Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

coffe no sugar.................

Go down 
Tác giảThông điệp
moonlight_yellow
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
moonlight_yellow

Nữ
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 55933

coffe no sugar................. Empty
Bài gửiTiêu đề: coffe no sugar.................   coffe no sugar................. Icon_minitimeSun Jan 11, 2009 7:05 pm

Em yêu thương! Anh gọi em như vậy bằng cả trái tim mình cho dù bây giờ trái tim ấy đang để mặc cho nỗi buồn mặc sức sục xạo và phá tan đi chút bình yên còn sót lại trong nó, để mặc nỗi xót xa thổi vào nó một nỗi chống chếnh đến ngả nghiêng tưởng như có thể rơi xuống bất cứ lúc nào.

Em đang cố gắng đứng vững trên đôi chân mình bằng nghị lực và sự lạc quan em vốn có, bằng những sự cứng rắn và bề ngoài lạnh lùng che dấu một trái tim luôn cháy bỏng những yêu thương và khát khao, để rồi một ngày nào đó, khi nghị lực và lạc quan cùng với cứng rắn vô tình mải mê rong chơi mà quên quay về với em, em chợt thấy mình thật mềm yếu đúng như con người của em trước những bão gió, và em khóc, em khóc không có tiếng khóc, em khóc không có nước mắt, em vẫn khóc, trong trái tim em những giọt lệ vẫn rơi đấy thôi em à, và em biết nước mắt chảy ra từ con tim đau đớn là những giọt nước mắt long lanh nhất của cuộc đời, vì nó là những viên ngọc chứa bao nỗi yêu thương đau đớn, xót xa, cả tủi hờn và hạnh phúc nữa. Và anh khóc.

Còn nhớ có lần em hỏi : Anh yêu em như thế nào, thương em như thế nào?Như thế nào ư? Ngọn nến khi cháy hết, vẫn còn những vết loang của xác nến em à, loang mãi, và mãi để lại dấu vết loang ấy dù nó đã cháy hết mình. Vậy ngọn nến yêu thương trong tim anh khi nào thì cháy hết? Em biết không?

Anh tập bỏ qua những nỗi buồn, tập sống chung với nỗi buồn, tập thích nghi với những sự thay đổi bất chợt của cuộc sống và tình cảm, để cảm nhận nỗi buồn như một ly cà phê đen không đường mà vị đắng của nó rất khó chịu, nhưng lại gây nghiện. Và anh luôn hướng về em, bỏ qua tất cả, thậm chí cả cuộc sống hiện tại và các ánh nhìn tò mò.
Hãy vững vàng, em nhé, cuộc sống vẫn vậy, anh cảm ơn cuộc sống, cảm ơn em. Yêu em. Hãy lắng mình lại một chút để cảm nhận về Mẹ và Ba, các em nữa.

"st"

coffe no sugar.................
Trang 1 trong tổng số 1 trang