Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bí mật từ cuộc sống

Go down 
Tác giảThông điệp
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56432

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Bí mật từ cuộc sống Left_bar_bleue70/100Bí mật từ cuộc sống Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Bí mật từ cuộc sống Left_bar_bleue1000/100Bí mật từ cuộc sống Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bí mật từ cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Bí mật từ cuộc sống   Bí mật từ cuộc sống Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 9:00 am

Một người lính được phép trở về nhà sau cuộc chiến tranh, trước khi trở về, anh đã gọi điện thoại cho bố mẹ mình.

“Bố mẹ, con đang chuẩn bị trở về nhà, nhưng con có việc muốn xin phép bố mẹ. Con có người bạn và muốn dẫn anh ta về nhà cùng con”.

“Vâng, ba mẹ rất thích bạn của con”.

“Có việc này ba mẹ cũng nên biết, anh ta bị thương rất nặng trong chiến tranh. Anh ấy bị mất một cánh tay và một chân. Bạn của con không có nơi nào khác để đi, nên con muốn anh ta về sống cùng với gia đình mình”.

“Bố mẹ thật tiếc khi nghe điều này, nhưng có lẽ chúng ta nên tìm cho người bạn của con một nơi nào đó để sống”.

“Không, con muốn anh ấy sống cùng chúng ta”.

“Con trai, con không biết mình đang yêu cầu điều gì cả. Một người tàn tật như thế sẽ là gánh nặng cho chúng ta.Chúng ta còn có cuộc sống riêng của mình nữa. Bố nghĩ con nên trở về nhà và quên người bạn đó đi. Cậu ta sẽ tìm thấy cách khác để sống”.

Nghe vậy, người lính liền cúp máy. Một vài ngày sau đó, bố mẹ của người lính nhận được một cuộc điện thoại của cảnh sát San Francisco. Con trai của họ đã chết sau khi ngã từ sân thượng của một toà nhà cao tầng xuống. Cảnh sát cho rằng đây là một vụ tự sát.

Bố mẹ người lính sau khi nhận được tin thì vội bay sang San Francisco để nhận xác con trai mình. Họ nhận ra anh ta gay, tuy nhiên cũng hết sức ngạc nhiên, sửng sốt khi nhìn thấy con trai mình chỉ còn một tay một chân.
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Bí mật từ cuộc sống Left_bar_bleue70/100Bí mật từ cuộc sống Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Bí mật từ cuộc sống Left_bar_bleue1000/100Bí mật từ cuộc sống Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bài gửiTiêu đề: Mãi yêu   Bí mật từ cuộc sống Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 9:02 am

Có lẽ bạn sẽ thấy trời quang mây tạnh và sự yên tĩnh trên thế giới này dù có khi bạn không hiểu.

Có lẽ bạn biết đến nỗi đau và sự xung đột cho bạn kinh nghiệm sống và sức mạnh để đi hết cuộc đời, đối diện với từng hoàn cảnh mới bằng sự lạc quan và niềm phấn khích.

Luôn biết rằng có tình yêu và sự hiểu biết của ai đó đang chờ bạn dù bạn cảm thấy cô đơn nhất. Có lẽ bạn khám phá lòng tốt của ai đó, đủ để bạn tin trái đất này có sự thanh bình. Có lẽ một lời lỡ tử tế, sự khôi phục niềm tin, một nụ cười ấm áp sẽ là mỗi ngày của cuộc đời bạn — và bạn hãy đem đến mọi người những món quà này như bạn đã nhận.

Hãy nhớ đến ánh mặt trời khi cơn bão vừa trôi qua. Hãy “dạy” người có lòng thù ghét biết cách yêu và để tình yêu ấy ôm ấp bạn khi bạn làm cuộc hành trình của đời người. Hãy nhớ, gặp gỡ mọi người là một phần của cuộc đời bạn, ngay cả khi sự chạm trán nhiều hơn điều bạn mong đợi.

Có lẽ bạn không thể trở thành trung tâm, những hãy có lòng tốt mênh mông trong trái tim bạn. Nhận ra rằng mỗi người đều có những khả năng vô giới hạn, dù mỗi chúng ta có một cách sống khác nhau.

Những gì bạn cảm thấy mình không được hưởng, có lẽ sẽ được đền bù nhiều hơn cho người khác. Những gì bạn cảm thấy mình không có ở trong hiện tại, sẽ trở thành một phần sức mạnh của bạn trong tương lai.

Có lẽ bạn nhìn thấy tương lai của bạn bởi vì nó chứa đầy những hứa hẹn và khả năng, hãy học cách nhìn nhận mọi thứ xứng đáng với giá đã bỏ ra cho nó. Có lẽ bạn tìm thấy bạn có đủ nội lực để tự xác định giá trị của bạn, hãy đừng phụ thuộc vào sự phán xét của người khác với những điều bạn đạt được.

Với những điều này, bạn sẽ luôn cảm thấy mình được yêu…
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Bí mật từ cuộc sống   Bí mật từ cuộc sống Icon_minitimeThu Jun 17, 2010 9:45 am

Một cậu bé tám tuổi lại gần một người đàn ông đứng tuổi và ngước mắt hỏi:
-Cháu biết chú là người rất thông thái. Cháu muốn biết bí mật của cuộc sống
là gì? Chú nói cho cháu biết đi?
Người đàn ông cúi xuống bên đứa trẻ và đáp:
-Chú đã nghĩ rất lâu trong suốt cuộc đời mình. Và bí mật của cuộc sống tổng
kết trong 4 từ:
“Từ thứ nhất là “suy nghĩ”. Hãy suy nghĩ về những giá trị mà cháu muốn
cuộc sống của cháu có.
Từ thứ hai là “tin tưởng”. Hãy tin tưởng vào bản thân mình dựa trên những
việc cháu làm vì giá trị cháu muốn có.
Từ thứ ba là “mơ ước”. Hãy mơ ước về những điều có thể đến, dựa vào
niềm tin vào bản thân và những giá trị mình muốn có.
Từ cuối cùng là “can đảm”. Hãy can đảm để biến ước mơ thành hiện thực,
dựa trên những niềm tin vào bản thân và những giá trị của chính mình”.
Và đó là những điều mà Walt Disney lừng danh nói với cậu bé : suy nghĩ, tin
tưởng, mơ ước và can đảm.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bí mật từ cuộc sống   Bí mật từ cuộc sống Icon_minitime

Bí mật từ cuộc sống
Trang 1 trong tổng số 1 trang