Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi người nơi xa

Go down 
Tác giảThông điệp
Khách vi
Khách viếng thăm

Gửi người nơi xa Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi người nơi xa   Gửi người nơi xa Icon_minitimeTue Jan 06, 2009 6:38 am

Tỉnh dậy lúc 9 sáng, sau khi đánh răng rửa mặt tôi bắt đầu lang thang trên những con phố than quen. Nhưng dường như mọi thứ đã thay đổi, tôi cũng không biết mọi thứ đã thay đổi hay suy nghĩ của tôi đã thay đổi nữa. Vẫn con phố ấy, vẫn những hàng cây ấy nhưng sao giờ đây tôi thấy nó xa lạ quá. Thi thoảng vẫn có những chiếc lá vàng còn xót lại trên cây lác đác rơi. Một mùa thu nữa lại qua đi. Tôi còn nhớ mùa thu trước, tôi và em cùng đi dạo trên những con phố này, mùa thu lúc đó thật đẹp, chúng tôi cứ loanh quanh, loanh quanh qua các con phố, cảm giác của tôi lúc đó thật tuyệt vời. Em luôn vui vẻ và hồn nhiên. Nhưng giờ đây chỉ còn mình tôi lang thang trên những con phố này, bỗng tôi nghe đâu đó một câu hát rất quen thuộc “ lúc đôi ta gần nhau anh đã không biết rằng, rằng anh là người may mắn khi anh có em trong cuộc đời anh, để đến bây giờ đây khi em xa mất rồi thì anh mới biết đời anh, đã mất luôn linh hồn” . Tôi cũng cảm thấy mình đang bước đi một cách vô hồn, và vô định hướng, chẳng biết tại sao mình lại đang ở đây, có thể chỉ là thói quen hàng ngày, khi tôi còn có em. Còn có những tháng ngày hạnh phúc bên nhau, sao giờ đây tôi thấy lẻ loi quá. Bất chợt cơn mưa ập tới, những chiếc xe hối hả phóng qua một cách vô tình. Họ đang cố tránh những giọt mưa. Nhưng tôi cứ thế đi, trước đây em thường bảo rằng, đôi nào đi dưới mưa sẽ được hạnh phúc bên nhau mãi mãi, vậy nên thi thoảng khi trời mưa chúng tôi vẫn thường cùng nhau đi dạo dưới mưa. Nhưng hôm nay những giọt mưa này dường như ông trời đang xót thương cho tình yêu của đôi ta, hay ông muốn tôi gột rửa sạch những nối đau trong lòng tôi. Tại sao lại như thế chứ. Tại sao chúng tôi phải chia lìa khi hạnh phúc vẫn đang mỉm cười với chúng tôi. Em ra đi mà chẳng nói một lời từ biệt nào hết. Phải chăng em muốn tôi sống trên đời này mà luôn cảm thấy mình là người có lỗi. Nhưng quả thực từ khi em đi dường như tôi đã mất luôn linh hồn. Có lẽ cuộc đời này tôi chỉ có thể yêu em mà thôi. Sẽ chẳng có ai có thể thay thế em trong trái tim tôi. Ở nơi xa ấy chắc em cũng buồn và cô đơn lắm. Chúc em luôn hạnh phúc và nhớ rằng vẫn có một người luôn nhớ về em. Hãy cho anh nói một câu cuối cùng : Anh yêu em!.

Gửi người nơi xa
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» Người yêu tôi - người tôi yêu - chúng tôi yêu nhau
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi