Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Người người về, sao anh lại ra đi??

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hoadaquyhv
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : brooding
Nữ
Châm ngôn sống : in the dark we dream about of the sun
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 28049

Bài gửiTiêu đề: Người người về, sao anh lại ra đi??   Thu Apr 08, 2010 9:46 am

Thương mến gửi V.H.V
Em lại viết cho anh. Những bức thư không gửi. Anh đi rồi… Ngày ta gặp nhau, mưa bụi, anh nắm tay em bước trên những con đường mòn nơi công viên ấy. Cái nắm tay âu yếm, nụ cười trừu mến. Em làm sao quên…
Tại sao anh, chúng ta gặp nhau để rồi nói chia tay. Anh hỏi em…Tại sao mình chia tay em nhỉ? Em im lặng...Em cũng không biết tại sao. Tình yêu là như vậy sao anh? Em trẻ con, ngốc nghếch, dại khờ...Trong một phút chốc bên anh, em thấy mình to lớn. Ừ, trưởng thành lên nhiều khi ở bên anh.
Anh đừng nhớ em anh nhé! Đừng nhớ lần đâu tiên thân mật, đừng nhớ phút bâng quâ hay lúc em khóc nghẹn ngào trong nỗi nhớ chẳng gọi tên. Anh đừng nhớ anh nghe! Đừng nhớ những bức thư còn lem màu mực mới, đừng nhớ những khúc tình ca anh gửi tới em trong những đêm mưa bụi, cũng đừng nhớ môi ai chờ nụ hôn nóng bỏng. Đừng nhớ em...
Em đã từng nói anh nghe, em chẳng tin vào tình yêu nơi hạ giới. Bởi con người đến với nhau toàn chỉ toàn lừa dối, đến với nhau để tìm cảm giác lạ cho mình, em thất vọng bởi người đã ra đi mang cho em sự trống trải và trong cơn mê ấy em tìm thấy anh.
Em thường gọi anh với tên gọi thân thương “ Tiền Bối”, ấm áp và bình yên. Em thương anh nhiều từ ngày đâu quen biết. Chúng ta giống nhau, đều sống đa cảm, anh nói đó là điểm yếu của đôi ta. Đau lòng quá người ơi!
Anh nói: “Em hãy vui lên nhé!” Làm sao đây? Có người đã nói rằng “ Có thể chỉ mất một phút để quen, một giờ để nhớ, một ngày để yêu...Nhưng... phải mất cả một đời để quên” anh ah! Với em phải là cả một đời.
Em không muốn mình sẽ giống như những người con gái khác, ích kỷ giữ anh bên mình. Chúng ta chia tay, anh nói còn làm bạn, có thể tâm sự với anh khi em cần đến. Ai nói sau tình yêu sẽ là tình bạn hả anh? Em không làm được. Nếu một lần thôi. Anh nói em hãy ở lại. Trái tim em đã yếu mềm. Nhưng...Cuối cùng em đã hiểu một sự thật giản đơn mà cái ngày xưa xa xôi em chưa chấp nhận. Thế gian này đâu dễ tìm thấy được tình yêu vĩnh hằng. Trước lúc gặp anh, em đã mơ về tương lai tươi sáng, mơ về những cánh đồng và những đồi hoa mặt trời đón nắng mà chúng ta sẽ đi cùng, mơ những đoạn đường có anh cứ dài dài xa mãi, em đã mơ...
Hôm nay, em trở về trong nỗi quoặn thắt những cơn mơ. Biết mình đã tỉnh... vắng anh. Làm sao có thể nói giá như đừng gặp gỡ, làm sao có thể quên đi đừng nhớ nữa, làm sao lau được nước mắt em rơi. Ai đã từng nói, trong cuộc đời này bạn sẽ gặp ba người: Người bạn yêu nhất, người yêu bạn nhất và người bạn sẽ lấy làm vợ. Em thản thốt...Vậy em là ai? Là ai để anh phải lo sợ về tương lại khi xa cách, là ai khi anh không tự tin sẽ làm em hạnh phúc, là ai khi anh sợ nếu một ngày anh thay đổi, là ai...à, hình như anh thường gọi em “ cô bé”. Phải không anh?
Tình yêu của chúng mình thật kỳ lạ phải không anh?Đó là lần đâu tiên và cũng là lần cuối cùng gặp gỡ. Hàng đêm em đã dấu nước mắt mình trong bóng đêm dài nguyện cầu, than thở. Chỉ muốn hét to “Em yêu anh rất nhiều”
Vì em biết dẫu muôn đời anh cũng không biết được nó đâu. Có những con đường thật gần nhưng chẳng bao giờ tới đích. Chúng ta gần lắm phải không anh nhỉ.Gió thổi đâu mà mây đã bay rồi. Hãy hạnh phúc nghe anh! Rồi anh sẽ tìm được cho mình một tình yêu đích thực. Tình yêu với những hy sinh và không toan tính. Tình yêu có thể vượt tất cả bão giông để tìm tới ánh sáng mặt trời, nơi ấy em cũng chờ hạnh phúc, biết anh vui...
Vì “chẳng ai khóc vì mất đi điều chưa bao giờ có”. Em cười vu vơ. Như những cánh hoa bồ công anh kia tìm tình yêu phía mặt trời. Một tình yêu không tên, không tuổi. Có những ký ức êm đêm em giữ lại cho riêng mình anh nhé! Em đọc lại một câu thơ cũ “ Người người về, sao anh lại ra đi?”....
Xem lý lịch thành viên
snow_angle
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc la ko bi bo doi
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 28178

Bài gửiTiêu đề: Re: Người người về, sao anh lại ra đi??   Thu Apr 08, 2010 9:05 pm

bạn ah,ty là nv mà..đến rồi đi như mây thoáng bay vậy...hãy cố gắng đưng bùn nữa nha^^
Xem lý lịch thành viên

Người người về, sao anh lại ra đi??

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang