Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hãy để em chỉ là một hạt cát nhỏ…

Go down 
Tác giảThông điệp
ara
Thành viên mới
Thành viên mới
ara

Tâm trạng : inspired
Nữ
Châm ngôn sống : Xin làm cỏ ba lá, mang đến yêu thương
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 50153

Hãy để em chỉ là một hạt cát nhỏ… Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy để em chỉ là một hạt cát nhỏ…   Hãy để em chỉ là một hạt cát nhỏ… Icon_minitimeTue Jul 06, 2010 11:26 am

Vương trên áo anh… nằm yên trong túi, gối đầu lên ngực lặng nghe nhịp đập của tim anh.
rồi một ngày kia đã không còn thấy anh mặc những chiếc áo ấy,
anh cất lại trong tủ,
và một lúc nào đó anh sẽ rũ áo, cho hạt cát bay đi. Bay đi, bay mãi.

Hãy để em chỉ là một hạt cát nhỏ ...
Vương trên tóc anh, … theo anh trên những con đường xa, đầy nắng gió. Nếm những giọt mồ hôi trên trán, vui mừng với những thành công của anh.
Rồi một ngày kia, anh đã không còn để em được lùa vào tóc anh, vì nó sẽ rối bù lên mất!
và một lúc nào đó ah sẽ lắc đầu, cho hạt cát rơi. Rơi mãi, rơi vào không trung

Hãy để em chỉ là một hạt cát nhỏ ...
Vương trong mắt anh, … để anh nheo mắt khi nhìn thấy em cười.
rồi một ngày kia cát ở trong mắt, khiến anh xốn xang, khó chịu, đau rát,
và một lúc nào đó anh sẽ dùng nước rửa trôi đi. Trôi đi, trôi mãi

Hãy để em chỉ là một hạt cát, hoặc một dấu chấm nhỏ thôi. Một dấu chấm nhỏ trong cuộc đời, hết câu này, ta viết sang câu khác ấy mà.

Em chỉ muốn là một hạt cát nhỏ mà thôi, nhưng dẫu có nhỏ bé thế nào thì trong anh nó cũng chẳng được vẹn tròn mà méo mó, đầy khiếm khuyết. Giống như người ta cứ mãi nhìn vào vết dơ trên một chiếc áo tinh khôi, hay dấu mực lem trên tờ giấy trắng.

Thì thôi, ta quên nhau đi anh ạ. Nếu đã không thể đẹp đẽ và ấm áp trong nhau. Quên nhau đi, và dọn dẹp những ký ức. Như anh đã gỡ avatar đôi mà em hì hụi cắt ghép cả một chiều xuống, như em đã block skype của anh, như anh đã loại bỏ em khỏi friendlist trên face book, như em đã đòi lại vật đính ước của hai đứa mình. Và "năm đại họa" ấy sẽ chẳng đến như phim. Em sẽ không cần anh dắt tay đưa đi hết quãng đường như anh đã hứa. Và anh cũng chẳng cần phải kéo một ai đó lại khi biết người đó đang sai, chỉ đơn giản vì đó là người mình yêu thương.

Quên nhau thôi. Vì anh không còn yêu và không thể tiếp tục yêu em. Đã cạn khô từ bao giờ rồi. Chẳng cần mưa nữa.
Quên nhau thôi. Vì em yêu anh, nên không thể tiếp tục bên anh. Đã héo úa và vụn vỡ thành trăm mảnh rồi. Nước mắt dẫu có nghẹn lời, từ lâu cũng chẳng được ai lau đi nữa.

Phải quên nhau đi thôi.
Vì em chẳng nên giữ mãi trong đầu mình những ấm áp ngọt ngào.
Và vì những gì còn lại trong anh chỉ là sự thất vọng.
Để ta bước tiếp. Và sẽ không còn ai kể cả chính em thấy em khóc khi đang đánh răng, đang nấu cơm, hay rửa bát một mình.

Chỉ là một hạt cát nhỏ thôi, em thuộc về hoang mạc khô khan, nóng nảy và gay gắt. Chẳng thể là bóng mát cho anh dựa lưng.
Chỉ là một hạt cát nhỏ thôi, em sẽ lẫn lộn trong muôn ngàn cái tên, muôn vạn khuôn mặt cháy nắng đen nhèm và nhòe nhoẹt trong vô khối những nụ cười dớ dẩn vì răng ngắn hay vì hở lợi…
Quên đi anh ạ. Đừng nhớ tới em. Tận sâu trong tim em không muốn anh nhớ về em. Nói về em. Nhắc tới em. Cứ để nó như một hạt bụi, vì nó vốn là thế, vô danh trong thế giới của anh. Dù sau này có ai hớn hở vô cùng khi chọn cho anh chiếc áo mới. Dù sau này có ai thèm lùa tay vào tóc anh mỗi khi ngồi cạnh anh. Dù sau này có ai vuốt lên mi mắt anh, nhìn sâu vào và nói rằng đôi mắt ấy là của em. Thì cũng hãy quên em đi anh nhé.
Để cho em được thanh thản bay đi. Như hạt bụi. Mãi bay trong không trung.

Trang 1 trong tổng số 1 trang