Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngày đó hoa nở...

Go down 
Tác giảThông điệp
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54641

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Ngày đó hoa nở... Left_bar_bleue1000/10Ngày đó hoa nở... Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Ngày đó hoa nở... Left_bar_bleue7/10Ngày đó hoa nở... Empty_bar_bleue  (7/10)

Ngày đó hoa nở... Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày đó hoa nở...   Ngày đó hoa nở... Icon_minitimeMon Apr 26, 2010 2:45 pm

Chiều cuối tuần,lại một chiều cuối tuần nữa đến với em trong sự trống vắng.Tiếng đàn của em ko đủ sức để xua đi tiếng mưa rơi,em khẽ chạm vào nhưng nốt nhạc cũ mà nghe lòng cô quạnh:"Chiều nay còn mưa sao em không lại nhớ mãi trong cơn mưa này,làm sao có nhau hằn lên những nỗi đau.."Bài hát ấy giờ chỉ còn em lần theo từng nốt nhạc và mình em cất lên lời ca run rẩy...
Em thả hồn đắm say trong tiếng nhạc trịnh công sơn lúc nào cũng vậy.Nhạc trịnh đẹp như huyền thoại về một giấc mơ về một cuộc tình yêu đau đớn và khắc khoải.Ai đó chạm nhẹ vào tóc em,em thảnh thốt nhận ra anh:
-Hình như tóc em đã dài hơn trước?
Em lặng thinh,sau bao ngày tháng xa cách anh chỉ nhận ra tóc em dài hơn thoi sao?
Em cười mình quá ngây thơ,Em mong đợi điều gì ở anh?những lời nói yêu thương hay những cữ chỉ dịu dàng cho thoảng nỗi nhớ mong khắc khoảng?Mối tình ấy đã gửi lại cho mùa hè năm đó,những mùa hè ko giữ nối,mùa hè chỉ biết những cái nắng chói chang rực lửa ,những trận bão dông và những cơn mưa đàu mùa xối xả.Mùa hè có những nét vu vơ,giận dữ,hờn dỗi gióng em.Nó đem tình yêu trả lại cho em để rồi nhũng mùa hạ qua đi em lại nhớ đến những bài thơ anh tặng"
Em là hoa phượng đỏ
Anh ước là chú ve..
Để hè về rực lửa
Anh hát lời yêu thương
Và chiều hè đã qua vội vã chỉ còn lại một vệt sáng mờ nhạt giữa khoảng không như một sợi dây nốii dài giữa anh và em mờ dần rồi biến mất..
Mưa bay trong gió,mưa lẫn trong lá,mưa đậu trên tóc em những cơn mưa màu hạ,người ta hay nói những mối tình giống nhưng nhữ cơn mưa mùa hạ đến rồi đi rất vội vã chẳng biết có đúng hay ko nữa..?Và vì thế mà anh đã quyết định ra đi,rời xa em mang theo cả nỗi lòng em mùa hạ..
Giờ đây,em đưa tay ra cửa sổ cho những hạt mưa khẽ chạm vào tay mình.sự lạnh buốt của những hạt mưa chảy nhẹ vào tay em,chảy vào tim em băng giá...dẫu cho mùa hạ mãi xa ở nới ấy anh có nghe chăng lời em gọi thì thầm"Mùa HẠ"

Ngày đó hoa nở...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngày buồn ngày nhớ ngày mong ngày yêu thương
» Anh đã mở cửa trái tim em và cũng chính anh làm tổn thươngnó. Nỗi đau quá lớn đối với em. Em không thể biết được ngày mai em sẽ ra sao, em phải làm gì để có thể vượt qua những ngày sắp tới.
» Ngày đầu tiên - ngày thật sự mất ck..Không được khóc!!!!
» Yêu em trong một ngày anh nhé !một ngày thôi
» trước và sau ngày 10/3 1 ngày đáng nhớ