Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Lý do ......Vì sao em xa anh ^^

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53880

Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Empty
Bài gửiTiêu đề: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 7:08 am

Anh !
Anh có ngạc nhiên vì em lại làm như thế này không? Thực ra, đã nhiều lần em muốn thẳng thắn nói với anh những suy nghĩ và quyết định của mình. Song, khi nào mới gặp được anh và chát với anh đây ? mà nếu có gặp chắc em lại không đủ can đảm để nói thật những suy nghĩ của mình. Vì thế, đêm nay, lại một đêm mất ngủ, em quyết định sẽ viết hết ra đây những tâm sự thật nhất của lòng mình, em hy vọng anh sẽ hiểu…
Đây không phải là lần đầu tiên em mất ngủ. Dạo này em buồn lắm, cứ đêm xuống là em lại khóc. Khóc cho em, cho tình yêu, cho sự đổ vỡ mà em không hề mong muốn. Từ khi anh không còn nói chuyện với em nữa … thì tất cả trong em là một sự rạn nứt .
Đã nhiều đêm em suy nghĩ , nghĩ lại từng câu nói của anh, em lại khóc rất nhiều. Em thấy đau lòng lắm. lời nói của em có gì là sai, là ghê gớm? Mình thật sự yêu nhau, thật sự muốn đến với nhau thì mình phải xác định rõ ràng hướng đi cho mình, phải có kế hoạch và mục tiêu cho cuộc sống để chúng ta có đích mà phấn đấu chứ?
Chúng ta cũng không còn trẻ con để biến tình yêu là một trò chơi? Anh chưa bao giờ thẳng thắn trao đổi với em về dự định cho tương lai của chúng mình. Hay anh yêu nhưng không xác định điều đó? Em thật sự rất buồn. Một người đàn ông cũng bắt đầu bước vào tuổi chín chắn rồi đấy ,không thể nói mà mình yêu chơi bời hay không có kế hoạch cho tương lai được. Em không hiểu và không thể lý giải được tại sao anh nói với em một đằng mà lại làm một việc khác như vậy
Nếu chúng ta xác định đến với nhau, thì thời gian em và anh tìm hiểu nhau cũng đơn giản thôi mà anh . Vậy mà anh đã không thể làm được điều đó
Em là con gái, cần phải xác định rõ ràng mọi thứ để em có thể yên tâm trao thân gửi phận. Em cần có kế hoạch, mục đích để phấn đấu. Chứ sống mà không có mục đích để phấn đấu thì thật là vô nghĩa.
Em cũng không hiểu vì lý do gì mà anh không thể thẳng thắn nói với em những suy nghĩ của anh. Em đã hỏi anh về vấn đề này rất lâu rồi, tại sao anh lại trốn tránh và không nói rõ những suy nghĩ của mình? tại sao anh cứ đổ lỗi cho em và tại sao anh luôn nói anh giận em mà chẳng đưa ra được 1 lý do nào cả , anh cứ im lặng với em và vui đùa bên người khác , mặc cho tuổi xuân của em bình lặng qua đi.
Sau mỗi lần em thẳng thắn hỏi anh, em đã sai gì ? anh chỉ nói em tự nghĩ xem em đã sai gì
Đây cũng không phải lần đầu tiên em viết cho anh đâu Em đã thẳng thắn khi tâm sự với anh về bản thân em, về cuộc sống, về công việc… Nhưng em chưa bao giờ nhận được sự chia sẻ từ anh. Thật sự, có nhiều lúc em buồn, em cũng không liên lạc với anh, vì nghe anh nói em càng buồn hơn.
.Em hầu như không dám chia sẻ với anh, vì mỗi lần tâm sự với anh, em chỉ càng thêm buồn mà thôi. Chưa bao giờ anhan ủi em , chia sẻ với em những khó khăn của cuộc sống. Em lúc nào cũng phải gồng mình lên để chứng tỏ rằng mình mạnh mẽ, để đối đầu với những khó khăn của cuộc sống. Cũng có đôi khi em cảm thấy bế tắc nhưng cũng không dám chia sẻ với anh.
Và ngược lại, bản thân anh cũng không bao giờ chia sẻ với em những khó khăn hay vui buồn của cuộc sống. Em và anh như 2 thế giới tồn tại song song và phẳng lặng, chỉ thỉnh thoảng gặp nhau ở một điểm rồi lại đương ai nấy đi… Em cũng xin thẳng thắn nói với anh rằng: có lẽ cách sống, quan điểm và suy nghĩ của chúng ta không giống nhau, không có điểm chung nên chúng ta khó tìm được tiếng nói chung và sự chia sẻ với nhau.
Giờ đây sau 1 thời gian em chời đợi anh theo đúng lời em hứa . em ngỡ ngàng giật mình nhìn lại, thời gian không phải là nhiều, nhưng cũng không phải là ít, vậy mà giữa chúng ta lại có những khoảng cách vô hình không thể lấp được.
Mong muốn lắm em là người mang đến nụ cười cho anh, cùng anh xây dựng một mái ấm hạnh phúc, cùng ở bên nhau những tháng ngày tươi đẹp. Nhưng, em đã không làm được điều đó rồi.
Bởi vì, tình yêu phải xuất phát từ hai phía. Phải từ sự tự nguyện, phải cùng nhau nhìn về một phía. Một mình em không làm nên điều gì cả. Em không muốn có cảm giác là người theo đuổi anh, gò bó anh mà không có định hướng cho tương lai. thời gian qua, tình cảm của anh dành cho em đã thay đổi rất nhiều mà nói thẳng thắn ra anh đã không còn gì cho em nữa cả
Nhưng giờ đây, đến lúc này em vẫn phải nói với anh rằng em không còn đủ can đảm để chờ anh nữa . Cảm ơn anh đã ở bên em trong thời gian qua, dù thời gian không nhiều.dù anh không nói gì với em cả nhưng em vẫn thấy anh đang tồn tại , Cảm ơn anh đã cho em một niềm tin ngọt ngào, dù điều đó thật ngắn ngủi. Cảm ơn anh vì tất cả những gì tốt đẹp nhất anh đã dành cho em.
Phải nói lời chia tay thế này em đau lòng lắm, vì tim em vẫn còn những thổn thức yêu thương, vẫn còn ngập tràn hình bóng của anh. Nhưng thật tiếc, em không phải là người mang lại hạnh phúc cho anh, không phải là người có thể chia sẻ với anh suốt quãng đời còn lại. Rời xa anh không phải vì em không còn yêu anh, mà vì em không thể sánh bước cùng anh tới một chân trời hạnh phúc được.
Thời gian em trò chuyện bên anh , nếu em có điều gì chưa phải (anh cũng chưa bao giờ nói với em về điều này) thì em cũng mong anh bỏ qua để chúng ta mãi nhớ về nhau với những hình ảnh đẹp nhất.
Giá như lúc này em gặp được anh hai em . em sẽ khóc được nhièu hơn anh nhỉ ?kỷ niệm còn lại có lẽ là tình cảm của anh hai dành cho em mà thôi em nhớ anh hai em lắm, dù biết chỉ có anh đọc chứ anh hai em không thể đọc
Em không ân hận, không tiếc nuối. Vì em đã sống hết mình, sống chân thành với anh. Chỉ có điều, không thể đến được với anh thì em phải chấp nhận thôi. Em chỉ buồn, buồn vì sự chia ly đổ vỡ, nỗi buồn này không biết khi nào mới nguôi ngoai…
Giờ đây, vẫn là một mình em bước đi trên mọi ngả đường , nhưng có một cái gì đó chống chếnh chơi vơi… Anh đừng buồn anh nhé , em thấy anh đang có nhiều tâm sự anh hãy cố gắng lên , mong anh hạnh phúc thật nhiều
http://http//:vietgiaitri.com.vn
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54099

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Left_bar_bleue10/1Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Left_bar_bleue10000/1Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 9:49 am

Tặng Bảo Ngọc 2 câu này nhé:
Hạnh phúc hay là nỗi đau
Đi đến tận cùng cũng chỉ là nước mắt.
Bảo Ngọc à! Mình không thể ngờ rằng một tâm hồn thánh thiện như thế mà lại có những suy nghĩ khiến cho ngkhac đang vui cũng bị lắng đọng lại để hòa cùng cảm xúc buồn của bạn...buồn lắm.Nhưng biết làm gì hơn ngoài những lời động viên an ủi bạn cố gắng vượt qua tất cả để vươn mình lên cuộc sống, đứng vững trong tình yêu.Mong sao những quyết định, những nỗi lòng của bạn sẽ được người con trai mà bạn yêu thấu hiểu và cảm nhận được.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 10:30 am

Người đó đã đi xa rồi , nên Ngọc chỉ viết trong nuối tiếc mà thồi , Thanks Hoang Tuân đã chiưa xẻ cùng Ngọc nha
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Left_bar_bleue10/1Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Left_bar_bleue10000/1Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 10:34 am

Người đó đã đi xa để lại đâu đó những kỉ niệm..dù nó không ngọt ngào cho lắm...nhưng nó vẫn là kỉ niệm...hãy giữ mãi nó trong tim bạn nhé.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 10:45 am

hoangtuan.yeuyeu đã viết:
Người đó đã đi xa để lại đâu đó những kỉ niệm..dù nó không ngọt ngào cho lắm...nhưng nó vẫn là kỉ niệm...hãy giữ mãi nó trong tim bạn nhé.
Kỷ niệm đẹp ta thường phải giữ đúng không nè Wink Ngọc sẽ giữ ở 1 góc khuất của trái tim mình
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 11:13 am

cho tuân một góc nhé.... geek
uh...kỉ niệm hãy luôn giữ mãi trong tim để nó luôn đẹp bạn nhé...dù sao nó cũng là niềm hạnh phúc của riêng mình mà bạn...hì hì
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 2:07 pm

hoangtuan.yeuyeu đã viết:
cho tuân một góc nhé.... geek
uh...kỉ niệm hãy luôn giữ mãi trong tim để nó luôn đẹp bạn nhé...dù sao nó cũng là niềm hạnh phúc của riêng mình mà bạn...hì hì
Hình như chẳng có góc nào để Ngọc dành cho Tuân cả , hi hi, đừng giận khi nói thật nhé
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62776

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 2:30 pm

BN ah, biết rằng chia tay sẽ rất là đau khổ nhưng chỉ lần này thôi, kéo dài cuộc tình này chưa chắc mình sẽ hạnh phúc, có khi còn làm mình day dứt, đau khổ suốt cả cuộc đời. Cuộc đời chưa cho mình hội ngộ, đã để mình phải ly tan , bao nhiêu niềm tin, bao nhiêu năm chờ đợi thật sự mình hiểu nỗi đau mà BN đang mang, cố gắng lên nhé, mọi người, gia đình sẽ giúp BN nguôi ngoay được phần nào nỗi buồn của mình.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 2:37 pm

Cảm ơn Admin nhé ........Ngày hôm nay sẽ là ngày cuối cùng Bảo Ngọc vào forum này, trong 3 ngày tham gia forum Bảo Ngọc rất vui , giờ phải nói lời chia tay thật sự Bảo Ngọc cũng không đành lòng, nhưng hội ngộ nào cũng có chia ly mà phải không Admin?
Chúc admin và các bạn thành viên mãi mãi vui và thành đạt thật nhiều
43 bài Bảo Ngọc để ở forum này là cảm hứng sáng tác của Ngọc, Bảo Ngọc cũng không hiểu sao mình lại làm thơ nhanh như thế đó
Cảm ơn Smod Hoàng Tuân đã luôn quan tâm chia xẻ cùng Bảo Ngọc
Cảm ơn 1 người đã đưa Bảo Ngọc đến nơi này
Tạm biệt tất cả các bạn yêu quý
Nếu có thời gian các bạn hãy pm cho Bảo Ngọc với yahoo : baongoc_vietgiaitri_com_vn
chúng ta sẽ trò chuyện nhé
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62776

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 3:00 pm

uh, mình hiểu mà, có lẽ BN nên tìm một nơi nào yên tĩnh để lấy lại được tâm trạng cho mình. Bây giờ mang 1 tâm trạng buồn đau như thế, ở lại trong thời điểm này thật sự sẽ ko chịu đựng nổi, nhưng mong rằng BN sẽ nhanh chóng vượt qua được nỗi đau này để vào lại diễn đàn này với tâm trạng tốt hơn nhé, Mọi người luôn sẵn sàng chào đón bạn tham gia vào một đại gia đình vnthutinh. Ai vào diễn đàn này cũng mang 1 nỗi đau, 1 nỗi buồn, nhưng vào đây, mọi người chia sẻ sẽ giúp vơi đi phần nào nỗi buồn đó, hãy cố gắng lên nhé, mọi người sẽ bên BN, ủng hộ BN. sunny
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 4:03 pm

thế là đi thật rồi hả...?
sao kêu là đối thơ với tuân hết chiều nay cơ mà...ko chờ mà đã đi rồi...hic hic.
dù sao đi nữa cũng rất vui khi dc làm quen với bạn...kỉ niệm nào dù buồn hay vui thì mình mong bạn cũng luôn lưu giữ nó nhé....chúc bạn hạnh phúc
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lý do ......Vì sao em xa anh ^^   Lý do ......Vì sao em xa anh ^^ Icon_minitime

Lý do ......Vì sao em xa anh ^^
Trang 1 trong tổng số 1 trang