Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đối thơ trăm điều khó

Go down 
nguyentuyen
lamƒquen
nh0xpun123
bang lang tim
phan truong han
niemdauchongiau
mẫu đơn
mongemluonhanhphuc
maylangdu
Thanhtun9
haclong137
co_3_la
nhockutebaby
YSL_TINA25
King of Loves
luna
bé_lì_90
dậpdìusóngvỗ
Thanh Diệp
thiên hạ đệ nhất công tử
24 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next
Tác giảThông điệp
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54099

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Đối thơ trăm điều khó Left_bar_bleue10/1Đối thơ trăm điều khó Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Đối thơ trăm điều khó Left_bar_bleue10000/1Đối thơ trăm điều khó Empty_bar_bleue  (10000/1)

Đối thơ trăm điều khó Empty
Bài gửiTiêu đề: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 1:35 pm

Quy định của topic thơ này là mỗi bài thơ viết đều phải có 2 từ: "nguời", "ta".Bài thơ trên viết từ "ngưòi" thì ko được viết từ "ta".còn bài thơ dưới ko được viết từ "ngưòi" mà chỉ được phép viết từ "ta".Mong mọi người chú ý các quy định để topic thơ này phát triển hơn nhé.Từ cuối cùng của bài trên là từ đầu của bài dưới

Được sửa bởi hoangtuan.yeuyeu ngày Sun Oct 17, 2010 11:38 pm; sửa lần 4.
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62776

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 1:43 pm

ta về thăm lại tuổi thơ
lạc trong ký ức bơ vơ ngày về
ờ ...
thì thưở ấy đam mê
cánh diều con sáo miền quê đâu rồi

thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Đối thơ trăm điều khó Left_bar_bleue10/1Đối thơ trăm điều khó Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Đối thơ trăm điều khó Left_bar_bleue10000/1Đối thơ trăm điều khó Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 1:45 pm

Đâu rồi bóng dáng người thương
Giọt sầu vụt tắt éo le cuộc đời
Em đi từ thủa thiếu thời
Đến giờ em đã là người của ai
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 1:50 pm

ai về bến cuối hoàng hôn
vẽ màu nhung nhớ giữa hồn cô liêu
ta ơi nhuộm cả màu yêu
gửi về nơi đó bao điều suy tư
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 1:51 pm

Suy tư bao kiếp con người
Sầu đơn lẻ bóng tiếng cười nơi nao
Bồi hồi nói tiếng hôm nào
Ngày anh vừa đến trèo rào thăm em
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 1:55 pm

em về đó .. viễn xứ xa
nhớ không lối cũ rợp hoa hôm nào
giờ nơi lối ấy xanh xao
vườn xưa một bóng ...
nao nao ta buồn
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 1:59 pm

Buồn nào buồn chẳng sầu thương
Nhớ nào nhớ chẳng vấn vương cùng người
Sầu ơi sầu khổ sầu đau
Đem tình duyên kiếp mình đau cùng lòng
dậpdìusóngvỗ
Thành viên rất chi là chăm ngoan

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : những gì thuộc về bản chất thì khó có thể thay đổi .......
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 54073

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 2/10
Hài hước:
Đối thơ trăm điều khó Left_bar_bleue0/0Đối thơ trăm điều khó Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Đối thơ trăm điều khó Left_bar_bleue0/0Đối thơ trăm điều khó Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 1:59 pm

người về bữa đó xa xôi
cảnh thì vẫn thế người thương xa rồi
cho lòng một chút bâng khuâng
hoàng hôn buông lối đi vê mình ai
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:02 pm

lòng ta ộm mối tơ buồn
tình đầu dang dở cô đơn một thơi
tìm đâu cho vẹn nụ cười
tìm ai để trọn cả đời với nhau
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:09 pm

Với nhau chi nữa ai ơi
Khi người ở lại buông lơi cuộc tình
Sầu vương heo hắt đôi mình
Thời gian còn đó nhưng tình bay xa
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:15 pm

xa rồi em nhỉ ngày xưa
ta em chìm giữa những trưa nắng vàng
cùng nhau ngắm chuyến đò ngang
câu yêu thỏ thẻ vội vàng cho nhau
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:23 pm

Cho nhau tiếng nói nụ cười
Lời yêu mật ngọt của người dối gian
Cho nhau một đống tro tàn
Thư tình anh viết em mang đốt rồi
dậpdìusóngvỗ

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:35 pm

lạc lối quên đường về
ta ngẩn ngơ sắc tím
mưa về giăng lối nhỏ
nhạt nhoà trái tim yêu

Ta nhớ ...............!
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:37 pm

rồi thì hạ ấy cũng sang
con ve hát khúc lỡ làng tiễn đưa
phượng buồn cháy nở ngày mưa
người ơi thưở ấy quên chưa ta buồn
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:44 pm

Lời đầu tiên blog radio xin chào tất cả các bạn.Thế là sau số đầu tiên chương trình radio vnthutinh phát sóng thì hôm nay xin mời các bạn tiếp tục theo dõi blog radio thứ 2.Blog radio thứ 2 được chuyển từ bài viết hay, đầy cảm xúc của chính các bạn trong forum chúng ta gửi về cho chương trình.Ban biên tập blog radio xin gửi lời chào và lời chúc cuối tuần tới tất cả các bạn trong 4rum.chúc các bạn có ngày tuần vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc bên người yêu nhé.
Bài viết đầu tiên blog radio gửi tới các bạn là bài viết của tác giả love_NAT:

Em muốn tựa vào vai anh mỗi khi em buồn! E chỉ muốn khi e buồn có một ai đó ngồi bên cạnh nhưng đó có phải là một ước mơ quá xa xôi phải không anh?

Tại sao em chỉ dám nhìn anh quay đi rồi em mới dám khóc ? Tại sao em chỉ dám đợi anh đi thì mới dám nhắn tin cho anh ? Tại sao em lại làm như vậy ? Em buồn lắm anh có biết không anh ? Tất cả chỉ vì em yêu anh quá nhiều , em không muốn làm phiền anh , em yêu anh nhiều lắm anh thân yêu ah ! No

Em nhớ anh , nhớ ánh mắt của anh khi anh nhìn em . Em nhớ anh khi ta ngồi kể chuyện những câu chuyện không đầu , không cuối nhưng tất cả chỉ là khoảnh khắc phải không anh . Tất cả rồi sẽ qua đi nhưng kỷ niệm sẽ mãi ở lại . Sẽ chẳng bao giờ em quên được cả .

Lại thêm một mùa hoa sữa, mùa mưa nữa nhưng đây sẽ là những ngày cuối cùng em được ở gần anh . Rồi mai này em và anh sẽ đi trên con đường khác nhau, con đường của em sẽ không còn có anh ở bên nữa nhưng trong lòng em vẫn luôn có anh . Anh thân yêu .
Trong tình yêu, chắc hẳn ai trong chúng ta cũng nghĩ đến điểm đến hạnh phúc viên mãn, kết tinh của mọi tinh hoa đó chính là một đám cưới với những viên kẹo màu hồng, màu của tình yêu của hạnh phúc, nhưng đâu phải lúc nào cuộc sống chúng ta cũng suôn sẻ đến như vậy, cuộc sống giống như những nốt nhạc vậy, có nút thăng có nút trầm của nó.Và sau đây xin mời các bạn nghe tiếp bài viết của tác giả viên kẹo màu hồng....
Không biết rằng những dòng chữ này có thể đến được với anh hay không?Nhưng em vẫn luôn hy vọng và chờ đợi,đó có thể là niềm tin và nghị lực cho em tiếp tục bước tiếp.Em xa anh đã không biết bao nhiêu tháng ngày,em không thể đếm được nữa,và hình như em không dám tự nhẩm tính.Đã rất dài rồi thì phải.Cuộc sống hôn nhân,em đã không biết điều chỉnh và thích nghi,em đã làm anh mệt mỏi trong chính tình yêu của em,nhưng em phải thế nào,vì em yêu anh nhiều,nhiều lắm anh biết không?Cuộc sống vất vả em không hề e ngại,em có thể làm được tất cả như bao người,em cần cuộc sống gia đình như bao người phụ nữ khác,em chỉ cần có anh,có anh trong cuộc đời này.Đó là tất cả....
Thế nhưng anh đã rời xa em,rời bỏ cuộc sống gia đình mà chúng mình cùng xây dựng trong bao tháng ngày.Thời gian em xa anh con nhiều hơn thời gian em được sống cùng anh trong một mái nhà.Em biết được sai lầm của mình,đã không thể chia sẽ,thông cảm cho những vất vả khó khăn của anh bên ngoài,mà bên cạnh đó em luôn làm anh nặng nề bởi những giận hờn không đáng có.Em thật sự xin lỗi,vì em chỉ biết yêu anh mà không thế hiểu được anh.Ngày xưa em cũng đã từng nói với anh,em rất sợ sự đổ vỡ,và anh cũng đã từng nói,"anh cũng rất sợ.Vì thế chúng mình hãy có gắng thật nhiều để không xảy ra đỗ vỡ em nhé!,và em là tất cả của cuộc đời anh",Em đã hạnh phúc thế nào khi lễ cưới đã được diễn ra,và chúng mình hoàn toàn thuộc vế nhau............Nhưng khoảng thời guan đó sao quá ngắn,em chưa làm được điều gì,và cứ thế anh đã ra đi sau những lần cãi vả,thật sự mình không hiểu nhau sao anh.Hay phải chăng tình yêu trong anh đã không còn?Anh ra đi bỏ lại em cùng nỗi cô đơn trống vắng,căn nhà hạnh phúc của chúng mình sao lạnh lẻo và quá xa lạ với em.Em ngồi đó ngắm nhìn những ký ức đã qua,hối tiếc,buồn bã,nỗi đau mất anh cứ như từng ngày xé nát tim em.Em cứ mãi dằn vặt bản thân mình mãi thế này sao anh?Bao giờ em được về với anh,bao giờ điều đó sẽ xảy ra,bao giờ hả anh.Xin anh hãy cho em được trở về,anh hãy cho chúng mình,hay đúng hơn là cho tình yêu tội nghiệp của đôi ta một cơ hội của sự trở về.Xin anh đừng tìm một lối thoát của sự giải thoát cho cả hai như thế,em không thể,thật sự.Anh là tất cả,tất cả những gì cuộc đời này bù đắp cho em,trong cuộc sống này em đã mất mát quá nhiều rồi,và điều gì em cần nhất,anh biết mà,phải không anh?Anh đừng rời bỏ em như thế,tình yêu em nào có lỗi gì,anh ra đi mang theo tất cả cuộc sống này,tất cả.............Hãy về với em anh nhé,em sẽ chờ và đợi anh đến giây phút nào mà em không thể được nữa.Đó là hạnh phúc của em,em sẽ cố gắng,cố gắng thật nhiều để được về ben anh.Em sẽ không bỏ cuộc đâu,chứ làm sao em có thể khi đứng bên lề cuộc sống của anh thế này!!!!!!!
Các bạn thân mến! Đúng là trong cuộc sống này, có những điều thật khó nói phải không? Có những tâm sự thầm kín trong tận sâu trong lòng, hãy mạnh dạn bày tỏ tâm sự với chúng tôi, chúng tôi không chỉ đăng bài viết của các bạn mà còn có thể truyền tải những thông điệp yêu thương của bạn tới người ấy- thật hạnh phúc khi người ấy nhận được những dòng yêu thương của bạn phải không nào?- hãy mạnh dạn lên nhé.blog radio- không chỉ là cảm cảm xúc.
Bài viết tiếp theo blog radio muốn gửi tới các bạn là của tác giả 1102 với tựa đề : hãy cho em 5s để nói em yêu anh
Không biết rằng những dòng chữ này có thể đến được với anh hay không?Nhưng em vẫn luôn hy vọng và chờ đợi,đó có thể là niềm tin và nghị lực cho em tiếp tục bước tiếp.Em xa anh đã không biết bao nhiêu tháng ngày,em không thể đếm được nữa,và hình như em không dám tự nhẩm tính.Đã rất dài rồi thì phải.Cuộc sống hôn nhân,em đã không biết điều chỉnh và thích nghi,em đã làm anh mệt mỏi trong chính tình yêu của em,nhưng em phải thế nào,vì em yêu anh nhiều,nhiều lắm anh biết không?Cuộc sống vất vả em không hề e ngại,em có thể làm được tất cả như bao người,em cần cuộc sống gia đình như bao người phụ nữ khác,em chỉ cần có anh,có anh trong cuộc đời này.Đó là tất cả....
Thế nhưng anh đã rời xa em,rời bỏ cuộc sống gia đình mà chúng mình cùng xây dựng trong bao tháng ngày.Thời gian em xa anh con nhiều hơn thời gian em được sống cùng anh trong một mái nhà.Em biết được sai lầm của mình,đã không thể chia sẽ,thông cảm cho những vất vả khó khăn của anh bên ngoài,mà bên cạnh đó em luôn làm anh nặng nề bởi những giận hờn không đáng có.Em thật sự xin lỗi,vì em chỉ biết yêu anh mà không thế hiểu được anh.Ngày xưa em cũng đã từng nói với anh,em rất sợ sự đổ vỡ,và anh cũng đã từng nói,"anh cũng rất sợ.Vì thế chúng mình hãy có gắng thật nhiều để không xảy ra đỗ vỡ em nhé!,và em là tất cả của cuộc đời anh",Em đã hạnh phúc thế nào khi lễ cưới đã được diễn ra,và chúng mình hoàn toàn thuộc vế nhau............Nhưng khoảng thời guan đó sao quá ngắn,em chưa làm được điều gì,và cứ thế anh đã ra đi sau những lần cãi vả,thật sự mình không hiểu nhau sao anh.Hay phải chăng tình yêu trong anh đã không còn?Anh ra đi bỏ lại em cùng nỗi cô đơn trống vắng,căn nhà hạnh phúc của chúng mình sao lạnh lẻo và quá xa lạ với em.Em ngồi đó ngắm nhìn những ký ức đã qua,hối tiếc,buồn bã,nỗi đau mất anh cứ như từng ngày xé nát tim em.Em cứ mãi dằn vặt bản thân mình mãi thế này sao anh?Bao giờ em được về với anh,bao giờ điều đó sẽ xảy ra,bao giờ hả anh.Xin anh hãy cho em được trở về,anh hãy cho chúng mình,hay đúng hơn là cho tình yêu tội nghiệp của đôi ta một cơ hội của sự trở về.Xin anh đừng tìm một lối thoát của sự giải thoát cho cả hai như thế,em không thể,thật sự.Anh là tất cả,tất cả những gì cuộc đời này bù đắp cho em,trong cuộc sống này em đã mất mát quá nhiều rồi,và điều gì em cần nhất,anh biết mà,phải không anh?Anh đừng rời bỏ em như thế,tình yêu em nào có lỗi gì,anh ra đi mang theo tất cả cuộc sống này,tất cả.............Hãy về với em anh nhé,em sẽ chờ và đợi anh đến giây phút nào mà em không thể được nữa.Đó là hạnh phúc của em,em sẽ cố gắng,cố gắng thật nhiều để được về ben anh.Em sẽ không bỏ cuộc đâu,chứ làm sao em có thể khi đứng bên lề cuộc sống của anh thế này!!!!!!!
Các bạn ơi!Thế là chuyên mục blog radio đã kết thúc rồi.Chắc hẳn trong mỗi chúng ta ai cũng có 1 chút tiếc nuối, 1 chút để hi vọng phải ko các bạn.Kết thúc nhưng dư âm đó vẫn còn mãi -vang vọng mãi phải không?
Blog radiovnthutinh- phát thanh những cảm xúc của bạn

Yêu chi thoáng những nỗi buồn
Nhịp đời nghiêng ngả cho mình phân li
Cùng ca vang khúc hát u sầu
Nhịp đời thức tỉnh cho ngưòi quên nhau

Được sửa bởi hoangtuan.yeuyeu ngày Fri Oct 01, 2010 11:05 am; sửa lần 1.
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:52 pm

quên nhau năm tháng tảo tần
hàn vi nắng phử đầy sân nụ cười
quên nhau sao nở cả đời
ta mình trọn vẹn một trời tim yêu
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 2:55 pm

Yêu người tha thiết đợi chờ em
Trở về đây con đường xưa cũ
Sánh lối đi về chung nhịp đập
cùng hát cùng vui khúc yêu nhau
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 3:23 pm

yêu nhau ta vẹn câu thề
nụ cười duyên thắm đường về vể phủ hoa
dù mai gian khổ đường xa
em ơi chung nhé đôi ta luôn cười

thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 3:33 pm

Cười lên đi hỡi người tình bé nhỏ
Giận làm chi cho đau đáu một đời
Nỗi lòng ấy anh âm thầm che giấu
Để em vui khao khát một niềm thương
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 3:53 pm

niềm thương ta gòi nửa đời
gửi về em đó nụ cười vấn vương
một mai hẹn sẽ chung đường
vu quy sánh bước uyên ương đôi mình
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 55781

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Đối thơ trăm điều khó Left_bar_bleue90/100Đối thơ trăm điều khó Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Đối thơ trăm điều khó Left_bar_bleue80/100Đối thơ trăm điều khó Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 3:58 pm

Đôi mình...loài ngỗng chung tình
Cho dù trăm mối nhưng mình vẫn iu
Bước chân ngỗng cái liêu xiêu
Vì con ngỗng đực đã iu người rồi

;-\'
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 4:12 pm

rồi thì bến cũ phôi pha
thuyền đi chung giữa bao la nẻo chờ
bến buồn gợi những lời thơ
ngày xưa ta bến hẹn chờ bên sông
dậpdìusóngvỗ

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 11:33 pm

vui sao năm tháng qua đi
buồn vui chia sớt có người có ta
giận hờn rồi cũng qua mau
bạn tôi tri kỉ tâm giao suốt đời
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56198

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeTue May 11, 2010 11:56 pm

( bé ơi thơ bé chỉ có từ "người" ko được có từ "ta" vì chị diệp viết có từ "ta" oy)
nhok Tuân đưa quy luật hơi lằng nhằng nhưng đọc các bài thơ thì có nghĩa là: bài trên phải có từ ta (người) thì bài dưới phải có từ người (ta), ko được phép có cả 2 từ, và cộng thêm luật topic nối bờ vui.

Bóng dáng lưng chừng thấp thoảng sau làn mưa
đêm về đỏ nặng tiếng xưa cõi lòng
mưa giăng phủ lối đường về
tiếng yêu sao nỡ cất ra thành lời
dối gian chi lệ đầu môi
ngọt ngào chi giọng hát đưa ngày nào
về thăm em về quê chúng mình
để rồi gió bay theo làn mưa ngày đó
lo cho ai đó chuyện học đường
lo cho ai đó thân hình xương xương
lo cho ai đó ...

ta đi đi tiếp con đường dài ... một mình tĩnh lặng để bình an...
dậpdìusóngvỗ

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitimeWed May 12, 2010 12:32 am

hì..em bít luật nhưng câu đó hem bít vít thế nào nữa nên cứ vít đại thui à :( em làm típ nha .. lại :người" ùi

ngày dài tháng rộng trôi qua
đời ai bươn trải nắng mưa giăng trời
cuoòng quay cuộc sống thị thành
bụi đường dính áo mồ hôi ướt mèm
mà sao không nỡ thưong người
trời ơi nắng gắt ban trưa mệt nhoài
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đối thơ trăm điều khó   Đối thơ trăm điều khó Icon_minitime

Đối thơ trăm điều khó
Trang 1 trong tổng số 10 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next
 Similar topics
-
» TRĂM NĂM
» CÂY TRE TRĂM ĐỐT
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» of tuankhanhqs
» Trăm năm trong cõi đời ta, áo dài áo ngắn khó là hợp nhau.