Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Em còn nhớ tôi không?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tienquan1288
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Mang lai niem vui cho nguoi khac la mang lai niem vui cho minh. Niem vui lon duoc xay dung tren nhung manh ghep cua niem vui nho cong lai!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 26953

Bài gửiTiêu đề: Em còn nhớ tôi không?   Thu Jul 29, 2010 11:55 pm

1h30' ngày 29 tháng 7 năm 2010

Hà Nội buồn nhớ em!

Nga ah chắc em còn nhớ tôi không nhỉ? Chắc em quên rồi sao có thể nhớ được! 3 năm rồi năm nào cũng vậy anh nhớ mãi cái ngày em ra đi 1/8/2007 ngày đó anh tưởng anh ko thể sống được vì mất đi mối tình đầu.

Anh còn nhớ cô bé đáng yêu luôn khóc khi anh trêu rằng anh có người khác xinh hơn em. Nhưng em đâu có hiểu được rằng trong anh chỉ có mình em cho tới giờ phút này trong trái tim anh vẫn chưa thể quên em được. Đã bao lần quyết tâm quên em nhưng anh ko đủ nghị lực em ah.Lúc nào và bất cứ lúc nào anh cũng là người thua cuộc.

Nga còn nhớ ngày đầu tiên mình quen nhau chứ cái ngày đó 30/4/2005 mình gặp nhau trong một buổi chiều nắng đẹp anh đã gặp một cô gái thật đáng yêu đó là em Nga ah.Hôm đó đưa Nga về anh không nghĩ là bọn mình có thể đi được với nhau một đoạn đường xa như vậy? 2 năm là một thời gian không dài nhưng cũng không ngắn trong hai năm đó bao chuyện buồn, vui... với nhau anh luôn nhớ. Cái sinh nhật đầu tiên của em 21/8/2005 anh chẳng biết tặng quà gì ngày đó trông anh thật ngây thơ! Ngày sinh nhật của anh bọn mình đã có những giờ phút thật vui vẻ bên nhau cùng đi dạo, cùng đi trên con đê ngắm nhìn sông núi, cùng hét thật to rằng anh yêu em và em yêu anh để nghe tiếng vọng lại của nó.Bây giờ thì những điều đó không còn nữa đã 3 năm nay rồi Nga à sinh nhật anh chỉ có anh và bạn bè.Nhưng bạn bè anh đâu hiểu rằng trong niềm vui của anh luôn có một nỗi buồn nỗi buồn anh không thể nào có thể nói cho ai biết được.Và năm nay nữa, năm nay ai sẽ vui sinh nhật cùng anh đây?

Anh còn nhớ khi mình bên nhau em nói rằng sau khi học xong lớp 12 em sẽ học Kế toán sẽ làm kế toán vì em rất thích công việc đó.Bây giờ 3 năm rồi em có còn thực hiện mơ ước của mình không? Ngày đó anh đã nói với em rằng anh sẽ cố gắng để trở thành một người giỏi tin học để sửa máy vi tính của em.Vậy mà 3 năm rồi anh cũng chỉ là một người không ai biết đến. Công việc anh làm bây giờ cũng không liên quan gì đến cái nghề mà anh đã chọn. Photo ư một cái nghề? Đúng vậy nó cũng là một cái nghề nhưng đâu phải là công việc anh mơ ước khi ra trường.Nhớ ngày đầu tiên vào học năm đó có tình yêu của em anh đã cố gắng rất nhiều, nhưng từ khi em ra đi anh đã mất đi định hướng của mình. Mất đi nghị lực vươn lên.Anh có nên tiếp tục phấn đấu nữa khi không có em?Từ khi em ra đi anh đã luôn nghĩ rằng anh sẽ không bao giờ yêu kế toán vì sợ rằng một ngày nào đó người đó cũng bỏ anh mà đi như em vậy?Lặng lẽ ra đi?Nhưng bây giờ anh đã hiểu được một câu đó là "Ghét của nào trời trao của đó".Anh đã thích một cô kế toán nhưng có lẽ anh đã không có đủ nghị lực để nói với cô ấy răng "Anh yêu em" vì anh đã trót nói với cô ấy rằng anh "Không thích có bạn làm kế toán và càng không thích có người yêu làm kế toán".

Từ khi vào làm ở chỗ mới có lẽ vì công việc anh đã bỏ qua hết tất cả bạn bè, tất cả những người thân không còn gọi điện hay nhắn tin nữa.Vào làm được gần 2 tháng cũng từng ấy ngày anh quên gọi điện về nhà hỏi thăm bố mẹ, không còn ol để thăm hỏi bạn bè một phần do công việc một phần vì anh trốn tránh một cái gì đó.Hôm qua thằng bạn thân nhất của anh thằng Bình gần nhà anh chắc em còn nhớ nó chứ. Nó gọi cho anh và bảo sao không gọi về cho bố mẹ anh.Sau lúc đó dù công việc còn rất nhiều nhưng anh vẫn ra ngoài và gọi cho mẹ, nghe tiếng mẹ anh cảm thấy ấm lòng như anh đang được ở nhà, ở gia đình bé nhỏ ấm áp của anh vậy?Mẹ chỉ hỏi dạo này con thế nào công việc thế nào có khỏe không vẫn những câu nói ấy lần nào cũng vậy nhưng mỗi lần nghe anh lại có một cảm xúc khác nhau.Lúc sau mẹ đưa máy cho bố, bố bảo chuẩn bị lấy vợ đi.Anh chỉ biết cười chẳng biết nói gì và bảo bố rằng con không có ai yêu thì làm sao mà lấy được! Đúng vậy trong lúc này thì đứa con trai của bố không hề có một mối tình nào.Thậm chí không có nổi một cô bạn gái để nhắn tin hay gọi điện.

Vừa xong gặp thằng bạn học cùng kỳ 4 trung cấp nó có nói một câu làm anh nghĩ có lẽ cũng đúng thật nó bảo "Không biết những thằng như tôi với ông thì bao giờ mới có người yêu, vì cả 2 thằng đều đi làm cả ngày và không có nổi một ngày nghỉ để đi chơi".Anh cũng chỉ biết cười.

Năm nay là năm thứ 3 không biết 1/8/2010 này anh sẽ làm gì nhỉ?Ước gì những điều anh viết trên đây em đọc được để em hiểu được rằng vẫn còn một người luôn thương nhớ em!

Thôi có lẽ anh phải đi ngủ để mai còn đi làm.Đến muộn thì khó nói lắm!

"Bầu trời trăm vạn ngôi sao

Viết lên bốn chữ "Làm sao quên nàng"."

('._,) Q&N (._.*)
Xem lý lịch thành viên http://nguoihatay.net

Em còn nhớ tôi không?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang