Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Ly
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55189

mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn Empty
Bài gửiTiêu đề: mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn   mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn Icon_minitimeSun Feb 22, 2009 4:23 pm

Sài Gòn : ngày 21 tháng 2 năm 2009
Anh thương nhớ !
chiều nay lại một buổi thứ 7 trống vắng và vô vị , lại cảm giác trống rỗng thiếu hẳn một mặt cười , cũng không thấy dòng nhắn ? phải chi 11 ngày qua với mọi người là nó rât ngắn nhưng sao với em tưởng chừng nó đã là 11 năm như vậy ? thật buồn là anh cũng bật vô âm tín ..... phải chi đó là câu trả lời của anh giành cho em ? có đúng thế không ? Trần Hoàng Linh .Sự im lặng của anh còn đáng sợ hơn là anh nói , em giận anh , đúng giận nhiều lắm đấy , giận tới mức , trong lòng muốn gọi điện ngón tay bấm số rồi mà lại cúp , muốn viết thư cho anh nhưng lại thôi , muốn nhắn tin cho anh nhưng rồi lại không ....muốn đứng trước mặt la mắng anh , đánh anh , trách anh , sẽ khóc ......và rồi được tựa vào vai anh nhưng chẳng thể được .
Em vẫn nhớ anh , nhưng nỗi nhớ của hôm nay khác với những ngày mình gặp nhau em nóirằng "ngày kỷ niệm " nên những kỷ niệm xưa ùa về , em thấy nước mắt mình chợt rơi xuống , nhưng em cố gắng kìm nén lại , em sợ , em sợ những giọt nươc mắt đau khổ .Em nhớ đến anh và những gì anh nhắn cho em
Anh nói hai đường thẳng song song có thể hai điểm ấy cong đến với nhau là một hình trái tim
Vì sao anh noó như vậy ? em biết rõ mà
Vì em nói chúng mình không hợp nhau , là hai thế giới
Nếu như đúng là hai đường thẳng song song mà vẫn có thể gặp nhau 1 điểm thì sao anh không thể nghĩ thêm một chút nữa , anh là thế giới của người lớn .... còn em là thế giới con nít anh biết như vậy , nhưng anh đã tiếp nhận em và yêu em , sao mình không thể có chung 1 ý tưởng hay 1 ý nghĩ nhỉ?
_Em là thế giới con nít , chưa trải , và muốn được che chở một điểm tựa để tâm sự , để nói và được nghe
Còn anh ? là người lớn đã từng trải nghiệm suy nghĩ sẽ khác với em ? nhưng anh ơi , sao không thể yêu nhiều hơn gần hơn , quan tâm hơn , biết được mình cần gì ? và đó có là đềiu đúng nghĩa và tốt không?
sao anh không hiểu em ? vì anh không muốn hiểu em ? hay là em là con người khó hiểu chứ ? khi anh có thể buồn hay anh nhớ nhà cũng có thể bế tắc trong công việc anh không nói , và em cũng không thể giải quyết như mọi người nói là " cùng ngành , cùng 1 tiêu điểm " nhưng trong lúc buồn, hay công việc làm anh mệt mỏi thì anh có thể đến với thế giới của em mà , đúng không ?
Rõ là em không biết anh đang bế tắc trong công việc hay buồn một nỗi gì ? chẳng lẽ khi gặp em , và những mẩu truyện em đọc cho anh nghe , khi mình gặp nhau hỏi thăm quan tâm nhau mà không thấy gì sao ? em thấy người ta vẫn nói dù mệt mỏi đến đâu .......... nhưng khi gặp người mình yêu lại thêm một sức mạnh gì đó , cũng có thể vơi đi cảm giác stress đang trong mình . thế giới của em không thể chứa đựng hay sao ? và ngược lại em có thể kể cho anh nghe hôm nay học ra sao ? có những mới, có vui hay buồn , em được mấy điểm ? thời gian em chơi , em học như thế nào ? em có thể thắc mắc những câu hỏi , còn anh trả lời em em chỉ muốn đến bên anh anh là bờ vai anh là người thương yêu em ,hông muốn đến với thế giơớ của anh ? thế giới của người lớn , anh đừng tự làm xấu hình ảnh đẹp của mình trong mắt em , đừng làm trong lòng em buồn , đưừg làm con tim em tình caả của em bị tổn thương
Hãy trở về với Hoàng Linh ngày xưa của em , Hoàng Linh ngày xưa của em ôn tồn nhã nhặn yêu thương em quan tâm tới em , biết nhớ , biết thương , biết nhường nhịn , chứ không phải Linh này , thô lỗ cọc cằn .......anh có hiểu không ? hãy biết cho em đi , ngày tháng qua rất khó khăn với em để viết thư cho anh , viết để anh hiểu em yêu anh như thế nào , em muốn anh sửa đổi lại , em muốn mình sẽ không phải xa theo những ngày đáng ghét đó Những ngày đáng ghét đó em buồn vô hạn ô đơn khủng khiếp mệt mỏi đến chán chường em ước gì có anh bên cạnh lúc này để em có thể dựa đầu vào vai anh để em nói em khóc em cười ...rồi anh sẽ ôm chặt em vào lòng , tay em sẽ nắm tay anh thật chặt để cảm nhận từ tình yêu thương vô hạn của anh để sưởi ấm cho chính con tim mình , và sẽ không lạc mất anh , một lần giận nhau sẽ làm cho mình gần nhau thêm nữa sẽ hiểu được nhau hơn không biết có phải không anh ? nhỉ
anh yêu à ! hãy nói cho em biết , anh yêu em nhiều không ?như thế nào khi công việc ngăn không cho gặp nhau , ra sao khi những ngày dài thật dài giận nhau ,khi công việc của anh quá bận rộn em chỉ có thể nhắn tin đều mỗi ngầy không trừ cả lúc nhớ là lên , còn giận nhau ấy anh biết sao không , thật sợ lắm , em đã tự ý đem 1 bức thư mà em viết gửi anh đem lên " tâm sự , thông điệp của tinh yêu , bức thư tình " em gửi bức thư mà là bức thứ 2 em gửi anh đó , em đăng lên " tâm sự , thông điệp của tinh yêu , bức thư tình " em cũng đã có 1 tin nhắn và lời nhắn nhủ ." thật là một tình cảm mạnh mẽ , hy vọng ở phương xa ấy , anh ấy đọc được nhừng dòng này , tôi hiểu sự mạnh mẽ trong con tim bạn , chúc cho những tình cảm đó được đền đáp , rồi các bạn sẽ được ở bên nhau " đó là tin nhắn mà nhận được khi đăng bức thư thứ 2 gửi anh , tiêu đề em đặt là " mưa yêu " hiểu chứ , bảo tố của mưa không bằng bão tố trong lòng người yêu . Em đọc những dòng tin nhắn đó mà cứ như người bệnh khỏi luôn tắc thì ấy thêm chút hy vọng thêm chút yêu rồi chờ và đợi tiếp , em yêu anh thật nhiều đọc thư rồi viết lại ngay cho em , em mong nhiều lắm ,
Ngố yêu anh nhớ anh thật nhiều lắm biết không? Khỉ con đáng ghét kia ?
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : notworthy
Nữ
Châm ngôn sống : aaaaaaaa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 55194

Bài gửiTiêu đề: Re: mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn   mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn Icon_minitimeSun Feb 22, 2009 9:28 pm

tình oi xin cho đôi ta mãi yêu cho đôi ta mãi không xa rời ..!!!!
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ
Điểm : 55073

Bài gửiTiêu đề: Re: mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn   mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn Icon_minitimeSun Mar 01, 2009 3:39 pm

love4ever! :)
haynoi_yeuem190288
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Điểm : 55030

Bài gửiTiêu đề: mong tình yêu sẽ đến bên bạn   mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn Icon_minitimeThu Mar 05, 2009 9:59 pm

hãy cứ tin rằng một ngày mai anh sẽ về bên bạn và nói vói bạn rằng"anh yêu em"bởi tình yêu không bao giờ phụ những người biết quan tâm ,chăm sóc và tin tưởng vào tình yêu đâu" hãy cứ hi vọng đi bạn.hi vọng sẽ làm cược sống đẹp hơn.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn   mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn Icon_minitime

mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình chia tay anh nhé! Bởi mình không thể gặp nhau
» Bây giờ thì mình đã hiểu...
» CHẮC MINH KO BAO GIỜ CÓ HIẾU VỚI CHA MẸ
» Sao khó hiểu thế mọi người ? , vào giúp mình với !
» Mình vẫn còn yêu nhau!