Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

gởi ba ku bia

Go down 
Tác giảThông điệp
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : ước gì con hóa đám mây. con che cho mẹ suốt ngày bóng râm!
Số lần được cám ơn : 21
Điểm : 56320

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
gởi ba ku bia Left_bar_bleue0/0gởi ba ku bia Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

gởi ba ku bia Empty
Bài gửiTiêu đề: gởi ba ku bia   gởi ba ku bia Icon_minitimeSun Apr 25, 2010 8:10 am

Ngày thứ 207, mình cưới nhau từng ấy thời gian, ku bia cũng tầm ấy ngày đang lớn lên trong cơ thể mẹ.
Vượt qua những ghen tuông, khó khăn, những lời dèm pha khác, em về làm vợ anh chỉ bởi một điều đơn giản, em yêu anh. Em đã quá kì vọng vào kết quả tốt đẹp của mối tình đầu, cũng để chứng minh rằng vẫn có tình yêu đấu tỉên và hôn nhân là thành quả của tình yêu ấy. Với em anh là đầu tiên, duy nhất và em chỉ mong với anh em là người sau cuối.
Ngày chưa cưới nhau em thật dịu dàng, hiền hậu và luôn ân cần chăm sóc anh cho dù em biết ngay phút trước anh còn ở bên người con gái khác. Bởi vì em chỉ nghĩ bằng tình yêu của mình có thể khiến anh vượt qua những khó khăn trở ngại trong công việc, cuộc sống, đến khi mọi thứ tốt hơn mình sẽ ra đi. Cũng không ít lần em giận dỗi bỏ đi, vì ghen, và những lúc xa anh em chẳng hả hê như mình mong muốn mà chỉ thấy trái tim khóc hơn nhiều vì thương nhớ, vì cảm thấy mình chưa thật sự sống hết cho tình yêu.

Có muốn trốn chạy cũng không thể nhẫn tâm với tình yêu của của mình, càng xa cách, càng hờn giận, em lại càng phải đau khổ nhiều hơn vì tình yêu với anh. Khi ấy em chỉ toàn nhớ đến những ngày mình mới biết nhau, những lần đi chơi ít ỏi, những chiều tối em ngóng trong anh, những lần anh lặn lội đường xa, đêm khuya để đến bên em, những giây phút cùng anh ngồi bên bờ biển, được cùng anh đi trên bờ cát, ngân nga câu hát "em đã theo anh đi tìm nơi đời hạnh phúc....tình yêu sẽ theo ta đến suốt đời".

Món quà duy nhất anh tặng em là một bông hồng nhung dập nát, lúc 3 giờ sáng, trong hơi thở nồng nặc rượu bia, món quà duy nhất trong suốt 12 tháng yêu anh. Em chẳng bao giờ đòi hỏi từ anh bất kỳ điều gì cả, có lẽ vì vậy nên rồi cũng thành thói quen!

Khi chưa cưới nhau, anh luôn vẽ ra viễn cảnh về một gia đình êm ấm, em và anh, cùng 2 cô con gái sinh đôi, sáng thắt bím, mặc váy đưa con tới trường, tối líu lo đọc sách, nhìn con học, rồi những kỳ nghỉ hè, những dự định du lịch................... cuộc đời thật yên bình và hạnh phúc làm sao. Anh còn hối thúc em sinh con ngay, vì anh cũng nhiều tuổi, em không đồng ý anh lại bảo em " hay còn ham chơi".

Đến ngày chính thức là vợ của anh, em vô cùng hạnh phúc, và thật sự mãn nguyện. Nhìn gương mặt anh rạng ngơì cười nói, trái tim em chỉ muốn vỡ oà trong tình yêu, lòng thầm hứa sẽ luôn là người vợ tốt, là nơi yên bình mà anh có thể trút hết âu lo sau một ngày vất vả.

Được sửa bởi dautien_vaduynhat ngày Tue Apr 27, 2010 2:33 pm; sửa lần 2.
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

gởi ba ku bia Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: gởi ba ku bia   gởi ba ku bia Icon_minitimeSun Apr 25, 2010 10:52 am

Về nhà anh, tình cảm mọi người dành cho em nhiều quá đến nỗi đôi khi em thấy mình thật ích kỷ. Cứ muốn Bố Mẹ mãi cưng chiều mình, muốn em út mãi quấn quýt mình, muốn anh lúc nào cũng ở bên em. Thật chẳng bù cho hôm mình mới đi Đà Lạt về, cứ mong đường về dài ra, mong cho lâu đến nhà, sợ phải sống trong ngôi nhà xa lạ. Những lời động viê của anh khi ấy đã giúp em dũng cảm hơn rất nhiều. Và em đã thật cố gắng, hoà hợp với ngôi nhà mới để được như hôm nay. Món quà thứ 2 anh tặng em là 2 cuốn sách, chữ ký tặng và câu yêu thương. Có người vợ nào hạnh phúc bằng em lúc ấy!

Rồi một ngày em biết mình mang thai, cảm giác thật kinh khủng khiếp, hoang mang, sợ hãi và căng thẳng, em sợ đến phát khóc. Một nỗi mơ hồ nào đó cứ khiến em bất an. Lời nói dửng dưng của anh khi nghe em báo tin ấy. Thật khác xa với suy nghĩ của em, rằng anh sẽ vui mừng, hạnh phúc, sẽ mỉm cười hay sẽ ôm hôn em. " Có sao đâu" Em vô cùng đau khổ, dường như em không dám tin rằng anh sẽ như vậy. Sự tủi thân và những giọt nước mắt cứ lăn trào mãi từng đêm.

Thế rồi hờ hững, dửng dưng, anh đi tối cũng không về nhà. Để mặc em với cái mầm sống bé nhỏ kia thao thức, đớn đau cùng những hờn trách, lo âu theo tiếng kim đồng hồ. Cuộc đời tưởng chừng như không khoảng đen nào đen tối hơn được nữa.
Thời gian cũng qua, tình yêu cũng khoả lấp hờn giận, tình nghĩa vợ chồng cũng nuôi lớn trong em sức kiên nhẫn chịu đựng.

Hơn ai hết, em hiểu mỗi người đều có một góc riêng tư. Em chẳng bao giờ hỏi anh đi đâu, gặp ai, làm gì, cũng không hề kiểm tra điện thoại của anh. Đến một hôm những lời bóng gió xa xôi kia họ cố tình rót vào tai em. Càng yêu lại càng ghen, lần đầu tiên xem điện thoại của anh, em thầm mong những lời người ta nói không phải là sự thật.
Cái mà anh bảo là khoảng trời riêng của anh là thế sao anh? Em mong dòng tin của ai đó rủ người yêu đi dạo phố gửi cho anh là nhầm, mong lời trách móc "anh có yêu em không" của một cô gái khác cũng là vô tình. Mong những tin nhắn yêu anh, nhớ anh , mong anh gọi điện...và những lời yêu thương dịu dàng kia cũng chỉ là vô ý.
Em đã dùng số của anh để nhắn tin cho 1 cô bất kỳ, quan hệ của 2 người là thế nào hả anh? Sao cô ấy lại 1 tiếng yêu 2 tiếng nhớ 3 tiếng dạ với anh, giống như em ngày mới biết yêu anh vậy?

Em cố tình để cho anh biết em đã đọc được tất cả, thế rồi anh giận dỗi, quát mắng, bảo em cư xử như người không có văn hoá, xâm phạm đời tư của anh, không tôn trọng anh, làm anh thất vọng,..........
Bây giờ em hiểu, cứ mỗi lần vợ chồng mâu thuẫn, việc ly hôn luôn là điều anh nhắc đến trước. Điều mà em cho là thiêng liêng và luôn gìn giữ, với anh đơn giản là ly hôn!
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

gởi ba ku bia Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: gởi ba ku bia   gởi ba ku bia Icon_minitimeSun Apr 25, 2010 11:15 am

Em biết em đã sai, vì không thể là người vợ như anh mong muốn. Anh kỳ vọng vào em nhiều lắm phải không? Cảm giác thất vọng của anh em hiểu rõ. Thế nên em xin lỗi anh.

Anh có biết, em cũng cần có khoảng trời riêng của em, nhưng không phải như anh. Em cần một ngày rời xa gia đình, công việc, cần ngồi yên trong không gian tĩnh lặng, hay cần một mình với thời gian vô định, cần một chút nghỉ ngơi bên anh và cảm nhận cuộc sống. Những khát vọng vui chơi sôi nổi em đã lãng quên và không nghĩ tới từ ngày làm vợ anh. Mơ ước gặp bạn bè trò chuyện cũng không dám. Em không có một người bạn, không có 1 bờ vai, không có 1 ai lắng nghe em cả, vì em là vợ anh.

Những khi em gần như nài nỉ anh dành cho em 1 buổi tối, anh đều phớt lờ và hôm nào cũng về đến tận khuya, hay sáng sớm. Hơn ai hết lẽ ra anh phải hiểu, trong thời gian mang thai em rất cần được yêu thương chăm sóc an ủi động viên nhiều hơn, cần ngủ nhiều hơn, nghỉ ngơi nhiều hơn và đầu óc phải luôn thoải mái. Nhưng anh dường như không dung hoà được giữa công việc, giao tiếp, bạn bè với gia đình. Một người bận rộn và tất bật là lãng quên điều nên làm cho gia đình, mà chỉ cần biết điều phải được từ gia đình. Và nếu như anh có thời gian rảnh rỗi, anh sẽ nghĩ rằng anh cần có khoảng trời riêng.

Em lo lắng chờ đợi anh mỗi bữa cơm trưa, còn anh tiện thì ăn không tiện thì cũng chẳng nói, có hôm em gần như kiệt sức vì đợi anh ăn cùng. Anh sẽ trách em không cảm thông cho anh, nhưng anh đâu nghĩ em cũng cần được thông cảm. Trong người em lúc nào cũng căng thẳng bực bội nóng nảy nhưng chẳng biết trút vào đâu. Anh chẳng hề quan tâm xem em có cảm giác thế nào, chỉ cần biết em phải luôn dịu dàng với anh.

Những mệt mỏi đớn đau em đêm ngày đang nếm trải, vì Ku Bia ngày một lớn lên, thêm nghịch phá làm em muốn ngã quỵ. Những đêm em chỉ mong anh giúp em xoa lưng hay chỉ cần vài câu an ủi, là khi anh say ngủ quên cả trời trăng.
Sponsored content

gởi ba ku bia Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: gởi ba ku bia   gởi ba ku bia Icon_minitime

gởi ba ku bia
Trang 1 trong tổng số 1 trang