Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi anh nơi xa ấy

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54921

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Gửi anh nơi xa ấy Left_bar_bleue1000/10Gửi anh nơi xa ấy Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Gửi anh nơi xa ấy Left_bar_bleue7/10Gửi anh nơi xa ấy Empty_bar_bleue  (7/10)

Gửi anh nơi xa ấy Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi anh nơi xa ấy   Gửi anh nơi xa ấy Icon_minitimeWed Jun 09, 2010 9:19 pm

Đã bao lâu em không viết gì rồi nhỉ?em cũng không biết mình có thể nói được gì nữa hay có thể viết lên những dòng suy nghĩ của mình nữa hay không,mọi thứ trở nên vô nghĩa.Đầu óc em bây giờ nó trống lộng.Biết nói sao đây để anh có thể hiểu được những ngày tháng em vừa phải trãi qua?thật khó khăn anh ạ!Em không mất đi niềm tin hay chán nãn khi trong cuộc sống em bây giờ không thể có anh.Cả nagyf em vẫn cười vẫn nói,vui đùa với mọi người xung quanh nhưng có ai hiểu được nhữngg thổn thức trong lòng em chứ.Những nỗi buồn mà em đang đối mặt phải dấu kín trong tim,chỉ khi đêm về còn lại mình em với bóng tối,em đã gục đầu vào gối để khóc,khóc cho anh và cho tình yêu mà em đã từng có và hơn hết là khóc cho chính bảng thân mình.
Cũng như bao nhiêu người con gái khác,em đã từng được sống trong những giây phút của tình iu,những khoảng khắc ấy đã tiếp thêm cho em sức mạnh,giúp em vượt qua những khó khăn của cuộc sống,em đã từng hạnh phúc...bởi em biết mình có thể chạy đến bên anh bất cứ lúc nào,khi em cần một bờ vai để dựa vào những lúc yêu lòng,nhưng giờ đây,những điều ấy không thuộc về em nữa,em mất phương hướng,em không biết mình nên làm gì nữa,về đâu nữa? những lúc chán nãn và mệt mõi trong cuộc sống hay chuyện riêng tư em vẫn có thể tâm sự cũng anh nhưng một người bạn thôi,tình cảm của em dành cho anh có thể tạm lắng xuống,nguôi ngoai dần chứ không bao giờ lịn tắt được.
Anh à! giờ em chỉ biết đứng thật xa để theo dõi từng bước chân anh đi,không còn em bên cạnh,anh hãy nghĩ cho bản thân mình nhiều hơn nữa nhé! cảm ơn anh rất nhiều vì đã cho em được sống trong hạnh phúc của tình iu,trong nhũng niềm vui mà anh đã mang đến cho em trong xuốt thời gian qua,em luôn trân trọng những khoảng khắc ấy.hãy nhớ rằng có một người luôn nhớ về anh.
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Gửi anh nơi xa ấy Left_bar_bleue1000/10Gửi anh nơi xa ấy Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:

Gửi anh nơi xa ấy Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh nơi xa ấy   Gửi anh nơi xa ấy Icon_minitimeThu Jun 10, 2010 2:00 pm

Những dòng này em muốn viết từ ngày hôm qua cơ,nhưng không có thời gian nên để bữa nay viết vậy...Hôm qua em cảm thấy buồn hơn mọi ngày có lẽ do mới chia tay với đất việt thân thương,đang còn luyến tiếc một cái gì đó và bỗng nhiên trước mắt em hiện lên cái nick quen thuộc mà em đã tưởng không bao giờ được thấy nó sáng rồi chứ? ai đó làm em ngạc nghiên lắm,cũng những lời thăm hỏi,những lời quan tâm..trong chốc lát đó mọi kĩ niệm tuy không lâu,không xa xưa lại hiện hữu trong bọ não vốn không muốn nghĩ đến..Vẫn hành động,cử chỉ đó làm sao em có thể quên được...em lại được nghe giọng nói,lại được nghe tiếng hát thân thương,ấm áp...lúc trước khi em nghe bài"nữ hoàng băng giá"mà thấy lòng buồn tê nhưng khi nghe ai đó hát em lại có cảm giác vui,không buồn nhưng lúc nào nữa?
Ai nói! ai không muốn làm thúng rác của em,ai chỉ muốn làm một cái phong bì,tại sao lại là phong bì chứ? ai trả lời"phong bì tuy nhỏ nhưng nó gón gén,chứa đựng bao nhiêu nỗi niền,kị niện,nhớ nhung....của thời gian.Ai nhớ những gì có liên quan đến chúng ta,ai điều nhớ,bài thơ đầu tiên em viết cho ai,ngày mình quen nhau,sở thích của em,thói hư tật xấu ....tất cả..
THẾ là 6 tháng,6 tháng sao mà trôi qua nhanh thế,trong khoảng thời gian đó có biết bao nhiêu chuyện xảy ra..và hôm nay là ngày đặt biệt đó,một ngày ai không quên nhưng đáng tiếc là em lại không nhớ...Nhưng bây giờ em lại trở về với vị trí của nói đã có,về với lúc mới bắt đầu...Em có nên tin thêm một lần nữa hay không?
Kĩ niệm chẳng là gì?
Khi thời gian vội xóa
Nhưng nó là tất cả
Khi lòng mình còn ghi
....

Được sửa bởi YSL_TINA25 ngày Mon Aug 23, 2010 12:18 pm; sửa lần 1.
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi anh nơi xa ấy Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh nơi xa ấy   Gửi anh nơi xa ấy Icon_minitimeWed Jun 30, 2010 2:19 pm

Xin anh đừng buồn

Vừa mới hôm qua thôi,trái tim em còn thổn thức gọi tên anh,vẫn yêu anh say đắm ngọt ngào thế ,vậy mà giờ đây em phải đau đớn để nói ra những điều mà em không muốn nói những lời trăn trối cho một cuộc tình vừa qua...Em biết chúng mình yêu nhau bằng cả trái tim,chưa một lần dối gian nhưng có lẽ đây là ý trời là số phận,chúng mình được gặp và yêu nhau,rồi lại nhẫn tâm cướp đi của chúng mình tất cả.
Khi viết những dòng này,anh có biết trái tim em đau khổ biết chừng nào không?nó nhưng hàng ngàn nhát kim châm vào trái tim em nhưng em phải làm sao đây khi sự thực phũ phàng đang hoành hành giánh xuống đầu em .Em không thể không nghĩ đến anh và cũng không thể nào chỉ biết cho riêng mình .Vì yêu anh mà em cố tình làm hại anh,làm tổn thương anh...vì vậy xin anh hãy hiểu và tôn trọng sự lựa chọn của em .ĐAU MỘT LÚC còn hơn đau cả cuộc đời phải không anh?Hy vọng thời gian sẽ làm anh quên đi tất cả những gì giữa anh và em,em cũng sẽ làm vậy...
Có lẽ anh nghĩ em ngu ngôc,khờ dại,hạnh phúc cả cuộc đời mình mà buông xuông ,không đấu tranh nhưng anh có biết em cũng đã làm âất cả nhưng bây giờ em mệt mõi lắm,ko còn sức để đâu nữa đâu?anh có thể trách em,giận em nhưng xin anh đừng bao giờ nghi ngờ tình cảm mà em dành cho anh nhé ,em....cũng đau lắm anh à.

Hãy xem em nhưng một chiếc lá cuối thu lụi tàn đang bị nhàu nát dưới chân anh nó không còn đủ sức để chống chọi với tình yêu nữa rồi, nó không thể đem đến cho anh niềm tin yêu và sự hạnh phúc nữa.......Quên nó đi,anh nhé !

Thanh Giang
thangkanu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
thangkanu

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : sống để vượt qua chính mình
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 54043

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 08/10
Hài hước:
Gửi anh nơi xa ấy Left_bar_bleue10/10Gửi anh nơi xa ấy Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Gửi anh nơi xa ấy Left_bar_bleue9/10Gửi anh nơi xa ấy Empty_bar_bleue  (9/10)

Gửi anh nơi xa ấy Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh nơi xa ấy   Gửi anh nơi xa ấy Icon_minitimeThu Jul 01, 2010 9:14 pm

có thể , chỉ là có thể thôi ! nhwng đó là một sự thật đúng đắng hãy coi lại cuộc đời băng con mắt của chính bản thân mình đừng níu kéo hay quên đi tất cả cuộc sống ko có một mà là vô tận , nhớ nhé
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là quyết tâm
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 52098

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi anh nơi xa ấy Left_bar_bleue0/0Gửi anh nơi xa ấy Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Gửi anh nơi xa ấy Left_bar_bleue0/0Gửi anh nơi xa ấy Empty_bar_bleue  (0/0)

Gửi anh nơi xa ấy Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh nơi xa ấy   Gửi anh nơi xa ấy Icon_minitimeMon Aug 09, 2010 10:52 pm

Tình như chiếc lá cuối cùng của mùa thu. Khi chiếc lá cuối cùng đã rụng đi thì cũng là lúc mùa thu không còn nửa .Không còn những vần thơ ,không còn những kỷ nệm, không còn những hoài bảo ấp ủ cho bao cuộc tình. Nó đã ra đi mang theo những điều tốt đẹp nhất theo chiếc lá cuối cùng ấy. Giờ đây , anh cũng không thể viết những vầng thơ để gởi cho em nửa rồi vì nàng thơ của anh đã rời xa anh và ra đi mãi mãi. Anh cố mông thời gian trôi thật nhanh để đến mùa đông .Vì nơi băng giá tối tăm của vũ trụ này là nơi thích hợp để cho anh lãng quên. Tim anh sẽ đông thành băng sẽ không còn cảm giác đau khi nghĩ về ai đó, và anh cũng không thể khóc vì nước mắt sẽ không thể rơi . Anh yêu mùa đông vì mùa đông cho anh gặp được em. Anh yêu mùa đông mùa đông sẽ lưu giữ tỉnh cảm của anh mãi mãi. Và anh mãi yêu em Thanh Giang !
[color=green] Hoài Bảo[ /color]
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi anh nơi xa ấy Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh nơi xa ấy   Gửi anh nơi xa ấy Icon_minitimeMon Aug 23, 2010 2:30 pm

Chiều nay bất chợt mưa rơi mãi, mưa cứ dai dẳng không dứt, mưa làm cho lòng em tê tái. Ở đâu đó trong tim em là những nỗi buồn bất tận. Những ngày này em không biết mình đang làm gì, nhiều chuyện cứ mãi ám ảnh em... và đặc biệt là hình bóng anh cứ mãi theo em trong từng giấc ngủ cùng với những giấc mơ êm đềm.
Những điều em hứa với anh,em sẽ giữ chặt trong tim và sẽ thực hiện lời hứa đó ....

Thanh Giang
Sponsored content

Gửi anh nơi xa ấy Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh nơi xa ấy   Gửi anh nơi xa ấy Icon_minitime

Gửi anh nơi xa ấy
Trang 1 trong tổng số 1 trang