Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!

Go down 
King of Loves
comay1511
YSL_TINA25
hoalongden
8 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46103

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Left_bar_bleue0/0Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Left_bar_bleue0/0Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Empty_bar_bleue  (0/0)

Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeSat Dec 21, 2013 7:17 pm

Tình cảm của bạn khiến mình rất xúc động. Một khoản thời gian nữa, mình có giống như bạn không? Đây là thời điểm mình đang để tình yêu của mình thành kí ức. Một kí ức mà giờ đây đôi lúc mình muốn quay lại.
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : vi cuoc song la khong cho doi!
Số lần được cám ơn : 22
Điểm : 51666

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeSun Dec 22, 2013 10:41 am

Nếu quyết định chia tay là ở người yêu bạn thì mình không dám có ý kiến. Còn nếu ở phía bạn thì mình khuyên bạn nên suy nghĩ thật kĩ trước khi qđ xem rằng tình cảm của mình lớn đến đâu, hai người đã cùng nhau vượt qua những trở ngại gì??? chia sẻ kk như thế nào. Nếu ko có người ta thì mình sẽ ra sao??? Rồi bạn hãy đưa ra qđ. Vì nó sẽ ảnh hưởng đến cả cuộc đời của bạn, đừng để đến khi ko thể quay lại được lúc ấy thật sự là rất đau. chúc bạn tìm được hạnh phúc thật sự
http://phattrien24h.com
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeMon Apr 21, 2014 3:21 am

Đôi khi tình yêu chỉ là nỗi nhớ
Một chút chạnh lòng khi kí ức qua đây
Có đôi khi nhung nhớ vẫn đong đầy
Mối tình ấy chưa bao giờ chết thật

Có đôi khi với bao điều được mất
Nhưng quan trọng là mình vẫn hiểu cho nhau
Anh đừng buồn ở những ngày sau
Đừng cố giữ một trời kí ức

Em cũng vậy, tình yêu xưa chỉ là trong tiềm thức
Về một điều có thực đã qua đi
Em giờ đây, con tim bé nhỏ chai lì
Biết che đậy, trong mình bao cảm xúc.

Em tự cho mình không bao giờ ngã gục
Một cách dễ dàng trên lối em qua
Hạnh phúc một thời chỉ như mới hôm qua
cứ ẩn hiện trong lòng riêng một nỗi

Rồi trở lại với đời thường rất vội
Làm tròn bổn phận.... của riêng em

hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeTue May 27, 2014 12:02 pm

Có biết bao điều ta cố giữ cho ta
Có kí ức với một thời tuổi trẻ
Có những khi ta buộc mình mạnh mẽ
Để che đi cái yếu đuối của riêng mình

Tình yêu, hay một tấm chân tình
Cứ na ná trong lòng ta chẳng rõ
Ta cũng vẫy cũng núp mình trong lớp vỏ
Của riêng ta, chỉ ta biết thực tim mình

Ta nhói đau khi nhớ lại chút tình
Ta chua chát cho dòng đời phiêu bạc
Ta nuối tiệc khi vô tình bước lạc
Về một thời kí ức đã xa xôi

Hãy trở về với thực tại ta ơi
Hãy mãi sống với cuộc đời bé nhỏ
Hãy yêu thương cành cây ngọn cỏ
Hãy cho đời khát vọng của hôm nay

Có một thời xưa đó ta say
Có một thời mà ta từng nuối tiếc
Có một thời mà ta từng mải miết
Chốn chạy trong vỏ bọc của chính mình
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeFri May 30, 2014 10:42 am

Có một nỗi buồn sẽ đến mỗi khi
Cơn gió thổi kí ức qua ta thêm một lần nữa
Có một nỗi buồn sẽ là muôn thủa
Bởi bây giờ ta chẳng bên nhau

Có một điều mà lòng ta vẫn nhói đau
Khi bắt gặp một bóng hình thân thuộc
Ta vẫn cố giấu hình ai trong thân hình gầy guộc
Nơi trái tim yêu, nhỏ bé đến lạ kỳ.

Hạ đến rồi bao cảm xúc chia ly
Cảm xúc của ngày xưa đớn đau là thế
Ta cứ ngỡ rằng mình không thể
Vậy mà nay ta cũng đã xa rồi

Câu chuyện một thời là nỗi nhớ trong tôi
Và tôi biết trong anh cũng vậy
Cũng nhói đau khi phượng hồng biết mấy
Cũng bồi hồi khi bóng dáng ấy qua nhau

Giờ xa rồi để lại những nỗi đau
Cho cả tôi và cả anh - người yêu cũ
Giờ xa rồi nhưng lòng tôi tự nhủ
Hãy luôn vui nghe anh- xưa ấy đã xa rồi
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 55988

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Left_bar_bleue70/100Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Left_bar_bleue991/1000Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Empty_bar_bleue  (991/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeSat May 31, 2014 1:31 pm

" Em trở về đúng nghĩa trái-tim-em

Là máu thịt, đời thường ai chẳng có

Cũng ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa

Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi"
http://vnthutinh.com.vn
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeWed Jul 30, 2014 10:54 am

Em đã từng nghĩ rằng mình có thể rứt bỏ nơi đây để tìm đến một điều mới mẻ, Em cũng không hiểu sao mình như thế mỗi lần vào đây em lại có cảm giác như mình được đối diện và tâm sự với anh. Có lẽ vì vậy mà em chưa thể rời bỏ được nó. Anh! Em không nghĩ anh trong em lại lớn như vậy, tới mức em không thể lấp đầy được sau 5 năm trời xa cách. Em đã làm được như anh mong muốn. Em đã sống rất tốt, em tự tin vào bản thân, em có một người chồng tốt luôn yêu thương, em có đứa con ngoan, em cũng đã có những thành công nhỏ trên con đường đam mê của mình, em cũng đã cùng chồng tự tay gây dựng được tổ ấm nhỏ cho riêng mình, không lệ thuộc ai. Nhưng hạnh phúc với em chưa khi nào thực sự trọn vẻ. Chúng mình là duyên hay nợ vậy anh? Tại sao cả anh và em cùng bị cái quá khứ ấy ám ảnh đến như vậy. Em biết anh cũng như em, chỉ có điều chúng ta cùng có cái tôi quá lớn. Và chúng ta vẫn luôn giữ cho mình một vỏ bọc vô cùng hoàn hảo. Chúng ta sống và cảm nhận cuộc sống của đối phương. Em vẫn vậy, vẫn không bao giờ liên lạc với anh, vì em ko muốn làm sáo trộn cuộc sống của riêng anh, và cả của em nữa. Nhưng em vẫn luôn dõi theo anh. Anh đừng như vậy nữa, anh cứ như vậy khiến em khó quên anh hơn. Anh hãy yêu Lệ bằng trái tim chân thật. Anh hãy mở lòng với cô ấy. Tình yêu chỉ đo được bằng sự chân thành chứ không đo được bằng giá trị đâu anh. Trên facebook của anh và Lệ chỉ có ảnh của anh và con anh, ảnh ngôi nhà của hai người cao đẹp, nhưng không có ảnh của anh và cô ấy tay trong tay, anh chưa làm được điều mà em mong muốn đó là phải thật hạnh phúc. Anh hãy sống hạnh phúc thì em mới yên tâm được và cũng sẽ ít bị kí ức xưa ấy trở về. Tình yêu đầu trong sáng, đẹp đến mức nhiều khi con người ta cứ cảm thấy xót xa. Giá như không có 9 năm về trước, giá như em ko bước vào ngôi trường đó học, giá như em ko gặp anh, giá như em không bị đau ốm nơi đất khách quê người để anh chăm sóc, thì hôm nay mọi thứ với cả anh và em cùng chọn vẹn. Người con trai ấy chưa chính thức được em nhận lời yêu một ngày nhưng lại là người em phải mất đến 5 năm trời để quên lãng.
 Ngày xưa em đã lựa chọn gia đình, vì em nghĩ những lúc đau ốm ở xa ko có gia đình người thân bên cạnh sẽ rất khổ tâm. Nhưng hôm qua em ốm cả nhà bên em, nhưng em mới hiểu mình cũng khổ tâm thật nhiều. B nói với em anh ấy ko đủ tự tin để cho em được sự quan tâm của anh, nhưng anh sẽ bên em theo cách của riêng mình. Em biết mình may mắn. Em không muốn B tổn thương vì em. Nhưng em ko làm được. Em vẫn phải sống trong mình hai thế giới: hiện tại và quá khứ.
  Ngày xưa em mơ ước quê mình sẽ có những cây hoa lồng đèn màu vàng như là con đường Chương Dương của chúng mình vậy. Thì bây giờ con đường em đi rợp những cánh hoa lồng đèn vàng. Và cả ngôi trường em đang làm việc, trước cửa vp khoa em cũng có một hàng cây lồng đèn. Chỉ mùa sau thôi lồng đèn sẽ nở hoa...
  Nó đẹp khiến em xao xuyến, nó đẹp khiến em đau biết nhường nào. Em sẽ cất giữ hình ảnh về anh, về loài hoa em yêu, và góc phố một thời vào góc khuất trái tim mình. Em sẽ vẫn là em của hôm nay, và sẽ vẫn cùng B hướng về một ngày mai của chúng em. Em vẫn luôn chân thành với B. Em biết cảm xúc này chỉ là một sự hoài niệm thôi anh ah. Chỉ là cái kí ức ấy quá đậm sâu phải không anh.

Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 240612_que-nha_net-viet_hoa-hoang-yen_dan-viet3

Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Img4841

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hoa-Co-Vang-Noi-Ay-Dam-Vinh-Hung/ZWZ9ZUEZ.html
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeFri Aug 01, 2014 1:56 pm

Chỉ mới hôm qua em còn đang hoài niệm về anh. Mà hôm nay anh gọi em lại chẳng biết nên nói gì nữa.Giữa chúng ta phải chăng vẫn còn một sợi dây vô hình nào đó, cứ vẫn vương ko thể dứt bỏ được chăng. Em muốn nói với anh: "Cảm ơn anh vì tất cả". Vì vẫn luôn quan tâm tới em, vì vẫn dõi theo em từ đằng xa, vì vẫn luôn giúp đỡ những người thân bên em. Em cứ ngỡ lời em nói ngày xưa anh quên rồi, nhưng rồi hôm nay bỗng nhiên em nhận ra anh làm thật, anh ko hứa hẹn, anh không sống bởi những lời hoa mỹ. Huệ giúp em rất nhiều khi mới ra đây, nay Huệ dũng cảm hơn em, dám làm hơn em nên nó dám từ bỏ tất cả để theo chồng vào trong đó, nó cũng như em ngày xưa anh ah. Ko quen thân ai, nên khó khăn nhiều. Em nhờ anh giúp Huệ khi có thể. Anh bảo nếu có thể anh sẽ giúp. Và anh cũng đã làm. Vậy mà em chẳng biết nói gì. chẳng hỏi anh sống có tốt ko, cuộc sống công việc ra sao. Em thẫn thờ với một câu "Vâng......." dài. Em biết mình nợ anh thật nhiều.

Tình đầu ơi anh hãy bình an nhé.
Hãy hiểu cho em chỉ thể lặng nhìn
Đừng hờn trách em bởi sự lặng im
Vì giờ đây em thấy mình bé nhỏ

Và cả anh cũng chỉ như làn gió
Thổi lại em kí ức tháng năm nào
Thổi vào em một chút nỗi xuyến xao
Cho riêng anh và một thời để nhớ

Có đôi khi gặp đường đời trắc trở
Ta lại thoáng qua cảm xúc chẳng yên lòng
Ta vẫn giữ trong lòng một nỗi nhớ mong
Cho riêng nhau chỉ là trong thầm lặng
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeSun Aug 17, 2014 4:14 pm

Em vẫn chạm tay vào kí ức của hai ta
Một nỗi đau xưa cũ nhạt nhòa
Em vẫn mang theo một đôi điều tâm sự
Chỉ với riêng em con tim nhỏ thật thà

Anh ở chân trời của những ngày qua
Một nơi nào xa xăm cách trở
Ở một nơi mà lòng em không thể nhớ
Cũng chẳng thể quên bóng dáng của một thời

Em tin con tim của mình ko thể thắng được lý trí trong em. Và em biết có lẽ cũng chỉ là hoài niệm một thời thôi phải không anh. chỉ là hôm nay trên con đường ấy có bóng ai quen thuộc, chỉ là một nỗi nhớ, một sự hoài niệm xa xăm. Cuộc sống của em vẫn rất tốt. B yêu và che chở cho em cũng như anh của ngày xưa vậy. Em biết mình không phải là may mắn, mà phải nói rằng quá may mắn. Em luôn chân trọng tình cảm của hai người đàn ông đã bên em suốt 10 năm trời. Em cảm thấy mình có lỗi vô cùng. Đôi khi sự hoài niệm với em cũng là một tội đồ rồi anh ạ. Thực sự con tim biết nhưng nó lại luôn có lý do của riêng mình. Nhưng chỉ là hoài niệm thôi. Chỉ là hoài niệm trong thầm lặng. Chứ em chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ chủ động liên lạc với anh. Điều đó chưa 1 lần dù là trong tiềm thức. Nhớ lần sinh bé nhím, anh gọi điện ra chia sẻ với em kinh nghiệm của những kẻ làm cha làm mẹ. Những điều đó chắc chỉ có mẹ mới dám bảo cho con thôi, nhưng chúng mình hai người bạn nói chuyện rất cởi mở, nhờ có nó mà em vượt cạn dễ dàng hơn, nhờ có nó mà em ko gặp phải khó khăn gì khi chăm sóc con. Có lẽ anh quá tốt với em! Anh dù ở một nơi rất xa vẫn dõi theo em theo cách của riêng mình. Có phải vì anh như vậy mà em ko thể quên anh, vì anh vẫn chưa cởi bỏ được một cái gì của quá khứ khiến em vẫn không dám cất kỉ niệm, hoặc cất rồi vẫn mở ra xem nhỉ.
Có một điều mà em vẫn nghĩ mãi anh ạ. Có lẽ mọi thứ âu cũng là cái phận chúng mình rồi. Biết đâu nếu mình đến với nhau chắc gì đã tốt. Chắc gì anh đã thăng tiến như thế này, chắc gì lấy nhau rồi anh còn yêu và quan tâm em như vậy. Ngày xưa có lẽ tại với chúng mình nó là tình đầu nên nó đẹp vậy thôi. Cuộc sống va vấp vào bao điều liệu mình còn giữ được dấu yêu xưa ko nữa. Và nếu đến được với nhau, em đanh đá, cá tính như vậy chắc gì anh chịu được. Em rất thích nghe những bài ngày xưa anh hát. Nhưng bây giờ em ko thể nhớ đc hết tiêu đề bài hát đó nữa. Chỉ có điều nếu được nghe em sẽ vẫn nhớ thật nhiều. Hãy hp nhé anh! Em mong anh mở lòng với Lệ. Vì em muốn anh hp thực sự.
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 01, 2014 5:19 am

Em vừa tỉnh lại sau một giấc mơ. Ở trong giấc mơ đó em đã khóc như một đứa trẻ. Ở trong giấc mơ đó em có một cảm giác xót xa đến vô cùng. Em không nghĩ mình lại như vậy, lại yếu đuối. Một tâm hồn yếu đuối đằng sau cái vẻ khô khan và cứng rắn. Em mơ mình trở lại ngôi nhà cô Oanh đón H. Nơi đó anh ,anh T, anh M, H, X và em có bao kỉ niệm. Nơi mà em và X luôn coi nó như hậu phương của chính mình. Nơi mà cứ thứ 7 chủ nhật là lại có những bữa cơm ấm áp như một gia đình. Nơi mà tình yêu đầu của em như bông hoa mới chớm nở đã vội tàn. Em bước vào tất cả những ngóc ngoách trong ngôi nhà đó,ở đâu em cũng nghe thấy giọng hát của anh. Ở đâu em cũng cảm nhận được sự hiện diện đó. Rồi em trở lại thực tại của giấc mơ rằng anh không còn nơi đó, mà chỉ có em thôi. Em đã khóc thổn thức. Trong giấc mơ của em, em trở về như một đứa trẻ, đứa trẻ một thời đã được anh chăm lo cho từng cơn đau. từng trận ốm, lo cho từng buổi chiều đông... Rồi em bừng tỉnh giấc em lạnh người. Liệu có gì đang xảy ra cho anh không? Câu hỏi đó làm em ko ngủ tiếp được. Làm em cứ trăn trở mãi. Em xin anh đừng sao cả. chỉ cần như vậy thôi.

Hạnh phúc không hẳn là được cầm tay nhau cùng bước đi trên một con đường. Hạnh phúc đơn giản là biết đối phương được bình an và hp!
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 12, 2014 11:10 pm

Em muốn quên hết mọi thứ. muốn một cuộc sống trọn vẹn đúng nghĩa của nó. Nhưng vì em quá đa cảm hay quá sâu sắc để bg em vẫn có cảm giác đang mắc nợ một ai đó. Dẫu em hiểu rằng em ko phải là người có lỗi. Anh hãy sống thật hp nhé. Để em thanh thản, để em ko dằn vặt lòng mình nữa. Hãy yêu thương người con gái ấy như đã từng yêu em, hãy trân trọng cô ấy như đã từng trân trọng em. Đừng để em lo cho anh nữa. Đến bây giờ em cứ nghe bài anh còn nợ em là em lại muốn khóc. Muốn nói với anh một lời xin lỗi. Cho tất cả những gì mình đã gây ra cho anh.
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeThu Jan 22, 2015 5:03 pm

Không hiểu sao có những khi con người yếu đuối đến kì lạ, họ tự nhủ lòng rằng phải quên đi một ai đó. Nhưng khi họ trở về với chính mình thì bóng hình đó cứ ám ảnh mãi. Tại vì nó đẹp quá, hay tại lòng người quá đa mang? Hay đó chỉ là cảm xúc thoáng qua trong nỗi nhớ nhạt nhòa.
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitimeWed Feb 11, 2015 11:10 pm

KHÚC VỌNG TỪ BIỂN

Trong màn đêm ta thấy lòng nhớ biển
Vẫn ồn ào những nỗi dịu êm
Trong màn đêm ta thấy lòng phảng phất
Một điều gì mãi chẳng thể gọi tên

Trong màn đêm ánh trăng vàng leo lắt
Những ảo mờ nơi mặt biển ru êm
Tiếng chuông gió từ một miền ký ức
Cứ vọng về thổn thức giữa màn đêm

Ta nhớ lắm lời biển đang gào thét
Gọi tên ta thương nhớ biết bao lần
Ta nhớ lắm trái tim mình loạn nhịp
Ánh mắt nhìn dõi biển những bâng khuâng

Ta muốn nghe nắng vàng hôn bãi cát,
Hàng phi lao ngóng đợi gió xuân về
Ta muốn nghe một lần thôi biển hát
Cho riêng ta như thủa ấy say mê

Nhưng có lẽ nếu ta đừng già nữa
Và biển kia vẫn mãi cứ chung tình
Nhưng có lẽ nếu đời không vồn vã
Ta tin mình vẫn sẽ mãi đinh ninh

Nhưng chắc bởi cuộc đời là như thế
Biển muôn đời ngân mãi khúc tình ca
Chẳng cho ta, cho riêng mình ta nữa
Mà xót xa những ký ức nhạt nhòa

Chắc ngày xưa biển buồn ta nhiều lắm
Đã bao lần đẩy biển cuốn xa hơn
Chắc tại bởi ngày xưa ta khờ dại
Đâu biết rằng biển ấy rất cô đơn

Nên hôm nay một mình ta thổn thức
Nhớ một thời biển đã hát ru ta
Nên hôm nay ta dại khờ nhớ biển
Vẫn thật gần cho dẫu đã chia xa....
9/2/2015

Không hiểu nổi chính mình đó là dấu hiệu của sự điên rồ, Có những căn bệnh có tính chu kì, vậy là lại đến cái thời điểm con người ko vứt bỏ được cảm xúc xưa cũ, Bời dù sao nó đã từng tồn tại từng bên nhau bước qua bao khó khăn của cs. Bởi nó đẹp, nó trong sáng nên mới khiến người ta ko thể quên, hay đơn giản bởi nó là tình đầu nên làm người ta mãi nhớ! Sinh nhật vui ko?Và hãy sống thật hp mới mong rằn vặt được kẻ tội đồ năm xưa anh nhé[/color]
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!   Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc! - Page 2 Icon_minitime

Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Khi không còn của nhau nữa, Hướng mong và chúc Trang hạnh phúc và luôn luôn vui vẻ bên người Trang thương yêu!!!
» Cầu mong em luôn hạnh phúc...!!!
» Anh Mong Em Được Hạnh Phúc Bên ............
» Hạnh phúc - Em không thể có được.
» BUÔNG TAY EM, CÓ AI ĐÓ SẼ THAY ANH YÊU EM VÀ EM SẼ ĐƯỢC… HẠNH PHÚC KHÔNG NHƯ KHI Ở BÊN ANH!!!