Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
concuadoinguoida1990
Thành viên mới
Thành viên mới
concuadoinguoida1990

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : quyet dinh dieu gi thi phai lam het minh ,du that bai cung khong hoi tiec
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51039

ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM Empty
Bài gửiTiêu đề: ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM   ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 6:15 pm

Trời lại mưa rồi đó anh .Em thích mưa lắm .Dường như mưa hiểu nỗi buồn ở trong em.Đi trong mưa bao nhiêu câu hỏi em đặt ra và em tự trả lời cho chính mình .Đi trong mưa ,nước mắt và mưa hòa vào làm một ,chỉ vậy để không ai biết em buồn,không ai biết em yếu đuối trong lúc này.
Có lẽ anh đã hiểu em 80% rồi đó nhỉ ?Còn 20% còn lại anh có biết đó là điều gì không?Đó là một bí mật em đã chôn giấu và cố gắng quên nó đi .Và bây giờ chính bức thư này em viết lên để anh biết đến nó ,biết tất cả những gì về em .Để anh biết trước khi em kết thúc tất cả và quay lại một con người không phải là em nữa .
Đi trong mưa em đã suy nghĩ lại tất cả .Ai cũng nói em là một cô gái mạnh mẽ ,một cô gái không biết buồn ,môt cô gái vô tư ,môt cô gái biết tự lập.Nhưng có phải vậy không anh ?có phải vậy không khi em trong đôi mắt của anh ?Tại sao ngày đó em và anh lại gặp làm chi ?Tại sao ngày đó anh lại làm em ghét anh đến vậy ?Để bây giờ em yêu anh ,một tình yêu đơn phương từ nơi em Trong tình yêu em không phải là môt kẻ chung tình,em đã vấp ngã một lần và em đã rất đau .Em sợ điều đó sẽ xảy ra với em một lần nữa đối với em .Cũng vì vậy em đã khép trái tim mình.Anh biết không ?Anh làm em ghét anh và em tự hứa với mình "sẽ chinh phục anh và sẽ đá anh đi khi em là kẻ chiến thắng ".Sự bắt đầu sao thật khó khăn ,không giống những gì em đã suy nghĩ .Cứ thế theo thời gian chỉ qua những cuộc nói chuyện bình thường ,đi uống nước và những món quà anh tặng em ,sự quan tâm ở anh .Có lẽ em đã bị chính anh chinh phục mất rồi .Anh làm em yêu anh ,dù anh không nói lời yêu em .Còn em thì sao nhỉ?E chỉ hiều anh 40% thôi ,em cố gắng đơn giản suy nghĩ của mình để hiểu anh hơn .Tất cả em làm để anh chấp nhận tình yêu của em .Anh biết không ?chính anh là người đem lại cho em cảm giác yên bình .Nhưng chuyện có kết thúc ở đây ?Anh đã nói "anh không yêu em ,dù em làm như thế nào anh cũng không yêu em ".Tất cả đã sụp đổ dưới chân của em ,em đã khóc rất nhiều ,rất nhiều .Nhưng suy nghĩ lại nếu anh yêu em thì em cũng không dám yêu anh .Em biết rằng nếu anh yêu em anh sẽ rất thiệt thòi và em không xứng với anh .Em là một cô gái không có gì đặc biệt anh àh.Em sống trong một gia đình không mấy hạnh phúc ,sống như một nghiã vụ mà tôi .Từ nhỏ em sống xa gia đình và cũng chính vì vậy em bị chính anh họ của mình cưỡng bức ,lúc đó em chỉ 9 tuổi thôi mà .Em chỉ biết im lặng và không bao giờ quên đi hình ảnh ngày hôm đó .Em đã tự tạo cho mình một bức tường đối với mọi người .Tất cả chưa dừng lại ở đó .Khi em lên 18 tuổi ,em đã quen một người và rất hạnh phúc .Nhưng rồi em cũng phải chia tay mối tình này .Em nói "từ chia tay "có đúng nghĩa của nó không nhỉ ?Sai rồi .Tình yêu này không được gia đình chấp nhận và đau hơn nữa là em bị chính người yêu mình lừa gạt .Họ đến với em đâu phải là tình yêu mà chính vì lợi dụng .Và cũng chính 1 ngày anh ta đã dùng thủ đoạn để cưỡng bức em .Và ngày sau đó đá em đi để bắt đầu một tình yêu mới .Chẳng lẽ cuộc đời này chỉ có vây thôi sao ?Sao độc ác quá .Tất cả em đã mất hết rồi ,có lúc em đã nghĩ đến tự tử .Nhưng không ,em sẽ sống để trã thù cuộc đời này .Tất cả tình yêu đấn với em ,em đều chấp nhận và đá họ đi ,làm họ đau khổ .Nhưng không phải thân xác em đem ra làm trò đùa này đâu anh .Chỉ lời nói và trí óc này thôi anh àh .Có lẽ bây giờ anh khinh bỉ em lắm nhỉ ?hay anh sẽ thưong hại cho chính bản thân em .Anh ơi !Em sợ sự thương hại này lắm.Em cũng đã mơ ước môt tình yêu chân thật ,một người có thể cứu rỗi cuộc đời em .Bề ngoài em cứng rắn ,em cười đùa nhưng anh có biết rằng em rất buồn ,em cô đơn quá .Nhiều đêm em khóc một mình ,rất nhiều ,nước mắt cứ tự nhiên rơi khi em suy nghĩ về quá khứ .Em đã mất tấ cả và sống là một nghĩa vụ đối với em .Em luôn muốn và luôn làm người thân xung quanh em luôn được hạnh phúc ,luôn cười dù em có ra sao ,có như thế nào .Và anh cũng vậy ,em sẽ làm tất cả vì anh để anh vui ,để anh hạnh phúc .Anh cũng đã nói 'Tại sao em lại phải khóc ,lại phải tức vì một người lạ như anh ?"Đúng ,anh là một người lạ mà .Nhưng anh biết không ?Anh chính là người làm em nhận ra già trị đích thực của mình và chinhanh làm em thay đổi .Giờ anh không phải người lạ mà anh chính là người quan trọng nhất trong cuộc đời em .Và giờ đây anh đã nói không yêu em rồi .Em phải làm sao chứ ?Em vẫn bước đi trên cuộc đời này nhưng trái tim em sẽ khép lại ,sẽ không bao giờ mở cửa lần nữa .Chỉ có anh mới có thể mở cửa trái tim em thôi anh àh.
Cho em nói lời yêu anh lần cuối nhé ?.Dù anh không nghe được ,dù anh không biết đến .Em yêu anh nhiều lắm anh Trực àh ,em yêu anh .Bức thư này có thể đến với anh nếu anh vô tình đọc được nó và cũng có thể 20% bí mật còn lại ở em không bao giờ anh biết đến .Em vẫn mong rằng nó sẽ đến với anh ,em muốn anh hiểu hết về em ,Người em yêu cuối cùng .
concuadoinguoida1990
Thành viên mới
Thành viên mới
concuadoinguoida1990

Nữ
Châm ngôn sống : quyet dinh dieu gi thi phai lam het minh ,du that bai cung khong hoi tiec

Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM   ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM Icon_minitimeFri May 14, 2010 6:35 pm

anh à! hôm nay em buồn thật đó .Tâm trạng buổn này lại vây lấy em ,em phải làm sao để quên tất cả ,làm sao để em có thể bình yên cho chính tâm hồn mình .
Em tự trách bản thân mình ,em tự khuyên mình rằng "em ko được quyền có tình yêu ,ko có quền yêu ai "chỉ vì em đã mất tất cả.Nếu em để 1 ai đó yêu mình và em yêu họ thì chính em thấy mình có lỗi và sự thiệt thòi cho chính người em yêu .Ma a cũng biết rằng con trai luôn có lòng ích kỉ đúng không?Liệu có ai chấp nhận 1 người như em chứ .Em sẽ ko yêu ai nhưng em luôn cố gắng mang lai niềm vui cho người thân và cho chính anh nữa .Có lẽ em ko nói chuyện với a nữa a sẽ vui và thấy ko bị làm phiền nữa .Ngày hôm ấy em biết rằng em quá làm phiền anh .Em phiền anh lắm hả a?Thời gian này a biết không ,em lang thang 1 mình qua các con phố ,chạy từ từ nhìn con đường,từ từ nhìn người qua lại.E thấy mình cô đơn ,lạc lõng .Dường như nước mắt muốn chảy ra khỏi khoé mắt nhưng em cố gắng ko để nước mắt chảy ra.Nếu nước mắt rơi em sẽ thấy mình yếu đuối và hơn thế nữa em ko muốn ai biết mình khóc,e cũng ko muốn chia sẻ với ai ngoài a vì a hiểu e nhất mà .E sẽ đứng dậy và bước tiếp trên cuộc sống này.Luôn để mọi người thây em mạnh mẽ ,ko gục ngã và luôn cười .Anh oi ! lúc này em rất cô đơn. Crying or Very sad
concuadoinguoida1990
Thành viên mới
Thành viên mới
concuadoinguoida1990

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM   ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM Icon_minitimeMon Sep 13, 2010 2:57 pm

Một bài hát hay và ý nghĩa .Nghe nó và em lại thấy chính mình ,chính suy nghĩ ở trong em .Hợp tâm trạng đó quá anh ,nghe và nước mắt lại rơi anh ah ,suy nghĩ .......
Những dòng tin nhắn gửi anh đều không nhận được hồi âm ,và từ từ em đã hiểu ngày càng em mất anh .Em cứ hy vong và em lại thất vọng ,có lẽ trong tình yêu em đau nhiều quá nên giờ lại thêm 1 nỗi đau nó cũng vậy ,cũng chỉ một cảm giác là đau .Biết khi nào thì chính em quên đi cái đau này và ngày nào đễ tim của em không biết cái đau này .
Em đang cố gắng tập cho trái tim mình không biết yêu anh ah ,em luôn phải chốn tránh cái tình yêu ,có lẽ công việc sẽ giúp em anh nhỉ .
Có khi nào 1 ngày đẹp trời em lại gặp anh đi bên ai ,có lẽ lúc đó em mong rằng tim em không biết đau,chỉ biết chúc phúc cho anh thôi .
Bây giờ suy nghĩ của em là gì ?
Cu qua thêm một ngày mới biết thế nào là yêu.một ngày trôi qua vội vã nhưng trong em rất nhiều điều.những suy nghĩ trong em cứ lớn lên từng phút.cứ lớn lên từng ngày khi em lại được ấm áp bên anh.những suy nghĩ trong em giờ chia làm hai.một nửa trong em từng nghĩ chúng ta sẽ bên nhau trọn đời.nhưng nếu lỡ 1 ngày anh nói lời chia tay .em sẽ thế nào đây ,sẽ sống thế nào đây.hãy để cho em được yêu...yêu anh trong tửng suy nghĩ.dù là tưởng tượng thôi em cũng thấy vui rồi.đừng nói chi anh ơi,tình yêu không cần nói ,chỉ cần cảm nhận thôi em nghĩ cũng đủ rồi.nhiều khi em ngồi một mình và cười ngẩn ngơ.chúng ta sẽ được sống trong ngôi nhà đầy trẻ thơ..có khó không anh ơi ,nếu giấc mơ này quá xa xôi.thì em xin được giữ giấc mơ này trong suy nghĩ em mà thôi.
Suy nghĩ em là vậy nhưng có lẽ giờ tất cả kết thúc .em sẽ không có tình yêu ,cố gắng anh ah ,sẽ ko .
THE END
sirius_black154
Thành viên mới
Thành viên mới
sirius_black154

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : love lives forever
Điểm : 49458

Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM   ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM Icon_minitimeWed Sep 15, 2010 1:02 am

Đọc xong bài của bạn tớ thấy nể cậu quá. Tớ là một bạn nam nhỏ hơn cậu một tuổi, tớ cũng có tình yêu của mình, tuy là đơn phương và người ấy vẫn biết nhưng không đón nhận, nhưng có lẽ mình vẫn không có những thiệt thòi như cậu. Tớ vẫn luôn tin rồi có một ngày cậu sẽ hiểu được những tình cảm mà mình dành cho cậu ây. Bây giờ bọn mình vẫn là bạn tốt của nhau, mình vẫn luôn giúp đỡ và cố gắng ở bên cạnh cậu ấy, luôn làm theo những gì cậu ấy nghĩ. Tớ cũng tự hoàn thiện bản thân mình hơn để có thể khiến cậu ấy có thể nghĩ đến tớ nhiều hơn. À mà cũng đã 5 năm rồi cậu ạ, tình tớ trao cậu ấy vẫn vậy, có thời gian tớ đành lặng thầm nhìn cậu ấy bên người khác nhưng vẫn cố chấp nhận, tớ luôn sống với niềm tin và tình yêu thương hết lòng của minh... thật sự tớ vẫn tự cảm nhận được sự ngốc nghếch của mình nhưng...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM   ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM Icon_minitime

ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mẹ ơi hãy hiểu cho con!
» Hãy hiểu cho anh!
» Hiểu lầm
» Anh ko hiểu,có lẽ anh yêu em...
» Topic Truyện cười ( Nghiêm cấm trẻ em dưới 18 tuổi ^^ )