Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

cái gì rồi cũng sẽ quên

Go down 
Tác giảThông điệp
vjtl0vega
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55650

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
cái gì rồi cũng sẽ  quên Left_bar_bleue0/0cái gì rồi cũng sẽ  quên Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
cái gì rồi cũng sẽ  quên Left_bar_bleue0/0cái gì rồi cũng sẽ  quên Empty_bar_bleue  (0/0)

cái gì rồi cũng sẽ  quên Empty
Bài gửiTiêu đề: cái gì rồi cũng sẽ quên   cái gì rồi cũng sẽ  quên Icon_minitimeSat Jan 03, 2009 4:31 pm

Mình đã đến với nhau thật nhanh chóng và vội vã, anh nhỉ? Em hiểu, ban đầu, hai chúng ta đến với nhau không phải vì tình yêu, cũng không phải vì tình bạn, có thể gọi là gì được nhỉ?
Lúc đó tâm hồn em đang trống trải và thật cô đơn, sau một quá khứ đầy đau buồn và đáng quên, vì nó, đã có lúc em mất niềm tin và hy vọng vào con người, giận chính mình, và muốn buông xuôi tất cả. Còn anh lúc đó, đến với em là những giây phút bồng bột, cảm xúc nhất thời, hay là do sự thương cảm đối với em? Chúng mình có thực sự hạnh phúc khi ở bên nhau không anh? Em muốn ở anh một chỗ dựa, một nơi yên bình. Muốn yêu và được yêu, ước ao đó là mối tình đầu tiên và là mối tình duy nhất. Có lẽ em đã sai khi đặt hết trách nhiệm đó cho anh. Em đã không hài lòng! Mọi chuyện của chúng ta sao cứ rối bời. Tại em quá kiêu ngạo, đòi hỏi hay tại anh không biết cách yêu và trân trọng em. Em khép mắt lại dấu những giọt nước mắt. Em đã hy vọng quá nhiều vào một tình yêu đẹp đẽ. Một tình yêu tuyệt vời, trong sáng. Còn bao điều khiến em thực sự lo lắng: công việc, học tập và thêm cả chuyện chúng ta nữa. Em không muốn mệt mỏi thêm nữa! Em đang cần một sự bình yên , nều anh kô đem lại binh yên cho em, thì cũng đừng mang đau khổ đến với em!
Anh có biết không khi viết cho anh những dòng chữ này mà tim em đau nhói. Em không thể giải thích nổi hành động của mình cho anh hiểu! Em chỉ muốn nói với anh: Dù sau này thế nào thì trong trái tim em vẫn thầm mong anh hạnh phúc! Em mong anh được hạnh phúc trọn vẹn. Đã bao lần em cầm điện thoại bấm số hiện tên anh nhưng lại không thể gọi, em không thể để anh phải nhớ đến em. Em đang cố chứng minh cho anh biết rằng không có anh cuộc sống của em vẫn diễn ra bình thường. Em vẫn cười như không có chuyện gì xảy ra nhưng chắc anh không thể ngờ rằng những tiếng cười đó làm tim em đau buốt. Lúc này đây dù em đang rất buồn, tâm hồn trống rỗng, con tim lại một lần nữa lỗi nhịp. Nhưng, em sẽ mãi nhớ và trân trọng quãng thời gian mình đến với nhau, dù hạnh phúc hay đau khổ. Bây giờ, chắc anh đang hạnh phúc, vui vẻ lắm. Còn em, em lại một mình độc hành trên con đường kiếm tìm hạnh phúc.
Cám ơn anh đã cho em những giây phút ngọt ngào, cho em thêm niềm tin vào cuộc sống. Thật lòng, em mong anh được hạnh phúc. Ngày tháng dần trôi, mọi đau buồn rồi cũng qua đi. Từ trong thâm tâm, bây giờ em đã dần quên anh rồi, em đã có thể coi anh là một người bạn, hoặc là một người dưng được rồi. Như vậy em cũng thấy thanh thản hơn, em không còn cảm giác đau khổ mỗi khi nghĩ về anh nữa. Thời gian sẽ xoá nhoà tất cả. Em sẽ bắt đầu lại mọi thứ, tốt đẹp hơn. Em tin rằng em sẽ gặp được người con trai thật lòng hơn anh, và biết trân trọng tình cảm của người khác hơn anh. Ngày mai, sẽ là một ngày mới, sẽ bắt đầu với những điều mới. Em sẽ đi tiếp trên con đường này cho dù không có anh. Tạm biệt anh! Chúc anh hạnh phúc!

cái gì rồi cũng sẽ quên
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Làm quen cùng các bạn !
» Làm quen cùng các bạn !
» Làm quen cùng mình nhé!
» thành viên mới xin được làm quen cùng các bạn
» Em cần tư vấn về cách viết thư làm quen 1 bạn gái cùng trường