Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Lời cuối cho em

Go down 
Tác giảThông điệp
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Thành Thật Với Tình Yêu , Chỉ Nói Điêu Khi Cần Thiết
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 57142

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: đẹp zai không đối thủ
Hài hước:
Lời cuối cho em Left_bar_bleue1111111/1111111Lời cuối cho em Empty_bar_bleue  (1111111/1111111)
Nội tâm:
Lời cuối cho em Left_bar_bleue25251325/1325Lời cuối cho em Empty_bar_bleue  (25251325/1325)

Lời cuối cho em Empty
Bài gửiTiêu đề: Lời cuối cho em   Lời cuối cho em Icon_minitimeFri Dec 19, 2008 6:29 pm

Thế là hơn một năm ta yêu nhau cho nhau bao nhiêu vị ngọt đắng của tình yêu và cũng hơn một tháng chúng ta nói lời chia tay với muôn vàn nuối tiếc. Có lẽ tình là như vậy hợp rồi sẽ tan có mấy ai hạnh phúc mãi với mối tình đầu chứ phải không em.

Mỗi lần nhớ về em anh vẫn cho mình lời an ủi đó để làm vơi đi phần nào hình bóng của em đã in sâu trong tâm trí anh. Yêu em nhiều lắm vì tình yêu đó anh chấp nhận chia tay, chia tay cho em hạnh phúc cho em khỏi khó xử khi phải đứng giữa hai con đường. Nhiều đêm khóc vì em anh biết như vậy thật yếu đuối, nhưng em ơi làm sao cầm được nước mắt khi nghĩ em trong tay một người không còn là anh. Em vẫn thường khuyên anh hãy cố quên em đi nhưng chính bản thân em cũng có làm được đâu, những lời em nói chỉ tự lừa dối bản thân mình thôi, cảm nhận của một người con trai cho biết em cũng vui gì khi xa anh. Nếu xa anh mà không nhớ thì chắc đêm về em không nhắn tin và gọi cho anh đâu phải không? Vẫn những dòng tin em than buồn nhưng anh không biết nói với em sao nữa chỉ biết lúc đó anh đau lòng lắm hỏi em nhưng em chỉ trả lời không sao đâu, không sao là sao hả em?

Em còn nhớ buổi đầu yêu nhau thật khó để được bên em, có lần anh nói em đã nghĩ kỹ chưa khi nhận lời yêu anh, em đã cười và nói bâng quơ ai mà biết, không biết lúc đó em nghĩ gì nữa. Anh sẽ không tha thứ cho em nếu mai này em ra đi. Một phút suy tư anh đã nói ra điều đó, nhưng thật đau lòng khi điêù đó xảy ra mà anh không làm được những gì anh nói, làm sao mà lại không tha thứ được khi trong anh vẫn còn yêu em và chỉ có em chứ, đã xa nhau mà không gặp anh em lại kêu nhớ. Khi đã gặp em anh thấy em thật vui cũng nụ cười và giọng nói đó làm cho anh cứ nghĩ em vẫn mãi là của anh, nhưng chỉ suy nghĩ thoáng qua thôi nha em. Anh không muốn như vậy mà làm em thêm đau. Đã bao lần em nói lời chia tay mà không lần nào quá 3 ngày chúng ta lại bên nhau như chưa có chuyên gì cả. Có lẽ anh và em hiểu rằng mình không thể thiếu nhau, nhưng bây giờ là thật rồi đó em không phải giấc mơ hay lời nói lúc hờn dỗi nữa, mỗi người một hướng tìm cho nhau một tương lai mới nhưng anh vẫn thầm chúc cho em luôn hạnh phúc bên người mà vẫn biết người đó không phải là anh. Hãy cố lên nha cô bé đường đời tương sáng đang đón chờ em đó.

http://ngoisao.net

Lời cuối cho em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» lời cuối cho em
» Truyện cười sưu tầm (Đọc xong thách không cười )
» nụ cười
» SAU KHI CƯỚI
» Lần cuối để Em nói: Em nhớ Anh !