Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em sẽ đợi anh!

Go down 
Tác giảThông điệp
Hoa_ sương
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Hoa_ sương

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là gì
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52079

Em sẽ đợi anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em sẽ đợi anh!   Em sẽ đợi anh! Icon_minitimeThu Jan 28, 2010 12:03 pm

" Anh yêu em, hãy cho anh 1 năm nhé, một năm để anh quên đi được hình bóng đó". Vâng em sẽ chờ anh!
Anh là một người con trai nhẹ nhàng, ít nói và trầm lắng. Điều gì đã khiến một người luôn thờ ơ với tình yêu như em lại muốn được yêu thương? Phải chăng chính là anh, anh đã đến và đã thắp lửa trong trái tim đã nguội lạnh từ lâu của em. Anh đến với em rất nhẹ nhàng và bình yên. Bình yên đến mức em ngỡ ngàng vì trái tim em đã hướng về anh từ khi nào. Anh thích sự nhẹ nhàng, bình yên và mềm mại. Anh ít nói và trầm lắng, còn em một cô gái sôi nổi, nói nhiều và ồn ào. Có lẽ mình trái ngược nhau phải không anh? nhưng người ta nói 2 cực trái dấu sẽ hút lẫn nhau, nên em tin đó là sự kết hợp tuyệt vời của anh và em.
Điều đầu tiên em quan tâm đến anh anh có biết là gì không? Chính là cái đêm anh ngồi một mình trong phòng và anh đã kể cho em nghe về mối tình đầu của anh. Mối tình mà đã 5 năm rồi vẫn còn nguyên vẹn trong tim anh. Em rất cảm động và cũng rất thương anh. Em rất cảm động trước tình cảm anh giành cho chị ấy. Nó đã làm em bắt đầu có thiện cảm với anh từ khi nào mà em không hay nhưng em biết chính đêm đó trái tim em đã bắt đầu trỗi dậy.
Em đa từng yêu, đã từng đau khổ và em không tha thiết gì với tình yêu. Em luôn làm ngơ trước tình cảm của ngưòi khác giành cho em. Em coi nó là thứ tình cảm phù phiếm, chỉ là chót lưỡi đầu môi của một thằng con trai đứng trước một người con gái thôi. Em đã coi thường con trai, với em niềm tin vào con trai, niềm tin vào tình yêu là không có. Em cũng đã nghĩ chắc sẽ chẳng có ai có thể mở trái tim em một lần nữa. Trái tim em đã đóng băng đã lạnh giá từ ngày em chia tay mối tình đầu rồi. Nhìn em ai cũng nói chắc chẳng bao giờ em biết khóc là gì đâu nhỉ, một người luôn tươi cười như em thì làm sao biết thế nào là buồn chứ và em mà khóc chắc là một chuyện không tưởng. Bạn bè em ai cũng nói em vậy đấy anh ạ. Nhưng có lẽ chẳng ai hiểu được em đã trải qua những tháng ngày tồi tệ như thế nào. Em đã khóc từng đêm, em suy sụp hoàn toàn. Em chỉ mong sao đêm đến thật nhanh, bởi vì chỉ mỗi khi đêm về là em sống thật lòng mình nhất. Em không phải ngượng cười, không phải tỏ ra vui vẻ khi trong lòng em đã chết. Anh biết không em đánh mất niềm tin đến nỗi em đã muốn đi tu. Em buồn chán cuộc sống và em muốn yên tĩnh được bình lặng trong tâm hồn. Đã có lần em nói thử với mẹ là con vào chùa ở một thời gian nhé, và mẹ đã mắng em một trận. Em thấy mình có lỗi với bố mẹ nhiều quá. Em bắt đầu lao vào làm những gì mình muốn, làm tất cả những gì em phải làm để quên đi thời gian. Ban ngày em cười đùa, em vui vẻ em ồn ào là thế đấy. Để đêm về khi chỉ còn lại một mình em mới có thể là chính em,sống thật với con người em.Đã bao năm rồi nước mắt em cứ rơi mà em cũng chẳng hiểu mình khóc vì điều gì nữa đây. Đến tận bây giờ em vẫn khóc một mình trong đêm mỗi khi thấy lẻ loi cô đơn. Em là người mạnh mẽ và vui vẻ nữa nên làm sao có chuyện em yếu đuối chứ. Vậy mà em đã yếu đuối đến như vậy đấy. Em khao khát, em luôn tìm kiếm một tình yêu thật sự nhưng tìm mãi vãn không thấy. Không ai có thể lay chuyển trái tim đã lạnh giá của em. Mọi người nói rằng chỉ cần em thích thì có rất nhiều anh theo, rất nhiều anh xin chết. Với em những lời nói yêu thương đó như gió thoảng bên tai, đôi khi em cũng thấy thương vì mình từ chối tình cảm của người ta vì em hiểu yêu một người mà không được đáp trả thì sẽ đau khổ thế nào. Nhưng tình yêu mà, làm sao có thể nhận lời một người mà mình không hề có tình cảm chứ, làm sao có thể yêu khi trái tim đã từ chối.
Và rồi anh đến, anh xuất hiện trong cuộc sống của em. Mọi thứ đã bắt đầu thay đổi. Em đã giành cho anh tình cảm đơn phương, không biết anh có nhận ra điều đó không. Em đã đợi, nhưng anh vẫn không một dòng tin nhắn, vẫn không một cuộc điện thoại cho em. Em biết mình đã thất bại, em bắt đầu xếp anh vào 1 ngăn nhỏ trong tim em để em đỡ đau đỡ buồn hơn. Khi em nghĩ tình cảm em giành cho anh đã thất bại rồi, anh sẽ không mở lòng với em đâu thì cũng là lúc em nhận được tin nhắn của anh. Một tin nhắn rất ngắn ngủi nhưng anh không biết em đã vui đến thế nào đâu. Và rồi tình cảm em giành cho anh lại trỗi dậy. Em rất muốn gặp anh, rất muốn biết anh có nhớ đến em như em đã nhớ đến anh không. Và khi em biết anh cũng nghĩ đến em, em rất vui và cảm thấy không gì có thể ngăn cản em đến với anh. Và thế là em đã lên đường để đến với anh. Anh nói em mải chơi, đúng thật em đúng là quá mải chơi. Ngày mai em phải thi vậy mà chiều nay vẫn bắt xe ô tô gần trăm cây số để đến với anh. Em nhớ anh, em muốn xác nhận lại tình cảm em giành cho em và quan trọng hơn em muốn biết anh có giành góc nào đó cho em không.
Anh đã cho em đọc những dòng tâm sự của anh. Em hiểu, mối tình đầu mãi mãi ở trong tim anh và em không bao giờ có thể làm phai mờ điều đó. Em tôn trọng tình yêu anh giành cho chị ấy và em cũng không muốn anh quên điều đó. Anh nói em hãy cho anh thời gian, em đồng ý. Em cũng không muốn anh đến với em dễ dàng như vậy, mối tình đầu vẫn luôn trong anh mà anh có thể đón nhận em thì em sẽ buồn đó. Em rất khâm phục tình yêu anh giành cho chị ấy. Đã 5 năm rồi, 5 năm không phải là thời gian ngắn nhưng em nghĩ cũng đủ để cho người ta nguôi ngoai và tạm để nỗi đau vào góc nào đó trong tim. Nhưng với anh 5 năm tình cảm anh giành cho chị ấy vẫn nguyên vẹn, anh vẫn dõi theo cuộc sống của người ta từng ngày. Nhớ, thương, đau đớn đến vô cùng nhưng anh vẫn giữ trong lòng, dù anh thèm được nghe giọng nói của chị ấy. Anh làm vậy là đúng, chị ấy đã có gia đình rồi. Không nên để hạnh phúc của người anh đã từng yêu thương hết mình vì quá khứ mà bị ảnh hưởng. Và em cũng tin trong trái tim chị ấy vẫn giành một góc cho anh.
Còn em? Em sẽ là gì với anh đây. Anh đã nói em thiếu những thứ anh cần. Anh cần một nguời con gái đảm đang bên anh. Còn em thì lại quá vụng về, anh đã nói em chẳng biết làm một cái gì cả. Câu nói đó của anh khiến em buồn lắm, em buồn vì điều anh cần ở em em đã không có. Em sinh ra trong một gia đình không giàu có nhưng bố mẹ không để em thiếu thứ gì. Em được bố mẹ, anh trai yêu thương hết mực. Em trở thành công chúa của cả nhà, sống trong nuông chiều từ bé và em đã trở nên lười nhác. Phải em là người con gái vụng về, luời nhác và chẳng biết làm gì cả. Nhưng anh ạ, vì anh em có thể thay đổi. Em có thể làm tất cả để anh vui. Em biết anh muốn sau mỗi ngày làm việc anh sẽ được ăn những món ăn do chính tay người con gái anh yêu thương nấu cho anh. Em không nấu ngon chứ không phải là em không biết nấu đâu nhé. Em sẽ cố gắng để mỗi khi bên anh, anh sẽ cười và sẽ nói " Em nấu ăn ngon lắm".
Anh hỏi em, tình cảm em giành cho anh đã phải là tình yêu chưa hay chỉ là vì hào nhoáng vì sự mới lạ. Không anh à, em yêu anh không phải vì anh là một phó giám đốc hay vì anh mới lạ gì với em. Dù anh chỉ là một nhân viên bình thường thì em vân cứ yêu anh. Có lẽ anh cũng chưa hiểu được em. Điều em thiều điều em cần là một tình yêu thật sự chứ không phải là những thư vật chất phù phiếm hay một vẻ ngoài hào nhoáng như anh nghĩ. Với những người con gái khác có thể cái bên ngoài của anh đã thu hút họ nhưng ko, với em thì hoàn toàn không phải. Anh đừng nghĩ em vì những điều đó mà mới đem lòng yêu anh nhé. Đừng bao giờ nghĩ em như thê, nếu anh nghĩ em vậy thì anh chưa hiểu em và chưa tôn trọng em rồi. Em đã gặp nhiều người con trai rất thành đạt thậm chí cả bề ngoài cũng rất đẹp nhưng tại sao em lại không nhận lời. Vì họ thiếu thứ tình cảm em đang cần, đó là một tình yêu thật sự, một sự chín chắn, sâu sắc chứ không phải sự hào nhoáng đó.
Em chưa hiểu nhiều về anh , và em sẽ cố gắng để mỗi ngày sẽ hiểu hơn về anh, mỗi ngày một chút một chút một.
Em sẽ chờ anh, em sẽ chờ đến khi nào anh thật sự mở lòng để đón nhận em. Dẫu em biết ngày đó có thể là rất xa, cũng có thể ngày đó không bao giờ đến với em. Dẫu có thể đau khổ thêm lần nữa thì em vẫn sẽ chờ anh đợi anh, vì em tin anh chính là tình yêu của em!
Con người ta rất lạ. Rất cần, rất muốn, rất yêu quý cái mình đang có nhưng lại không biết trân trọng và gìn giữ lấy nó. Để đến lúc mất đi thì mới thấy mình không thể sống nếu thiếu nó. Đừng để mất đi rồi mới biết trân trọng. Đừng để không còn rồi mới biết giữ gìn. Đừng để quá trễ rồi mới nói... phải chi...

Dù biết tim anh đang bừng cháy
Ngọn lửa tình không phải ở nơi em
Bao nguyện ước ngày đêm thành khói bụi
Yêu 1 người, người lại yêu kẻ xa
Góc cuộc đời bôn ba tàn mây trắng
Mắt hoen sầu đượm bạc trốn thề xuân
Em yêu anh lặng lẽ đầy thiết tha
Anh yêu người âm thầm đầy cháy bỏng
Nợ duyên không tới đành chia xa
Dù lòng vẫn yêu anh hơn tất cả
Lệ chân thành vội vã rơi trên má
Mãi yêu người, người mãi đợi chờ ai???

Anh có hiểu lòng em ko? Đến bao giờ anh quên được người xưa để có thể đến bên em chứ? Đã 5 năm rồi anh ạ, còn em em sẽ thế nào đây. 1 năm chẳng có gì nếu có niềm tin, nhưng sẽ là quá dài nếu chờ đợi chỉ vô vọng
Hoa_ sương
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Hoa_ sương

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là gì
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52079

Em sẽ đợi anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em sẽ đợi anh!   Em sẽ đợi anh! Icon_minitimeMon Mar 15, 2010 8:22 pm

Đêm nay em lại ngồi đây và chẳng biết sẽ ra sao. Vậy là em đã mất anh thật rồi. Nhưng lạ thay em lại thấy lòng mình nhẹ nhàng. Chỉ cần nhìn thấy anh đã làm em vui rồi. Cả ngày bên anh nhưng 2 đứa có nói với nhau câu nào đâu chứ. Vậy thôi đã là đủ với em rồi. Em mong sẽ có người con gái mang đến hạnh phúc cho anh. Hãy luôn hạnh phúc anh nhé. Em sẽ luôn bên anh dù em ko là người anh yêu.

Em sẽ đợi anh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang