Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bố của con

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
tiep_dai_hiep
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tiep_dai_hiep

Tâm trạng : bored
Nam
Châm ngôn sống : không ai thay đổi được suy nghĩ của mình . trừ khi chính mình làm việc ấy .
Số lần được cám ơn : 4
Điểm : 53213

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Bố của con Left_bar_bleue10/10Bố của con Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Bố của con Left_bar_bleue5/10Bố của con Empty_bar_bleue  (5/10)

Bố của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Bố của con   Bố của con Icon_minitimeWed Apr 07, 2010 11:35 am

Đã lâu lắm rồi con không mơ thấy bố . Nhưng con không tin rằng nỗi nhớ của con không đủ mạnh để khiến bố trở về trong giấc mơ của con . Con thấy thời gian trôi thật nhanh ! Thấm thoát mà đã 4 năm rồi , kể từ ngày bố ra đi ....

Con vẫn nhớ như in những buổi trưa hè nóng bức , bố con ta cùng nằm dưới nền nhà ngủ . Khi ấy con chỉ mới lên 8 lên 9 tuổi . Bố muốn con nhổ râu cho bố ...nhưng chỉ đc một lúc là con thiếp đi trên cánh tay của bố lúc nào không hay . Gối đầu lên tay bố ..con vẫn cảm nhận đc từng nhịp mạch đập ....Cái mà lúc đó con luôn thắc mắc tại sao lại thế . Bây giờ con thèm đc ngồi bên bố ...đc nhổ râu cho bố ....nhưng đã muộn rồi ...chẳng còn cơ hội đó nữa .

Bố biết không ....bố luôn là hình mẫu một người đàn ông trong con ....và cũng là hình mẫu một người cha ....mà con muốn hướng tới . Bố thật hiền lành biết bao ....bố chưa bao giờ đánh con cái theo cái nghĩa thực sự của từ '' đánh '' . Bố còn nhớ cái lần con cãi nhau rùi bỏ nhà đi không ( khi ấy con còn nhỏ lắm )...bố chạy theo bế con lên rồi phát vài phát vào mông . Lúc đó con đau lắm ..nhưng bây giờ con mới nhận ra rằng bố còn xót hơn con nhiều ...Dường như đó cũng là lần duy nhất bố đánh con .

Bố ra đi chỉ một thời gian sau khi bà nội mất . Bà nội là người rất quý con phải không bố ? con cũng quý bà như vậy . Khi bà mất ..con tưởng đó là mất mát lớn nhất của mình ..nhưng con đã lầm .... Hôm đưa bố từ bệnh viện về , bố nằm trên tay con ..chứ không phải con nằm trên tay bố nữa , da bố lạnh ngắt , đó là lúc con cảm thấy sợ hãi vô cùng , Con thấy như có bàn tay bóp chặt tim con . Con nắm tay bố suốt đoạn đường dài ...Con sợ cảm giác đó lắm ..bố biết không . Ngày tang bố , con đã kìm lòng không khóc lấy một giọt , khi nó chảy ra con toàn lấy tay gạt ngay đi , con chỉ ngồi nhìn bố ..đang nằm trên giường ..thanh thản . Mắt con đang cay xè đây này ...con nhớ khuôn mặt bố lúc ấy ..Con vẫn kìm nén ..không khóc . Rồi đến lúc đưa bố vào cỗ áo quan thì con không thể ngăn nước mắt chảy ra dc nữa ...Bởi vì đó là lần cuối cùng con đc nhìn thấy bố ..bằng da bằng thịt ...chứ không phải là chiếc ảnh trên bàn thờ kia . Đó là ngày buồn nhất .

Những ngày tháng tiếp theo ...cả nhà mình như thẫn thờ vậy . Con biết là từ đây con sẽ phải sống một cuộc sống mà không có sự chở che của bố nữa . Con trở thành người đàn ông lớn nhất trong nhà . thời gian dần trôi qua , nỗi buồn rồi cũng vơi dần . Nhưng bố biết không , mẹ yêu bố nhiều lắm đấy . Mẹ cũng cảm thấy buồn lắm ...con biết mẹ khóc thật nhiều ...một mình khi cầm tấm ảnh bố . Con cũng vậy đấy bố ah . Nhiều khi con cũng tủi thân vô cùng . Con cảm thấy đời thật bất công khi mọi người vẫn còn cha .còn con thì đã mất bố . Dù biết bố đã đi thật rồi mà con vẫn hi vọng ngô nghê rằng một ngày nào đó bố sẽ trở về như những bộ phim từng xem . Nhưng cho đến bây giờ , hi vọng đó vẫn chưa thành hiện thực . Bố có biết bây giờ con muốn gì nhất không . Con muốn bố đang hiện diện ngay bên cạnh con ...rồi con sẽ ôm chầm lấy bố ...giống như những giấc mơ con đã mơ . Chỉ vậy thôi .....

Bố luôn dạy con cách làm người , cả bố và mẹ . Tuy không nói ra nhưng qua cách sống của hai người ...con biết con cần học tập những gì ...Đó là sự trung thực ....Bố biết ko , có lần con đã từng xin cô giáo sửa điểm 10 thành điểm 9 bởi vì con cảm thấy con không xứng . Con nghĩ bố sẽ vui khi biết điều đó . Con cũng từng dính vào cờ bạc ..đề đóm ...Nhưng giờ thì con đã từ bỏ hẳn rồi . Bố biết tại sao không ? Cứ mỗi lần đi về , nhìn lên bàn thờ bố con cảm thấy dường như bố đang trách con đang đi con đg sai trái . Con nhận ra điều đó và quyết tâm sẽ ngừng lại . Con không muốn ở trên cao bố phải buồn thêm nữa , và con cũng không mún người ta nhìn con rùi nói thằng này bố nó mất nên nó trở nên hư hỏng . Con muốn bố tự hào về con . ...

Ôi ! Giá mà bố đọc đc những lời này nhỉ ! Bố sẽ hiểu là con yêu bố biết chừng nào !

Bố thân yêu của con .
http://vn.360plus.yahoo.com/love_mu_love_ronaldo_hp91/
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bố của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bố của con   Bố của con Icon_minitimeMon Apr 19, 2010 2:50 pm

em ah!chị tyn rằng bố em ở trên cao sẽ nghe đc lời em nói!ông sẽ cảm thấy rất hạnh phúc vì có 1 người con như em!
tiep_dai_hiep
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tiep_dai_hiep

Nam
Châm ngôn sống : không ai thay đổi được suy nghĩ của mình . trừ khi chính mình làm việc ấy .

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bố của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bố của con   Bố của con Icon_minitimeTue Apr 20, 2010 6:38 pm

cám ơn chị rất nhiều .......!!!
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56371

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bố của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bố của con   Bố của con Icon_minitimeSat May 22, 2010 1:13 am

Nỗi bùn rồi cũng sẽ wa đi...mình tin chắc rằng bố của bạn...cho dù không còn nữa nhưng ông vẫn luôn hướng về bạn...đi theo từng bước mà bạn đi...điều đặc biệt hơn nữa ông mún bạn trường thành....theo bạn nói thì bạn là kon trai lớn nhất mà phải hem?...vậy thì hãy làm những bổn phận của bạn mà bạn cần phải làm của một người con trai lớn trong nhà!....mình rất mừng vì nghe bạn nói là bạn đã bỏ cờ bạc và đánh đề...yên tâm đi nhé! mình tin bố của bạn sẽ luôn ở bên bạn cho dù bạn có thế nào đi nữa...
tiep_dai_hiep
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tiep_dai_hiep

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bố của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bố của con   Bố của con Icon_minitimeTue May 25, 2010 12:19 am

uh ...cám ơn bạn rất nhiều !! có lẽ mình cũng nên như vạy ngay từ bây h !!!
popo
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
popo

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : delete quá khứ..!!..save hiện tại..!!. start tương lai..!!>.<
Số lần được cám ơn : 6
Điểm : 51559

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Bố của con Left_bar_bleue5/5Bố của con Empty_bar_bleue  (5/5)
Nội tâm:
Bố của con Left_bar_bleue8/2Bố của con Empty_bar_bleue  (8/2)

Bố của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bố của con   Bố của con Icon_minitimeTue May 25, 2010 9:03 am

bùn và tủi thật đúng ko...???..cậ thì mất bố..tớ lại mất đi ng chị gái mà tớ cứ nghĩ chị ấy chẳng bao h rời xa mình..... bạn bít ko tết trung thu này sẽ là ngày giỗ đầu tiên của chị ấy..!!..cả cậu và tớ điều mất đi một ng thân...một thứ gì đó sẽ ko có gì bù đấp khoảng trống đó đc..cái ngày chị ấy ra đi.. tớ cũng giống cậu..tớ ko còn biết gì hết...tớ chỉ bít nhìn chị ấy.. chị ấy đang chìm và giấc ngủ..giấc ngủ sẽ chẳng có sự tỉnh giấc... đau lắm chứ...!!!.. nhưng cố gắng lên bạn ơiiii....!!!!!..vì cả bố cậu và chị mình vẫn luôn luôn hiện diện bên cạnh chúng ta... hãy tin như thế bạn nhé..!!
tiep_dai_hiep
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tiep_dai_hiep

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bố của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bố của con   Bố của con Icon_minitimeWed May 26, 2010 12:56 am

Có lẽ ai cũng thật thoải mái khi được nói ra những điều mình vương vấn trong lòng ...Và cũng thật hạnh phúc khi có những sự đồng cảm ..dù là đồng cảm trong mất mát ...cám ơn bạn thật nhiều !! chúng ta hãy cùng sống tốt để mọi sự thương yêu của người thân sẽ không trở nên vô nghĩa bạn nhé !!!
Sponsored content

Bố của con Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bố của con   Bố của con Icon_minitime

Bố của con
Trang 1 trong tổng số 1 trang