Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : vi cuoc song la khong cho doi!
Số lần được cám ơn : 22
Điểm : 51756

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Left_bar_bleue0/0Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Left_bar_bleue0/0Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Empty_bar_bleue  (0/0)

Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Đời sinh viên rồi sẽ chia xa!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeMon Jun 07, 2010 9:32 pm

Hà Nội 21h32 7/6/2010

Thế là sắp hết thật rồi những tháng ngày đi học.trong ta có biết bao điều để nghĩ.Niềm vui, nỗi buồn, một chút gì đó trong ta đang nao nao lòng.Những dư âm của cuộc sống cứ đưa vào lòng ta những suy tư khó tả.
Ngày nào còn tung tăng hòa vào đám bạn để tới trường,ngày nào đó còn bị đánh đòn vì chốn học đi chơi,hay là nhưng cuộc đụng độ với những kẻ cậy đông hiếp yếu.Những ngày mà mẹ cha còn được thầy giáo cảnh tỉnh về một cô con gái quá cá tính mà thiếu đi cái vẻ dịu dang của một cô gái.Ôi ngày ấy thật vô tư!Mới
đây mà cũng 10 năm rồi thầy ,mẹ ah!Và giờ đây ta cũng đã khác xưa nhiều lắm rồi.Không vô tư như ngày xưa nữa,Chỉ có cái tính bướng bỉnh là chẳng khác tẹo nào.
Ta yêu lắm những ngày xưa yêu dấu,cánh đông quê xanh mướt một màu ngô. Yêu những bông cỏ may bình dị, yêu cánh diều căng mình bay trong gió,yêu quê nghèo thời chăn trâu cắt cỏ,yêu cái mùi thơm man mát của hoa cau từ sân đình làng đưa vào mỗi sớm mai.

Đêm nay, ngoài trời đang tí tách những giọt mưa,ta đang ngồi lắ
ng nghe những âm thanh ru dương từ bản nhạc không lời của một ai đó và cảm nhận âm thanh của cuộc sống.Dường như tất cả đều đang vận động không ngừng,chỉ có ta là đang muốn ngoái đầu nhìn lại những gì của ngày xưa,Những gì mà ta đã yêu suốt tuổi thơ mình.
Nếu như tất cả còn ở lại thì ta sẽ thấy mình thật hạnh phúc.Hạnh phúc bình dị lắm phải không?Nếu như ông hiểu ta yêu ông nhiều như thế nào nhỉ.Nếu như giờ này ông vẫn bên ta như ngày ta thơ bé.Có lẽ điều nếu như ấy trở thành hiện thực thì ta sẽ không bao giờ phải viết những dòng tâm tư của mình lên đây.Ta luôn tin một điều rằng ông là người đẹp nhất trong lòng ta.Là một người đã cho ta một tuổi thơ ngọt ngào,với những kỉ
niệm cả đời này ta không quên.Ông ơi!Ông đã đi xa lắm,nhưng cháu hiểu dường như ông vẫn đâu đây vẫn lắng nghe cháu nói những suy tư của mình.Vẫn là người duy nhất mà cháu dám nói tất cả những gì cháu nghĩ.Bài văn tả cây phượng năm xưa cháu được 4 điểm, nhưng cháu thấy nó còn hay hơn rất nhiều bài văn mà cháu được 8 điểm những ngày sau ông ah.Vì đó là bài văn cháu tâm huyết nhất.Và đó là bài văn cháu đã đọc ông nghe.Dù rằng biết ông 80 tuổi chẳng thể hiều được phải làm một bài văn tả cảnh như thế nào nhưng ông vẫn nắng nghe cháu đọc một cách say sưa.Vẫn khen cún con giỏi quá.Sẽ có những lúc cháu thấy mình mệt mỏi trống vắng, có những lúc cháu thấy mình là người cô đơn nhất quả đất, lúc ấy ông biết cháu nghĩ gì không ông?Cháu ước rằng sẽ có ông ngồi nghe cháu than thở,sẽ có ông quạt ru cháu những đêm hè , và chỉ cháu cháu biết đâu là dải ngân hà.Cho cháu cảm giác được yêu thương trìu mến!Cháu thèm lắm được nghe một lời ông gọi"cháu gái của ông ơi!cún con của ông giỏi nhỉ,Mai cún con đi thi ông nấu cơm nếp đỗ xanh cho ăn nhé!,cháu gái vừa đi cắt cỏ về ah vào đây ông pha sữa cho uống...". Bao đêm cháu nhớ ông rồi cháu cũng không biết nữa!Nhà mình ai cũng muốn cháu phải làm cái này cái khác,ai cũng chờ đợi ở cháu một điều gì đó quá lớn lao!!!Còn cháu luôn thấy mình còn quá bé nhỏ.Sắp ra trường sắp bước vào đời mà sao cháu thấy mình còn khờ dại quá ông ah.Rồi ngày mai cháu lớn khôn thì sẽ thế nào nhỉ???Giá như ông còn sống còn chứng kiến những bước đi của cháu,giá như ông cố gắng chờ thêm năm,bảy năm nữa cháu sẽ có chồng và rồi sẽ có một cún con nưa ông nhỉ?Lúc ấy sẽ không phải là một "cún con" mà là hai "cún con".Sẽ là "cún con của ông" và "cún con của cụ" hiiiiiiiii!Tương lai ấy sẽ không bao giờ là hiện thực nhưng nghĩ về nó lại khiến cháu ấm áp lạ kì!

Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Tbb6
http://phattrien24h.com
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeTue Jun 08, 2010 9:37 am

ui ui , cái đứa nào nói minh chuối mà sao nó viểt những dòng thế này sao .........
cảm động thật , nhớ mà tiếc ghê ..... cái thời đó sao mà nhanh quá , nhiều khi đem tay ra trước mắt muốn nắm lại , muốn níu lại những thứ đã qua mà bát lực .........
thik những bài viết như thế này ghê , đọc cứ nao nao nghèn nghẹn , cay cay .....
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Mùa hạ!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeWed Jun 09, 2010 1:33 pm

Cái màu rực rỡ chói chang của những chùm hoa phượng vĩ,hay cái tiếng kêu râm ran của những con ve sầu xấu xí nói với ta một điều :"hạ đã đến thật rồi ư?".Hạ đến chẳng nhẹ nhàng như mùa thu,chẳng thể ấm áp như mùa xuân, nhưng lại cũng không băng giá lạnh lùng như mùa đông.Hạ mang trong mình một cái gì đó rất nóng bỏng.Khiến ai đó nhìn vào đều có cảm giác như đang bị thiêu đốt trong mùa hạ.Có lẽ vì tiết trời trong nó quá nóng bức?...Có lẽ nó không đơn giản như vậy.
Du rằng ở một nơi thoáng mát,nhưng chỉ cần nghe tiếng ve sầu ngân nga bài ca muôn đời về mùa hạ là con tim ta cũng xác xơ.Phải chăng cái không khí rạo rực ấy mới làm lên cái độ nóng trong mùa hạ.Một vẻ đẹp rực rỡ!Rực rỡ của những cánh phượng đang khoe sắc hay cái vẻ rực rỡ vương vào những sợi nắng của mùa hạ làm cho mùa hạ chói chang lạ thường.
Nhưng có lẽ nếu nhìn nhận về mùa hạ như một người con gái.Thì người con gái ấy có vẻ đẹp rực rỡ,pha một chút cá tính mạnh mẽ,nhưng có lúc cũng dịu dàng trìu mến làm sao....!
Nếtt dịu dàng ấy ở đâu trong mùa hạ nhỉ?Có lẽ ai cũng sẽ đặt ra cho mình câu hỏi đó?Sẽ có thể là hơi chuối khi nghĩ về cuộc sống quanh ta.Và sẽ có bao điều để ta cảm nhận.Cái nét dịu dàng của mùa hạ sẽ hiện ra trong lòng ta khi ta có thể rong ruổi đạp xe dọc những con đường lác đác màu tim tím của những cánh hoa bằng lăng vào mỗi buổi sớm mai,hay những buổi chiều tà.Sẽ là rất tuyệt vời khi cảm nhận được mình đang nô đùa với mùa hạ, khi mà những cơn gió từ đâu bất chợt thổi vào mái tóc,Những cọng tóc cứ bay bay.Có phải là rất tuyệt,rất nhẹ nhàng. Dường như cơn gió kia như một chàng trai đa tình đa tự tình cùng ta ,và cả những bông hoa mùa hạ.Sẽ thật tuyệt vời khi ta được sống và được yêu.Dù rằng tình yêu trong ta vô cùng bé nhỏ.Ta yêu những cái gì mà người khác cho là tầm thường.Với ta nó là tất cả.
Bầu trời đêm kia với biết bao vì sao lấp lánh.Và chẳng ngôi sao nào là của riêng ta.Nhưng ta vẫn ngắm nhìn chúng một cách say sưa.Ta nhớ lắm một thời thơ bé, sẽ rất tuyệt khi nằm trên chiếc chõng tre cùng ông ngắm những vì sao,nghe những câu truyện xa xưa
,và cảm nhận mùi rơm mùa vụ trong những đêm trời mùa hạ.Đó là mùa hè tuyệt vời mà ta đã có và đã mang theo suốt tuổi thơ mình.Yêu nhiều !rất nhiều hạ ơi!

Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Hoaphuong04Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Romvang
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Cái cổ họng!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeFri Jun 11, 2010 4:22 am

Chưa bao giờ thấy mình khó chịu thế này.Chỉ còn 2 tuần nữa là bảo vệ vậy mà bỗng dưng cái cổ họng cứ nghẹn lại,dường như nó đang bị sưng ra nuốt cái gì cũng thấy đau.cái tiếng nói phát ra mới kì làm sao.cứ như người sắp lìa đời ,thều thào mãi chẳng được câu.

Chỉ còn 2 tuần nữa bảo vệ vừa lo sợ một điều gì đó,vừa thấy mình đang bất lực,kiến thức trong đầu trống rỗng.Mà cái cổ họng đáng ghét thì ko thể mở ra được.Uống đủ thuốc rùi mài vẫn vậy.Có lẽ nó đang muốn thử thách mình đấy mà.Bực thật!!!Lại còn ho từng cơn thật dài nữa chứ đến ngày bảo vệ mà vẫn vậy thì xấu cái bản mặt.hiiiiiiiiiiiii.Mà sao minh lại ốm lúc này ấy nhỉ.sao biết chọn thời điểm để chọc tức mình ghê!!!

Cổ họng ơi xin đừng đau nữa nhé
Đừng đọa đày thân xác của riêng ta
Ốm đau ơi !xin hãy tạm dời xa
Buông tha ta lần này thôi nữa nhé!
Bao công sức của ta suốt một thời tuổi trẻ
Đang nhìn vào những kết quả ngày mai!
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: ôi đời!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeMon Jun 14, 2010 10:14 pm

Cuộc đời có quá nhiều điều để nghĩ!
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 8:57 am

Có những phút giây buồn vương mang mác
Giọt nước mắt nào chẳng thể trào mi
Có phút giây nào trong đời, ta đôi chút tự ti
Tự thấy tấm thân mình bé nhỏ

Yếu mềm bên đời chỉ như nhành cỏ
Cơm gió vô thường cũng khiến xác xơ
Có phút giây ta đã thôi mơ
Những giấc mơ một thời ấp ủ

Có khi nào trong khoảng không xưa cũ
Ta thẫn thờ nhìn người mỗi lúc một xa ta
Có phút nào người tự nhìn về phía đó hôm qua
Để thấy được chúng mình còn chút gì để nhớ

Thời gian qua đi ta tự mình nhắc nhở
Cuộc đời này đâu chỉ có những niềm vui!
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 9:00 pm

Tôi đã tự nhủ rằng mình sẽ quên anh và quên hết những gì mình đã có.Kỉ niệm phải chăng là sợi dây thừng chói chặt tâm hồn tôi mãi những ngày qua.Anh có hiểu được rằng cái tên của anh đáng ghét biết nhường nào.Mối lần vô tình nghe ai nhắc lại cái tên đó là con tim tôi lại đau nhói.Anh một con người chỉ luôn biết sống theo cảm xúc của mình mà không cần biết người khác nghĩ gì?Anh xấu xa!anh ích kỉ!Anh một con người đã gieo vào tôi những câu nói đắng cay khiến tim tôi buốt nhói!
Anh người đã từng hứa với tôi bao điều kì diệu!Đã cho tôi niềm tin và hi vọng,Nhưng lại là người giết chết niềm tin đó trong tôi

uhm đúng tôi là người nói chia tay!tôi là người đã chọn gia đình mà dời xa anh,đã khiến anh đau khổ một thời.Tôi biết mình cũng thật xấu xa và đã bất công với anh- với người mà tôi luôn dành thật nhiều tình cảm.Nhưng anh cũng đã quên được tôi và kỉ niệm thời sinh viên mà ta đã có.Còn tôi vẫn biết rằng anh ko còn như xưa ko còn ôm ấp những sắc màu quá khứ vậy mà tôi vẫn nhớ anh.Vẫn luôn nghĩ về anh.
Tôi ơi!sao lại ngốc nghếch tới vậy.Sao lại tự làm khổ mình mãi vậy.
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Mình quả là con ngốc!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeTue Jun 22, 2010 11:43 pm

cây không khóc sao lá cứ rụng
Người không khóc sao lệ cứ rơi
Có mùa thu nào lá vàng không rụng
Có cuộc đời nào đẹp mãi không ai
Phải biết khóc khi người ta vui nhất
Phải biết cười khi tan nát con tim
Phải biết mỉa mai dập vùi cay đắng
Phải biết khinh người khi người biết khinh ta

Vẫn biết cuộc đời là phải biết đạp lên tất cả nỗi xỉ vả mà cái cuộc sống này ban tặng.Nhưng vì sao mình lại buồn như vậy.Ừ hình như mình đang buồn.Đang buồn vì chính cái sự cố gắng mà mình đã từng dành cho họ _cho cái người mà mình vẫn gọi là "bạn thân".Cái người mà đã từng làm cho mình buồn những ngày mình xa xứ.đã từng nhẫn tâm vứt bỏ mình ở lại một mình nơi nhà trọ kinh khủng đó,vậy mà mình vẫn lo lắng cho họ.Vẫn cố gắng bao bọc che chở cho họ khi họ ra bắc học.Có phải mình quá khờ dại khi biết được rằng họ ko thật lòng nhưng vẫn vui khi nghe họ nói họ coi mình là người bạn thân thiết nhất.Để rồi lúc nào đó ngỡ ngàng khi họ dám vứt bỏ tình bạn đó một cách đơn giản.Tình bạn là gì? "Tình bạn không phải là viên kẹo ngọt ngậm lúc nào cũng ngọt ,tình bạn lại càng không phải là chiếc lá xanh chỉ biết xanh theo mùa,tình bạn là hạt muối chia nhau ngậm vào thấy ngọt là sự sẻ chia đáng quý ở trên đời"
phải chăng câu nói đó chỉ là một lý thuyết giả tạo?phải chăng ta cứ ngốc nghếch chẳng thể nào lớn nổi?ta muốn khóc muốn khóc thật to.Nhưng ta ơi!Ta ko thể khóc được,cái tôi trong ta đang dâng lên và ta phải biết kiềm chế mình lúc này.Ta ơi!hãy cứ tin một điều rằng cuộc sống bao giờ cũng tuân theo thuyết nhân quả mà thôi.TA ơi !ta vẫn còn rất nhiều người bạn tốt ở bên mình mà,hãy sống và giữ vững một niềm tin.Chỉ vài ngày nữa là kết thúc một thời đi học.Hãy để cho sự kiện thiêng liêng ấy nhấn chìm tất cả.Hạnh phúc và niềm đau sẽ đan xen và xoa dịu lẫn nhau.Rồi sẽ vượt qua tất cả!
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 55771

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Left_bar_bleue90/100Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Left_bar_bleue80/100Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeWed Jun 23, 2010 8:11 am

Đã bao nhiêu tuổi rồi, đã chịu bao nhiêu cú sốc rồi mà sao ta vẫn không thể kiềm chế được hả ta. Người ta có là gì của mình đâu? Có chăng chỉ là những sự quan tâm đầu tiên mình nhận được của một người xa lạ......nhưng tất cả đã qua rồi mà. Ta đã chấp nhận sự thật rằng sự quan tâm đó không còn dành cho ta nữa mà. Ta đã cố nuốt đắng khi biết người ta đã cố tình bỏ rơi ta một lần rồi mà. Ta đã chấp nhận rằng người ta là một người thay đổi như chong chóng mà. Vậy mà sao ta vẫn không thể làm ngơ? Có chăng vì tận sâu trong tim ta vẫn không thể chấp nhận 1 con người như thế. Ừ thì ta cho là họ quá xấu xa, còn họ cho ta là trẻ con, ích kỉ, nhỏ nhen gì ta cũng không cần biết. Ta chỉ biết ta là ta, họ là họ. Ta chỉ biết ta và họ giờ chẳng còn là gì nữa, bạn bè ư? KHÔNG. Ta vẫn cứ là ta, vẫn muốn làm gì thì làm. Từ nay xem như không quen một người như thế nữa. Tất cả đã chấm dứt. Trò chơi đã kết thúc. Hãy xem như những ngày qua là một bước chân lầm lỡ của mình ta nhé! Hãy vui cười vì nếu mình đau khổ thì có kẻ sẽ đắc ý
Chị hoalongden à, để hiểu một con người không khó mà cũng không dễ đúng không chị. Đối với người tốt thì mình hiểu họ rất dễ, còn những người không tốt thì có trời mà biết được họ nghĩ gì. Mình không ngốc chị à, chỉ là mình quá ngây thơ nên không hiểu được những con người phức tạp đó thôi.Thôi thì hãy vui lên chị nhé. Đừng vì một ai đó mà mình buồn, mà mình gục ngã. Hãy lấy chuyện đó làm bài học để mình trưởng thành hơn, để sau này mình không dễ dàng tin tưởng ở người khác. Cười lên nào chị! :D ;-\'
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeWed Jun 23, 2010 9:35 am

bé lì thân mến!cảm ơn bé đã lắng nghe,và động viên chỉ lúc này!hì!chị nghĩ cuộc sống không phải là một con đường thẳng tắp đầy hoa thơm cỏ lạ.Mà cuộc đời là con đường với những bậc thang thăng trầm.Hôm qua chỉ có thể rất buồn vì họ, nhưng chị cũng gặp được rất nhiều niềm vui từ bè bạn.Có lẽ lời động viên của em cũng đang nằm trong cái góc niềm vui nho nhỏ ấy của chị.hiiiiiiii!Mai đây nếu có thể tự bước trên đường đời chị tin họ sẽ hiểu được tự bước đi sẽ khó tới mức nào.Còn bg chị sẽ sống cho riêng chị.Và cho cả những gì chị đang tin tưởng nữa.Lâu rùi không thấy em viết bài vào topic "đốm lửa tin yêu " nữa.chị mong em lắm đấy! Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_rabbit
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 55771

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Left_bar_bleue90/100Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Left_bar_bleue80/100Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeWed Jun 23, 2010 6:16 pm

Em xin lỗi chị. em ko bik đây là nhật kí của chị. em sơ suất wá phải không? Hummm, em rất thích được viết vào box đốm lửa tin yêu chủa chị, nhưng mà em đã nói là không viết nữa, hi vọng sẽ có 1 ngày nào đó sẽ có người lại làm bùng cháy hi vọng trong em, biến nó thành những bài thơ ạ. jocolor
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitimeThu Jul 15, 2010 10:37 am

Lấy chồng!
Mới 24 tuổi vừa rời khỏi ghế nhà trường còn bao điều bỡ ngỡ. Công việc mới sắp tới còn ngổn ngang chẳng bao giờ mơ tưởng chuyện chồng con. Chỉ nghĩ tới việc lập gia đình thôi là sống lưng rờn rợn. Phải chăng ta chưa chuẩn bị tâm lí làm vợ ,làm dâu.Chẳng đâu bằng nhà mình, chẳng ai thương ta bằng cha mẹ người đã sinh ra ta.Vậy sao ta lại phải cưới sớm như vậy?Vội vàng như vậy để làm gì?
Vẫn bít B tốt và rất yêu ta, nhưng sao ta sợ một điều gì chẳng biết. Chồng và người yêu sẽ khác nhau như thế nào???liệu khi yêu họ tốt như vậy thương yêu như vậy nhưng khi cưới vào sẽ được như vậy không???
Chỉ có chúa mới trả lời được điều ấy mà thôi.
Biết phải đối mặt với những gì sắp tới như thế nào đây??? Ôi ta đau đầu quá mất! Ông ơi!hãy nói cho cháu biết cháu nên làm gì đây?Chấp nhận dừng lại ở đây với một người mà cả gia đình ,và cả chính cháu cũng thấy rằng người ta tốt yêu cháu!hay bước tiếp tới con đường sự nghiệp.Mẹ ,bố,và gia đình có biết bao suy nghĩ phức tạp.Gia đình khiến cháu nghẹt thở mất!Cháu nhớ ông ...!
Liệu cháu có diễm phúc như bà không nhỉ?Một người phụ nữ hạnh phúc khi họ tìm được một người đàn ông yêu thương chân thành, dù ở hoàn cảnh nào đi nữa. Nhưng điều đó có vẻ thật khó phải không ông?
Cuộc đời có bao điều gian dối,cháu thấy mình còn non nớt làm sao.Cháu ước gì mình mãi bé!,mãi vô tư như ngày xưa.mặc ai đó nói sao cũng được.
Giờ đây, bao trách nhiệm đặt lên đôi vai bé nhỏ của mình tưởng chừng ko sao chịu được!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!   Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi! Icon_minitime

Tôi ơi đừng buồn nhé!Rồi sẽ qua thôi!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đừng lo rồi em sẽ lớn thôi!!
» NHỮNG CÂU CHUYỆN HAY
» Câu chuyện tình yêu - "Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi"
» Câu chuyện tình yêu - "Hãy nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi"
» HOÀI NIỆM