Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Một lần nào cho em gặp anh

Go down 
Tác giảThông điệp
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Thành Thật Với Tình Yêu , Chỉ Nói Điêu Khi Cần Thiết
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 57132

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: đẹp zai không đối thủ
Hài hước:
Một lần nào cho em gặp anh Left_bar_bleue1111111/1111111Một lần nào cho em gặp anh Empty_bar_bleue  (1111111/1111111)
Nội tâm:
Một lần nào cho em gặp anh Left_bar_bleue25251325/1325Một lần nào cho em gặp anh Empty_bar_bleue  (25251325/1325)

Một lần nào cho em gặp anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Một lần nào cho em gặp anh   Một lần nào cho em gặp anh Icon_minitimeFri Dec 19, 2008 6:36 pm

Chiều cuối tuần, ngồi một mình trong phòng, em nghe đĩa nhạc cũ với những tình khúc của nhạc sĩ Vũ Thành An, giọng hát của nữ ca sĩ tha thiết, nồng nàn “Một lần nào cho em gặp lại anh, nghe anh nói em vui một lần..." làm em nhớ đến anh thật nhiều.

Em vẫn nhớ đến anh đấy thôi, nhưng nỗi nhớ hôm nay dâng trào, những kỷ niệm xưa ùa về. Em chợt cảm thấy nước mắt sắp rơi xuống, nhưng em cố gắng kìm nén lại, em sợ, em sợ những giọt nước mắt đau buồn.

Em nhớ đến anh, nhớ những ngày chúng mình còn chung bước, nhớ quán café đầu tiên mình hẹn nhau, nhớ quán café mình giận nhau, nhớ những ngày anh chở em đi dạo phố, đi ăn tối, nhớ những tin nhắn quan tâm lẫn nhau, nhớ vòng tay yêu thương ấm nồng ngày nào.

Đôi lúc em cảm thấy buồn vô hạn, cô đơn khủng khiếp, mệt mỏi đến chán chường, em ước gì có anh ở bên cạnh em như ngày nào, để em có thể dựa đầu vào vai anh, để em nói, em cười, em khóc. Nhưng tất cả đã xa thật xa rồi phải không anh? Từ ngày chúng mình chia tay nhau đã gần một năm rồi phải không anh?

Đã một năm rồi sao em bước vào tình yêu mới với đầy những day dứt, khắc khoải? Phải chăng tình cảm em dành cho anh vẫn còn nhiều? Phải chăng lời chia tay của anh không thuyết phục (mặc dù em muốn tin điều đó là sự thật)? Phải chăng cái tôi trong em quá lớn? Phải chăng thái độ dứt khoát anh? Phải chăng duyên tình chúng mình như thế? Em muốn bước về phía trước mà sao đầu vẫn muốn quay lại.

Làm sao để lòng được thanh thản hả anh? Giờ đây giữa chúng ta có một khoảng cách quá xa, cứ kéo dài, kéo dài mãi. Tất cả rồi sẽ qua, chỉ có nỗi đau còn ở lại. Em lúc nào cũng cầu mong cho anh được vui, được hanh phúc, được thành công, và vẫn mong “Một lần nào cho em gặp lại anh".

http://ngoisao.net

Một lần nào cho em gặp anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang