Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Người thứ 3 *_+*

Go down 
phamlinhthuy
gaigulaphudu_thayulasomot
vobenho
quochunghero
8 posters
Tác giảThông điệp
quochunghero
Thành viên mới
Thành viên mới
quochunghero

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Sống là không hối hận
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52850

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeSun Nov 01, 2009 7:04 am

Khi yeu ai con người ta ích kỷ lắm phải không em, đây là lá thư đầu tien ma cung là la thư cuối cùng mà anh viết cho em…
Anh không nhớ rằng mình đã phải khóc bao nhiêu nứoc mắt khi đưa ra quyết định này. Nhưng có lẽ nó tốt cho cả anh,em. Anh không oan trach ong trời tai sao đưa em rời xa anh ma anh chi oan trach vi sao mang em đến, cho anh một tình yêu quá ngọt ngào. Một tình yêu tuyệt vời mà trước đây anh chưa bao giờ có. Nó mãnh liệt đến nỗi anh khôg thể tưởng tượng được rằng no sẽ vỡ tan như một giọt nước rơi xuống đất…
Anh đang cô đơn lắm em biết không…
Nhưg quá muộn rồi em ạ.
Ngày đâu tiên khi ta gặp nhau.. hoàn toàn xa lạ. Nhưg có cái gi đó khiến anh manh dang bắt chuyện với em dù trước giờ anh không quen việc ấy. Rồi những câu chuyện bắt đầu, bắt đầu những ngày tháng hạnh phúc trở thành những kỷ niệm mà khi xa nhau anh lấy đó làm niềm tin bước tiếp trên con đường đời đầy chông gai và thử thách…
Thấm thoát đã một năm hơn trôi qua.. khoảng thời gian không quá dài cũng không quá ngắn đề anh yêu say đắm 1 người. Nhưng tính ra, thời gian ta gặp nhau chưa đầy 3 tháng. No không quan trọng với anh vi anh tin người con gái anh yêu 1 cách tuyệt đối. Em đến với anh bằng con tim chứ không phải những thứ vật chất xa xỉ, nhưng chuyến đi chơi thâu đêm hay nỗi ham muốn về thể xác mà hàng trăm cặp tinh nhân đã va đang làm thế.. sao anh không hiểu điều đó cơ chứ? Em chua tùng đòi hỏi anh thứ gì , chắc co lẽ vì thế ma anh cảm thấy mình vô dụng. Nhưng giờ đây có một người sắp thay anh làm được những điều mà anh chưa thể…
Hãy tha thứ cho anh…
Nhưng có lẽ muộn rồi em ạ
Nhưng đêm ma anh thưc khuya, những đêm anh vật vã với đông bài lưyện thi của những ngày sắp vào đai học. Anh luôn nghi về em. Anh nghi rằng em cần anh che chở, cô gái bé nhỏ đáng yêu cân mồt ban tay vững vàng làm chỗ dựa, những lời cổ vũ yêu thương của em làm anh mạnh mẽ lên rất nhiều.
Anh có thể ngồi hàng giờ ngắm nhìn những tấm hình của em mà không thấy chán..
Những giấc mơ cua anh khiến anh nhận ra mình sợ mất em đến nhường nào..
Nhưng có lẽ muộn rồi em ạ.
Ta xa nhau quá, không chỉ về không gian địa lý mà trong suy nghĩ của mỗi người.Rồi những lúc em ốm đau, bệnh tật anh không ben cạnh để chăm sóc.. Những lúc em bùn chán thiếu thốn anh không bênh cạnh để an ủi, che chở cho em. Anh thực sự cảm thấy mình bất lực trước việc ấy. Anh cầu mong người đến sau anh sẽ quan tâm em nhiều hơn những gì anh đã làm…
“ anh nè, anh bệnh đã đỡ miến nào chưa.anh làm em lo wá à” nhưng dòng tn ấy giờ đây cứa vao tim anh từng nhát 1. Anh muốn thét lên rằng : tai sao, tai sao em để anh đọc những điều mà em nói chuyện với người thứ ba ấy, tao sao em không dấu anh tai sao em ko xoá nó đi… tai sao chứ…??Rồi bất chợt anh cảm nhận mình là kẻ thừa thải. Anh gục ngã.Nếu được chon anh thà chon mình lam kẻ ngốc để tiếp tuc yeu em, anh tha chon mình không biết gì cả…Con tim đã quá đau rồi.. nó không còn khóc được nữa đâu em… nó đã ngày đêm thôn thức vì em,, ngày đêm nhung nhớ về em rồi chính em giờ đây lãng quên tình yêu của nó.
Em là một cô gái tốt. Anh đã từng nghĩ mình có nằm mơ không?? Anh mỉm cười khi nghĩ đến những phút giây ta ở bên nhau, anh nắm lấy ban tay em hiền hoà và thanh thản. Anh không nghĩ giờ đây mình lai có cơ hội đó. Anh bật khóc` khi nghi rằng sắp phải xa em , co thể là mãi mãi.
Lòng ích kỷ của anh nó lớn quá. Anh cố giết chết nó nhưng những điều anh thấy trước mắt khiến anh không thể xuống tay. Nếu em tìm được một người tốt hơn, anh sẽ cười và chúc em hạnh phúc. Nếu một ngày kia em muốn khóc. Hay nhớ gọi vào sdt của anh, dù mai này có bao nhieu dt mới.. nhưng chiếc dt mà anh va em cùng đùa giỡn thì anh vẫn để đó,nó sẵn sàng nghe em nói, dù đó là những lời dối dang….
Ta có thực sự hiểu nhau không em?
Có cần thêm thời gian không?
Nhưng có lẽ muộn rồi em ạ….
Ta lớn hết rồi. Không còn cái tình yêu thời trung học nữa đâu em. Anh hiều rằng cần thả lỏng để em đi trên con đường minh đã chọn. Anh không xứng đáng có được em, và anh biết dẫu sau thì điều đó cũng đến. Có những điều nói ra không ai hiểu, cũng có những điều có thể hiểu mà không cần nói ra…
Vì hạnh phúc và niềm vui cua em anh xin làm người ra đi…
Anh không thể bắt em yêu 1 người mà chẳng thể mang cho em hạnh phúc. Anh không thể bắt em yêu 1 người mà hết lần này đến lần khác làm cho em phải khóc. Nhưng dù thế nào đi nữa.
Anh vẫn yêu em…
Đó là lời nói mà đáng lẽ ra anh phai nói nhiều hơn…
…và đây là lời nói mà bây giờ anh cũng phải nói:….
..MÌnh chia tay em nhé…
Anh cầu mong hạnh phúc và bình yên đến với em, anh muốn em hiểu rằng anh vẫn yêu em… nhưng anh không thể làm khác được… Chúc em thành công, và chúc em gặp một người mà yêu em hơn anh đã yêu em….
vobenho
Thành viên mới
Thành viên mới
vobenho

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : " cây lưu thuỷ trôi theo dòng nước chảy"
Điểm : 52831

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy cố gắng lên!   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeSun Nov 01, 2009 7:22 am

Con chàng hiu ngồi buồn hiu nhớ nhái
Bông trắng đi với bông xanh bỏ bông vàng ở lại
Cây lưu thuỷ trôi theo dòng nước chảy
Vì điệu qua cầu hát mãi chẳng qua
Cái lầu tây chiều ấy đã xa
Nên đất giồng khô cằn khoai dưa héo
Chim sáo chim quyên giờ đã bay khác nẻo
Ngựa ô đã quỵ rồi...Hỡi kiệu vàng khớp bạc để làm chi???
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : không gì là không thể
Điểm : 52664

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeMon Dec 07, 2009 8:17 pm

có nhất thiết phải như vậy hok.? bạn có chắc là làm như vậy thì người yêu bạn sẽ hạnh phùc hok.? hay đó chỉ là suy nghĩ của bạn, ngưới đến sau bạn sẽ hok làm người yêu bạn dau khổ như bạn đã mang lại cho người ấy hok.? hãy suy nghĩ kĩ trước khi quyết định một điều gì đó bạn ak.!!!!!!!!
phamlinhthuy
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
phamlinhthuy

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Roi tat ca se qua, se qua
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51268

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Người thứ 3 *_+* Left_bar_bleue4/10Người thứ 3 *_+* Empty_bar_bleue  (4/10)
Nội tâm:
Người thứ 3 *_+* Left_bar_bleue9/10Người thứ 3 *_+* Empty_bar_bleue  (9/10)

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeTue May 04, 2010 4:21 pm

Chuyện của bạn gần giống chuyện tôi, dù còn yêu, còn đau đớn lắm nhưng con tim ích kỷ không thể đâu, tình yêu đâu thể chia sẻ, tôi cũng đang cố gắng để xa anh, để quên anh nhưng khó quá nhưng để tiếp tục thì đâu thể. Tôi không muốn mãi đau đớn, bây giờ là một mối tình tay ba nhưng anh sẽ không bao giờ là lựa chọn cho cuộc hôn nhân của tôi dù rằng anh vẫn muốn lấy tôi và xin tôi thời gian để xa người kia. tôi cần một thời gian để xa anh dần dần, chỉ mong tôi mạnh mẽ hơn vào ngày mai.
l0ngkk
Thành viên mới
Thành viên mới
l0ngkk

Nam
Châm ngôn sống : Sống là cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa! Kiên trì...
Điểm : 50972

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeThu May 06, 2010 9:23 am

Khi yeu ai con người ta ích kỷ lắm phải không em, đây là lá thư đầu tien ma cung là la thư cuối cùng mà anh viết cho em…
Anh không nhớ rằng mình đã phải khóc bao nhiêu nứoc mắt khi đưa ra quyết định này. Nhưng có lẽ nó tốt cho cả anh,em. Anh không oan trach ong trời tai sao đưa em rời xa anh ma anh chi oan trach vi sao mang em đến, cho anh một tình yêu quá ngọt ngào. Một tình yêu tuyệt vời mà trước đây anh chưa bao giờ có. Nó mãnh liệt đến nỗi anh khôg thể tưởng tượng được rằng no sẽ vỡ tan như một giọt nước rơi xuống đất…
Anh đang cô đơn lắm em biết không…
Nhưg quá muộn rồi em ạ.
Ngày đâu tiên khi ta gặp nhau.. hoàn toàn xa lạ. Nhưg có cái gi đó khiến anh manh dang bắt chuyện với em dù trước giờ anh không quen việc ấy. Rồi những câu chuyện bắt đầu, bắt đầu những ngày tháng hạnh phúc trở thành những kỷ niệm mà khi xa nhau anh lấy đó làm niềm tin bước tiếp trên con đường đời đầy chông gai và thử thách…
Thấm thoát đã một năm hơn trôi qua.. khoảng thời gian không quá dài cũng không quá ngắn đề anh yêu say đắm 1 người. Nhưng tính ra, thời gian ta gặp nhau chưa đầy 3 tháng. No không quan trọng với anh vi anh tin người con gái anh yêu 1 cách tuyệt đối. Em đến với anh bằng con tim chứ không phải những thứ vật chất xa xỉ, nhưng chuyến đi chơi thâu đêm hay nỗi ham muốn về thể xác mà hàng trăm cặp tinh nhân đã va đang làm thế.. sao anh không hiểu điều đó cơ chứ? Em chua tùng đòi hỏi anh thứ gì , chắc co lẽ vì thế ma anh cảm thấy mình vô dụng. Nhưng giờ đây có một người sắp thay anh làm được những điều mà anh chưa thể…
Hãy tha thứ cho anh…
Nhưng có lẽ muộn rồi em ạ
Nhưng đêm ma anh thưc khuya, những đêm anh vật vã với đông bài lưyện thi của những ngày sắp vào đai học. Anh luôn nghi về em. Anh nghi rằng em cần anh che chở, cô gái bé nhỏ đáng yêu cân mồt ban tay vững vàng làm chỗ dựa, những lời cổ vũ yêu thương của em làm anh mạnh mẽ lên rất nhiều.
Anh có thể ngồi hàng giờ ngắm nhìn những tấm hình của em mà không thấy chán..
Những giấc mơ cua anh khiến anh nhận ra mình sợ mất em đến nhường nào..
Nhưng có lẽ muộn rồi em ạ.
Ta xa nhau quá, không chỉ về không gian địa lý mà trong suy nghĩ của mỗi người.Rồi những lúc em ốm đau, bệnh tật anh không ben cạnh để chăm sóc.. Những lúc em bùn chán thiếu thốn anh không bênh cạnh để an ủi, che chở cho em. Anh thực sự cảm thấy mình bất lực trước việc ấy. Anh cầu mong người đến sau anh sẽ quan tâm em nhiều hơn những gì anh đã làm…
“ anh nè, anh bệnh đã đỡ miến nào chưa.anh làm em lo wá à” nhưng dòng tn ấy giờ đây cứa vao tim anh từng nhát 1. Anh muốn thét lên rằng : tai sao, tai sao em để anh đọc những điều mà em nói chuyện với người thứ ba ấy, tao sao em không dấu anh tai sao em ko xoá nó đi… tai sao chứ…??Rồi bất chợt anh cảm nhận mình là kẻ thừa thải. Anh gục ngã.Nếu được chon anh thà chon mình lam kẻ ngốc để tiếp tuc yeu em, anh tha chon mình không biết gì cả…Con tim đã quá đau rồi.. nó không còn khóc được nữa đâu em… nó đã ngày đêm thôn thức vì em,, ngày đêm nhung nhớ về em rồi chính em giờ đây lãng quên tình yêu của nó.
Em là một cô gái tốt. Anh đã từng nghĩ mình có nằm mơ không?? Anh mỉm cười khi nghĩ đến những phút giây ta ở bên nhau, anh nắm lấy ban tay em hiền hoà và thanh thản. Anh không nghĩ giờ đây mình lai có cơ hội đó. Anh bật khóc` khi nghi rằng sắp phải xa em , co thể là mãi mãi.
Lòng ích kỷ của anh nó lớn quá. Anh cố giết chết nó nhưng những điều anh thấy trước mắt khiến anh không thể xuống tay. Nếu em tìm được một người tốt hơn, anh sẽ cười và chúc em hạnh phúc. Nếu một ngày kia em muốn khóc. Hay nhớ gọi vào sdt của anh, dù mai này có bao nhieu dt mới.. nhưng chiếc dt mà anh va em cùng đùa giỡn thì anh vẫn để đó,nó sẵn sàng nghe em nói, dù đó là những lời dối dang….
Ta có thực sự hiểu nhau không em?
Có cần thêm thời gian không?
Nhưng có lẽ muộn rồi em ạ….
Ta lớn hết rồi. Không còn cái tình yêu thời trung học nữa đâu em. Anh hiều rằng cần thả lỏng để em đi trên con đường minh đã chọn. Anh không xứng đáng có được em, và anh biết dẫu sau thì điều đó cũng đến. Có những điều nói ra không ai hiểu, cũng có những điều có thể hiểu mà không cần nói ra…
Vì hạnh phúc và niềm vui cua em anh xin làm người ra đi…
Anh không thể bắt em yêu 1 người mà chẳng thể mang cho em hạnh phúc. Anh không thể bắt em yêu 1 người mà hết lần này đến lần khác làm cho em phải khóc. Nhưng dù thế nào đi nữa.
Anh vẫn yêu em…
Đó là lời nói mà đáng lẽ ra anh phai nói nhiều hơn…
…và đây là lời nói mà bây giờ anh cũng phải nói:….
..MÌnh chia tay em nhé…
Anh cầu mong hạnh phúc và bình yên đến với em, anh muốn em hiểu rằng anh vẫn yêu em… nhưng anh không thể làm khác được… Chúc em thành công, và chúc em gặp một người mà yêu em hơn anh đã yêu em….[/quote]
l0ngkk
Thành viên mới
Thành viên mới
l0ngkk

Nam
Châm ngôn sống : Sống là cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa! Kiên trì...
Điểm : 50972

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeSat May 08, 2010 9:17 am

cac ban oi minh bi nguoi yeu phan boi minh buon lam minh chang biet lam gi ca minh muon minh phai dung cam phai vuot wa noi~ dau nay nhung minh ko the lam noi
buj thj tuyet ngan
Thành viên mới
Thành viên mới
buj thj tuyet ngan

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : song vj anh!
Điểm : 53285

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Người thứ 3 *_+* Left_bar_bleue0/0Người thứ 3 *_+* Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Người thứ 3 *_+* Left_bar_bleue0/0Người thứ 3 *_+* Empty_bar_bleue  (0/0)

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeTue May 11, 2010 8:37 pm

co tjnh yeu jay sao !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!k the tjn dc .
bilinh
Thành viên mới
Thành viên mới
bilinh

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : tôi không hoàn hảo nhưng tôi là duy nhất
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51053

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeWed May 12, 2010 7:42 am

anh tại sao phải chia tay khi mình còn yêu nhau nhưng em biết rằng có những thứ không thể lấy lại được thời gian ,lời nói ra,anh yêu chị ấy yêu rất nhiều vì yêu nhiều nên anh lại sợ chị ấy không hạnh phúc khi ở bên anh ,anh đã để chị ấy ra đi.dù anh rất đau nhưng anh sẽ không bao giờ hối hận về điều đó chứ ?
caup3buon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
caup3buon

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Chờ một ngày em sẽ lại về bên anh
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 50973

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitimeMon May 17, 2010 6:46 pm

ban oi ban giong cai nguoi la ng yeu cua ng minh yeu nhung ma trong tinh yeu neu ban lam nhu the thi minh fai noi la ban that su la mot ng vi dai vi da nhuong ng minh yeu cho ng khac
Sponsored content

Người thứ 3 *_+* Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Người thứ 3 *_+*   Người thứ 3 *_+* Icon_minitime

Người thứ 3 *_+*
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Gửi người tôi Yêu Lời Tâm sự cùng em! Viết về người con gái tôi yêu lần đầu 01689357876
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi