Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Ngày 21 tháng 04năm 2010

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
denvoinguoiay
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : quá khứ lá kinh nghiệm...hiện tại là phấn đấu..tương lai là của mình..giàu nghèo là số phận..
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 27223

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
50/50  (50/50)
Nội tâm:
50/50  (50/50)

Bài gửiTiêu đề: Ngày 21 tháng 04năm 2010   Wed Apr 21, 2010 8:01 am

[color=orange]Ta không trách em ….

Đó là điều em chẳng bao giờ có thể biết được , cả những giây phút cuối cùng của ngày hôm qua – cho một cuộc viếng thăm của em với ta … và có lẽ là lần cuối cùng .
Nếu như có quyền thay đổi cái định mệnh ta sẽ không cho sự hội ngộ ấy xảy ra,thà rằng đừng bao giờ biết nhau trên cõi đời này ,có lẽ … ..sẽ tốt hơn .

Nhưng giờ đây, tất cả những điều ấy bỗng thành vĩ thường mà cả hai người chúng ta đều ước ao thôi phải không em , Bởi ai đã vô tình vun xới cho cây tình yêu ấy,ai đã vô ý thắp ánh mặt trời trong khu vườn tình ái …ta từng cầu mong chính mình là kẻ ngộ nhận nhưng đã muộn màng khi tình cảm đã có một chỗ đứng .

Chẳng phải tình yêu, ta biết điều đó, nhưng xin lỗi em , ta đã không còn coi em là bạn nữa rồi , ta chỉ biết rằng cứ mỗi ngày nhiều thêm ta cứ chờ bước chân em đi qua nơi khu vườn có rặng tường vi ta trồng, chờ bàn tay em mướt trên ấy , chờ nụ cười sáng bừng thay cho cả những tia nắng nhác lười …., và … ta chờ em .
Ta không hiểu nỗi nhớ của con người ta được tạo ra bằng hợp chất gì, chỉ đơn giản là nhớ một người không cần có lý do !!

Em yêu những con phố dài ,ta tập yêu những hàng cây trong ấy .
Em yêu những khúc tình ca êm ái du dương , ta tập viết vời ca khúc rồi hát tặng cho em nghe.
Em say sưa kể cho ta nghe về những con phố dài em đã di qua trong giấc mơ, bao nhiêu giấc mơ em kể là bấy nhiêu bức vẽ ta đã vẽ tặng em, trong đó có hết những con phố khác nhau mà em đã tưởng tượng ra , những con phố mùa đông sương mờ trắng xoá , những con phố xếp đều hàng cây vàng ươm đứng cuộn mình lại trong một tiết cuối thu, hay một trời đỏ rực trên nền phố hạ khô ròn …tất cả chỉ dành cho những giấc mơ của em thôi .

Nhưng em không thể nhìn thấy những điều ấy , ta giống như một người vẽ truyền thần cho những giấc mơ không có tuổi của em – một cô gái bị khuyết đi cái nhìn mà bao nhiêu người khác trên trần thế này vẫn có .
Và từ bao giờ những bước viếng thăm của cô gái mù có một tâm hồn trong veo với chàng nghệ sĩ không tên đã thành một điều hiển nhiên như mỗi ban mai chim hót , và cũng từ bao giờ ta yêu những giấc mơ ,những con phố ,những bản tình ca và …ta yêu em .
Rồi em tặng cho ta một khung trời ngập những ngọn cỏ đang nhảy múa bằng những câu thơ ...Chắc em không còn nhớ nữa...

Em xếp tay mình thành muôn ngọn cỏ
Giữa một khung trời êm dịu trở tuổi thơ
Ánh mặt trời rụng xuống như trong giấc mơ
Và anh nghe không ngọn cỏ mềm đang múa
….
Đó là bài thơ trước khi em nói rằng em sẽ phẫu thuật .
Giá như em nhìn thấy sự vui mừng của ta khi ấy , ta muốn đc ôm em thật chặt, muốn đc nói với em nhiều hơn là câu ngắn ngủn “em đi bình an và yên tâm nghe” …..
Rồi ta hái tặng em một đoá tường vi trước khi chiếc xe đưa em vút đi .Em quay lại cười phía ấy , phía mà em biết ta đứng đó .

Và rồi yên bình đã đến bên em như những tháng ngày ta đã cầu nguyện .Em đã vượt qua ca phẫu thuật thành công .

Rồi em quay trở về vườn tường vi vẫn những ngón tay mướt trên ấy ,nhưng em không còn nụ cười cũ nữa , em quay lại thăm ta, cùng với những bức tranh của ta đã vẽ tặng cho em.

Em trả lại nó cho ta và nói rằng vài ngày nữa em sẽ bay,…trong cái khoảng khắc ấy ta thấy mình giống với những ngọn cỏ vô tri kia .
Em nhìn ta . Em khóc , và lần đầu tiên ta thấy những giọt nước mắt của em, mà không, đó không phải giọt nước mắt của em , chỉ là giọt nước mắt của đôi mắt em đang mang thôi phải không …Vì với ta....chưa bao giờ em khóc…
Lời xin lỗi là điều cuối cùng em để lại trước khi em vụt chạy đi …..

Và rồi em đi, như chưa bao giờ biết đến khu vườn tường vi ,như chưa bao giờ biết ….. Ta yêu em ……

Trơ lại phía ta một nốt lặng của bản nhạc dang dở viết cho em ,trơ lại một khoảng tối trong bức tranh phố giao mùa …vẽ tặng cho em
Ta biết, biết em đã nguôi hết những ước mơ về phố về những hàng cây và về những ngọn cỏ múa … và biết em rồi sẽ quên ta …
Ta chưa từng nghĩ mình sẽ trách em vì thế vẫn còn lời xin lỗi của em để lại chờ một ngày em đến nhận .
Vẫn còn một người vẫn chờ ngày em đi qua để vẽ lại những giấc mơ …

Và bây giờ thì chính ta sẽ vẽ cho mình giấc mơ ngày em quay lại ….cho riêng ta mà thôi ….

Vườn tường vi / Tháng một lẻ bảy
Xem lý lịch thành viên
snow_angle
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc la ko bi bo doi
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 27348

Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày 21 tháng 04năm 2010   Wed Apr 21, 2010 3:28 pm

hạnh phúc trong tình yêu có phải là chờ đợi ko nhỉ??????????//
t nghĩ những j ko là của mình thì có làm j đi nữa nó cũng sẽ ko ở lại bên mình đâu:d
chúc bạn hp!
Xem lý lịch thành viên

Ngày 21 tháng 04năm 2010

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» [MF/DVDrip] The Warrior's Way (Con Đường Chiến Binh) (2010)
» [MF/DVDrip] Bi, Đừng Sợ (Bi, Don't Be Afraid) (2010)
» Tử Vi Canh Dần 2010
» Thành phố về đêm
» Ghi danh tham gia lớp thơ Đường Luật
Trang 1 trong tổng số 1 trang