Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Viết về cuộc tình tôi Angel_kid

Go down 
4 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là quyết tâm
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 51808

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Left_bar_bleue0/0Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Left_bar_bleue0/0Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Empty_bar_bleue  (0/0)

Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Empty
Bài gửiTiêu đề: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeWed Mar 10, 2010 1:55 am

Ngày 8-3 lúc 8h sáng năm 2010!
Bỗng nhiên tôi giật mình thức giấc,không phải vì tôi gặp ác mộng.Mà vì cần phải gọi điện cho ai đó!Hôm nay là một ngày quan trọng mừ!
Cả đêm trước đó tôi cứ khó ngủ làm sao, cứ lăng qua rồi lộn lại,lòng cứ nôn nao,mừng mừng cảm giác cứ như một đứa con nít biết sắp được bố mẹ cho đi đâu đó,Cứ xôn xao vui vui cảm giác thật là Yomots!Đêm hôm nay sao dài ,tôi cứ mong trời sáng thật mau vì sắp có một chuyện quang trọng nhất của đời mình.!Thời gian chậm trôi...tôi lịm đi lúc nào mà không biết.
" Reng ...reng...reng! Ấy chết 7h45 rồi !"
Tôi giật mình,đánh răng rửa mặt thật mau,tôi cố gắng làm mọi việc thật mau dường như đang đua với thời gian.Chạy cái ù tôi đi mua cái thẻ điện thoại rồi chạy về.Tôi nhìn vào đồng hồ:
"Trời! mới có 8 h à!"
Tôi sựt nhớ là ngày hôm qua em hẹn phải 9h mới được gọi điện cho em.
"Rùi lại phải chờ!mà không sao một tiếng chứ mấy!"
Tôi chăm chú ngồi nhìn chiếc đồng hồ,làm như từ đó tới giờ chưa được nhìn thấy bao giờ vậy!
"Sao mà lâu vậy ta!"
Làm như thời gian ngày hôm nay nó trôi qua chậm chạm quá trời,không gian như tỉnh lặng vậy.Tôi có thể nghe được tiếng tít tắt của thời gian,nhìn cái đồng hồ mà muốn leo lên chỉnh cho nó 9 h cho rồi,lâu thật!
"...Á! 9 h rồi!
Tôi lật đật bấm máy gọi cho em.
"alo..."
Mừng quá trời! cuối cùng tôi cũng nghe được giọng nói dễ thương của em.Đây không phải lần đầu nói chuyện mà cảm gíác hồi hợp còn hơn lần đầu.Sao thế nhỉ?Chắc hôm nay là ngày đặt biệt.
"em dậy rồi àh! chuẩn bị đi làm chưa?"tôi hỏi.
_ "em dậy rùi,mà buồn ngủ quá chài,hôm qua thức khuya mà!"
"Uhm,vậy mà hôm qua không chụi ngủ sớm,mấy giờ mới ngủ?"
_"2h"
"Sao không ngủ sớm đi?"
_"Hì !vậy là sớm lắm oy,với lại ngủ hem được vì biết anh còn thức mà!"
Nghe em nói mà tôi vui hết cả người.Sung sướng thật!
"hôm nay muốn nói chuyện gì với anh nà!
_"chuyện gì!" Em giả bộ lãng đi.
tôi hỏi tiếp:"thì chuyện em muốn nói với anh chứ chuyện gì,đừng đánh trống lãng mà !anh chờ em từ hôm qua tới giờ hồi hộp muốn đứng tim nà!"
_"Anh chuẩn bị thuốc chưa!hi hi"
"thuốc men gì? Anh chuẩn bị hết rùi em nói đi"
_"anh hỏi lại câu hỏi đi rồi em trả lời."
Câu hỏi của tôi đã hỏi em từ lâu lắm rồi mà giờ phải hỏi lại:
"em có chấp nhận tình yêu của anh không vậy đó hả?"
_"em chấp nhận!"
Tôi lặng đi trong giây phút,cảm giác lâng lâng vui sướng, hai khoé mắt cứ cay cay như muốn khóc .Trong phút giây lặng yên đó mà tôi có thể nghe được cả tiếng những chú chim quấn quít bên nhau hót lúi lo.Tiếng cắn kén của những chú sâu đã bao ngày khép mình chờ thành bướm.Những giọt sương còn động lại trên những cánh hoa đang rơi xuống lá thấm vào lòng đất.Những tia nắng ấm đang rội qua từng ngỏ ngách của cuộc sống.Cuộc đời tươi đẹp là đây! Niềm vui vô bờ bến là đây!Cả thế giới như hát cùng tôi điệu nhạc tình yêu này!Không biết diễn tả thế nào ...Hạnh phúc ...hạnh phúc...rất hạnh phúc tôi chỉ có thể nói vậy!
Em nói tiếp:
_"Em không biết lựa chọn của minh là đúng hay sai,sau này không biết có hối hận không?nhưng vì chân tình của anh đã làm em cảm động và em không thể cưỡng lại được."
Tôi nói với em:
"Anh không dám hứa trước với em điều gì và anh cũng không dám nói vì trước giờ đã có bao nhiêu cặp tình nhân đã thề non hẹn biển,sống chết có nhau nhưng có mấy ai giữ trọn vẹn được lời thề.Hứa nhiều thất hứa thật nhiều rồi để khổ cho nhau.Nói thế,không có nghĩa là anh xem nhẹ cuộc tình của chúng mình vừa mới được sinh ra đâu!Tương lai là điều mà không ai có thể biết trước được nhưng có thể thấy trước được em à! Giống như anh và em đang cùng nhau vun trồng chăm sóc một bông hoa tình yêu.Bông hoa đó có đơm bông kết trái hay không phụ thuộc vào hai chúng ta.Nếu một mai trong anh và em có 1 người không còn muốn chăm sóc nó nửa thì nó sẽ úa tàn đi và chết em ah! Anh không hứa sẽ làm cho em vui và hạnh phúc mỗi ngày nhưng anh sẽ khóc cùng em mỗi khi em buồn.Bây giờ em là cảm xúc của anh ,là hơi thở và nhịp đập trong trái tim anh mỗi ngày ,thiếu em thì anh chỉ còn là một vùng đất khô cằn chờ ngày qua ngày sẽ biến thành sa mạc. hãy tin anh và tin vào tình yêu của anh dành cho em.Anh có được tình yêu của em quả thật cũng không dễ dàng gì nên anh không dại để mất em đâu!
Anh yêu em nhiều lắm em à! Thiên thần của anh,tình yêu của anh!"
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeFri Apr 16, 2010 1:25 am

Cuối cùng ta cũng đã lại về mái nhà thân thương của mình! sao mình không cảm thấy ấm cúng gì hết vậy?Trơ trội và buồn tẻ,nhìn lên những dòng nhật ký mà ta đã viết ngày đầu tiên mà cứ như ai dùng kim đâm nát cả tim mình.
"mắt nhòa mà lệ chẳng rơi,
Đau mà không biết mình đau bao giờ."
Hôm nay mình đi làm mà lòng cứ buồn rười rượi,Xát ở chỗ làm mà hồn để đâu đâu.Cảm giác ngày xưa mà ta không muốn lại hiện về,rồi hành hạ.Ta cứ đau trong lòng ngực ,cảm giác khó chụi làm sao! Cảm giác xưa ơi ,ta nghĩ ta đã bỏ được mi rồi mà sao lại tìm về,có lẽ mi cũng nhớ ta như ta nhớ ai kia vậy.Đồng nghiệp hỏi:
"Làm gì mà hôm nay mày buồn vậy bảo?"
MÌnh chỉ biết gượng cười mà trong lòng sao muốn khóc.Nhìn dòng người ngược xuôi,kẻ nói người cười tấp nập biết bao nhiêu? Vui ,vui lắm tất cả đều vui còn mình thì...MÌnh như vô hồn vậy,khách gọi mấy lần mà mình chẳng nghe,cũng còn may là cấp trên không thấy,nếu không thì chết chắc.
Reng...reng...reng! Cuối cùng thì tiếng chuôn tan ca đã vang lên,mình tranh thủ chạy vội về nhà,mà cũng lạ có ai hối mình đâu mà mình chạy như ma đuổi,chắc quen rồi mình vẫn chạy về tranh thủ như mọi ngày mà,ngày ấy có người chờ mình về rồi mới đi ngủ.Nhưng giờ đây có ai chờ mình đâu mà mình lại vội...Về tới nhà rồi,mệt hết cả hơi,giờ chỉ muốn kiếm miếng rượu uống để lòng mình vơi đi nổi nhớ.Mà mình uống hoài sao lại càng đau càng nhớ!
"Ta muốn say mà ta lại không say,
Ta muốn quên mà lòng càng thêm nhớ!"
THôi lại xách chiếc novuo cà tàn của mình đi đến tiệm nét quen ngồi chơi vậy!Tới rồi,vào web thôi! Xem tin tức bóng đá này ,xem thời sự này,rồi...ta có bấm gì đâu mà lại vào DD nhỉ! Cũng vào rồi thì làm mấy bài thơ vậy.Ai đánh cái nick yahoo của mình lên vậy cà?Thấy ba cái tên đang onl.Những cái tên thân quen đây mà ,giờ này chưa ngủ à! mà thôi kệ quan tâm làm gì.NIck đèn của em vẫn còn sáng,nhìn thấy sao ta càng đau nhói vậy kìa,nước mắt mình rơi rồi nè! kà kà chờ mi cả buổi chiều giờ mà mới thấy...
"Cái thưở ngày nào ta yêu nhau,
Chờ mong được thấy tiếng ai cười.
Mà giờ đây đó xa xuôi vậy?
Nước mắt tuông trào giọt buồn đau.
Có người nói với mình rằng: mình yếu hèn ,con trai gì mà lại thế! thì đã sao nào ,mình là như vậy luôn sống thật với bản thân mình ,buồn thì khóc vui thì cười,nhớ thì nhớ vậy thôi! Mình nhớ có bài hát cũng có lời như thế này:
"VÀ khi ta đau thì ta khóc ,khi ta vui thì ta hát sẽ xóa hết những nổi đau trong lòng..."
Và giờ ta đang khóc đây và ta đang nhớ đây.Em ơi! sao anh không thể cầm được nước mắt của mình,anh muốn uống thật nhiều để say và để có thể quên được em dù chỉ trong phút giây mà thôi,nhưng anh càng uống sao anh càng lại thấy đau nhiều hơn ,anh nhớ lắm...nhớ lắm em à! Ngày nào khi anh đi làm về vừa mới gặp em đã bị em là rồi:
_"người gì đâu mà ở dơ,làm về mà chưa chụi tắm,ở dơ ở dơ!"
Anh cũng muốn lắm chứ nhưng anh quen rồi,tắm tối thì dể bệnh lắm!VỚi lại phải tranh thủ lên gặp em chứ! Mà giờ câu nói ấy còn đâu,chỉ mới mấy ngày thôi mà anh cứ ngỡ như đã trôi qua mấy tháng vấy!NIck em vẫn còn đó ,vẫn sáng đèn mà trời ơi!...Những lúc mệt nhòi bên công việc khi về chỉ cần được nói chuyện cùng em thì bao mệt nhoài trong anh đều tan biến,anh cảm thấy mình khỏe và hạnh phúc hơn bao giờ hết.NÓi đi em ,sao em không nói một lời nào.
_Bây giờ em cũng không biết nói với anh thế nào? và bắt đầu từ đâu?
Ngày ta quen nhau,câu chuyện mình nói bắt đầu từ đâu mà giờ em không biết nói thế nào sao?Vì đâu nên nổi kia chứ.Anh hiểu và anh biết tất cả mà! Anh biết em vẫn chưa quên ,biết em vẫn còn yêu .Anh nào có trách em đâu,em là cố gái chung tình người ta cho em bao nổi buồn mà tới giờ em vẫn nhớ!NHiêu đó thôi cũng làm anh càng yêu em hơn! Anh chỉ muốn biết một điều thôi ,trong phút giây nào đó em cần có anh và nhớ anh thì đủ cho anh lắm rồi.Anh chỉ cần nhiều đó để có động lực kéo em về phía anh và cố gắng làm cho em yêu anh,vì anh tin mình sẽ làm được.Mà đằng này em chỉ im lặng không nói gì!
ANh nhớ làm sao những cái ôm ,cái hôn dù là ảo nhưng anh luôn cho nó là thật.Những lời chúc ngọt ngào ta dành cho nhau trước khi đi ngủ.Anh nhớ lắm tiếng nói của em ,rồi câu nói mà em hay nói mỗi khi anh đồi muốn nghe...Anh nhớ ...nhớ lắm...nhớ lắm em à!Mà thôi giờ những điều đó đâu còn là gì nửa.Trang nhật ký ngày nào ta viết cho nhau giờ đã sang trang mới,trang mà mình không có cho nhau.
"Anh sẽ ngày ngày vui với nổi đau,
Vui với chờ mông với tột cùng thương nhớ,
Chén rượu cay,ta cứ say rồi mai ta tỉnh,
Vẫn yêu nàng như thưở mới yêu nhau"
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56188

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeFri Apr 16, 2010 8:53 am

...

Được sửa bởi luna ngày Fri Apr 16, 2010 1:00 pm; sửa lần 1.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Left_bar_bleue10/1Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Left_bar_bleue10000/1Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeFri Apr 16, 2010 10:58 am

Chúc 2 ngưòi hạnh phúc bên nhau nhé.Em mong rằng 2 anh chị sẽ mãi giữ được tình cảm của mình.
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeFri Apr 16, 2010 12:44 pm

chúc mừng kid nhá!thế là hạnh phúc ùi!
mãi giữ tình cảm của mình nhá!
ước gì ta cũng đc như mi nhỉ!
ha ha ha ha ha ha
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeFri Apr 16, 2010 5:45 pm

linkmeo đã viết:
chúc mừng kid nhá!thế là hạnh phúc ùi!
mãi giữ tình cảm của mình nhá!
ước gì ta cũng đc như mi nhỉ!
ha ha ha ha ha ha
CHúc mừng gì chài :-w
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeWed Apr 28, 2010 7:39 am

[You must be registered and logged in to see this link.]
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeWed Apr 28, 2010 11:27 am

ui!ta cứ tương mi hạnh phúc !hoas ra lại.....................
thui ta chia buôn nha!
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:44 am

CHà hồi hợp quá!...hôm nay là ngày đầu tiên mình viết ké nhật ký của người khác.Phải len lén chờ người ta ngủ rồi mới viết.Hem thôi người ta la: rabbit
Cũng đã mấy ngày trôi qua kể từ cái ngày người ấy chấp nhận tình yêu của mình,mà giờ cảm giác vẫn còn lâng lâng bay bổng,cứ cười hoài như người trên mây vậy.Vui thiệt...!
Mà sao vui thì có vui mà lo thì vẫn lo Crying or Very sad Bông hoa đẹp,nhưng cánh hoa lại mỏng manh yếu ớt.Gặp một cơn gió nhẹ thì cũng làm cho cánh hoa rung sợ.Thường thì những gì đẹp cũng mong manh dễ vỡ và hạnh phúc cũng vậy.Hạnh phúc này đến với mình cũng bất ngờ qua! nhiều khi cứ tự véo vào da mình xem có đau không và mình có đang nằm mơ không.Sợ thiệt...! No
Sợ tỉnh dậy rùi thì giấc mơ lại tan biến và ta lại là kẻ cô đơn như ngày nào.Giờ có tình yêu đã khó mà giữ được lại càng khó hơn sợ mình làm quá người ta cho mình là độc tài ,ích kỷ.CÒn mà nhẹ quá thì sợ người ta nói mình không quang tâm...Chà khó thiệt!
Dạo gẩn đây thấy người ta nhớ người cũ rồi viết quá trời thấy cũng hơi buồn nhưng nghĩ lại thấy cũng vui vì qua đó mình càng hiểu được người ta hơn.Một người con gái tốt và chung thủy với tình cảm ,không như những cô gái mà mình từng gặp thích đùa hơn là yêu.Mình tin rồi sẽ có một ngày mình chiếm trọn cả trái tim của ai đó...mình tin là như vậy! Học tập em gái uống sữa nhiều hơn ăn cơm nên tự tin lắm: lol!
Nghĩ mình cũng may mắn thật,đốt đuốc tìm muốn chít mà chưa gặp được một nửa của mình mà giờ có rồi.Nhưng giờ phải cố gắng phấn đấu mới được.MÌnh đang ở vạch xuất phát mà còn nhiều việc cần phải làm. Cố thôi ...mà không cố thì đâu có được...! hrt
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:45 am

Hôm nay vui ghê làm như ông trời biết mình vui vậy! Sáng sớm chưa ngủ dậy chưa đánh răng rửa mặt gì ráo trội là em gọi điện oy.Báo hiệu một ngày tốt lành đây.Nói chuyện với ai độ nửa tiếng thấy mình như trên mây, hạnh phúc quá mà... Rolling Eyes khi yêu và dc yêu còn gì bằng hơn thế.
Đang làm ai đó gọi điện nhắc máy nghe:
_Alo!
Thì ra là tiếng của em.
_nhớ anh quá ! nên gọi điện nghe tiếng được oy!
Hahahaha! TRời ơi, còn gì bằng nửa hôm nay là ngày đẹp nhất mà mình từng có trừ ngày mỉnh sinh ra đời.Chưa cô gái nào nói vậy với mình! Cười hoài...!
_Hôm nay em ngủ sớm đi nha ! anh bận công chuyện nên đừng chờ anh.Không chụi ngủ sớm anh hok thèm nói chuyện nửa đâu!
anh em làm chung rủ nhậu.Uhm! Chứ hok thôi người ta cứ đợi mình hoài thì sức khỏe sẽ yếu,Thôi nói vậy cho người ta ngủ chứ lòng ngày nào cũng muốn nhìn thấy gương mặt Thiện thần của mình rùi mới ngủ!
...Ah há! Cưối cùng cũng nhậu xong chạy về xem ai đó còn thức không hay là cứ viết viết mà hok chụi ngủ.giận à!...Ngoan quá trời đi ngủ oy,thương lắm ,thương mãi... geek Mà về hok thấy ai cũng buồn quá...thôi kệ ngày mai dậy sớm nói chuyện cả ngày bù lại. lol! Hok biết ai đó có rãnh tám với mình hok
HỨ ! sỉn oy muốn ôm ai đó hôn một cái ,mà để dành mai mốt gặp hôn bù... =))

Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:45 am

HÔm qua uống nhiều quá !nhức đầu dậy hok nổi,thất hứa với em rùi làm em ngồi chờ cả buổi thấy giận mình ghê! Đang loay hoay dọn dẹp nhà của thì em gọi điện.UHm! Nghỉ cái đã nghe điện thoại thôi,vui ghê ah! bounce
Hôm nay em đi shopping oy ,không biết sao đầu còn nhứt quá,thôi lần sau ko nhậu nửa.Làm hôm nay muốn viết vài bài post lên mà ...mệt ghê!
Dạo này thấy em cứ viết mấy cái bài buồn hoài làm mình cũng hok vui được.Em là cảm xúc của mình mà.12h lên mạng điện thoại reng,em nhắn tin nói tự nhiên buồn quá,giận mình ghê hok biết làm sao cho em vui.
Momh em về sớm để hỏi vì sao,và kiếm chuyện gì đó nói làm em vui lại...về sớm nha em nếu đi chơi hok thấy vui.Nói với anh đi cho lòng nhẹ nhỏm.
:D
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hôm nay tôi đã làm em buồn rồi,có lẽ em giận tôi nhiều lắm...Hôm nay không hiểu so tôi lại khóc trước giờ tôi không như vậy.Khi tôi đọc một bài của một men viết trên diễn đàn lòng tôi lại có cảm giác buồn và lo sợ.Tôi sợ mất em lắm!Không phải tôi không tin em hoặc tôi không yêu em nhưng khi đọc tới đoạn:"Tôi vẫn thường xuyên theo dõi cuộc sống của em từng ngày một, Đôi lúc tôi chỉ muốn gọi cho em để nghe một lời thôi em nói nhưng không đủ can đảm vì sợ ảnh hưởng đến gia đình em. Giờ tôi là một phó Giám đốc, Chưa gia đình, chưa người yêu có lẽ tôi còn quá yêu em, tôi đã cố gắng hết sức để có được như ngày hôm nay, nhưng thì sao....?"
Thì cảm xúc của tôi lại dâng trào,Em hỏi tôi :
"Bộ anh muốn chia tay em sao khi tình cảm của đôi mình chưa thắm?"
Không em ah,đừng nói như vậy làm anh đau lắm!Anh yêu em .yêu nhiều lắm rồi nên anh mới sợ sau này cũng vì một nguyên nhân nào đó như câu chuyện kia anh để mất em ,sẽ buồn và đau khổ lắm!Biết nói làm sao để em hiểu bây giờ.Em là tất cả với anh trong lúc này,đừng giận anh nha em,anh ko biết sau này sẽ ra sao nhưng anh rất cần có em trong cuộc đời này.Yêu em và mãi yêu em! dad
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:46 am

Hôm nay sao vậy không biết,Buồn rùi vui ,vui rồi lại thấy buồn,Tối lên làm một bài thơ tặng em,thấy em vui mình cũng vui theo.Thế là kết thúc một ngày buồn đáng nhớ! Rolling Eyes Mai hy vọng sẽ gặp nhiều may mắn.Ngày mai đi hiến máu nhâ đạo,phải ngủ sớm thôi!...Nghĩ tới mấy cây kim to đùng muốn sỉu quá.HY vọng lấy ít máu thôi còn để dành mốt choe em nửa chứ! lol! Hok biết lấy máu của mình làm gì nhỉ... ;-\'
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:46 am

Hôm nay là ngày mệt mỗi ghê lâu oy hok viết nhiều như vậy!Hôm nay bị cả nhà chém nên mỗi cả tay,ngày mai chắc còn tiếp. bounce Hôm nay đợi ai đó đi nă về mà sao lâu quá thôi lỡ chờ oy thì chờ luôn vậy.Gặp mặt một cái ngủ mới ngon: Basketball rãnh làm gì đi học hỏi kinh nghiệm viết văn của các bạn,mình còn tác phẩm lớn của đời mình còn viết xong. lol! Nếu em ngủ oy thì chúc em ngủ ngon nha ,thiên thần của anh tình yêu của anh lol! adm
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Cả ngày hôm nay không gặp chắc chỉ mỗi mình nhớ người ta.Đành chụi vậy mình yêu mà biết sao được.Hôm qua nói đi ăn chút,mình ngồi chờ tới 3 giờ sáng ko giám ngủ.Nghĩ người ta đi ăn bên ngoài,hay ăn xong mệt quá ngủ luôn oy.Sáng ra sẽ nhắn tin hay nói với mình Crying or Very sad nhưng...Thôi đành tự an ủi mình vậy ,biết làm sao hơn được,giận em thì không nở, trách thì cũng không đành.Thôi trách ta vậy,ai biểu...giờ ngồi than! Tự nhiên không chụi ngủ thức tới ba giờ sáng làm gì... đáng đời.! Crying or Very sad
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hôm nay trả lời câu hỏi ko mà mỗi cả tay .chẳng còn thời gian làm việc khác.Hôm nay là một ngày vui đến kỳ lạ.Được gặp và nói chuyện với em thấy mình hạnh phúc quá.!Chẳ bù mấy ngày không gặp sao buôn ghê ah! Hôm nay ko nghĩ dc gì ngoài em ra.Hôm nay chưa làm thơ tặng em oy :mai làm bù hai bài luôn:) cheers
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:47 am

Đêm qua trực đêm ,mà ko có tinh thần làm việc tý nào.Buồn tự nhiên ai đó giận mình định tranh thủ chưa đi làm lên gặp em chút rồi đi .Vậy mà...chài ơi! Crying or Very sad Anh có làm gì đâu chứ,nếu có thì cho anh xin lổi mà đừng giận anh mà tội nghiệp.BUồn! hrt
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:47 am

Đã hai ngày hôm nay tôi thật sự cảm thấy trống trãi làm sao.Em giận tôi sao?Giận tôi vì điều gì sao em ko nói?Vẫn cái nick cô bé buồn ấy!Em đâu biết tôi đang buồn và khó chụi lắm ko? Hay đã đến thời điểm em đưa ra quyết định của mình?
Một sự im lặng đáng sợ! Chỉ hai ngày thôi và mới có hai ngày mà tôi cứ ngỡ đã mấy tháng trôi qua!Sáng tôi dậy sớm tranh thủ để có thể mong gặp em.Tên nick thì hiện lên đó nhưng em thì không trả lời. Thôi điều đó là điều em muốn mà,tôi ko ép buộc ai và cũng chưa từng làm thế với ai.Có lẽ đã đến lúc rồi ,sự im lặng là câu trả lời mà em dành cho tôi.Tôi hiểu...miễn cưỡng thì sẽ ko bao giờ hạnh phúc cả! Rồi đây tôi sẽ lại quay về với nơi mà tôi thuộc về ,bóng tối là nơi duy nhất hiểu dc tôi! Về thôi còn đợi chờ gì nửa... dad
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Đêm qua lại thao thức ko ngủ được,mình cứ như đang ở trên mây mà ko chụi xuống vậy.Âm thanh ấy,tiếng nói ấy cứ vọng mại trong tim anh:"anh nè!em yêu anh...!"Hề anh nhắm mắt lại thì nổi nhớ lại càng da diết hơn.Anh đang điếm từng ngày trôi qua trong hạnh phúc,vì em sắp về và anh sắp được gặp em bounce Em nói có thể hai đứa gặp nhau có một ngày.Anh lại nhớ câu nói của ông đầu bếp nào đó:
_:nếu bạn chạm tay vào một cái chảo nóng thì một giây cứ như là một giờ vậy.Còn bạn nắm tay người mình yêu thì một giờ chỉ bằng một giây ."
Dẫu một ngày là ngắn ngủi,nhưng với anh được tận mắt nhìn em.Được ở bên em dù chỉ một giờ là anh cũng mãn nguyện rồi!Cứ nghĩ đến anh lại nôn nao mừng mừng.Anh nhớ em nhiều lắm em àh!
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:48 am

Khi trời bắt đầu một cơn giông bão .Thường thì trời rất êm dụi ,đẹp đẽ và bình yên.Chỉ để đánh lừa ta ,và rồi sau đó là sự đau đớn ko nguôi.Ta cứ ngỡ như mọi chuyện đẹp như giất mơ sắp thành hiện thực.Nhưng ...nó mãi chỉ là mơ.Ta đã biết mình ở đâu trong trái tim em,ta cố gắng làm tất cả để làm gì kia chứ...NHìn lại ta cũng vẫn là con số 0 mà thôi.Hạnh phúc của ta là em.Hạnh phúc của em là ai?Một vòng trái đất ta làm tất cả cuối cùng cũng quay về điểm xuất phát.Ta jo phải là người mang hạnh phúc đến cho em,có ta cũng vậy mà ko cũng vậy.Ai ơi! hãy để cho ta một mình đừng tìm ta nửa...Ta ko còn là ta ngày xưa, ta ít kỷ từ bao giờ mà ta ko biết...Hãy để ta yên,tất cả hãy để ta yên.!
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:48 am

Bận quá nên ít viết nhật ký.Ghé vào nhà thì thấy nhiều khách vào nhà mình thế này.Ah! thì ra là cố nhân ko mời mà đến.Cố nhân nè! lần sau muốn ghé vào nhà ai phải gõ cửa nha dù là khách hay bạn bè thân quen cũng thế.Đây là nhà của Kid_Tina_Love chứ ko phải là KIng of love nên lần sau có ghé đừng vẽ bậy lên tường nhà tớ nha! Hãy xây cho riêng mình một ngôi nhà đi.Chắc lần sau phải ghi ở cổng vào"Góc riêng tư xin đừng làm phiền".
Em bệnh rồi,ngủ sớm rối uống thuốc nha em.Anh ko giận gì em đâu.Anh nói thật mà! Em là linh hồn là sự sống của anh, làm sao anh có thể giận em được kia chứ.Dĩ vãng nào cũng cần thời gian để quên mà.Anh ko sao đâu vì anh biết trong tim em vẫn có anh ,nhiêu đó đã đủ lắm rồi!NGủ sớm nha em! Anh yêu em ,mãi mãi yêu em dù trời có sập xuống anh vẫn mãi yêu em!
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:49 am

Hôm nay chắc em đi chơi oy.Uh !đi chơi cho khỏe người,mà đừng có uống rượu nhiều nha em! Bị thiếu máu mà cứ uống rượu hoài.Ko có tốt đâu.!
Mấy bửa nay ko biết sao mà bận thế ko biết,làm ko có thời gian để gặp em. EWm kêu mình hãy giao lưu với nhiều bạn trong dd ,mình cũng muốn vậy! nhưng lại thích nói chuyện với em hơn với lại mình bận nửa ! Bửa giờ mất cái điện thoại nó bực làm sao muốn gọi cho ai cũng ko dc,nhất là cho em.Bực !bực ko chụi được.
MÌnh hứa với em mổi ngày làm một bài thơ tặng em .Mà khi gặp em mình mới làm thơ được còn ko gặp 1 chữ cũng nghĩ ko ra.Em là nàng thơ của mình mà! Nàng thơ ở trong tim mình...!
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 11:49 am

HÔm qua trực đêm mới làm về là mình đã ngồi ngay vào máy.Hôm nay làm thơ viết nhiều thật,uhm! mỉnh viết bù cho những ngày mình không viết.Hay là để cố viết vì sẽ ko còn cơ hội để viết.Nàng thơ cửa ta sắp đi rồi ta còn cảm giác gì để mà viết ,để buồn và để vui ,yêu rồi nhớ.Ta không biết sẽ còn viết được những dòng nhật ký này bao lâu nửa...gần rồi ,gần rồi đều ta ko muốn rồi nó cũng sẽ đến.Điều mà ta chờ đợi sao nó cứ xa dần.?ko biết rồi đây những điều ta viết sẽ gởi về đâu. dad
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hôm nay ta không thể làm gì được,TIm ta như ngàn vết kim châm rồi ai xát muối vào vậy.MÌnh cứ thẩn thờ và hay nóng giận vô cớ. Thấy thằng làm chung với mình mà làm biếng nhìn mà bực ghê! Thế là tống khứ nó ra ngoài.
CHữ đau được ghép từ ba chữ Đ,A,U vậy mà mình ko biết viết thế nào cho đúng và cho vừa với tâm trạng của mình lúc này đây...Em có hiểu cảm giác của anh lúc này ko. SẮp tới đây ta có linh cảm sẽ lại một phen dậy sống và người ra đi có lẽ là ta.Em đã về với em của ngày nào ta biết. Còn đâu"Hoài bảo một dòng sông"!Lần đầu tiên em nói muốn gọi cho ta mà sợ ta la.Buồn cười thật! đành ngồi chờ đợi vậy,tới đâu thì tới dù là gì thì mình cũng đã có quyết định cho mình rồi...THời gian ơi ,thời gian ơi...
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tạm biệt trang Nhật ký thân yêu! Đây là lần cuối cùng ta còn viết nên những dòng này để lưu giữ lại tháng ngày ta có được tình yêu.Những ngày qua thật là đẹp !ta và em như thân quen hơn trong góc nhỏ trang nhật ký này.Nơi mà dù chỉ ngắn ngủi thôi nhưng giữ của ta rất là nhiều kỷ niệm.Mọi người đã nói đúng và ai kia đã nói đúng,ta chỉ là người vô dụng mà thôi.Tôi không muốn ai phải thương hại tôi,tôi vấp ngã rồi tôi sẽ lại đứng lên được.
Tôi yêu diễn đàng này biết bao?Yêu tất cả mọi người ,em gái ơi cho anh nói lời xin lỗi đến em nha! anh hai em đã mệt mỗi lắm rồi! diễn đàn này đã cho anh gặp tất cả mọi người và nó sẽ mãi khắc trong tim anh như ai kia khắc trong tim anh vậy!
_Mây à! em muốn anh làm nhà tư vấn để phụ giúp em.Anh cũng muốn lắm nhưng ngay cả chuyện anh còn rối như tơ vò thì anh biết tư vấn làm sao?
_Hân à! bửa of hôm ấy anh rất vui vì đã cho anh biết rất là nhiều điều?Anh cứ ngở mình chỉ cần cố gắng hơn thì mọi chuyện sẽ như ta mông muốn,nhưng ko em à!
_linh ơi cám ơn em chiều này đã nói chuyện cùng anh,nhưng mọi chuyện đâu đơn giản vậy đâu?
_Ai kia ơi ! dù sao ai kia vẫn là người đến trước,ta như con gió ven đường vô tình đã chen chân vào và làm rối tung tất cả!Anh nói đúng ta không có sự kiên trì như anh ,và quan trọng hơn ta cũng ko có được tình yêu như anh từng có.Cơn gió lãng du dù luôn muốn ở cạnh bên em nhưng chỉ là vô vọng.Vì biết bám vào đâu khi không ai cho điểm tựa.Tháng ngày qua ai kia có rút ra bài học cho mình ko?Hay là vẫn đùa vui trên tình cảm của những người khác?Hãy yêu chân thật và hãy sống thật với mọi người.Đừng làm em buồn nửa nhé ,vì sẽ chẵng còn ai cố làm em vui ,cố gắng để thấy em cười mỗi ngày.Hãy nghĩ về em nhiều hơn nửa,chứ đừng chỉ biết có chính mình.Nếu biết mất đi những gì mình quý giá thì khi có lại hãy trân trọng nó nhiều hơn.hãy nói chuyện với em thật nhiều và đừng làm em khóc.Vì sẽ không còn ai trò chuyện cùng em mỗi ngày.còn nhiều lắm...nhưng hãy yêu em thật lòng như em đã yêu ai kia vậy.
Và em ! làm gì thì làm nhớ ngủ sớm đi nha! sẽ chẵng còn anh nhắc nhở em đừng thức khuya ."ngủ sớm anh thương" ,"Thiên thần của anh","tình yêu của anh".Tháng ngày qua anh đã rất vui ,mỗi lần nhìn thầy em bao nhiêu muộn phiền trong anh đều tan biến hết.Anh luôn muốn nhìn thấy em cười mỗi ngày.MUốn được nghe câu nói mà em thường nói với anh chỉ năm từ thôi!...Nhưng giờ có lẽ đã muộn quá rồi ,vì nó đã thành dĩ vãng.Cám ơn em vì tất cả! Anh luôn chúc em hạnh phúc và tình yêu của anh sẽ mãi hướng về em.

Hoa hướng dương vẫn vấn vương ánh mặt trời đo đỏ,
Tình anh nho nhỏ dẫu chút hương tàn vẫn muốn ngỏ cùng em.
Lối mộng mơ ta ao ước bao điều nhưng giờ không còn nửa,
Cỏ rêu phong không ai điễm mà vẫn buồn ủ rủ.
Ngày em về muôn tiếng cười muôn chúng bạn đều vui,
Sẽ không anh vì không thể anh sẽ đau nhiều lắm.
Anh sẽ đứng một góc xa dỗi theo cuộc vui sum hợp,
Anh cũng sẽ vui vì đã tận mắt thấy được người.
Duyên an bài ta chỉ đến đây rồi dừng lại,
Không chia ly vì ta đã gặp nhau đâu mà ly biệt!
Đến âm thầm và đi cũng như gió thoảng qua lặng lẽ.
Anh không buồn vì em hạnh phúc chỉ vậy thôi!

Vĩnh biệt trang nhật ký thân thương! Ta cũng sẽ viết tháng ngày qua và cũng lưu giữ .nhưng ở nơi mà nó thuộc về ta! dad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về cuộc tình tôi Angel_kid   Viết về cuộc tình tôi Angel_kid Icon_minitime

Viết về cuộc tình tôi Angel_kid
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» viết cho cuộc tình ảo!!!!!!
» Viết về cuộc tình của tôi
» Viết cho cuộc tình dang dở...
» Viết cho anh hay cho em????????hay cho cuộc tình đã tan vỡ của chúng ta
» Đã gần Valentime sao không có 1 cuộc thi viết thư tình nhỉ ?