Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ?

Go down 
Tác giảThông điệp
tieubachnuongnuong
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tieubachnuongnuong

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Si tình !
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51548

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ? Left_bar_bleue0/0Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ? Left_bar_bleue10/10Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ? Empty_bar_bleue  (10/10)

Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ?   Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ? Icon_minitimeSat Aug 21, 2010 7:51 pm

Nghĩ đến một ai đó sao mà khác nhớ nhung một người yêu dấu đến vậy ? Lặng lẽ, đau xót, không kiềm chế được, không thể vượt qua. Đến tận bây giờ em mới nhìn thấu lòng mình. Dù em có lảng tránh, có chống cự, có vịn vào những lý do khác, cũng không thể phủ nhận một cảm xúc kỳ lạ đã xâm chiếm em ngay buổi tối đầu tiên mình nói chuyện. Theo thời gian nó lớn lên dần, tràn đầy trong em một cách tự nhiên. Hứa hẹn nhưng cũng thật cay đắng. Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu. Nhưng tình yêu không phải là thứ để tranh giành. Em nhận ra tình yêu của anh mãi mãi không dành cho em. Vết thương lòng lại dậy sóng, đau nhói, không lành được, em vẫn nhớ anh da diết. Đau đớn, tuyệt vọng, chán chường, hoang mang, hụt hẫng ... tất cả chỉ có thể là tình yêu mang đến. Nhưng hạnh phúc không thuộc về em. em sẽ không bắt anh cố gắng yêu em nữa.
Tình yêu đến theo cách thật lạ lùng. Nó chẳng bao giờ đến cùng với nhưng bận rộn, tính toán. Tình yêu đến, hay thật ra nó đã ở sẵn trong em. Thức dậy vào lúc em không ngờ nhất. Ký ức về anh, về điều ấm áp khi có anh khiến một lần nữa trái tim em nhói đau. Chỉ khi anh xuất hiện em mới nhận ra trong chính mình còn có một con người khác, rất khác, dịu dàng. Luôn cần được sự che chở, lo lắng của anh. Vượt lên trên tất cả, em biết em vẫn luôn cần anh biết bao. Mỗi lần ý nghĩ anh và em xắp phải xa nhau lồng ngực em chỉ muốn vỡ tung. Trong tình yêu không có chỗ cho từ "nếu". Nuối tiếc muộn màng luôn vô ích. Nếu được chọn lựa, em sẽ vẫn chọn _"anh"_ người em yêu.
Có những lúc em không nghĩ về tình yêu của anh nữa, hay đúng hơn em không dám nghĩ về nó. Và khi hiểu rõ thân phận của mình, quan trọng hơn nữa, em hiểu rõ cảm xúc lặng lẽ trong anh. Em càng quyết định tình cảm ấy là thứ không thể. Nhưng nó vẫn lao vào em như một mũi tên nghịch ngợm. Em cố gắng đẩy bật nó ra khỏi trái tim mình. Nhưng nó vẫn ở đấy, ẩn náu. Vì sao khi không còn nhiều thời gian được hiện diện trong tình yêu nữa, người ta mới nhìn thấy những vẻ đẹp bé nhỏ của tình yêu. Vì sao vào thời khắc của đứt lìa, ta mới biết mình tha thiết được yêu thương. Thật hạnh phúc khi được làm người. Bởi chỉ có làm người ta mới biết có một tình cảm lạ thường, sâu sắc đến vậy. Điều đẹp nhất của tình yêu là nó chỉ bắt đầu từ tự do. Chính ta chứ chẳng ai khác là người chọn nhận nó, chọn trao tặng nó. Ngay cả khi ta không được đáp trả, bởi người ta chọn để yêu thương không yêu thương ta, thì ta vẫn được phép lặng lẽ yêu thương.

Tổng hợp: "Chuỗi hạt Azoth, ... "

Thứ cảm xúc làm em đau đớn đến tột cùng ấy chỉ có thể là tình yêu ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chuyện tình cái sim Cuối cùng thì cũng đến ngày kết thúc........dù.........nhưng....
» Tâm tình cùng chị và cơn gió nơi nào ....
» Cung bậc tình yêu
» lời cuối cùng của một tình yẹu...
» Dành cho anh, tình yêu cuối cùng