Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thư gửi người đàn bà anh yêu...

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
songho1215
Thành viên mới
Thành viên mới
songho1215

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : cháy hết mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 40511

Thư gửi người đàn bà anh yêu... Empty
Bài gửiTiêu đề: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeWed Feb 27, 2013 4:16 am

tháng 3/2011

Em yêu,
Có lẽ em đang nghĩ xem vì sao anh lại chọn cách viết thư thay cho đối thoại ?
Thật ra anh chẳng có gì phải tránh né, anh chỉ muốn những trang giấy em đang cầm trên tay sẽ còn đó, để em đọc thêm vài lần trước khi xé bỏ nó đi, để em đừng quên ngay những gì anh đã nói, vì anh biết em sẽ mau quên, dù đó là những điều không được quên…
Em yêu ơi,
Sau ngày đó, cái ngày em xát muối vào tim anh, ngày 24/2 định mệnh, em dám nói với anh những lời thật nhất, rằng em đã dùng anh như 1 thứ công cụ để em níu kéo tình yêu thật sự của em, với 1 người đàn ông không phải là anh. Em còn nói trong lúc anh đang nghĩ 2 đứa đang thăng hoa, em nhắm mắt tưởng tượng đang bên người khác. Em như đã giết anh, giết không cần gươm đao. Anh đã chết từ hôm đó…
Rồi em thật khôn khéo khi đã mở cho anh 1 đường sống, bằng cách hẹn lại 1 năm để em có thời gian quên đi tình cũ… Anh dại dột hồi sinh!...
Dẫu biết rằng điều gì cũng có giá của nó, nhưng lại thêm lần nữa, em lại cứa vào tim anh, khi bằng nhiều cách em cho anh biết muốn có em anh phải làm gì đó, phải thể hiện gì đó để có được tình yêu, có được tuổi thanh xuân của em. Anh cũng biết, với 1 người đàn ông không còn trẻ, đã có gia đình như anh, yêu anh là 1 thiệt thòi lớn cho em. Thâm tâm anh vẫn muốn bù đắp thật nhiều cho em, bằng mọi thứ anh có trong tầm tay. Anh muốn làm em vui, muốn em bớt đi những cực nhọc, lo toan thường ngày. Làm sao yêu cho trọn khi còn phải vật lộn với những nhọc nhằn vất vả của cuộc sống hả em, anh biết điều đó chứ! Anh đã có những dự định, những hoài bão thật đẹp, vì anh muốn em được nhẹ nhàng, được thong thả hơn, vì anh thấy em đã chịu nhiều thiệt thòi khi yêu anh, em cũng đã hy sinh quá nhiều cho gia đình em. Tiếc thay, đến bây giờ anh chưa làm được điều trăn trở đó, dù nó vẫn lởn vởn trong anh, thôi thúc anh từng ngày, từng giờ, nó làm anh mất ăn mất ngũ. Trong đầu anh chỉ nghĩ đến việc làm sao để thực hiện được ước mơ đó, dù có thế nào chăng nữa, anh quyết tâm làm được cho em…
Đến 1 ngày, anh nhận ra có 1 sự phi lý trong chuyện này, mà đây là điều em biết rõ nhất, là anh biết em chưa thể yêu anh. Em nghĩ tim em đã chết khi người đàn ông đó ra đi, cuộc sống của em bây giờ vô nghĩa. Em sẽ chấp nhận anh _hoặc ai đó_ với điều kiện phải làm gì đó cho em, để em có được cuộc sống mà em mong muốn. Anh cay đắng hiểu và chấp nhận...
... Em ơi, làm sao em biết được anh yêu em dường nào, làm sao em biết anh sẽ làm gì cho em, vì dự định của anh ngoài mong muốn của em nữa kìa! Em có nghĩ đến 1 gia đình nhỏ có tiếng trẻ bi bô, có người đàn ông thật sự yêu thương em, hàng ngày đi về với em? Em có nghĩ làm sao cho Ba Mẹ em thong thả lúc tuổi già? Anh yêu em, anh yêu cả những gì thuộc về em. Trong khi đó, em hoài nghi anh, và để được có em, anh phải chứng minh mình đã làm được những gì em muốn. Ai, hay điều gì đã dạy em như thế? Hay chính nỗi đau mất đi tình yêu đó đã làm em chai sạn đến như vậy? Giả sử anh có cho em được tất cả, kết quả anh chỉ nhận được thân xác em thôi, phần hồn em đâu có thuộc về anh!... Anh chết thêm lần nữa!…
Còn điều này có lẽ em chưa biết, khi đã thật sự yêu nhau, thật sự nghĩ về nhau, mọi thứ sẽ trở nên thật dễ dàng em ạ. Vật chất chẳng là gì khi mình có tình yêu, nói thế không phải tình yêu không cần vật chất, mà có nghĩa là em sẽ có được tất cả những gì em muốn, với 1 trái tim yêu chân thành… Tiếc thay, điều đó chưa có ở nơi em!...
Anh không giận, không trách em đâu. Khi tình yêu đã đủ độ chín thì những thứ khác ngoài tình yêu có là gì đâu em. Điều gì làm em vui thì anh cũng vui. Em có vui khi cầm dao cứa vào anh, anh vẫn mĩm cười. Tình yêu là vậy đó em…
... Anh không biết nói nhiều lời bay bổng với phụ nữ như những đàn ông khác, nhưng đó là những lời xuất phát tự đáy lòng. Em có hiểu cho lòng anh không? Em vẫn còn nhiều thời gian để nghĩ về điều anh nói. Tất cả những gì anh hứa với em anh sẽ làm, không phải để chứng tỏ anh, mà vì anh phải biết giữ lời hứa. Và anh muốn qua đó em hiểu anh thêm chút nữa, nghĩ về tình yêu của anh chút nữa. Anh không van xin tình yêu, cũng không muốn bày trò đổi chác, mà chỉ muốn em sáng suốt hơn khi nghĩ về tình yêu, hay nói cách khác, em sẽ có cái nhìn khác, có định nghĩa khác về tình yêu. Bên cạnh đó anh muốn em có thêm chút hài lòng, chút tiện nghi mà em đáng phải có. Anh trân trọng em, trân trọng tình yêu của anh…

tháng 10/2011

... Vậy là em đã quên được người ta. Anh vui mừng lắm vợ yêu. Không cần em nói đã quên họ hay chưa, chỉ nghe cách em nói về người đó, anh biết rằng vợ anh hôm nay là đã thật sự là vợ anh. Anh hứa, anh hứa sẽ làm vợ thật sự hài lòng. Mọi thứ gì anh có, nó là của em đó vợ! Cám ơn em đã cho anh tình yêu này, cám ơn Ba Mẹ đã sinh em ra cho anh. Anh yêu em, yêu cuộc sống này quá....

tháng 2/1013

...Cho đến hôm nay, điều anh muốn vẫn chưa được thực hiện trọn vẹn. Anh đã dự định sẽ cho Ba Mẹ bao nhiêu để dưỡng già, xem như mình báo hiếu, anh đã tính mua cho em với Ba Mẹ mình 1 căn nhà, tính cho em chút vốn. Anh muốn dành chút bất ngờ cho em, cho Ba Mẹ, nhưng còn thiếu 1 chút tiền, hay đúng hơn 1 chút thời gian. Rồi em , chính em chứ không ai khác, mang đến cho anh bất ngờ lớn nhất đời anh khi báo tin em sẽ bỏ anh ra đi. Mọi thứ như sụp đổ trước mặt anh, một lần nữa em bóp vỡ tim anh, bóp nát tình yêu của anh nữa rồi! Dẫu biết tiền không tạo ra tất cả, nhưng anh thấm thía rằng đồng tiền có sức mạnh vô song. Anh không trách móc em đâu, vì hoàn cảnh của em, vì cơ hội đến với em nhanh quá, buộc em phải nắm bắt nó thôi...
Anh từng nói, nếu ai mang đến hạnh phúc , mang đến tiện nghi sung túc cho em, thì em cứ lấy họ, nhưng em ơi, nói thì nói thế, có người đàn ông nào muốn vợ mình đi lấy chồng đâu em ? Anh yêu em vô cùng, yêu em vô bờ bến. Anh chăm sóc em không như nhân tình ve vãn nhau. Anh chăm sóc em không nhiều, nhưng bằng cả tấm lòng của chồng dành cho người vợ mình yêu nhất. Anh nghĩ đến Ba Mẹ em như nghĩ đến Ba Mẹ của anh, gia đình em chính là gia đình của anh đó...
Bây giờ anh chỉ còn biết cầu xin ông Trời cho em có được niềm vui, có được hạnh phúc bên người đó. Khi em vui, anh cũng vui. Khi em buồn, anh buồn gấp bội. Anh cũng cầu xin ông Trời cho người kia yêu em thật lòng, chăm sóc em chu đáo như anh từng ao ước được tự mình chăm sóc, che chở em, cầu xin cho người kia có được tình yêu của em, và em có được trọn vẹn tình yêu với người đó. Ba Mẹ em, khi đó cũng thấy vui, thấy hãnh diện vì con mình tìm được 1 tấm chồng xứng đáng, có 1 trái tim nhân hậu, biết yêu thương, biết trân trọng ...
Từ nay chắc sẽ không còn người đàn bà nào làm anh rung động được nữa đâu. Không em thì không ai cả! Anh ước mình chỉ là đứa trẻ, để được òa khóc cho vơi bớt nỗi đau này, nhưng ước có được đâu, là đàn ông, nước mắt chỉ chảy vào trong thôi em ạ. Có nỗi đau nào bằng nỗi đau mất đi người mình yêu thương nhất hả em?Anh cầu xin cho mình mau lấy lại được thăng bằng, cho anh được vững vàng trong phần đời còn lại. Và em hãy biết rằng, anh lúc nào cũng bên em, lúc nào cũng nghĩ về em, lo lắng cho em. Khi em hạnh phúc , anh cũng vui lây. Dù bây giờ, hay 10 năm, 20 năm sau, lỡ em sảy chân anh vẫn sẽ bên em, song hành với em. Đời người ngắn lắm, nhưng hy vọng đủ dài để anh chờ đợi, mãi mãi cho tình yêu của anh...

nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46203

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Thư gửi người đàn bà anh yêu... Left_bar_bleue0/0Thư gửi người đàn bà anh yêu... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Thư gửi người đàn bà anh yêu... Left_bar_bleue0/0Thư gửi người đàn bà anh yêu... Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeThu Feb 28, 2013 12:24 pm

Còn điều này có lẽ em chưa biết, khi đã thật sự yêu nhau, thật sự nghĩ về nhau, mọi thứ sẽ trở nên thật dễ dàng em ạ. Vật chất chẳng là gì khi mình có tình yêu, nói thế không phải tình yêu không cần vật chất, mà có nghĩa là em sẽ có được tất cả những gì em muốn, với 1 trái tim yêu chân thành

khi đọc những dòng tâm sự của bạn mình thật sự rất xúc động. Ban thật sự là một người đàn ông có một tình yêu chân thành , biết tha thứ cho người mình yêu. Bạn sống rất tình cảm. Mình thích nhất câu nói trên của bạn. Bởi vì theo mình nó bày tỏ đơợc hết những gì nên có của một tình yêu. Mong rằng bạn sẽ tìm lại được hạnh phúc.
songho1215
Thành viên mới
Thành viên mới
songho1215

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeFri Mar 01, 2013 12:15 pm

Cám ơn bạn nguyentuyen đã quan tâm chia sẻ. Khi yêu ai mà không trở nên rộng lượng phải không bạn? Thời gian qua mình cũng ngộ ra rằng, chỉ có lòng vị tha mới là liều thuốc hiệu nghiệm nhất. Dù còn đau lắm, như vết thương chỉ mới ngày hôm qua, nhưng mình có cảm giác nó đã có dấu hiệu hồi phục. Mãi mãi , vết sẹo vẫn còn đó, để có khi nhìn lại, mình nhớ nó đã làm mình đau thế nào....
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52787

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Thư gửi người đàn bà anh yêu... Left_bar_bleue1/10Thư gửi người đàn bà anh yêu... Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Thư gửi người đàn bà anh yêu... Left_bar_bleue2/10Thư gửi người đàn bà anh yêu... Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeFri Mar 01, 2013 2:35 pm

Tha thứ chính là cách tốt nhất tháo bỏ những đau thương bạn ak !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeTue Mar 12, 2013 7:41 am

Anh Tư ơi, thật sự khi đọc lại những dòng tâm sự của anh em cảm nhận đượ tình yêu của anh giành cho cô ấy. Tiếng gọi Vợ yêu của anh em cảm nhận được sự chân thành, và một tinh yêu thật sự nồng cháy. Em tin rằng ông trời sẽ không phụ tấm chân tình của anh. Hãy dùng thời gian của mình mà khẳng định tình yêu của mình anh nhé!
Em gái.
songho1215
Thành viên mới
Thành viên mới
songho1215

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeThu Mar 21, 2013 11:16 am

Ra đời hai tay trắng.
Lìa đời trắng hai tay.
Sao mãi nhặt cho đầy.
Túi đời như mây bay.
Huỳnh Như Yến Khang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Huỳnh Như Yến Khang

Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải sản sàng với thử thách chong gai.. i...
Điểm : 46569

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Thư gửi người đàn bà anh yêu... Left_bar_bleue7/10Thư gửi người đàn bà anh yêu... Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Thư gửi người đàn bà anh yêu... Left_bar_bleue10/10Thư gửi người đàn bà anh yêu... Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeSun Mar 24, 2013 9:20 pm

Quá khứ đã qua đi ,chỉ ta là người ở lại,thì hãy hành động cho tương lai.Chuc anh sớm vượt qua cơn bảo lòng.
songho1215
Thành viên mới
Thành viên mới
songho1215

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeTue Mar 26, 2013 1:53 pm

Cám ơn bạn Yến Khang đã chia sẻ. Hy vọng ngày nào đó vết thương này chóng kéo da non. Chẳng ai biết cuộc đời bắt đầu từ khi nào và kết thúc lúc nào, thế nên mong rằng mình còn giữ được 1 ngọn lửa nhỏ, đủ để lúc nào đó lại cháy....
songho1215
Thành viên mới
Thành viên mới
songho1215

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeMon Oct 06, 2014 9:20 am

Em gái ơi, trái tim anh Tư lại bị người ta vắt nữa rồi... Anh đau quá....
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeTue Oct 07, 2014 10:51 am

Tội anh Tư quá à. Hic. Trong tình yêu bao giờ cũng phải có hạnh phúc và nỗi buồn xen lẫn nhau. Buồn để biết trân trọng hạnh phúc hiện tại. Những cần phải vượt qua anh à. Anh hãy cố lên nhé!
songho1215
Thành viên mới
Thành viên mới
songho1215

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitimeFri Oct 10, 2014 1:50 am

Út nè , anh nói điều này ko có dụng ý gì đâu . A có 1 chuyện muốn nói với em, và lắng nghe em. Phải liên lạc với em cách nào đây ? Số đt em anh làm mất rồi. Fb thì ko biết em có ngại gì ko. Tùy em xem cách nào, anh Tư chờ em. Số anh Tư 0939401838. Chúc em vui ...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư gửi người đàn bà anh yêu...   Thư gửi người đàn bà anh yêu... Icon_minitime

Thư gửi người đàn bà anh yêu...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Gửi người tôi Yêu Lời Tâm sự cùng em! Viết về người con gái tôi yêu lần đầu 01689357876
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi