Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thư tỏ tình dễ thương!!!!

Go down 
sever_love
maylangdu
6 posters
Tác giảThông điệp
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57754

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue8/10Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue7/10Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (7/10)

Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeMon Nov 23, 2009 10:23 am

Anh ạ!
Em đã đọc ở đâu đó về những mối tình câm lặng mà dân gian hay rỉ tai nhau gọi mỹ miều là tình đơn phương. Quả thực thời buổi này mà vẫn còn những người yêu mà không dám ngỏ thì nói thật em phục họ lắm lắm. Em cho họ xứng đáng là người nổi tiếng, bình sinh em lại không thích làm người nổi tiếng vậy nên em đành chắp bút và trải lòng mình với anh.
Anh mến thân!
Thành thực mà nói ngay từ những giây phút đầu gặp gỡ em đã bị ấn tượng về anh, không hẳn là vì hai chúng ta là hai kẻ cô đơn trong một nhóm bạn có đôi có lứa đi hát karaoke đâu, mà cũng không phải em bị hút hồn bởi giọng hát mượt mà của anh khi ca bài “Thương nhau lý tơ hồng”, và tất nhiên càng không phải em háo sắc đến mức thích vẻ bề ngoài của anh, mặc dù ai cũng phải công nhận anh đẹp trai và toàn diện.
Thế căn cớ làm sao em lại để ý đến anh nhỉ? Có lẽ vì em có cảm nhận con tim mình có lý khi nó đang nguyện hoà chung nhịp đập với trái tim anh. Cũng chỉ vì dường như đâu đó có sự đồng điệu giữa chúng ta. Em cũng đã có một lần yêu mà không dám nói, để rồi khi “họ” lấy vợ và đi xa rồi em mới hay ngày đó anh ấy cũng thích em nhưng không thấy có tín hiệu gì đáp trả, vả nữa anh phải đi xa mà chẳng có động lực nào níu lại...
Chẳng phải kể anh cũng biết, ngày đó em tiếc hùi hùi ra sao vì đã để lỡ cơ hội của đời mình. Chính vì thế, giờ em sẽ không tái phạm nữa. Em đã hứa với lòng mình khi nào gặp một người mình yêu mến và cảm thấy phù hợp sẽ không bao giờ bỏ lỡ, và em cũng chỉ nhớ về anh "con cá hụt" đó với lòng biết ơn sâu sắc, bởi anh ấy đã mang đến cho em bài học về sự cần thiết phải thẳng thắn thừa nhận tình cảm của mình kịp thời và đúng lúc.
Con tim không có lỗi. Từ xa xưa khi tạo ra con tim thượng đế đã không cho nó đôi mắt, cũng là để mọi việc phải được cảm nhận từ sâu thẳm lòng mình, chứ không phải đặt lên bàn cân so bì lạnh lùng, toan tính. Và em rất hi vọng rằng anh cũng khẳng khái như thế, “có yêu thì nói rằng yêu, chẳng yêu thì nói một điều cho xong”.

Danh ngôn có câu: “Con người ta chỉ ân hận vì đã nói chứ ít ai ân hận vì đã im lặng”, nhưng theo em trong tình yêu thì nên ngược lại, không ai trách bạn khi đem trao gửi tình cảm cho người khác. Vả lại, bạn mất gì nếu bạn hỏi. Tất nhiên sẽ được nhiều hơn là mất.
Anh à!

Em sẵn sàng đón chờ câu trả lời của anh. Nếu anh cũng quý mến và có tình cảm với em thì đều đó thật tuyệt, chúng ta sẽ bắt đầu giai đoạn tìm hiểu, em sẽ tạo điều kiện, cơ hội cho anh tỏ tình trước.

Còn nếu anh không yêu em, anh sẽ nói với em để em còn biết định hướng tiếp theo cho con đường đi của mình, trong lòng khỏi phải trăn trở, “bói” xem ai kia “yêu” hay “không yêu” mình. Mọi việc sẽ dễ dàng xiết bao.

Nếu anh nói anh cũng quý em song anh có bạn gái rồi thì em cũng xin cảm ơn anh đã thẳng thắn nói ra với em sự thật nghiệt ngã đó. Em sẽ buồn trong một ngày sau rồi thôi, sẽ mỉm cười vì chí ít mình cũng đã thật thà với lòng mình, bày tỏ được tâm tư, tình cảm. Và em sẽ tỉnh táo để tìm một ngõ rộng, một đường quang mà bước tới, không phải chen lấn theo một ngõ chật, len lỏi vào một con đường chỉ dành cho hai người làm chi.

Em không sợ mang tiếng “cọc đi tìm trâu”, bởi theo em, tình yêu không có lỗi, trái tim không có tội, nó có quyền trao gửi bất cứ đâu, quan trọng là sau đó thì cân nhắc xem có phù hợp.

Và cuối cùng em xin được nói với anh điều quan trọng nhất trong lá thư này. Em yêu anh
ST
sever_love
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sever_love

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : Sống không vì mình trời chu đất diệt
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52529

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 12/10
Hài hước:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue1111111111111111111/1111111111Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (1111111111111111111/1111111111)
Nội tâm:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue9223372036854775807/9223372036854775807Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (9223372036854775807/9223372036854775807)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeMon Nov 23, 2009 1:24 pm

Ôi! Thật là xúc động và ngưỡng mộ cô gái này qua! Có yêu thì mới dám nói ra với người mình yêu chứ,mà không nói thì làm sao người ta biết mình yêu người ta, trong tình yêu nên đến từ 2 phía, không nên phân biệt để rồi nhiều khi phải ... Có làm sao đâu chứ khi người con gái tỏ tình trước, nhiều khi nó là một điểm nhấn cho cuộc đời đấy. Một chàng trai yêu một cô gái, cô gái cũng thích, nhưng... chàng trai nhút nhát, ít nói và sợ “Con người ta chỉ ân hận vì đã nói chứ ít ai ân hận vì đã im lặng”, thế đó, một tín hiệu nhỏ từ cô gái làm thay đỏi số phận của 2 người, chúc cô gái trong chuyện có một tình yêu đẹp (maylangdu bạn cho mình xin địa chỉ, số máy và tên... cô gái trong chuyện nha, làm quen cái rất hợp tâm trạng mình bây giờ ) rrr
sweet_isme89
Thành viên mới
Thành viên mới
sweet_isme89

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Đừng khóc vì điều đó đã kết thúc.Hãy mỉm cười vì điều đó xảy ra
Điểm : 52412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue0/0Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue0/0Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeMon Nov 23, 2009 3:50 pm

Ôi bạn ơi! chắc mình phải học tập bạn thôi, bạn thật là may mắn khi có đc lòng dũng cảm như thế. Về phần tớ, tớ ko dám nói đâu,tớ sợ lắm. A ấy là một người tốt,nhà khá lắm nhưng vẫn chịu khó làm ăn đi sớm về khuya,tớ nghĩ tớ ko xứng với anh ấy.Hôm nay anh ấy lên HN để bay sang TQ vì việc làm ăn. Mình cũng tiếc vi chưa nói đc ji. Mình mong anh ấy sẽ sớm trở về. thế chuyên của bạn co tiến triển gi chưa? ban có can đảm như thế chắc chắn se thành công
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue8/10Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue7/10Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeTue Nov 24, 2009 9:43 am

sever_love đã viết:
maylangdu bạn cho mình xin địa chỉ, số máy và tên... cô gái trong chuyện nha, làm quen cái rất hợp tâm trạng mình bây giờ rrr
Hi! Mình hông có sdt và cái gì để cho bạn làm quen với cô ấy cả. Sorry nha! Mình nghĩ rằng lá thư này sẽ giúp được các bạn nên mình post lên để động viên .... những ai chưa dám nói. Chứ mình cũng chưa thử làm theo cô gái ấy nữa bom Chúc các bạn có đủ niềm tin để giành chiến thắng trong tình yêu nhé king geek
sever_love
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
sever_love

Nam
Châm ngôn sống : Sống không vì mình trời chu đất diệt
Điểm : 52529

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 12/10
Hài hước:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue1111111111111111111/1111111111Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (1111111111111111111/1111111111)
Nội tâm:
Thư tỏ tình dễ thương!!!! Left_bar_bleue9223372036854775807/9223372036854775807Thư tỏ tình dễ thương!!!! Empty_bar_bleue  (9223372036854775807/9223372036854775807)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeTue Nov 24, 2009 9:55 am

Ôh! Thế bạn là người được người ta tỏ tình trước à, công nhận là câu chuyện hay thật đó, những con người quả cảm và có cá tính. Chúng ta đang bước vào giai đoạn bình đẳng giới mà nên chuyện người con gái tỏ tình trước có làm sao đâu nhỉ.
Còn sweet_isme89 ơi, bạn đừng lo là mình không xứng, hãy tự tin lên đi bạn, cuộc đời không phụ ai đâu, chỉ cần bạn yêu thật lòng, biết quan tâm, chia sẻ với người ấy là ổn thôi mà. Cố lên nha, chúc 2 bạn hạnh phúc! (*)
sweet_isme89
Thành viên mới
Thành viên mới
sweet_isme89

Nữ
Châm ngôn sống : Đừng khóc vì điều đó đã kết thúc.Hãy mỉm cười vì điều đó xảy ra

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeTue Nov 24, 2009 2:47 pm

hehe! Cảm ơn sever_love nha cả maylangdu nữa mình sẽ cố gắng hết sức để chờ anh ấy trở về xem sao đã,nhưng sự lựa chọn cuối của mình vẫn là im lặng cho đến khi anh ấy lên tiếng trước. Còn nếu ko thấy gì thì mình chấp nhận " mãi giấu tên anh" và bước đi con đường riêng mà mình đã lưa chọn. Đó là ra nước ngoài sống luôn. Thư tỏ tình dễ thương!!!! Kopfschuettel Vì ý định này nên mình mới ko muốn yêu ai lúc này. Hihihiiiii Mình rất cảm ơn vì sự chia sẻ của các bạn. Thư tỏ tình dễ thương!!!! 617417
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeThu Nov 26, 2009 8:49 am

Nếu anh ấy nói ra thì bạn sẽ làm thế nào nè? Dù trước hay sau, muộn hay sớm mình nghĩ bạn cứ nói ra đi. Để trong lòng ấm ức lắm bạn. Vả lại một ngày nào đó bạn nhìn lại trách mình ngày đó ko dám nói thì buồn lắm. Chúc bạn có quyết định sáng suốt nhé! Good luck adm
sweet_isme89
Thành viên mới
Thành viên mới
sweet_isme89

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeThu Nov 26, 2009 5:20 pm

Bạn ơi ! anh ấy về rồi, vẫn như ngày đầu gặp, mình đã lại bước lên xe và anh ấy đã lại lấy tay gạt cái để chân ra, ko hiểu sao hành động rất nhỏ này lại làm mình hạnh phúc đến thế, mình biết anh ấy có tình cảm với mình nên mình sẽ kiên nhẫn đợi đến lúc anh ấy thổ lộ,thử nghĩ đến lúc đấy mình thật sự ko biết phải làm sao. Tuy là người từng trải nhưng sao mình lại ngượng ngùng đến thế. Dù sao cũng cảm ơn bạn vì lúc buồn nhất bạn đã chia sẻ cung mình. Thanks!!!! lll
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeFri Nov 27, 2009 11:04 am

Đôi khi tình yêu đến, làm cho con người ta trở thành một con người khác thô hà. Giống như bạn nói đó Wink
Chúc bạn của tôi luôn hạnh phúc nhé
Bạn đang bước một chân vào ngưỡng cửa tình yêu rồi đó. qqq
www Tiến hay lui thì chắc bạn cũng biết phải làm sao rùi. Chúc mừng nha!!!!!!! lll
anhthanh_94
Thành viên mới
Thành viên mới
anhthanh_94

Tâm trạng : aggressive.gif
Nam
Châm ngôn sống : song la de lam nguoi
Điểm : 52354

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeSat Nov 28, 2009 8:03 pm

rtoi oi hây ta ban oi ban that la 1 ban gai dung cam troi oi tụ doc song ma suc dong wa hay ghe bounce :D
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeSun Nov 29, 2009 6:02 pm

hâm mộ ghê
quangtri.rin
Thành viên mới
Thành viên mới
quangtri.rin

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sống phải chấp nhận tất cả
Điểm : 51801

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeFri Jan 22, 2010 4:14 pm

GHÊ
tienhoanht93
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tienhoanht93

Nam
Châm ngôn sống : Sợ cảm giác yêu thương..sợ trái tim biết nhớ..sợ hạnh phúc đến rồi..hạnh phúc lại ra đi...
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 52174

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitimeTue Mar 09, 2010 12:50 pm

hãy cố lên bạn ơi!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tỏ tình dễ thương!!!!   Thư tỏ tình dễ thương!!!! Icon_minitime

Thư tỏ tình dễ thương!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bình minh hé lộ, ánh sáng chan hòa, tinh khôi đầu tiên của một ngày mới tràn qua khe cửa. Bao yêu thương đắm say lướt rất nhẹ làm em tỉnh giấc, dịu dàng mỗi phút giây qua ngỡ như có anh bên mình!
» Thư tỏ tình dễ thương
» Lời tỏ tình dễ thương
» thư tỏ tình dẽ thương
» TÌNH YÊU CAO THƯỢNG