Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ai giúp em với...........

Go down 
kyotoshiro
tuankhanhqs
vit_con_online
Enternal_Love
8 posters
Tác giảThông điệp
Enternal_Love
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Enternal_Love

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : hãy chân trọng những gì mình có
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52501

Ai giúp em với........... Empty
Bài gửiTiêu đề: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeMon Dec 14, 2009 9:24 pm

[justify]Em học cấp 3. Tình yêu cấp 3 đẹp phải không các anh chị???
Em cũng có cho mình 1 tình yêu. Mới hơn 3 tháng thôi. Đã xem người ấy là quan trọng nhất, đã xem là 1 phần của cuộc sống mà mình không thể mất đi, đã xem là người mà mình chấp nhận hy sinh tất cả.........
Nhưng rồi, lời chia tay đến thật nhanh chóng. Mới hơn 3 tháng.....
Có chuyện xảy đến với 2 đứa em, và bị nghi oan. Bạn ấy đã tâm sự, đã kể hết với mẹ bạn ấy ngoại trừ chuyện của 2 đứa em. Rồi mẹ bạn ấy cũng kể hết ra những sự hy sinh của mình cho gia đình bạn ấy. Bạn ấy thương mẹ, không muốn mẹ buồn. Việc học là quan trọng. Rồi tình cảm dành cho mẹ đã lấn át đi tình cảm mà bạn ấy dành cho em. 1 bức thư đã nói lên tất cả suy nghĩ của bạn ấy. Nói thật ra, đó là bức thư chia tay. Bạn ấy nói bạn ấy vẫn yêu em nhiều lắm, nhưng bạn ấy thương mẹ, ko muốn phụ lòng mẹ, nên ko còn cách nào khác là chia tay với em.
Em đã thử níu kéo, giữ bạn ấy lại, nhưng thực sự là rất khó khăn.
Ai giúp em với, em phải làm j bây giờ??? Bạn ấy vẫn còn yêu em, liệu em có nên chờ đợi ko??? Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56661

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Ai giúp em với........... Left_bar_bleue5/10Ai giúp em với........... Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Ai giúp em với........... Left_bar_bleue10/10Ai giúp em với........... Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeTue Dec 15, 2009 2:17 am

Ai cũng thương yêu cha mẹ mình, và ai cũng muốn làm cho cha mẹ mình vui lòng mặc dù đôi khi cái đó lại làm tổn thương chúng ta hoặc chúng ta không muốn...Nên đôi khi chúng ta phải lựa chọn giữa gia đình và người yêu..thường thì lệnh cha mẹ khó cãi...nên muốn làm vừa lòng cha mẹ, họ phải hy sinh tình yêu của họ...nhưng nếu hai bạn có dũng cảm để đối mặt với gia đình...với nhiều trông gai phía trước...thì mình tin chắc...không gì là không thể...và bạn hãy ráng đợi thêm một chút nữa xem sao...
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56432

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Ai giúp em với........... Left_bar_bleue70/100Ai giúp em với........... Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Ai giúp em với........... Left_bar_bleue1000/100Ai giúp em với........... Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeTue Dec 15, 2009 8:46 am

đấy là một chọn lựa rất khó khăn và đương nhiên một người con cs hiếu sẽ chọn cha mẹ mình là người quan trong nhất. Bạn nên tôn trọng ý kiến đó. Mình cũng từng như bạn, tình yêu tuổi học trò rất đẹp và thơ mộng nhưng bạn ah`? một người thầy đã nói vói mình rằng ở lứa tuổi này thì tình yêu không hiện hữu đâu mà chỉ là sự ngộ nhận cảu một tình bạn tốt mà thôi. chúc bạn tìm ra được lối đi thích hợp cho mình và h vọng 2 bạn sẽ là những người bạn tốt của nhau.
kyotoshiro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kyotoshiro

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Every time I reach for love, it always run away
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 55184

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeTue Dec 15, 2009 8:49 am

bạn hãy khẳng định với bạn ấy rằng 2 người sẽ cùng dắt nhau vào cánh cửa đại học thì chắc chắn bạn ấy sẽ tự tin hơn
Enternal_Love
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Enternal_Love

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeTue Dec 15, 2009 8:16 pm

Bạn tuankhanhqs à, thầy giáo của bạn nói chưa chắc đã đúng đâu, vẫn có những chuyện tình bắt đầu từ cấp 3, trả qua đại học, và rồi cuối cùng là cưới nhau mà. Cô giáo mình chẳng hạn.
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56432

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Ai giúp em với........... Left_bar_bleue70/100Ai giúp em với........... Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Ai giúp em với........... Left_bar_bleue1000/100Ai giúp em với........... Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeSun Dec 20, 2009 8:29 am

Enternal_Love đã viết:
Bạn tuankhanhqs à, thầy giáo của bạn nói chưa chắc đã đúng đâu, vẫn có những chuyện tình bắt đầu từ cấp 3, trả qua đại học, và rồi cuối cùng là cưới nhau mà. Cô giáo mình chẳng hạn.
uh` cái đó thì không chắt lắm đâu nhưng mà bạn ah mình cũng đãnmootj lần nên mình hiểu và sợ lắm. nhưng dù sao tót nhất ở độ tuỏi này chưa nên đâu. Đấy là ý kiến riêng của mình còn quyết định thuộc về bạn
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 52873

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeSun Dec 20, 2009 9:28 am

không đâu theo_hữu việt_nghĩ ý thì 2 bạn nên cho nhau một khoảng thời gian vừa đủ để sác nhận chính sác đó có phải là ty ko?
nếu vẫn còn phân vân và suy nghĩ thì là ko phải.đó là biểu hiện của một tình bạn hơn cả mức thân thiết mà khôg là ty mà thôi?
nên hãy cho nhau một khoảng thời gian..
1 là:hoàn thành tốt việc đầu tiên trước mắt và rất quan trọng là học hành cho tốt ..
2 là:nuôi dưỡng tình cảm đó cùng năm tháng khi nào cả 2 bạn sác định rằng đến với nhau thì hãy bước tới ty đc(phải đến khi học đại học song xuất sắc)..
3 là:khoảng thời gian ấy sẽ là rất tốt để các bạn tìm hiểu nhau một cách nghiêm túc và lành mạnh để có quyết định đúng đắn nhất.?
chúc bạn có quyét định thông minh?________
HoangPo
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HoangPo

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : chugn ta thuc su that bai tu khi chung ta tu bo moi co gang......
Điểm : 52451

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Ai giúp em với........... Left_bar_bleue0/0Ai giúp em với........... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Ai giúp em với........... Left_bar_bleue0/0Ai giúp em với........... Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: ý kiến của Hoàng nè...   Ai giúp em với........... Icon_minitimeSun Dec 20, 2009 10:46 am

Bạn đừngg buồn mà...Mình cũng bất gặp chuyện này 1 lần rồi...1 lần mà mình rất đau khổ rất giống ban như bây giờ...Cô ấy đã bỏ mình mà đi nơi khác bỏ mình lại 1 mình...mà mình cũng vẫn sống..chờ đợi một người khác có đủ khả năng làm cho mình zui.....Đừng buồn nhé bạn...........
Enternal_Love
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Enternal_Love

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeSat Jan 09, 2010 8:26 pm

thank các bạn nhiều. Mình đã níu kéo, và tin vui, mình đã thành công. YEAHH!!!!!!!!!!! Thank các bạn nhìu lắm!!!
lamsaoyeuduocembaygio_hd
Thành viên mới
Thành viên mới
lamsaoyeuduocembaygio_hd

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Nhẫn - Nhịn
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 52248

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeMon Jan 11, 2010 9:17 am

Bạn ah!
Tình yêu thời học sinh đẹp thật. nhưng đẹp ở đây là để hai bên phấn đấu trong học tập.
nên hai bạn cứ yêu nhau và cùng nhau cố gắng trong học tập.
Và mẹ bạn kia cung phải hiểu được tình yêu tuổi học trò là đẹp để hai bạn phấn đấu trong học tập.
đừng vì yêu mà xa sút trong học tập.
all_end
Thành viên mới
Thành viên mới
all_end

Nữ
Châm ngôn sống : chấp nhận sự thật
Điểm : 51460

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeTue Mar 30, 2010 1:34 pm

3 tháng! ít ra bạn cũng đc yêu tới tận 3 tháng, còn tôi tôi chỉ đc yêu trong vòng 15 ngày( vô cùng hp) cùng vì anh ấy thương mẹ, đi coi tuổi thì người ta bảo ko hợp, anh ấy nghe lời mẹ và dứt khoát với tôi. Thực ra khi 1 người đàn ông khi đã yêu hết mình thì hoj sẵn sàng làm tất cả để đc ỏe bên người mình yêu thương----> họ đã ko yêu mình hết lòng, thời gian yêu nhau chưa đủ lâu và tình cảm dành cho nhau chưa đủ sâu sắc để họ có thể vượt qua. Bản thân tôi đã chấp nhận, tôi cũng đau khổ, cũng khóc lóc nhưng có sao? ng ta đâu quan tâm và đâu biết? 1 khi ng ta đã dứt khoát rồi thì đừng níu kéo, chỉ tổ làm ng ta thêm coi thường mình, với tôi ra đi để rồi khi ng ta nghĩ về tôi sẽ là 1 ng đáng để anh ta coi trọng hơn là khi anh ta có ng yêu mới và nói với chị ta rằng " ối giời ngày xưa anh có thích 1 con bé nó yêu anh lên bờ xuống ruộng, anh chia tay nó nó còn định tự tử để níu kéo anh" như thế đau đớn lắm! giữ lại 1 chút tự trọng cho mình tốt hơn
Dù sao thì mình cũng đã yêu họ hết lòng, như thế ko có gì hối tiếc cả, mỉm cười lên và niềm vui sẽ mau chóng đến với bạn, tôi tin là như thế :)
all_end
Thành viên mới
Thành viên mới
all_end

Nữ
Châm ngôn sống : chấp nhận sự thật
Điểm : 51460

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitimeTue Mar 30, 2010 1:35 pm

tương tự như với con gái cũng vậy thôi :D
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai giúp em với...........   Ai giúp em với........... Icon_minitime

Ai giúp em với...........
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cần sự giúp đỡ
» Cần sự giúp đỡ
» cả nhà ơi giúp tui với SOS gấp =.=!
» Giúp em, gấp lắm rồi :(
» xin hay giup toi