Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mưa nhớ em

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Cao Văn Chinh
Thành viên mới
Thành viên mới
Cao Văn Chinh

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Hãy yêu bằng tất cả trái tim
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51095

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 05/10
Hài hước:
Mưa nhớ em Left_bar_bleue9/10Mưa nhớ em Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Mưa nhớ em Left_bar_bleue9/10Mưa nhớ em Empty_bar_bleue  (9/10)

Mưa nhớ em Empty
Bài gửiTiêu đề: Mưa nhớ em   Mưa nhớ em Icon_minitimeSun May 09, 2010 4:10 pm

Chiều nay trời lại mưa,dường như mình đang nhớ đến người ta.Em yêu ! Em có biết không từ ngày xa em đến nay ngày nào cũng thật là dài và buồn đối với anh.Chúng ta đã xa cách thật rồi, xa thật rồi em à,người ta nói xa cách là cái cớ của sư thay đổi nhưng với anh càng xa em anh càng yêu em mãnh liệt.
Ngoài trời đang dệt nên những sợi mưa tí tách khiến cho nỗi nhớ về em càng da diết hơn trong lòng anh,nỗi nhớ giết chết tâm hồn anh,chắt lọc thành nước mắt để trôi đi trong nỗi nhớ tức tưởi nhưng mãi không được thế này? Anh không hiểu tại sao anh lại nhớ em đến như vậy, cố xua đi mà không được,anh phải làm sao đây em?
Giờ đây ngồi đây trên mảnh đất xa lạ, cái cảm giác cô đơn trống vắng nó cứ theo anh mãi thế này,anh muốn về bên em, chỉ muốn ôm em thật chặt để vơi đi nỗi nhớ, nỗi cô đơn trong lòng anh.
Tại sao mưa lại khiến người ta buồn đến như thế chứ, đặc biệt là với những người tha phương xa xứ như anh,trong nỗi buồn đó em tồn tại như một cái gì đó không giải thoats được.
Phải chăng chúng ta đã có quá nhiều kỷ niệm về mưa?Anh đã gắn liền cuộc sống, nỗi buồn, mưa và em thành một chuỗi liên kết của cuộc đời anh, vì mưa đã cho anh gặp em, nhưng cũng chính mưa đã cuốn em đi theo dòng đời mênh mông và đầy rẫy chông gai,mưa khiến anh buồn mỗi khi nhớ em và anh biết cuộc sống anh không có em thì anh tồn tại trên cõi đời này cũng không có ý nghĩa gì cả em à.
Anh lao ra đường giữa trời mưa tầm tã,cũng tốt không ai biết là anh đang khóc,giọt nước mắt nhớ thương dành cho em đó - thiên thần bé nhỏ của anh. Và như thế anh cứ đi, cứ đi, tìm kiếm một cái gì đó trong cơn mưa ? Phải chăng đi tìm lại tình yêu của mình, tìm lại một nữa cuộc sống của anh. Nhưng sao mãi anh không tìm ra được em vậy, em ở đâu trong cơn mưa này hả em?
Anh quay lại con đường cũ nơi chúng ta đã gặp nhau, đã từng hẹn hò với nhau,và cũng chính nơi này em đã ra đi xa rời anh mãi mãi, anh hy vọng trong cơn mưa này em sẽ nhớ và quay về bên anh.Nhưng chỉ có anh và mưa đứng đây, vẫn hy vọng, vẫn mong chờ em quay về.
Mưa vẫn rơi, anh tiếp tục đi, anh không thể đứng im và mong chờ em về, anh phải đi, đi để tìm được em,nhưng mưa ơi em ở đâu vậy? Mưa mang em đến bên anh, đưa em đi xa anh nhưng sao mưa không mang em về chứ? Phải chăng định mệnh đã sắp đặt cho chúng ta, một định mệnh trớ truê và đáng buồn.
Dạo này ngày nào cũng mưa, có phải mưa cũng đang mong em về bên anh không? Anh vẫn tin rằng mưa sẽ cho anh gặp lại em.Dù em có ở nơi nào thì hãy nhớ anh và mưa vẫn luôn nhớ và yêu em.
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54921

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Mưa nhớ em Left_bar_bleue1000/10Mưa nhớ em Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Mưa nhớ em Left_bar_bleue7/10Mưa nhớ em Empty_bar_bleue  (7/10)

Mưa nhớ em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mưa nhớ em   Mưa nhớ em Icon_minitimeTue Aug 03, 2010 11:16 pm

Khi đọc bài viết của bạn ,mình cứ tưởng bạn là người đó ,làm mình giựt cả mình ..nhưng rất tiếc không phải .tại sao ai cũng có nhiều kĩ niệm với mưa thế nhỉ ,hãy để mọi thứ cuối trôi theo mưa nhé bạn "sau cơn mưa trời lại sáng "mà .Những bức thư bạn viết rất hay ,rất xúc cảm ,cám ơn bạn đã chia sẽ với mọi người sunny
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là quyết tâm
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 52098

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Mưa nhớ em Left_bar_bleue0/0Mưa nhớ em Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Mưa nhớ em Left_bar_bleue0/0Mưa nhớ em Empty_bar_bleue  (0/0)

Mưa nhớ em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mưa nhớ em   Mưa nhớ em Icon_minitimeTue Aug 03, 2010 11:25 pm

Người đó là người nào vậy nhỉ! Basketball
Sponsored content

Mưa nhớ em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mưa nhớ em   Mưa nhớ em Icon_minitime

Mưa nhớ em
Trang 1 trong tổng số 1 trang