Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

TA ơi,... CỐ LÊN... !!!

Go down 
Tác giảThông điệp
chuyentinh_hoaluuly0202
Thành viên mới
Thành viên mới
chuyentinh_hoaluuly0202

Tâm trạng : notworthy
Nữ
Châm ngôn sống : cam on doi moi som mai thuc dzay ta co them ngay moi de yeu thuong
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53341

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
TA ơi,... CỐ LÊN... !!! Left_bar_bleue100/100TA ơi,... CỐ LÊN... !!! Empty_bar_bleue  (100/100)
Nội tâm:
TA ơi,... CỐ LÊN... !!! Left_bar_bleue100/100TA ơi,... CỐ LÊN... !!! Empty_bar_bleue  (100/100)

TA ơi,... CỐ LÊN... !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: TA ơi,... CỐ LÊN... !!!   TA ơi,... CỐ LÊN... !!! Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 12:25 pm

Có bao giờ ta tự hỏi với lòng mình rằng: vì sao ta bùn, vì sao những giọt nước mắt lại rơi....
Và có bao giờ ta tự nhủ với lòng mình rằng: Hãy cố lên, cố lên ta nhé.....
Vì ...gió sẽ cuốn đi nỗi bùn, mưa sẽ hòa cùng nước mắt trôi đi, niềm vui, niềm hạnh phúc rồi lại đến với ta thôi....

Nhớ lại quá khứ ...
Ta là 1 con bé, suốt ngày rong chơi, nào trốn tìm, nào bắn bi, đá cầu, đi câu cá, bắt cua, bắt ốc... và hầu như những trò chơi của con trai ta đều trải qua ... và có lẽ ta mạnh mẽ từ đó, ta ít khi nào khóc nhè như những đứa con gái khác, ta cũng ít khi nào nũng nịu... Tuổi thơ của ta đầy ắp tiếng cười, niềm vui...

Và....
Ta cũng lớn lên, bước vào cái tuổi 18, ta hồn nhiên, vô tư...ta bắt đầu mơ mộng, trái tim ta chợt rung lên khi có một ánh mắt nhìn, ...ta thẩn thơ thả hồn ngoài cửa lớp, nhìn bằng lăng rơi mà lòng buâng quơ, ...ta thích mùi hương hoa sữa mọc giữa đất miền Trung, một mùi hương nhè nhẹ tỏa ra và lại càng thơm hơn khi hoàng hôn đến, ...ta lo lắng với những giờ kiểm tra, những kỳ thi liên tiếp nối đuôi nhau, ...ta hạnh phúc biết bao vì bên cạnh ta luôn có những người bạn tốt, giúp ta có thêm động lực trong học tập, ...ta cảm thấy ấm lòng khi Ba, Mẹ, Thầy, Cô động viên, an ủi ta trong năm cuối cấp, ...ÔI tuổi 18 của ta biết bao kỉ niệm....
Ta vô tư thật ư, Mẹ ta đã từng bảo ta là đứa con vô tư, không biết lo lắng gì cả? Đúng, ta vô tư thật nhưng....

... bước vào cái tuổi 20, ta dường như không phải là ta nữa, ta sống khép mình lại, ích kỷ và ... cuộc sống của ta là những dải nỗi bùn chạy mãi như không có điểm dừng ...nước mắt ta cứ rơi, ta bắt đầu nhận ra ta yếu đuối hơn ta nghĩ, ta cũng như bao đứa con gái khác...
Và cứ tưởng cuộc sống của ta chỉ có thế. Nhưng ... không như ta nghĩ ... mọi chuyện dường như thay đổi, ta dần dần trở lại như xưa, ta lại có thêm niềm tin vào cuộc sống, ...và ta như lớn lên, cuộc sống của ta dường như có ý nghĩa hơn. Ta cảm ơn những người bạn đã kéo ta ra những nỗi bùn, những ý nghĩ dại dột, ...Cảm ơn những người bạn tốt ...***.

Giờ ta đã lớn thật rồi, ta đã biết suy nghĩ trước những điều mình đã làm, hiểu mọi chuyện hơn, biết học cách tha thứ cho những lỗi lầm ...và biết cách sống iu thương, giờ ta không còn vô tư như xưa nữa, nghĩ lại cũng bùn, nhưng đó là quy luật của tự nhiên mà, ta tự an ủi với lòng mình như thế, ..........CỐ LÊN, ta nhé....!!!.TA ơi,... CỐ LÊN... !!! 4

TA ơi,... CỐ LÊN... !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang