Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Một tình yêu mới

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
tranloc92
Thành viên mới
Thành viên mới
tranloc92

Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 56150

Một tình yêu mới Empty
Bài gửiTiêu đề: Một tình yêu mới   Một tình yêu mới Icon_minitimeWed Nov 12, 2008 3:49 pm

Em Thân Yêu!

Anh không biết phải dùng ngôn từ nào để diễn tả tình yêu và nỗi nhung nhớ của anh. Anh chỉ biết rằng anh luôn nhớ về em mọi lúc mọi nơi, anh cần có em trong cuộc đời này.

Em biết không? Khi anh nhìn vào mắt em anh nhìn thấy tương lai của mình, nụ cười rạng rỡ của em làm cuộc đời anh vắng bóng nỗi cô đơn. Em như nàng Xuân đánh thức trái tim anh bừng tỉnh sau giấc ngủ đông dài, và thật lạ kỳ em đến thoáng qua như làn gió rồi em mãi mãi đọng lại trong anh, cho anh nỗi nhớ nhung, niềm hạnh phúc, nỗi ưu tư. Anh đã bất ngờ nhận ra con tim mình thay đổi, nó biết “Yêu” rồi sao? Điều đó làm anh lo sợ, làm anh hạnh phúc, làm anh suy tư …

Và rồi một ngày, con tim anh nói tiếng yêu thương, anh cũng đã nhận ra em chính là một nửa của đời anh, một nửa mà anh đang tìm kiếm trong cuộc hành trình. Anh cần có em. Em là dòng sông chảy suốt cuộc đời anh, em là niềm tin cho anh chiến thắng, em là sức mạnh cho anh đứng lên sau thất bại, em là ngôn từ để anh diễn tả tình yêu thương. Em là những bản tình ca huyền thoại trong anh và một điều quan trọng em chính là em, là người anh thương yêu và mong muốn đi suốt cuộc đời.

Anh không thể nào quên những cảm xúc khi anh tỏ tình cùng em. Anh hồi hộp khi em nói : “Em sẽ suy nghĩ những điều anh nói” anh lo âu vì anh sợ em cho anh là người nông nổi và rồi giây phút hạnh phúc đã đến với đời anh khi em nói em đã “Yêu Anh”. Em không thể tưởng tượng là anh hạnh phúc thế nào đâu khi em nhận lời yêu anh. Em đã cho anh những tháng ngày hạnh phúc nhất trên đời, vì anh đang yêu và được yêu.

Trái tim anh như muốn lao ra khỏi lồng ngực khi em nói: “Anh ơi, khi em đeo nhẫn vào em đã là một điều gì đó của anh rồi”. Chỉ từng ấy thôi cũng làm anh hạnh phúc. Trái tim anh bình thản khi đã tìm được bến bờ, vậy là cuộc hành trình của chàng du mục sau bao tháng ngày lang thang trên thảo nguyên cũng khép lại với những hồi ức đẹp và diệu kỳ.

Dù xa nhau nửa vòng trái đất, nhưng em luôn bên anh vì em đã ngự trị trong trái tim anh rồi. Mỗi sáng khi anh thức dậy anh lại hôn em qua tấm hình mà em gửi cho anh. Anh nhìn em trìu mến đắm say: “Vợ yêu ở nhà, anh phải đi làm đây, chiều anh về” và cứ thế một ngày mới bắt đầu trong anh tràn đầy niềm vui, tràn trề nhựa sống. Trong lúc đi làm, anh chỉ mong sao thời gian trôi qua mau, để về bên em, nói chuyện cùng em. Nhưng cuộc sống luôn luôn hối hả đã làm anh phải chia sẻ thời gian. Anh biết đã hơn một lần em giận anh, muốn xa anh, nhưng bằng tình yêu mãnh liệt mà em vẫn yêu anh và tình yêu đó ngày càng bao la như đại dương mênh mông. Anh có ích kỷ không em khi mà anh chỉ biết đón nhận tình yêu thương mà không đáp lại? và rồi đã hơn một lần anh phải xin lỗi em, mong em tha thứ, rồi em cũng tha thứ cho anh và yêu anh nhiều hơn. Anh thầm cảm ơn em về tất cả và trời cao đã cho anh gặp em.

Bình minh sẽ trở lại vào ngày mai, mùa xuân sẽ về khi mùa đông lạnh giá qua đi và chúng ta sẽ gặp nhau, yêu nhau đắm say. Chúng ta sẽ viết lên một thiên tình sử mới cho nhân loại. Một thiên tình sử mới chỉ có ở anh và em…. “Anh Yêu Em!”.

Chàng Ngốc của lòng em.
Admin
Quản trị viên
Quản trị viên
Admin

Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 56645

Một tình yêu mới Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu mới   Một tình yêu mới Icon_minitimeThu Nov 13, 2008 7:36 am

Rất hay, rất chân tình và nồng nhiệt, bạn có thể cho tôi post lên trang chủ www.thutinh.co.cc chứ
chúc bạn thành công
http://forum.thutinh.co.cc
nguyetcam05
Thành viên mới
Thành viên mới
nguyetcam05

Nữ
Điểm : 55518

Một tình yêu mới Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu mới   Một tình yêu mới Icon_minitimeSun Jan 18, 2009 9:33 am

Rất hay . Mong là bạn và cô ấy sẽ thật hạnh phúc. Đừng vô tình để cho cô ấy buồn nữa nhé.
lovebird_110
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55501

Một tình yêu mới Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu mới   Một tình yêu mới Icon_minitimeSun Jan 18, 2009 2:41 pm

sao bạn ko ghi rõ bản quyền do ai sáng tác. Cái này hình như tui đọc rùi thì phải.........
Sponsored content

Một tình yêu mới Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một tình yêu mới   Một tình yêu mới Icon_minitime

Một tình yêu mới
Trang 1 trong tổng số 1 trang