Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Kí Ức một tình yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Tâm trạng : notworthy
Nam
Châm ngôn sống : tình yêu là tất cả
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52016

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy Để Anh Là Tất cả Trong Em    Kí Ức một tình yêu Icon_minitimeSat Jul 10, 2010 9:05 pm

Có lẽ tôi đã nghĩ về em từ rất lâu rồi ? Giờ đây, bóng hình em luôn ở trong tâm trí tôi… rất rõ ràng, chân thật… thật đến nỗi, tôi thấy dường như em đang bên cạnh, nhưng tôi biết đó chỉ là kí ức, không thể nào chạm đến được.
Căn phòng hôm nay lặng lẽ quá, cơn mưa vẫn day dứt không nguôi, tôi không thể thấy ngọn núi lớn đằng trước nhà tui nữa, tôi chỉ còn thấy được những ngọn cây xoài cần cỗi đứng chơi vơi trên sườn đồi trước mặt, những giọt mưa rơi… , tôi cảm thấy cô đơn, tôi cảm thấy hơi lạnh, cái lạnh của cơn mưa, cái lạnh của nỗi buồn xa người thân, cái gì đó bồn chồn lắm... Cái gì đó… thênh thang trong tâm trí ...

" Em đi!
Sao không mang tình yêu của tôi đi theo?
Em bỏ lại tôi với tình yêu của chính mình.
Một giấc mơ bị bỏ ngỏ. "

Lúc tui nhìn em lần đầu tiên, cái vẻ tinh nghịch trẻ con của em đã hút hồn tui. Tui là kẻ tin vào tình yêu sét đánh và tui đã bị đánh trúng. Và tui đã chết. Chết trong hạnh phúc. Chết vì được yêu em. Tui cứ ngỡ rằng tui yêu và được yêu. Chính em đã làm cho tui nghĩ như vậy. Tui thấy sung sướng khi được đi chơi với em. Được cầm tay, được nói chuyện với em và chọc ghẹo em, chê em béo, chê em lùn,chê em này nọ. Và có lẽ chẳng bao giờ em hiểu được những gì tui nói. Với tui yêu là như thế. Giống như bố mẹ hay mắng yêu con cái của mình. Còn tui, tui chê em với tất cả nồng nàn tình yêu tui dành cho em.
Tui không phải là một kẻ quá từng trải. Tui chỉ là một kẻ gom nhặt mọi thứ từ thế giới và chắt lọc lại cho mình những gì tinh tuý. Tui ngại ngần khi nói yêu em, hình như là quen nhau lâu lắm tui mới nói yêu em phải không.Không phải vì tui ngại ngần vì tình yêu cuả mình, hay phân vân liệu đó có phải tình yêu không mà ngại ngần vì đó không phải là lần nói tiếng yêu thứ N như những kẻ khác. Những suy nghĩ của tui cũng không hơn một đứa trẻ là mấy. Tui tự cho là như vậy. Nhưng với tình yêu thì tui là một kẻ si tình. Tui biết điều đó. Tui hiểu bản thân mình. Vì tui biết tui yêu em thế nào khi chúng ta chia tay. Và tui ý thức được rõ bản thân của mình trong từng khoảnh khắc cô đơn lúc đó tui cần em cần hơn mọi thứ trên đời này
Trong đầu tui luôn có những câu hỏi đại khái là tại sao em ra đi? Mình đã làm gì sai ? không biết co ấy còn yêu mình ko hay là em đã có người khác trong đời.
Hình nhưng lý do mà tôi chia tay là không có, hay là những lời của những người bạn của em nói tui và em không hợp nhau và không đến được với nhau đâu. Lúc đầu tui cũng căm ghét những lời nói đó lắm nhưng bây giờ nó không còn ý nghĩa gì nới tui nữa khi tinh yêu đó không còn nữa

Một cánh cửa đóng lại. Tất cả những gì trong đó sẽ phải là dĩ vãng. Một cánh cửa khác sẽ mở ra. Và tui chất vào đó những yêu thương. Liệu tui có phải đóng nó thêm một lần nữa?
Tan vỡ!
Bao giờ cũng thế. Thường là bắt nguồn từ một phía. Em không yêu tui nhiều như những gì tui đáng được nhận. Bỏ lại một khoảng trống trong lòng tui. Có lẽ tui sẽ cần nhiều thời gian để lấp đấy cái khoảng trống vô hình và lạnh lẽo ấy.

Em xa tui mà không mang theo tình yêu của tui. Tui căm ghét tình yêu đó vì nó vẫn tồn tại. Nó vẫn chiếm một chỗ quá lớn trong trái tim tui, trong trí óc của tui. Nó lớn dần mỗi khi tui nhìn thấy mọi người hạnh phúc bên nhau. Lúc đó, nỗi nhớ lại xâm chiếm tui, nuốt chửng lấy tui.

Em bỏ quên tình yêu này!
Tôi gọi em!
Em không nói gì và bỏ đi.
Lạnh lùng và dứt khoát.
Khoảnh khắc ấy tôi hiểu rằng mình sẽ phải sống một mình với tình yêu của mình và ngày ngày thử bóp chết nó bằng mọi cách. Thật tàn nhẫn và độc ác. Nhưng liệu có làm được?

Mặt trời vẫn chiếu sáng, một ngày đẹp đẽ. Hôm nay là thế nhưng biết đâu ngày mai lại mưa giông sấm chớp. Hôm nay tôi buồn lắm nhưng biết đâu ngày mai trái tim sẽ vui trở lại. Tự an ủi mình. Nếu mình mất niềm tin, mình sẽ mất nhiều thứ khác.
Ngày mai ....
Hy vọng rằng ngày mai cũng xinh đẹp như hôm nay.
Bầu trời cũ, mặt trời cũ nhưng những đám mây sẽ khác. Cơn gió cũng lạ và lòng sẽ chẳng đớn đau.Và lúc đó tui hiểu rằng tui phải quên em sao khi biết tình yêu tui dành cho em là vô nghĩa, những bức thư tui gởi cho em chắc em cho nó không thật lòng với em, những gì tui nói đó là câu nói bộc phát không có suy nghĩ gì hết. nhưng những lời nói đó mới chân thật nhất
silent sunny Basketball affraid affraid cheers rabbit pig tongue

Để có thể quên em tui đã không ngần ngại tiếp cận một lần nữa dù cho cũng có đôi lần cảm xúc lại dân trào không kiềm nén được, khi ngày nào cũng đối mặt với em, nói chuyện với em làm cho tui quên em đi và cảm thấy trong lòng nhẹ nhỏm đi bây giờ em không phải là gì đối với tui nữa dù lòng vẫn yêu em nhiều
Đúng là một câu chuyện mà tui chưa từng có một lần suy nghĩ đến trong cuộc tình này
Giống như một bài hát của Ưng hoàng Phúc : có một câu có một người….vẫn yêu một người….. vẫn đợi chờ dẫu cho người ấy không về…….đến một ngày giấc mơ mỏi mệt bõng nhìn lại không còn ai đứng bên ta,.,.,.,. người ta cứ nói đừng quá yêu,.,.,.,. người ta cứ nói đừng quá tin.,.,.,.,.,tình yêu dẫu có cũng chỉ là ước mơ trong mỗi cuộc đời,.,.,.,.,., đừng nên cố gắng tìm thấy nhau.,.,.,.,., đừng nên cố bước cùng nỗi đau.
Hãy giống như Akira Phan đứng dậy vươn vai và tìm được ánh sáng cho bản thân trong những đêm đen đó.
[i]Kí Ức một tình yêu Traitim[quote]
http://www.nguoicodon6288.co.cc/
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Nam

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy cho anh biết thế nào là tình yêu nha em   Kí Ức một tình yêu Icon_minitimeSat Jul 10, 2010 9:08 pm

Khi nghe bài này không biết ai có cảm nghĩ giống như tôi bây giờ không. .......
.......Lòng thật buồn, muốn nói lên cho một người nào đó nghe hết những suy nghĩ của tui về em để tui có thể vơi đi nỗi buồn và cho nó chóng phai nhòa trong lòng tui. ...............
.................
Nhưng kỉ niệm đó không hiểu lòng người hay sao đó. Nó cứ bám riếu theo tui mãi, nó làm cho tui buồn khi gặp em hay khi nhớ đến em tui lại khóc. không biết tại sao tình yêu của tui lại dành cho em nhiều đến thế nhỉ. Đến tui ngày đó còn không nhận ra tui yêu em nhiều như vậy. ........
............................
..........................
người ta nói yêu là phải đợi chờ một cái gì đó rất quan trọng nó có thể đến bất cứ thời điểm nào trong ngày hoặc trong năm mà ta không dự đón được và tui luôn tin nó có thật và hiện diện ngay bên tui.
....................................
Ngày ngày, tháng tháng, năm năm. Tui vẫn đợi chờ em đợi chờ một câu trả lời của em cho tui nhưng đợi mãi, đợi mãi đợi cho đến khi mà tình yêu không còn trong tui nữa thì thôi. .................
.............. .
..............
.......Dường như ông trời khéo đùa tình yêu của chúng tui. Khi bên nhau ai ngờ đâu biết tui yêu em như vậy nhưng khi chia tay thì ông mới cho tui biết điều đó.
Tui không hiểu tại sao em lại ra đi nhưng vậy. những câu hỏi luôn ở trong những suy nghĩ của tui và nó không thể tách rời được. nhưng đến một ngày tui đã nhận ra một tình yêu từ một phía thì giống như ta có nữa chiếc đũa vậy. .......................
,..................................
....................
Tui nhận ra tui có nhiều thứ em không thích ở chính con người tui như: không đẹp trai cho lắm, học không giỏi, tui không được giàu, nhiều lúc nóng tính, hay nói chuện nhiều nhiều, nói chuyện thì không được dễ thương,………. Bấy nhiêu đó làm em không thích tui.
Đợi một ngày chờ một ngày có nghĩ lý vì với người không còn yêu mình, dù ......................
có viết nhiều bức thư hay, ..............
....................dù có nói cho tình cảm giống như( đi dạo dưới ánh trăng cùng nói chuyện với nhau hay ngồi uống nước trong một quán nào đó) .....................
trong khảnh khắc này tui đang tự dặn lòng hãy quên em đi, nếu không quên được thì cũng hãy cố quên đi, .........................
hãy tưởng tượng người yêu mình không sứng đáng cho những gì tui viết, không sứng đáng được yêu chân thành của mình.
Nhiều lúc tự hỏi lòng mình tình là chi.
Trích trong lời bài thơ yêu của Xuân Diệu
“Yêu là chết trong lòng một ích
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu”
Kết thúc một ngày tui sẽ chúc em hạnh phúc cho dù tui hoặc ai đến bên đơi em tui vẫn chúc em được tình yêu như tui đã dành cho em “ mong người tình yêu em như tui đã yêu em ”
Chuyện tình yêu ai mà biết được kết cục của nó hay chứ
Con người không ai là hoàn hảo. ...............................không có gì đảm bảo rằng bạn sẽ tìm được một người theo đúng những gì bạn vẽ ra cho một nữa của mình................................
..................................Nếu thật sự yêu thương và trân trọng ai đó, hãy làm cho hiọ hiểu và ở bên bạn........................... dù có thành công hay thất bại, bạn cũng không có gì để hối tiếc và đã không sống và yêu hết mình...................
........................................Hãy cho những người yêu thương mình và chính mình một cơ hội. đừng bỏ cuộc quá sớm khi mọi thứ vẫn còn có thể nằm trong tầm tay bạn! hãy cố lên vì mộ mục đích đó...............................hãy Cho Mọi Người Biết là Em Yêu Anh

[i]Kí Ức một tình yêu Art1077281
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Nam

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Người Bạn MỚi   Kí Ức một tình yêu Icon_minitimeSat Jul 10, 2010 9:10 pm

[i]
Hình như cái người mà tôi từng yêu bây giờ đã chết.Và thay và đó là một người khác, một người tôi chưa từng dám nghĩ tới bao giờ, một con người dường như không có cảm xúc, một người mà tui cho là đã mất một………..của con người. Tôi không phải là gì nhưng theo tui nghĩ là vậy, cái ngày mà tui yêu người, ngày đó giờ không còn nữa, cũng chẳng biết vì sao nữa, thôi nói vậy thôi, mệt quá nói nhiều chẳng được bao nhiêu thôi thì hãy cố làm gì cứ để nó tự nhiên đi vì miễn cưỡng không có hạnh phúc(cô Nga) cứ cho nó dần dần vơi theo năm tháng , đến một ngày nào đó tui cũng sẽ quên được em, cũng có thể ngay bây giờ đi tìm hạnh phúc mới cũng được vậy nhưng chắc đó chỉ là cảm giác ngày nào còn lưu luyến lại thôi chứ đâu phải là yêu
Từ khi tui viết những bài này hình như tui cũng dần vơi đi nỗi đau khổ, nỗi buồn của tui và thay vào đó là một cảm giác lân lân khó tả.
Có một người luôn chia sẽ buồn vui với tui và quan tâm đến chuyện của tui và giống như cố vấn cho tui đó là Giang, đó là một người bạn ở Bến Tre mà tui quen được qua Yahoo
Nói đến Giang thì không biết dùng như thế nào để diễn tả được mà chỉ có thể nói là người rất tuyệt không chê vào đâu được , ở Giang tui có thể chia sẽ buồn ,vui với những câu chuyện mà tui viết, luôn cho tui những ý kiến rất hay.
Nếu mà Giang ở đây tui mong có thể gặp Giang một lần, nhiều lúc cũng buồn cười khi Giang làm những chuyện người ta không thể ngờ được như điện thoại cho tui lúc sáu giờ sáng, lúc đó tui chưa mò được ra khỏi giường nữa hay là điện cho tui lúc 12h trưa cũng ngay lúc đó tui đang ngủ nữa mà Giang hình như điện ngay đúng ngay giờ thiên không à ăn cơm, ngủ, đi học, vậy mới quái lạ không biết con gái nghĩ gì nữa.
Nói vậy chứ tui chỉ coi Giang như người bạn thân thôi chứ người yêu là không bao giờ có chuyện đó sảy ra đâu. Đôi lúc nói thích Giang cho Giang vui thôi chứ không có….. Dẫu , dù hai người ở hai nơi khác nhau nhưng Giang luôn hiểu cho tui và thông cảm cho tui. Hình như Giang đã có người yêu rồi! đẹp trai nói chung là 0o(((ViP )))o0.
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Nam

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Sự Sợ Sệt trong anh    Kí Ức một tình yêu Icon_minitimeSat Jul 10, 2010 9:11 pm

[i]
Sau ba tháng cách xa, tôi và người ấy mới gặp nhau. Cảm giác lúc đó thật vui sướng không gì tả được, lòng rạo rực nhưng vừa tôi vừa muốn nói chuyện với cô ấy thì tôi nhớ lại tình yêu của mình và cô ấy nên đành thôi
Ngày nào cũng vậy tôi cũng nhìn cô ấy, nhưng chỉ giám nhìn bằng đôi mắt lén lúc mà thôi, đôi khi bất chợt cô ấy quay người về phía tôi, tôi cũng chẳng biết phải làm sao cứ quay mặt đi làm ngơ như tôi chưa từng quen,bạn biết cảm giác lúc đó thế nào không nó nó….. không thể nói bằng lời được lúc đó chỉ muốn khóc, khóc cho tình yêu quay lại .

Nhiều đêm ngồi giữa bóng đêm lòng thật buồn, có khi ngước lên bầu trời và nói : - con chẳng có tội tình gì đâu sao phải cho con cô đơn vậy , lúc đó tôi chẳng còn …… nữa. Tôi đã lấy những ngôi sao bằng giấy mà cô ấy tặng cho tôi và sợi dây ngồi ngắm, ngắm và khóc& khóc cho vơi đi nỗi buồn , nỗi buồn mà không ai hiểu cho lòng tôi, nhưng những điều này nếu nói với cô ấy thì cô ấy chẳng tin một lời nào đâu

Chắc một suy nghĩ về tôi chắc cô ấy cũng chẳng nghĩ đến bao giờ và cô ấy cũng chẳng thể biết tôi yêu cô ấy biết chừng nào ( tình yêu chỉ có thể là thời gian mà thôi)

Tôi hối hận về minh lắm trách mình ngày xưa cái ngày xưa không phải mình đó, cái ngày xưa chỉ biết đến bản thân của mình, người ta đi tìm hạnh phúc cả đời còn tôi đánh mất hạnh phúc trong một giờ, một giờ và mãi mãi

Các bạn đừng giống tôi nha đừng để tình yêu ra đi nha và đừng giống tôi giấu tình cảm hãy nói thật lòng
Nguoicodon6288 to phongcach_dethuong01

nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Nam

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Kí Ức một tình yêu   Kí Ức một tình yêu Icon_minitimeSat Jul 10, 2010 9:11 pm

Có ai từng yêu mà chưa đau đớn một lần, có ai từng yêu mà chưa từng khóc. Đó là lời một bài hát tôi không nhớ tên nhưng mà do Ưng Hoàng Phúc hát nó là tâm trạng của người đang yêu và cũng là tâm trạng của tôi bây giờ.
Dù biết bây giờ nói thì không giải quyết được vấn đề gì. Nhưng tôi vẫn cứ nói, nói cho vơi hết đi nỗi buồn trong lòng. vấn đề tôi đang phải đối mặt và gặp khó khăn đó là “Quên em” . làm sao cho em thoát khỏi mọi suy nghĩ của tui, làm sao tui không viết tên em một cách vô thức lên các tờ giấy và sau đó xóa đi. Đừng cho tui ……. và Dặn lòng cố nhớ để quên em.

Mấy ngày nay tui thường xuyên gặp em , luôn trong thấy nụ cười đầy bí ẩn và ánh mắt yêu thương chàn đầy. hình như em nhìn tui nhiều hơn trước, tuy nó không được lâu, nhưng tui vẫn chú ý từng cái nhìn đó. Đôi lúc cũng muốn cười với em một lần nhưng tui làm không được. giống như sợi dây giữa quá khứ và thực tại bây giờ dẫn tới những suy nghĩ khác.

Ngày trước tui không quan tâm đến chuyện em làm gì, học làm sao, nói chuyện với ai(hơi tí thôi)……. Nhưng sau khi……… tui tự nhiên thay đổi luốn chú ý đến mọi hành động của em và đến những thứ nhỏ nhặt nhất.

Tui không tự tin khi nói chuyện với em, luôn lờn đi những câu nói nhưng vẫn để ý xem em nói những gì tôi cũng không dám nhìn. không dám nói một lần, không dám …… nhiều thứ lắm. khi những lời nói đó không thể lờn đi được nữa thì tui nói những câu nói rất sốc, rất sốc, nhiều khi làm cô ấy quạo luôn. những điều đó để chứng tỏ rằng tui đã quên cô ấy .

Nhưng về đêm những câu nói đó thường xuyên xuất hiện trong giấc mơ của tui càng ngày càng nhiều đôi khi 11h, 12h khuya chợt thức giấc nỗi buồn lại đến, tui tự đầu vào gối và lúc đó xúc dâng trào, không kiềm được nó giống như một cơn gió thoảng qua tâm hồn tui một cách lạnh lẽo kèm theo những giọt xương bên ngoài khiến tui lạnh thực sự.

Lúc đó ngồi tưởng nhớ lại những gì mình đã có với em trong thời gian quen nhau.
Những gì tui nhớ được là lần đầu tiên được nắm tay em nó chỉ thoáng qua trong vài giây nhưng khi bạn yêu cái vài giây đó lai quan trọng với bạn hết sức. lúc đó tui hạnh phúc, lòng rạo rực(nói vậy thôi chứ bình thường thôi phải không).

Nhiều lúc xem chương trình trên HTV3 (LOVEBUS) đôi lúc vui. đôi lúc cũng buồn. nhưng suy nghĩ đầu tiên là không biết em có đang xem chương trình này không, không biết em đang làm gì giờ này nữa, ko biết em có làm sao không……… luôn luôn nghĩ
nhưng vậy

nếu bạn có ý kiến về bài viết này của tui thì nhắn tin cho mình qua
YAHOO : nguoicodon6288
EMAIL: nguoicodon6288@yahoo.com

[i]
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Nam

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kí Ức một tình yêu   Kí Ức một tình yêu Icon_minitimeSun Jul 11, 2010 10:04 am

cũng đươcj đó
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Nam

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Dẫu Biết LÀ Kỉ Niệm   Kí Ức một tình yêu Icon_minitimeSun Jul 11, 2010 10:11 am

- Em có biết khi lần đầu gặp em , anh đã không tin sẽ có một ngày em là người yêu của anh.

- Em có biết khi lần đầu đi cạnh em , cảm giác của anh là một điều khó tả , anh đã không dám cầm tay em.

- Em có biết khi lần đầu nhận được thư tay của em , thế giới xung quanh anh dường như toàn màu hồng.

- Em có biết anh gọi điện đến cho em, điều anh muốn duy nhất đó là được nghe em nói.

- Em có biết ngày mới gặp em anh thấy giọng nói của em có một cái gì đó thực sự đặc biệt , và đến một ngày anh đã hiểu điều đặc biệt đó là gì.

- Em có biết em đã mang đến cho anh một ngày sinh nhật với rất nhiều kỉ niệm và hạnh phúc , điều mà mọi năm anh hoàn toàn không có.

- Em có biết những vần thơ anh viết , những bức tranh anh vẽ , những con thú giấy anh gấp tất cả đều chất chứa những tình cảm mà anh muốn dành cho em.

- Em có biết em đã khiến anh thay đổi 2 lựa chọn lớn trong đời đó là em trong cuộc sống , và máy tính trong sự nghiệp.

- Em có biết anh đã "chim cú" thế nào khi thấy em hàng ngày đi chat với bao nhiêu bạn bè (và bao nhiêu thằng ) trên mạng.

- Em có biết anh đã phải năn nỉ thằng bạn thân của anh để nó dạy anh chat và add nick em vào đầu tiên trong list chat của anh .

- Em có biết anh đã cảm thấy thế nào khi có một thằng con trai khác cũng yêu em , và...

- Em có biết anh sung sướng và hạnh phúc thế nào khi em từ chối nó và nói với anh ....

- Em có biết khi lần đầu em giận anh , anh đã cảm thấy vô cùng ân hận thế nào.

- Em có biết tất cả những gì anh làm đều muốn em được hạnh phúc, để được thấy em cười.

- Em có biết khi em ra đi mọi ảo mộng trong anh đã sụp đổ .Những kỉ niệm ngày nào của đôi ta giờ đã theo thành dĩ vãng .

- Em có biết mỗi khi đi trong mưa anh lại nhớ đã có ai nói : "Nếu lần đầu đi với nhau mà gặp mưa thì đó sẽ là một đôi hạnh phúc suốt đời." Vậy mà giờ đây những hạt mưa như những giọt nước mắt đắng cay , đang rơi xót xa trong lòng anh.

- Em có biết mỗi khi nghe bài hát này anh lại cảm thấy dường như nó đang nói về chuyện tình của chúng ta .Em đã đến bên anh và mang lại cho anh bao kỉ niệm vui buồn vậy mà giờ đây em quay lưng đi không nói một lời để lại cho anh những nỗi buồn chất chứa .
Điều mà giờ đây anh muốn với em đó là : Anh Yeu Em
"Ngày anh nói yêu em là lời yêu đầu tiên trong cuộc đời"
Tình yêu giữa anh và em đền như một cơn gió thoảng qua. Em đến nhẹ nhàng bên Anh khẽ nói lời yêu. Anh thật sự bất ngờ nhưng vì Anh cũng có một tình cảm rất đặc biệt đối với Em nên Anh cũng gật đầu đồng ý...Em rất dịu dàng, Anh có cảm giác như Em muốn truyền hơi ấm cho Anh mỗi khi Anh buồn.
"Nhẹ cầm bàn tay Anh rất dịu dàng và đặt lên nụ hôn rất ngọt ngào"
Anh đã đặt hết niềm tin của mình cho Em và luôn cùng Em hướng đến một tương lai tốt đẹp. Anh thật sự rất yêu mến Em và thầm mong mối tình đầu này là mãi mãi.
"Tình yêu ôi sao quá tuyệt vời ánh mắt lung linh hóa muôn vì sao rất xa"
Thời gian trôi qua tình yêu của Anh đối với Em rất sâu đậm. Vậy mà chỉ vì sự cứng đầu và hay giận của Anh nên Anh đã đánh mất Em trong một chiều mưa rơi giá lạnh . Anh hiểu lầm Em nên đã giận Em một thời gian dài, cũng vì tính tình của Anh hay như thế nên Em giận Anh...Trong lòng Anh rất ân hận, Anh thấy mình vẫn còn ngốc lắm và chắc Em cũng nghĩ như thế. Chắc Anh vẫn chưa hiểu rõ tình yêu của Em dành cho Anh....
Anh đã làm Em thất vọng. Em đã ra đi còn Anh vẫn ngồi đó ngóng trông Em trở về , nhớ lại mối tình đầu đã qua...
"Đã bao ngày rồi biết không
Bóng Anh còn ngồi bên hiên ngóng trông"
Những giọt nước mắt sao cứ tuôn rơi mặc dù Anh biết có khóc thì tình yêu đó cũng không trở lại. Anh vẫn luôn ước mong về mối tình đầu của mình. nhớ lại những ngày tháng ở bên Em...
"Ước mong tình đầu sẽ không
sẽ không bao giờ nhạt phai"
Ngày tháng trôi qua, anh vẫn cứ buồn sầu và rồi nhận ra mình đã sai lầm...Anh phải biết chấp nhận sự thật, chấp nhận những lỗi lầm mình đã gây ra....Anh cố quên đi mối tình cũ và luôn hướng đến một tương lai tốt đẹp.Nhiều lúc Anh tưởng không thể nào quên được nhưng nhờ bạn bè, Anh đã tìm được niềm vui mới. Nhưng dù sao Anh vẫn luôn coi Em như một nữa của đời anh, chính em đã giúp anh trưởng thành hơn...Và đối với anh, tình yêu đầu này mãi là một kì niệm đẹp mà anh sẽ nhớ mãi trong lòng
"Tháng năm miệt mài tháng năm
vẫn Anh một mình nghe hoa lá rơi"
Giờ đây Anh đã tự tin lên rất nhiều và không còn cứng đầu như trước kia nữa. Chắc em sẽ vui lắm nếu biết được Anh đã thay đổi. Anh luôn tin rằng trong lòng em luôn hướng về anh và anh cũng thế.......
"và niềm tin trong anh ước mơ
rằng một ngày kia tình yêu sẽ quay về..."

Anh mãi Yêu Em tình Yêu Của Anh...Nguoicodon6288 to H[i]
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Nam

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy Cho Mọi Người Biết Rằng Em Yêu Anh   Kí Ức một tình yêu Icon_minitimeSun Jul 11, 2010 10:12 am

.......Lòng thật buồn, muốn nói lên cho một người nào đó nghe hết những suy nghĩ của tui về em để tui có thể vơi đi nỗi buồn và cho nó chóng phai nhòa trong lòng tui. ...............
.................
Nhưng kỉ niệm đó không hiểu lòng người hay sao đó. Nó cứ bám riếu theo tui mãi, nó làm cho tui buồn khi gặp em hay khi nhớ đến em tui lại khóc. không biết tại sao tình yêu của tui lại dành cho em nhiều đến thế nhỉ. Đến tui ngày đó còn không nhận ra tui yêu em nhiều như vậy. ........
............................
..........................
người ta nói yêu là phải đợi chờ một cái gì đó rất quan trọng nó có thể đến bất cứ thời điểm nào trong ngày hoặc trong năm mà ta không dự đón được và tui luôn tin nó có thật và hiện diện ngay bên tui.
....................................
Ngày ngày, tháng tháng, năm năm. Tui vẫn đợi chờ em đợi chờ một câu trả lời của em cho tui nhưng đợi mãi, đợi mãi đợi cho đến khi mà tình yêu không còn trong tui nữa thì thôi. .................
.............. .
..............
.......Dường như ông trời khéo đùa tình yêu của chúng tui. Khi bên nhau ai ngờ đâu biết tui yêu em như vậy nhưng khi chia tay thì ông mới cho tui biết điều đó.
Tui không hiểu tại sao em lại ra đi nhưng vậy. những câu hỏi luôn ở trong những suy nghĩ của tui và nó không thể tách rời được. nhưng đến một ngày tui đã nhận ra một tình yêu từ một phía thì giống như ta có nữa chiếc đũa vậy. .......................
,..................................
....................
Tui nhận ra tui có nhiều thứ em không thích ở chính con người tui như: không đẹp trai cho lắm, học không giỏi, tui không được giàu, nhiều lúc nóng tính, hay nói chuện nhiều nhiều, nói chuyện thì không được dễ thương,………. Bấy nhiêu đó làm em không thích tui.
Đợi một ngày chờ một ngày có nghĩ lý vì với người không còn yêu mình, dù ......................
có viết nhiều bức thư hay, ..............
....................dù có nói cho tình cảm giống như( đi dạo dưới ánh trăng cùng nói chuyện với nhau hay ngồi uống nước trong một quán nào đó) .....................
trong khảnh khắc này tui đang tự dặn lòng hãy quên em đi, nếu không quên được thì cũng hãy cố quên đi, .........................
hãy tưởng tượng người yêu mình không sứng đáng cho những gì tui viết, không sứng đáng được yêu chân thành của mình.
Nhiều lúc tự hỏi lòng mình tình là chi.
Trích trong lời bài thơ yêu của Xuân Diệu
“Yêu là chết trong lòng một ích
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu”
Kết thúc một ngày tui sẽ chúc em hạnh phúc cho dù tui hoặc ai đến bên đơi em tui vẫn chúc em được tình yêu như tui đã dành cho em “ mong người tình yêu em như tui đã yêu em ”
Chuyện tình yêu ai mà biết được kết cục của nó hay chứ
Con người không ai là hoàn hảo. ...............................không có gì đảm bảo rằng bạn sẽ tìm được một người theo đúng những gì bạn vẽ ra cho một nữa của mình................................
..................................Nếu thật sự yêu thương và trân trọng ai đó, hãy làm cho hiọ hiểu và ở bên bạn........................... dù có thành công hay thất bại, bạn cũng không có gì để hối tiếc và đã không sống và yêu hết mình...................
........................................Hãy cho những người yêu thương mình và chính mình một cơ hội. đừng bỏ cuộc quá sớm khi mọi thứ vẫn còn có thể nằm trong tầm tay bạn! hãy cố lên vì mộ mục đích đó...............................hãy Cho Mọi Người Biết là Em Yêu Anh

[i]
Sponsored content

Kí Ức một tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Kí Ức một tình yêu   Kí Ức một tình yêu Icon_minitime

Kí Ức một tình yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang