Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

cho em dc niu' keo'

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thanhthaonguyen26
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : sống chậm lại, nghĩ khác đi và yêu thương nhiều hơn
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 28393

Bài gửiTiêu đề: cho em dc niu' keo'   Wed May 05, 2010 2:12 pm

Em biết là anh gét đọc nhưng cos gắng đọc hết cái này thôi nghe. Coi như là vì em. Tất cả suy nghĩ của em.Anh này, em biết anh đang rất buồn em. Em nói thật là nhiều lúc em giận anh lắm, chỉ muốn chia tay cho xong. Nhưng em ko làm được. nhiều lúc giận cực kì, em nhủ rằng ko đc nói chuyện với anh mấy ngày cho anh sợ. nhưng em ko làm đc. Lúc anh nói có cô nào thik anh ấy. em ko biết là anh đang nói thật hay nói đùa nhưng em biết là em rất lo sợ, em ko biết từ lúc nào em rất sợ mất anh. Tính em mít ướt, anh cũng biết mà, đụng 1chút là khóc. Nhưng bây h em có cảm giác là em hết khóc nổi rồi. khi anh nói để anh suy nghĩ, em buồn tới mức kho thở nổi, cứ như có cái gì nghẹn ở cổ. em biết em là con gái, nói ra mấy điều này thì rất là vô duyên. nhưng em vẫn cứ nói. Em yêu anh nhiều lắm. em rất tin tưởng anh. Nhưng nhiều lúc em có cảm giác là em ko giữ nổi chân anh. Là em hay anh đã sai? Em rất thik nghe điện thoại của anh. Điều đo chứng tỏ anh còn nhớ đến em. Em không phải là con ma khóc nhè lúc nào cũng bay quanh quẩn anh để vướng chân anh. Khi em yêu anh, em nhận ra là anh ở rất xa em, có cảm giác là không thể với tới đc. Nhưng chỉ cần anh nói yêu em thì em đã bỏ qua tất cả để tha thứ, để chấp nhận sự vô tâm của anh, để giữ chân anh. Nếu như để anh buồn vì bất cứ việc gì thì thà là cứ trút hết lên đầu em. Em chẳng biết là khi em giận anh, anh có cuống cuồng lên như em khi anh giận em không. Chắc là ko. Vì dù sao thì anh cũng lớn rồi nhỉ. Suy nghĩ của anh và em khác nhau nhiều lắm. đối với em, anh là 1 người hoàn hảo. nên em ko bao giờ tin đc 1 người như anh lại yêu 1 con nhok như em. Nhiều lúc cảm thấy tự ti cực kì. Lúc đầu tiên khi anh cưa em ấy. em đã nghĩ xa mặt thì cách long, em không thể nào vượt qua đc khoảng cách xa như vậy đâu. Nhưng chỉ 1 câu nói của anh đã làm thay đổi tất cả. anh có nhớ là câu gì ko? Anh có biết em đã từng mơ ước người yêu của em phải như thế nào ko? Bề ngoài dễ nhìn nè,sẽ qua nhà chở em đi học vào mỗi sang, đón em về, buổi tối thì đi ăn kem với em, tặng hoa cho em vào mỗi dịp lễ hay ngày đặc biệt. chúc em ngủ ngon mỗi đêm… vì hoàn cảnh nên anh chẳng thể làm cho em đc hết thảy những điều đó nhưng em vẫn yêu anh. Anh Quang ấy, khi em với ảnh nc qua điện thoại, em chưa kịp nói hết câu ngủ ngon thì ảnh đã dập máy. Em nhận ra là em không cần 1 người không đủ kiên nhẫn để nghe em nói cho đến câu cuối cũng. Đó ko phải là người mà em mong đợi cả đời. anh không như vậy, anh luôn muốn em cúp máy trước, em rất vui vì điều đó. Đôi lúc em yêu anh từ nhưng điều nhỏ xíu. Là lúc anh kiên nhẫn ngồi nói chuyện với em ngày này qua ngày khác. Là những tin nhắn nhắc nhở em ăn sáng hay chúc em ngủ ngon…Từng lời nói, từng hành động của anh đã nuôi lớn tình yêu tong em. Bây h mà bảo em chấm dứt thì chắc em không làm đc. Em biết anh lớn rồi, nên không chịu nổi cái tính hay nhè và bướng của em đâu nhỉ. Em muốn hét lên cho tất cả mọi người cùng biết là anh là của em.em mặc kệ anh chỉ yêu em ahy còn yêu ai khác, em mặc kệ anh vô tâm hay lơ là, không quan tâm đến em. Em mặc kệ cô lào hay cô thái nào đang tương tư anh. Mặc kệ lời nói yêu của anh có chân thành hay ko. Mặc kệ tất. bây h đây, em chỉ biết 1 điều là em rất yêu anh và em quyết định quen anh không phải là 1 quyết định sai lầm. không bao h em hối tiếc vì yêu anh. Em muốn đc gặp anh hằng ngày, đc ngồi bên cạnh anh, đc nghe anh nói… đây là tất cả nhưng gì thật lòng nhất. em quyết định phải nói để anh suy nghĩ thật chin về em và anh cho dù sau này , điều xấu nhất có thể xảy ra. Trước khi quen anh, suy nghĩ của em sau khi thức dậy là: lại đi học muộn rồi” còn bây h là: “ cầu mong anh có 1 ngày tốt lành và luôn nhớ về em”.Trước khi quen anh, suy nghĩ của em trước khi đi ngủ là đeo tai phone vào và khò lun. Còn bây h là trằn trọc tự hỏi xem anh có đang nhớ em ko. Trước khi quen anh, em luôn buồn không lý do. Còn bây h thì đủ thứ lý do. Anh không gọi điện thì chắc anh đang bận hay lỡ quên mất. anh không trả lời tin nhắn thì chắc là nghẽn mạng hay tin chưa tới nơi… khi em yêu anh, em rất vui vì chẳng ai buồn khi người mình yêu cũng yêu mình cả. em nói nhiều lắm. nhưng khi em ở trước mặt người em yêu thì tuyệt nhiên là im thin thít.khi anh cần 1 người để lắng nghe thì em luôn sắn sang mặc dù em chẳng giúp gì đc cho anh. Em cứ cho thôi và không cần nhận lại. cứ hi vọng cho dù sẽ thất vọng. anh hạnh phúc là em hạnh phúc. Em nói hết rồi đó. Anh cứ suy nghĩ đi. Còn điều cuối cùng này thôi em phải copy của anh. Em cảm ơn anh vì anh đã chấp nhận em cho dù em không làm đc nhưng điều bình thường nhất. những điều mà một người con trai tốt như anh đáng đc nhận. xin lỗi vì ko làm đc. Yêu anh!!!
Xem lý lịch thành viên

cho em dc niu' keo'

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang