầm hỏi nhỏ:Tại sao chúng mình bên nhau mà trời lại khóc nhỉ..?phải chăng...."không đợi em nói hết câu,anh kéo em sát chặt vào mình,truyền hơi ấm của anh sang em như để xóa đi nỗi lo âu vô cớ đó của em,anh chỉ nói "tại ông trời cảm động trước tình yêu và hạnh phúc của chúng mình đó em.."
Vậy mà anh đã bỏ rời em,anh quyết định trở về,để lại mình em trong màn đêm lẻ loi,em buồn nhung không thể trách anh,bởi em biết,xa em là một quyết định đau lòng....nhưng anh không còn sự lựa chọn nào khác...anh đã khóc,tiếng khóc của anh hòa và tiếng nấc nghẹn của em.Lại một đêm mưa,đêm mưa đầu tiên là sự hạnh phúc của sự khởi đầu,còn đêm mưa này lại là sự đau khổ của chia ly.
"Ngoài trời mưa lạnh tái tê
Bên trong phòng nhỏ lệ rơi không ngừng
Từ đây xa cách nghìn trùng
Bao giờ gặp lại tương phùng anh ơi?"

Anh nức nở trong những lời hứa đợi em về....còn em chẳng nói được thêm lời nào.Một đêm trắng...ngoài trời mưa vẫn rơi,em vẫn ngồi đây với trái tim gọi tên anh,những giọt nước mắt nhớ anh không ngừng làm mền đôi môi đắng ngắt của em.Vẳng trong không gian tiếng dế gọi bạn tình càng thêm buồn,em tự hỏi lòng :Tại sao loài vật bé nhỏ kia còn biết gọi nhau,tìm đến nhau mỗi khi đêm về,còn chúng mình thì sao?yêu nhau,nhớ nhau lại ngăn cách bởi nghìn trùng xa vắng...?có phải chăng:
"Cuộc đời là những chuyến đi
Gần nhau thì ít -chia ly thì nhiều "

Nên giờ đây mình vẫn phải xa nhau?Nhưng không sao,em nghĩ rằng đây cũng chính là sự thử thách cho tình yêu đôi mình phải không anh?em luôn hi vọng ngày mau những tia nắng hồng lunh linh sẽ xua tan lạnh lẽo của đêm mưa.Rồi thời gian sẽ trôi qua thật nhanh,anh sẽ đón em về với nụ cười rạng rỡ,lại thì thầm vào tai em bao lời yêu tiếng nhớ.Bầu trời hôm đó ngập tràn sắc hoa tươi những tia nắng hồng giắng gập lối,sẽ không còn tiếng mưa để em nghĩ vớ vẩn và anh lại nói"Dất trời đang mừng cho hạnh phúc đôi ta sau bao ngày xa cách được trùng phùng...
"Bao ngày xa cách nghìn trùng
Mình anh đất việt mịt mùng nhớ em
Từng đêm lệ ướt hoen mi
Mong ngày đoàn tụ khắc ghi nghĩa tình
Hôm nay đã gặp lại mình
Tình anh trao gửi trọn đời không phai
ÔI kìa nắng ấm ban mai
Cùng bao cánh bướn vườn hoa tự tình
Mừng cho hạnh phúc chúng mình
Bao ngày mong đợi kết tình lứa đôi.."

Hãy đợi em anh nhé! những tháng ngày sống trên đất người em sẽ giữ trọn tình anh trong trái tim nhỏ bé này,đợi ngày về ................

Anh đi ...Tình yêu còn ở lại !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mẫu thư tình tiêu biểu - những bức thư tình của Phiđen Caxtờrô
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu