Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em Empty
Bài gửiTiêu đề: Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em   Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em Icon_minitimeThu Jan 07, 2010 10:38 pm

Chẳng biết sao em lại viết những dòng này khi mà giờ đây chúng ta đã quá xa nhau và bên anh giờ đã là một người khác. Em đã tin vào tình yêu của chúng ta dù ngay khi mới bắt đầu cả hai ta đều biết nó vô cùng khó khăn.

Lời yêu được thổ lộ khi anh đã xa em tới một nơi xa xôi để theo đuổi sự nghiệp của mình. Em nhận thấy mình yêu anh nhiều hơn khi cảm nhận cái lạnh mùa đông của miền Bắc . Đôi tay lạnh giá mong muốn một bàn tay ấm áp. Đó là khi em nhận ra anh đã chiếm toàn bộ suy nghĩ của em.

Chúng ta yêu nhau tròn 2 năm và cũng là khoảng thời gian anh rời xa Việt Nam. Em biết nơi đó lạnh lắm, mà anh thì chỉ là một người bình thường nhỏ nhắn. Em quá xa để làm ấm trái tim anh và xóa đi nỗi cô đơn khi xa nhà của anh. Em luôn nói rằng em sẽ cầu chúc anh hạnh phúc khi anh tìm thấy một người con gái khác gần anh hơn em để có thể chia sẻ cùng anh sự giá lạnh của những bông tuyết nơi đất khách quê người. Vậy mà khi điếu đó thật sự đến em đã thấy mình đau đớn vô cùng. Em đã nghĩ những điều đó sớm muộn rồi cũng sẽ tới vậy mà sao em vẫn thấy đau đến vậy hả anh? Sau bao chuyện xảy ra, sau bao ngày xa cách anh về thăm nhà, thăm em. Anh ôm em thật chặt, đặt lên môi em những nụ hôn tưởng chừng như không thể ngừng lại. Anh làm em hoang mang...Liệu anh có còn là của em nữa không? Nhưng cảm nhận của một người con gái em biết anh vẫn còn yêu em dù không chỉ là riêng em...Những nụ hôn không chỉ dành cho em nữa và em biết anh sẽ lại rời xa em để đến bên người kia.

Anh và em chỉ muốn sống hết mình cho một tình yêu để không ai phải hối hận vì đã không sống hết mình với tình yêu của chúng ta... Giờ thì mình lại xa nhau. Nhưng em chẳng cảm thấy đau nhiều như trước nữa vì có lẽ em không cần phải như thế khi mà anh đã thay đổi rất nhiều, kể cả tình yêu mà anh dành cho em. Em sẽ luôn chúc anh hạnh phúc và mong rằng lựa chọn rời xa em của anh là đúng.

"st"
phamlinhthuy
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
phamlinhthuy

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Roi tat ca se qua, se qua
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51048

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em Left_bar_bleue4/10Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em Empty_bar_bleue  (4/10)
Nội tâm:
Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em Left_bar_bleue9/10Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em Empty_bar_bleue  (9/10)

Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em   Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em Icon_minitimeTue May 04, 2010 1:36 pm

Tình yêu của tôi cũng kéo dài 2 năm, và giờ anh ấy cũng lựa chọn xa tôi để đến bên người khác. Dù rằng tình yêu anh vẫn dành cho tôi vẫn quyết tâm lấy tôi bằng được, anh xin tôi cho anh thời gian để xa người kia, để người ta ra đi mỉm cười chứ anh không yêu người đó mà anh chỉ yêu tôi. Tin nổi không, nếu anh không yêu người ta thì kéo dài làm gì để người đó rồi cũng khổ và tôi cũng khổ, tôi không tin, vì cớ gì chứ, vì ham muốn tầm thường của bản thân anh, thôi thì tôi cũng đã cố gắng để xa dù hnay không thể nhưng chắc chắn anh không là người tôi lựa chọn cho cuộc hôn nhân. Nếu thật lòng anh đã không kéo dài mối tình tay ba này. người đó không biết gì ngoài tôi biết và hàng ngày hàng giờ tôi gánh chịu nỗi đâu này. Có đáng không?

Chúc anh hạnh phúc với lựa chọn không em
Trang 1 trong tổng số 1 trang