Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

hãy nói cùng "HUU VIET"

Go down 
Tác giảThông điệp
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 52873

hãy nói cùng "HUU VIET" Empty
Bài gửiTiêu đề: hãy nói cùng "HUU VIET"   hãy nói cùng "HUU VIET" Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 5:14 pm

trong cơn hoang mang của mối tình có nguy cơ tan vỡ...những cảm xúc mâu thuẫn trong mình luôn làm mình phải suy nghĩ?
làm sao để cho em đc hp?
làm sao để cho em đc bình yên mỗi khi bên tôi?
làm sao để mỗi phút bên nhau đều là những phút thật bình yên?
làm sao em tin tưởng rằng tình yêu tôi dành cho em là tha thiết và duy nhất????/
Tôi nhớ về em mỗi giây,nghĩ về em mỗi phút?thầm gọi tên em mỗi giờ?thèm đc gặp em?thèm đc trở về bên em?thèm đc xiết chặt em trong vòng tay nồng ấm?thèm đc vuốt ve mái tóc dài của em?khuôn mặt em?đôi má em?bờ môi em ?trao em hết yêu thương trong tôi đang rực cháy?và làm sao cho em hiểu tôi thêm nữa?
nhưng suy nghĩ ấy cứ miên man trong đầu khiến tôi thật sự thấy lo lắng và tôi đã tìm đến kho tri thức của nhân loại .
tôi lên mạng,kiếm tìm những gì tôi cần để tôi có thể thoát khỏi mớ hỗn độn trong đầu này.?là những lời yêu thương,là những điều giúp cho tôi khi bên người tôi yêu tràn ngập tình yêu?
những ý nghĩ cứ nối tiếp nhau,một ý nghĩ vụt xuất hiện,tôi ghĩ có thể đây sẽ là cách tốt nhất cho chuyện của tôi chăng?và tôi kiếm tìm những bức thư tình hay nhất ,Enter,song!..một loạt những cái tên hiện trên màn hình,nhưng tất cả đều không giống như tâm trạng tôi ?không giống như cuộc tình tôi đang có?
như vô thức tôi đọc các bức thư thâu đêm trong vô hồn,và hy vọng có tình huống nào đó gần giống như tình huống của tôi hiện tại.?hết trang này đến trang khác tôi chăm chú vào một cái tên"thư gửi công chúa"!tôi đọc nghiền ngẫm thì đầu tôi lại đưa tôi đến một khoảng lặng khác của riêng tôi?nhưng tôi vẫn nuôi ý định sẽ viết cho em một bức thư tình thật hoàn hảo.chí ít cũng làm cho chuyện tình tôi thêm đẹp đẽ hơn?cứ như thế tôi tìm đến với "VNTHGUTINH.COM" .đăng ký tên ,tham gia diễn đàn như một sự tình cờ .tôi lấy cái tên "nguyen_viet_chung"và lướt khắp diễn đàn tìm kiếm thứ mình cần lúc ấy.
sự tò mò sau mỗi bài viết,trong mỗi cái tên đăng nhập?và sự hồi hộp ngẫm nghĩ những điều các bạn chia sẻ.cũng thật tự nhiên ,nỗi nhớ em trong tôi đã vơi đi.tôi bắt đầu xuy nghĩ,đây sẽ là nơi lưulại những trang viết của mình,những dòng suy nghĩ của mình.để mọi người biết đến,thấu hiểu và sẻ chia cùng tôi?lòng tôi thấy thảnh thơi hơn rất nhiều.thầm cảm ơn những cái tên đã sẻ chia cùng tôi đó là"nguoidensau_huecuatoi_caobavuong_thanhvan_maiyeuminhem_onelove_haydequakhunguyen"...."đó là những cái tên mà tôi không bao giờ quên cho đc.nhưng dẫu những lời sẻ chia của các bạn cũng không giúp đc nhiều cho chuyện tình tôi song các bạn cũng để lại trong tôi một sự ấm áp cần thiết.các bạn luôn bên tôi.

Được sửa bởi HUU VIET ngày Sat May 08, 2010 2:29 pm; sửa lần 7.
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy nói cùng "HUU VIET"   hãy nói cùng "HUU VIET" Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 2:53 pm

điều gì đến rồi cũng đến như định mệnh sắp đặt,và từ đó tôi đã biết chấp nhận sự thật của cuộc sống tôi?"những gì là của mình sẽ mãi là của mình,những gì không thuộc về mình cho dù cố gắng níu kéo cũng không thể là của mình"hãy để cho định mệnh xắp đặt con người mình,mình đã làm tốt tất cả .chẳng phải hối tiếc ,lương tâm thấy thảnh thơi.ý nghĩ đó đã giúp tôi trong cuộc sống này thật nhiều,giúp tôi vượt qua khó khăn bab đầu của chuyện tình định mệnh,giúp tôi tiếp tục đối diện với hiện tại trước mắt và nhìn về tương lai phía trước.
dâu mỗi lần về gặp em chỉ là vô cọng. song tôi vẫn bước đi trên những bão tố đời mình.
rồi khi ngày em lên xe hoa theo người em không yêu tôi không thể trở về,???.tôi gọi cho em cuộc điện thoại cuối cùng,không một lời chia tay với em ,tôi gửi cho em những dòng tin cuối ,không một lời trách mócem?hận thù em"hãy đi nếu em không còn lựa trọn,hãy làm gì em muốn cho trái tim em được bình yên,hãy tha thứ cho chính mình để tiếp tục sống thật hạnh phúc em nhé?hãy yên tâm về tất cả những gì của tình yêu đôi mình trong sáng và sạch sẽ,trinh nguyên đã trao ?hãy vững tin khi anh cả cuộc đời không đem cho em hạnh phúc,và "hãy để anh được ra đi trong lặng lẽ"cho em được sống,cho em bình yên,cho em êm ấm_!dẫu nước mắt tôi lạnh hai khoé mắt trong đêm,tôi vẫn cố gắng bình tâm trở lại và tự nhủ "ngày mai trời sẽ sáng".Tôi trở lại với "thutinh"tên tôi hiện trên đó và tôi viết!!
tôi viết ra những gì trong tôi trong đêm định mệnh.viết ra những dòng chữ sẽ chia SEND !lưu giữ lại như một kỉ niệm của cuộc đời,để tương lai nếu có trở lại tôi ngày hôm đó tôi sẽ đọc chúng và mỉm cười cho định mệnh của mình?
những ngày sau lòng tôi rộng rãi thênh thang dẫu trời không chút ánh nắng,dẫunhuwngx hạt mưa lất phất lạnh bờ môi.Tôi trở lại với diễn đàn,tìm đến những cái tên thân thuộc,viết lên những tâm tưtrong tôi.và dần dần sự thân thiết với diễn đàn đã ngấm vào trog tôi ,bởi một lẽ ?cho dù tôi có thế nào?tôi có buồn vui gì?khó khăn gì trong cuộc sống,tình yêu,thì các bạn luôn đón chờ những dòng tin của tôi.tôi sẽ thấy ấm áp mỗi khi các bạn trả lời,các bạn luôn bên tôi như những người bạn xa lạ mà rất thân thiết,chỉ cần tôi đến với các bạn tôi sẽ ấm lòng,tôi sẽ luôn nở nụ cười trên môi và cầu mong cho các bạn luôn hạnh phúc trong cuộc sống

Được sửa bởi HUU VIET ngày Sat May 08, 2010 2:28 pm; sửa lần 3.
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy nói cùng "HUU VIET"   hãy nói cùng "HUU VIET" Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 3:32 pm

các bạn luôn hiện hưũ nơi đây.các bạn luôn có mặt và sẵn sàng lắng nghe,đọc những dòng tâm sự của tôi,sẻ chia cùng tôi.
dẫu chỉ là những cái tên của các bạn song tất cả rất có ý nghĩa với riêng tôi!đó là những người bạn xa lạ mà thân thiêt của cuộc đời tôi,trên mỗi bước tôi đi,trong mỗi đêm tôi thao thức,trong mỗi phút tôi trở lại diễn đàn

Tôi trở lại diễn đàn lần nữa khi tôi trở lại là chính tôi.tôi lại là người cô đơn theo đúng nghĩa.vẫn cái tên ấy tôi chăm chú từng bài viết,từng cái tên ,đọc từng dòng suy nghĩ của các bạn gửi gắm.
có lúc nỗi nhớ tình yêu khiến tôi tư lự,tôi lại viết gửi lại nơi diễn đàn,sẻ chia cho các bạn thân yêu mà xa lạ,hay chỉ là đọc những trang viết rất ngây thô,rất vui vẻ,rất chân thành đầy cảm mến của các bạn gửi lại,lưu dấu lại từng box.thì mọi ưu phiền trong tôi biến mất lúc nào không hay?,chỉ còn lại tôi với diễn đàn,với những cái tên thân thuộc,những bài viết đang sinh ra đâu đó.tôi thấy lòng mình thanh thản,thấy lòng mình bình yên.tôi thầm hỏi liệu trong số các bạn nơi đây có ai nhận được mốn quà vô giá ấy từ diễn đàn dành cho các bạn?
như một sự cuốn hút của thế giới mạng rộng lớn,tôi vào với diễn đàn thường xuyên hơn .tôi có thể sẵn sàng hy sinh thời gian đi kiếm tìm một nửa của cuộc đời ,đi nhậu nhẹt với bạn bè,đi lang thang một mình ngoài trời mùa đông lạnh giá.để ngồi lại chuyện trò với chính mình,với các bạn.lắng nghe những nhịp đập con tim của các bạn gửi lại trong từng trang viết,tất cả như một điều kỳ diệu của cuộc sống."khi đến lòng nặng trĩu suy tư!khi ra lòng nhẹ nhàng thanh thản.có những lúc tôi chỉ mong được cả ngày ngồi lại viết,đọc,và tham gia những tình huống mà các bạn đang gặp phải trong cuộc sống.chuyện trò,chia sẻ,hay tán vui với nhau chẳng cần để ý xung quanh đang diễn ra!?nhưng điều đó là không thể !vì công việc,vì cuộc sống còn chờ tôi phía trước.
có những lúc đọc được một cuốn sách hay tôi nhớ đến các bạn muốn sẻ chia với các bạn,lắng nghe tâm sự của các bạn để hiểu nhau nhiều hơn!!nhưng vì công việc.vì cuộc sống khiến tôi không còn sự lựa trọn.tôi thấy nhớ diễn đàn ,nhớ những trang viết của tôi,nhớ những cái tên thân thuộc.lòng tôi háo hức trở lại.tên tôi hiện lên,những tên bài viết cứ nối dài trong từng box cả những cái tên bài viết mới đã được sinh ra,những tâm tư các bạn lưu giữ lại,chia sẻ cho nhau từng nhịp đập của con tim ,từng ngã rẽ của cuộc đời và trên hết là chính các bạn ,sự thật trong con người các bạn muốn sẻ chia cho mọi người .lắng nghe những trái tim đồng cảm,để khoảng cách địa lý dài và rộng theo chiều dài đất nước thân yêu được rút ngắn lại
CHỈ Ở LẠI LÀ DÒNG CHỮ "VNTHUTINH_THÂN THIẾT"
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy nói cùng "HUU VIET"   hãy nói cùng "HUU VIET" Icon_minitimeSat May 08, 2010 2:29 pm

tôi trở lại diễn đàn với nỗi nhớ mang trong tim
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy nói cùng "HUU VIET"   hãy nói cùng "HUU VIET" Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 12:49 pm

một nỗi buồn từ xa vang tới?
những gương mặt xưa cũ xoà nhoà theo tháng năm
chỉ để lại dấu chân và hơi thở
xa rồi bạn xưa cũ ngày xưa
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy nói cùng "HUU VIET"   hãy nói cùng "HUU VIET" Icon_minitime

hãy nói cùng "HUU VIET"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cùng nghe bản nhạc này và cổ vũ đội tuyển VIỆT NAM nhé các bạn
» HỎI VỀ BẢN QUYỀN CÁC BÀI VIẾT TRÊN "VNTHUTINH"
» Ý nghĩa của đèn dầu thái cực trong văn hóa thờ cúng của người Việt
» Lá thư cuối cùng anh viêt cho em!?!
»  Chúng ta cùng viết về ngày 8-3