Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Có một ngày mai

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Thành Thật Với Tình Yêu , Chỉ Nói Điêu Khi Cần Thiết
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 33902

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: đẹp zai không đối thủ
Hài hước:
1111111/1111111  (1111111/1111111)
Nội tâm:
25251325/1325  (25251325/1325)

Bài gửiTiêu đề: Có một ngày mai   Fri Dec 19, 2008 6:45 pm

Nếu em biết trước một ngày mai em không có anh, có lẽ em đã không nhớ anh nhiều đến vậy. Nếu em biết trước ngày mai anh không cùng em bước trên cùng một con đường, có lẽ em đã không mong ước nhiều đến vậy.

Nếu em biết trước ngày mai con đường em đi là phẳng lặng hay yên ả, có lẽ em đã không nhờ đến sức sống trong những kí ức về anh mỗi khi em nhớ đến. Và em đã biết rồi. Ngày mai ấy em chỉ có một mình, không có anh mà chỉ còn những kí ức về anh trong giá rét, em chỉ có một mình khi nhớ về những kí ức tuyệt vời ngày ấy anh cho em. Em chỉ còn lại một mình trên con đườc ngày xưa đi cùng anh , với bao nhiêu mơ ước, với bao nhiêu suy tính cho ngày mai. Và ngày hôm nay, ngay lúc này, em vẫn chỉ có một mình, biết bao nhiêu vấp ngã, biết bao nhiêu xót xa. Cũng biết bao nhêu lần em mong ước trở lại như ngày xưa, biết bao nhiêu lần anh hiện lên trong giấc mơ của em như một thiên thần mà em hằng mơ tưởng rằng em sẽ có. Em quá yếu đuối để có thể quên anh đi, để có thể xem anh như mây khói, để xoá tan những kí ức về anh, với em, em không thể. Dù nhiều lần em bước hụt phải hố sâu, người đầu tiên em nghĩ sẽ đến giúp em chính là anh, sẽ là anh và mãi chỉ là anh. Tất nhiên em biết đó chỉ là những lời an ủi bản, bản thân em nhận thức rất rõ rằng nếu điều đó xảy ra có nghĩa là em đang chìm vào một hố sâu nữa, thăm thẳm và chẳng có anh.

Những con đường đầy hoa gấm ai mà chẳng muốn, nhưng em biết làm sao khi em không tự chủ được chính mình. Em hoàn toàn không biết em đang đi về đâu và tại sao. Em không phải muốn chứng tỏ mình, cũng không phải biến mình thành kẻ ngốc, đơn giản chỉ bởi em đang đi trong một cơn mơ. Trong cơn mơ ấy cũng có dầy hoa thơm cỏ lạ, cũng có đầy ong bướm, cũng có đầy màu xanh hi vọng và màu của hạnh phúc. Nhưng em tuyệt vọng khi nơi ấy chỉ có mình em, anh nơi đâu, chắc là đang ở nơi nào xa lắm. Khoảng thời gian qua, những khi em chỉ có một mình, những khi em vấp ngã, em dần không nghĩ đến anh nữa, em tập dần để quên anh. Không một bàn tay nào đưa ra để níu em lại, em phải tập dần để cuộc sống đừng quá nhiều màu xanh hay quá nhiều ảo ảnh. Em phải tập và quen dần từ khi em không còn anh nữa. Vì em biết trên trái đất này mãi mãi vẫn còn anh. Dù anh không dõi theo bước chân em, nhưng trái tim em luôn dõi theo, chỉ để nghe tiếng bước chân anh đang vọng lại, từ nơi nào rất xa, xa lắm.

Em phải một mình đi đến cuối con đường, biết đâu nơi ấy anh đang chờ sẵn, biết đâu anh có thể lại nhìn thấy một bóng hình ngày xưa. Em phải cố gắng đi một mình thôi, vì em phải bước đi cho ngày mai, cho riêng em và cho tương lai của em.
DIỆU HIỀN

http://ngoisao.net
Xem lý lịch thành viên

Có một ngày mai

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang