Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chuyện tình 86

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
djnhkjmbach
Thành viên mới
Thành viên mới
djnhkjmbach

Nam
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55621

Chuyện tình 86 Empty
Bài gửiTiêu đề: Chuyện tình 86   Chuyện tình 86 Icon_minitimeMon Feb 02, 2009 9:07 pm

Chuyện tình 86!
Hôm nay trong con mắt của mọi người anh là người hạnh phúc nhất.Nhưng có ai biết được trong sâu thẳm trái tim anh tâm hồn anh đang đối diện với một nỗi buồn đau,mà nỗi buồn đau đó chính là em.nỗi buồn này đáng lẽ ra không đáng có anh nghĩ không nổi tại sao chúng mình lại phải xa nhau để rồi phải chia tay mãi mãi chỉ vì giận hờn vu vơ..nhớ lần đầu tiên chúng mình gặp nhau,anh đã đắm chìm trong ánh mắt của em và có một cái gì đó làm anh thức dậy.Nó rung động và khẽ cho anh biết: đó chính là một nửa còn lại của đời anh và đúng thế thật,tình cảm của chúng mình đã đến rất nhanh.nó như một cái vòi rồng cuốn phăng tất cả mọi thứ cản trở con đường anh đến với em rồi đến một buổi sáng,em đã trao cho anh tất cả tình cảm của mình. nhưng rồi cuộc sống tưởng chừng như đơn giản nhưng sao thật phức tạp và luôn mâu thuẫn.Khiến cho chúng ta ko thể ở gần nhau đc.Lúc này đã khuya anh vẫn ngồi đây,lật từng trang nhật ký,xem từng vật kỷ niêm và nhớ đến em.anh biết rằng lúc này đây em cũng chưa ngủ được,không biết trong lòng em bây giờ đang nghĩ gì về anh:căm giận,yêu thương hay oán giận.Em yêu,có kẻ nào đang yêu lại muốn xa người mình yêu đâu.nhưng đáng nhẽ ra em phải hiểu cho anh trong sự lựa chọn này.Và giờ đây nếu nghĩ lại em cũng đưng lo lắng cho anh .anh sẽ không bao giờ đơn độc trên bước đường đời bởi vì trong anh luôn luôn có hình bóng của em.anh tin tưởng rằng anh sẽ mãi yêu em.với tình yêu đó anh có thể vượt qua mọi khó khăn thử thách trong bước đường đời Anh viết lên dòng thư này tuy đã quá muộn nhưng mong em hãy hiểu cho lòng anh vì con đường hạnh phúc của chúng ta đã rẽ ngang mỗi người một ngả.Lẽ ra anh và em mỗi người cố gắng một chút thì ta đã đến bến bờ của hạnh phúc .chuyện đã qua anh chỉ mong rằng đây là một kỷ niệm đẹp nhất của mối tình đầu đáng nhớ của một ìtnh yêu trong trắng đáng được chân trọng phải không em .cuối những dòng tâm sự này anh chỉ khuyên em một điều rằng hạnh phúc trong tầm tay mà chúng ta không nâng niu tôn trọng giữ gìn thì sẽ tuột mất mãi mãi.. Hãy nói nhiều, nói dư hơn là nói ít ! Lời yêu thương trao nhau không biết thế nào là vừa đủ, cho nên quá độ hay bồng bột 1 chút cũng chẳng sao ! Có lời nói thông thường của môi miệng và cũng có lời nói của trái tim, của hơi thở, tuy bí mật và khó hiểu đối với hàng triệu người khác nhưng thật rõ ràng và xác thực đối với 1 đôi kẻ nào đó ! Có lời chân tình và cũng có lời giả dối. Hãy cho nhau những lời ngọt ngào dù đôi khi phải nhận lấy những lời cay đắng. Hãy làm đẹp lòng nhau bằng lời nồng nhiệt, dẫu riêng mình đôi khi chỉ nghe được những lời lạnh nhạt vô tình !!! Tôi đã nói lời yêu em nhiều hơn gấp bội lúc ban đầu. Em hãy nói lời yêu tôi nhiều hơn nữa, và đừng sợ như thế là phung phí quá, bởi vì trong tình yêu không có sự hà tiện, không có sự dư thừa, không có sự mệt mỏi và không có sự nhàm chán. Tôi đã nói và đã nghe nhiều lần tiếng yêu thương nhưng lần nào được nghe cũng rung động bàng hoàng như lần thứ nhất. " TÔI YÊU EM ", lời ấy đã được nói hàng triệu lần trên trái đất nhưng chưa bao giờ lặp lại đến 2 lần !!! Và hôm nay, lần đầu tiên tôi nói : " TÔI YÊU EM " !!!. Lời ấy viết hoa, in bằng kiểu chữ lớn, nổi bật nhất trong những lời hời hợt khác. Tôi không lặp lại, bây giờ vẫn là lần đầu tiên tôi nói " " TÔI YÊU EM "Lời ấy không nằm trong tuổi tác của thời gian, lời ấy là lời bất tử “ Điều đáng sợ nhất trong cuộc sống không phải là cái chết, mà bị lãng quên, bị xem như là hạt bụi sau những hào quang rực rỡ, là khi người bạn yêu dấu nhất, từ bỏ tấm chân tình của bạn để chạy theo những điều hư ảo, là khi bạn bày tỏ nỗi niềm sâu kín nhất với một người và bị cười vào mặt, là khi người thân quá bận rộn với cuộc sống đã không thể an ủi bạn khi bạn cần được nâng đỡ tinh thần,là dường như không còn ai trên cõi đời quan tâm đến bạn.Cuộc sống vốn đầy ắp những niềm đau, liệu có bao giờ trở nên độ lượng hơn ? Bao giờ mọi người mới quan tâm đến người khác và nhi.n chút thời giờ cho những người đang cần giúp đỡ. Mỗi người chúng ta đều có một vai diễn trên sàn diễn vĩ đại của cuộc đời .Mỗi người chúng ta đều có trách nhiệm với mọi người chung quanh, nói với họ rằng chúng ta yêu mến họ.Nếu bạn không quan tâm đến người khác, bạn sẽ không bị trừng phạt đâu,đơn giản bạn chỉ bị lãng quên, hững hờ, y như bạn đã từng đối với người khác”Vậy ngay từ hôm nay,chúng ta hãy tập thói quen bày tỏ sự quan tâm đến người khác.Đâu có mất gì khi chúng ta mỉm một nụ cười, siết chặt một bàn tay, thốt lên một lời khích lệ, hoặc chỉ đơn giản nói rằng chúng ta muốn lắng nghe

Cuộc sống khác như những điều tôi nghĩ .Tôi yêu em nhiều nhưng tất cả chỉ còn trong quá khứ . Hiện tại em đã có một cuộc sống riêng.Tôi cầu chúc em nhiều niềm vui.Ở nơi đó mong em sống hạnh phúc như tôi đã từng thấy em hạnh phúc.
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : notworthy
Nữ
Châm ngôn sống : aaaaaaaa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 55484

Chuyện tình 86 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tình 86   Chuyện tình 86 Icon_minitimeSat Feb 28, 2009 1:19 pm

cuộc tình của bạn thât mong manh phải không...nó như những tia nằng nhỏ nhoi đã rớt xuống vực sâu vậy... giờ đây chỉ còn lại kỷ niệm êm đềm! một kỷ niệm buồn của tình yêu!!

Về đây nhé, nơi tình yêu một thuở
mình đã trao nhau, và nguyện đợi đến muôn đời
xuân lại về, mầm xuân lại đâm chồi
cho tình mình, lại ấm nồng những ngày mới…
Trangpandas
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trangpandas

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55363

Chuyện tình 86 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tình 86   Chuyện tình 86 Icon_minitimeSun Mar 01, 2009 3:24 pm

chào bạn! bạn nói rất đúng nếu trong tình yêu cả hai cùng cố gắng cố gắng một chút thì tất cả những người yêu nhau sẽ đến bến bờ hạnh phúc. Chúc bạn sớm tìm được tình yêu đích thực của mình.
longcon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : notworthy
Nữ
Châm ngôn sống : aaaaaaaa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 55484

Chuyện tình 86 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tình 86   Chuyện tình 86 Icon_minitimeMon Mar 02, 2009 10:38 am

buồn quá....!!tình yêu là chi...? hạnh phúc là gì!! nguời đã đi rồi bỏ lại nơi đây lời nguyện cầu hạnh phúc!!!

Hạnh phúc anh vì em còn hiện diện
Trong hồn anh và anh ở trong em
Em đêm nay yên giấc mộng bên rèm
Sao lấp lánh trên sông Ngân chiếu sáng
Sponsored content

Chuyện tình 86 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tình 86   Chuyện tình 86 Icon_minitime

Chuyện tình 86
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chuyện tình một tháng là một chuyện tình đau khổ nhất