Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3)

Go down 
Tác giảThông điệp
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56478

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3) Left_bar_bleue0/0Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3) Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3) Left_bar_bleue0/0Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3) Empty_bar_bleue  (0/0)

Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3) Empty
Bài gửiTiêu đề: Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3)   Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3) Icon_minitimeSun Jan 31, 2010 7:53 pm

E muốn nghĩ nhìu về a lắm nhưng càng nhớ tới e lại càng buồn, nhớ lại những kỉ niệm của chúng mình e lại ngồi cười 1 mình nhưng rồi những giọt nước mắt lại rơi ra lúc nào mà e ko hề hay.

Khi nói chuyện qua phone a luôn nói e tắt máy đi. Và lần nào cũng vậy, e luôn là người cúp máy trước mà ko hiểu vì lí do gì mà a muốn như vậy. Rồi khi chúng mình đã xa nhau e mới hay rằng, khi 2 người yêu nhau nói chuyện với nhau, người này tắt máy thì bên kia những tiếng tút, tút...kéo dài sẽ làm họ cảm thấy 1 cái gì đó hẫng hụt, mất mát,...Vậy là a đã nhận cái sự hẫng hụt đó cho e ko biết là bao nhiêu lần rồi nữa.

Cái ngày mà e ko thể nào quên, ngày 29/04. ngày lễ được nghỉ e về quê với ba mẹ. Vì a bận 1 cuộc họp nên ko đưa e ra ga tàu được, a nói chờ a chỉ 30p nữa thôi, nhưng e đã đi trước. E tới ga chỉ còn 10p nữa thì tàu chuyển bánh. E nhận được cuộc gọi từ a , a hỏi e đang ở đâu?, trong điện thoại e nghe thấy tiếng còi tàu và phát thanh từ đầu bên kia,
E hỏi " anh đang ở đâu thế?".
A nói:" e đang ở toa mấy?"
E ngạc nhiên:" e ở toa 9"
A tắt máy chạy vào trong ga, mặc dù không biết có đúng A đến không nhưng E vẫn xuống tàu mặc dù tàu rất đông vì đó là ngày nghỉ.
E xuống tàu chạy về phía cửa ga nhưng phát thanh báo 5p nữa tàu khởi hành E lại quay lại toa 9. đứng dưới toa E nhìn thấy A đang chạy về phía mình, E hạnh phúc và bất ngờ. A chạy rất nhanh.
E gọi: "anh ơi...!" nhưng A vẫn chạy như bị ma đuổi về phía dưới.
E lại gọi " anh ơi..." nhưng A vẫn cứ cắm đầu chạy.
E lấy điện thoại goị cho A nhưng chắc máy để trong túi rung, chạy không biết. E gọi đến lần thứ 3 A mới nghe máy,
E nói e đang ở toa 9 cơ mà
A nói a đang ở toa 3, a tưởng e ở toa 3
vậy là A chạy lại toa 3.
E và A gặp nhau. A thở như.... (^_^)
cái cảm giác của E lúc đó là hạnh phúc và...rất hạnh phúc.
A không nói gì ôm chầm lấy E, ôi cái ôm đầu tiên.
E nói còn 3p nữa tàu chạy rồi, a về đi, vì lúc đó e ko biết nói gì cả.
A nói:" a họp xong đi uống bia với bạn nhưng đang ngồi cùng bạn a thấy rất buồn và đứng dậy phóng xe đến đây"
E hỏi sao a biết e ở cửa này mà đên (vì ga HN có 2 cửa)
A nói a không biết.
A ôm E và...hôn E. nụ hôn bất ngờ, ngọt ngào – nụ hôn đầu tiên a dành cho e. kèm theo chút ít xấu hổ của E vì có 1 nhóm đội quản lý toa tàu đứng trước cửa toa cách chúng mình 1 - 2 mét thôi. không biết họ sẽ nghĩ gì nhỉ. như mọi lần sát giờ tàu chạy mà không lên tàu là họ nói đấy nhưng sao hôm nay họ không nói gì cả.
" e lên tàu đây"
bàn tay A vẫn nắm chạy lấy tay E, 2 cánh tay dần xa nhau, A cầm lấy tay E giật lại và trao E nụ hôn tạm biệt.
E bước lên tàu cảm giác...lâng lâng, không biết nói thế nào.vùa bước lên tàu thì chuyển bánh.
vào đến chỗ ngồi, E thấy 1 anh chàng ngồi đối diện nói: " ơ, có anh nào đang chào tạm biệt toa mình kìa!"
E ngoảnh lại thấy A đang chạy theo toa tàu và vẫy tay chào. mọi người ngồi cạnh xôn xao, 1 người chỉ vào E nói: " người yêu chị này đấy, ước gì mình được như chị ý"
E vừa hạnh phúc vừa thấy ngài ngại... Là thế đó, nụ hôn đầu tiên của chúng mình như thế đó a ah!

A thích đợi e, đưa đón e trong trời mưa,cơn mưa là kỉ niệm của e và a nên khi trời mưa e lại càng nhớ a. 1 hôm đi chơi mà e ko thể quên, như vừa mới hôm qua thôi: E và a đi đạp vịt a đạp còn e thì đứng bám vào cổ vịt hóng gió, e cho chân lên thành nhưng ko cham được nước e nói "ước gì nước lên cao tới chân e" a đã lấy tay múc nước xoa vào chân e...,lúc e bảo a về vì muộn rồi thì trời tự dưng mưa to thế là ko về được,a cởi áo ra che cho e,lấy tay ôm lấy đôi chân hở ra đang bị mưa trút vào của e...nhưng 11h mà hôm đấy e lại đi ngủ nhà bạn để hôm sau đi học nên e bảo a về mặc trời mưa, e chỉ ngồi sau xe nghe tiếng đập của những hạt mưa nặng nề,tay a đưa ra sau cầm vạt áo mưa ko cho bay để ko dính nước mưa vào người e....

E nhớ tới a, nhớ về những kỉ niệm của chúng ta vàmemory1.jpg bất giác e lấy điện thoại, vào danh bạ, tìm đến tên a. Nhưng đâu mất rồi nhỉ?

Phải rồi, mình đã chia tay!

Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (3)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» MÌNH CHIA TAY NHƯ THẾ PHẢI KHÔNG EM ????
» Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (2)
» phải rồi minh đã chia tay!!!
» Phải Rồi Mình Đã Chia Tay !!!
» Đâu rồi, mà...phải rồi, mình đã chia tay! (1)