Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

vạn câu hỏi anh muốn hỏi em

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
mrthuongvn
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55262

vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Empty
Bài gửiTiêu đề: vạn câu hỏi anh muốn hỏi em   vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Icon_minitimeWed Jun 02, 2010 4:46 pm

Chẳng hiểu chiều nay đã mấy chiều?
Trong long buồn bực, nhớ người yêu,
Nhìn ra đường phố người qua lại.
Chiều đã trôi qua,đã mấy chiều
.
7 năm trời! bảy năm ko phải là quá dài,cũng ko phải là quá ngắn cho một mối tính biết bao kỷ niệm buồn vui xen lẫn ngọt bùi và cay đắng.Một cuộc tình dưới sự cấm đoán giữa gia đình em và tình yêu mãnh liệt của cả hai chúng ta.Chúng ta không được đường đường chính chính yêu nhau như nhưng đôi lứa khác,mà phải chốn trui ,chốn lủi trong những buổi hẹn hò.
Vậy mà cuối cùng chúng ta cũng vẫn phải chia tay .Nhiều lúc anh cảm thấy rất giận em,bởi chúng ta đã vượt qua được 7 năm rồi,7 năm yêu nhau không một lần cãi vã.Vậy mà em không cố gắng thêm một chút nữa để tình yêu của chúng ta có một kết quả tốt đẹp hơn.
Em có biết anh đau khổ như thế nào khi em có quyết định đến với một người đàn ông khác để theo ý mẹ em,cho mẹ em được hài lòng.Em có biết anh càng đau khổ hơn khi chúng ta phải nói lời chia tay?
Không biết đã bao đêm anh thức trắng để tự hỏi tại sao ông trời lại chia rẽ chúng ta.Em có biết khi nhớ em ,anh bất kể ngày đêm phóng xe với tốc độ tối đa về quê để mong được gặp em,để có thể ôm em trong vòng tay âu yếm,để anh có thể nói :”anh không thể sống thiếu em”,và những lời yêu thương trong tận đáy lòng mình.Chỉ đến khi về nhìn thấy em và người đó đang nói chuyện,tim anh tự nhiên nhói đau như hàng trăm,hàng nghìn con sâu nó đang cắn xé.Và cũng từ ngày đó cuộc sống của anh không còn ý nghĩa gì nữa,anh đi lang thang trên đường như một người mất hồn,như một người điên.Anh đã nghỉ học để bỏ đi thật xa,để không còn phải nghĩ gì về em nữa.Anh đã xin việc làm từ 7h đến tận 2h đêm,anh nghĩ chỉ có thể chìm đắm vào công việc , không còn thời gian rảnh thì anh sẽ không nhớ tới em.Nhưng anh đã sai,anh càng tìm vào cõi quên thì cõi nhớ lại càng hiện về trong đầu anh,cuối cùng anh không thể chiến thắng được nỗi nhớ trong lòng anh và anh lại quay về chỉ trong vòng chưa đầy một tháng.Học hành anh cũng xa sút từ đó.
Tốt nghiệp đại học xong anh lại một lần nữa sai lầm khi quyết định về quê,anh vẫn luôn hy vọng chờ đợi một ngày em thay đổi quyết đinh,để chúng mình có thể ở bên nhau.Thật không ngờ cửa hàng anh thuê lại đối diện nhà em,anh thấy em thường xuyên nhìn chộm anh,những lúc như vậy lòng anh lại nghẹn ngào.Tim anh lại đau và buốt khi người kia rủ em đi chơi.Thời gian cũng dần trôi đi,nhìn thấy em ,gặp em anh không còn cảm giác là em của anh ngày xưa nữa,mà là một người xa lạ.Anh bắt đầu chỉ sống trong giấc mơ,anh chỉ muốn trời về ban đêm để được gặp em,để cùng em sống như một gia đình, để tiếp tục xây lại giấc mơ của mình.Nhưng giấc mơ vẫn chỉ là giấc mơ, cứ đến tầm 4h sáng là anh chợt tỉnh dậy nhớ em da diết và cứ nói chuyện một mình với em đến sáng.chỉ có lúc đó anh mới biết thâm tâm mình vẫn còn yêu em rất rất nhiều.
Không còn em anh nghĩ kiếm tiền cũng không biết để làm gì nữa,anh bắt đầu đánh mất mình,không một sới bạc nào là thiếu vắng mặt anh,không một chủ lô đề nào là không biết anh.Chỉ đến khi từ một ông chủ Cửa Hàng Cầm Đồ trở thành một thằng trắng tay thì lúc đó anh mới nhận ra mình đã sai.Anh lại đi lang thang và hòa đồng với bài hát Kiếp lang thang.
Cho đến một ngày gần đây khi đi qua nhà em,thấy căng phông bạt đám cưới.Nước mặt anh đã rơi như chưa từng được rơi.Anh rủ bạn bè đi uống rượu càng uống anh lại càng buồn,lại càng khóc,khóc đến khi không còn nước mắt nữa.Nhưng thật buồn khi anh được biết không phải là em cưới mà là cô bạn hàng xóm của em.Anh lại biết mình một lần nữa sẽ phải đau khổ,phải buồn khi em đi lấy chồng.
Rồi một hôm anh nghe được tin gia đình nhà người kia cũng cấm không cho họ lấy em,
Nếu cố tình lấy họ vẫn tổ chức đám cưới rồi sau đó từ con.Em có biết lúc này đây anh thương em như thế nào không,yêu anh thì bị gia đình em cấm,yêu họ thì bị gia đình họ cấm.Anh phải làm sao đây,phải làm sao để nhìn thấy em được hạnh phúc.Bởi chỉ khi em được hạnh phúc thì anh mới thấy hạnh phúc.Mới đi tìm cuộc sống cho mình.
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51622

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Left_bar_bleue5/10vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Left_bar_bleue5/10vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: vạn câu hỏi anh muốn hỏi em   vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Icon_minitimeWed Sep 08, 2010 11:08 pm

Bạn có biết nguyên nhân dẫn đến gia đình cô gái cấm đoán tình cảm của bạn không? Nếu biết rồi thì bạn đã khắc phục điều đó như thế nào? Bạn không cần trả lời mình đâu mà bạn hãy suy nghĩ và mình tin bạn sẽ hiểu hơn ai hết. Chúc bạn luôn vui vẻ, tràn đầy hạnh phúc!
tung_s2_phuong
Thành viên mới
Thành viên mới
tung_s2_phuong

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : song de hoc tap
Điểm : 49497

Bài gửiTiêu đề: Re: vạn câu hỏi anh muốn hỏi em   vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Icon_minitimeFri Sep 10, 2010 11:36 am

toi va em bat dau yeu ngau tu khi toi buoc vao cong truong dai hoc toi xa em toi thay nho em nhung cam giac that kho chiu
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: vạn câu hỏi anh muốn hỏi em   vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Icon_minitimeSun Sep 12, 2010 11:13 am

đọc bài viết của bạn thật là buồn!tôi vừa thương vừa trách bạn nữa!khi bạn yêu cô gái ấy!bạn hok tỳm hiểu xem tại sao gia đình cô ấy phản đối bạn?lí do?nhưng bạn đã hok làm thế!ngay từ đầu bạn chấp nhận!hok dám đứng lên vì tỳnh yêu và hạnh phúc của chính bạn!có thể cô ấy vs bạn chia tay vì cô ấy quá mệt mỏi!những lần đi chơi vs bạn về bạn có dám chắc cô ấy hok phải chịu những lời la mắng từ phía gia đình!sự chịu đựng thỳ cũng có giới hạn vs lúc đó người ta sẽ buông xuôi!vs cũng có thể cô ấy nghĩ cho bạn hok muốn bạn phải chịu áp lực từ phía gia đình cô ây!tôi tyn sẽ hok ít lần bạn bị gia đình cô ấy nói chuyện!và còn đáng buồn hơn chính là sau khi chia tay vs cô ấy bạn trở thành người như thế nào?rượu chè cờ bạc!nếu gia đình cô ấy và cô ấy nghĩ lại!thử hỏi họ có dám trao thân gửi phận cho 1 người như thế hok? rất may là bi h bạn đã nhận ra bạn sai!25 tuổi vẫn còn rất trẻ ,bạn vẫn đủ thời gian để làm lại cuộc đời!hãy nghĩ đến gia đình bạn!bố mẹ bạn có zui hok khi mà con trai họ như thế!hok lí trí!họ có đau lòng không?làm lại cuộc đời!nếu như bạn còn yêu cô ấy!thỳ cô ấy chưa lên xe hoa bạn vẫn còn có cơ hội!hãy chứng tỏ vs gia đình cô ấy!bạn yêu cô ấy thật lòng vs bạn có đủ điều kiện để làm 1 chàng rể tốt, có đủ sức mạnh kinh tế cũng như tâm hồn để có thể đem lại cho con gái họ 1 cuộc sống đầy đủ ấm no vs hạnh phúc!còn nếu hok thỳ bạn tự bít sẽ phải làm gì rồi đấy!chúc bạn hạnh phúc!

Được sửa bởi linkmeo ngày Mon Sep 13, 2010 6:15 pm; sửa lần 1.
saobang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
saobang

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : không được quyền hối hận về những gì đã làm
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 56229

Bài gửiTiêu đề: Re: vạn câu hỏi anh muốn hỏi em   vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Icon_minitimeSun Sep 12, 2010 8:44 pm

chuyện chia tay này bieets trách ai đây???
trong tình yêu hạnh phúc không chỉ được tạo ra từ 2 người.còn rát nhiều vấn đề khác nữa
có bao giờ bạn nghĩ nếu lấy bạn mà gia đình cô gáo không đồng ý thì 2 bạn có thật sự hạnh phúc với 2 bạn không???
chuyện đã như vậy thì lẽ ra bạn pgair sống tốt hơn mới đúng đằng này ;lại lao vào cờ bạc tới nỗi tay trắng.........nói bạn đừng giận nhé bạn là 1 người thiếu bản lĩnh nếu mình mà là ng con gái đó khi thấy bạn như bây giờ dù còn yêu bạn nhưng quyết định chia tay với bạn sẽ được xem như 1 quyết định đúng
không có gì là muộn,hãy bắt đầu lại mọi thứ rồi hạnh phúc sẽ tới với bạn
chúc may mắn
mrthuongvn
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55262

Bài gửiTiêu đề: Re: vạn câu hỏi anh muốn hỏi em   vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Icon_minitimeThu Oct 27, 2011 9:19 pm

Lâu lắm rồi mới vào lại những bài mình viết,cảm ơn các bạn.giờ ng đó đã lấy chồng và đã có con rồi.mình thì cũng đã qua đc cơn khủng hoảng về tinh thần và bắt đầu một cuộc sống mới rồi.sau bấy nhiêu năm mà mình vẫn chưa yêu đc ai.đúng là yêu một ng thật là khó,còn quên một ng càng khó hơn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: vạn câu hỏi anh muốn hỏi em   vạn câu hỏi anh muốn hỏi em Icon_minitime

vạn câu hỏi anh muốn hỏi em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lý do đàn ông chỉ muốn yêu mà không muốn kết hôn
» Muốn nói với anh
» Ước muốn có anh!
» Anh muốn nói...
» BA ƠI CON MUỐN NÓI.....